Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ส่งการบ้าน ทริป กินลม ชมวิว(ฉุกเฉิน) @ เขากระโจม.. ไหนว่าต้องขับ4wd ขึ้น เท่านั้น ?? ::  (อ่าน 24626 ครั้ง)
nuntawut(YAI)
Newbie
*

like: 20

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:23:52 am »

สุดยอดเลยครับป๋าๆ สนุกจริงๆ ผมดูไปยิ้มไป มีความสุขจริงๆ นีแหละครับ pajero sport thailand ยอดเยี่ยม
pajero311
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:38:50 am »

สวัสดีชาว pajero thailand ทุกท่าน นี่เป็นอีกทิปที่สนุก สดชื่นกับอากาศและวิวสุดสวย ทั้งภูนกเงือกและเขากระโจม วันแรกเป็นการเดินทางแบบชิวๆ ขับรถท่องเที่ยว ดูถิ่นเมืองกาญ ในสถานที่ที่หลายคนไม่รู้จัก อย่างวัดถ้ำเสือ เขื่อนแม่กลอง ต้นแม่น้ำแม่กลอง และการตั้งแค้มป์บนภูนกเงือกที่สุดสวย อากาศกำลังดีเย็นสบาย กับมุมมองที่ไม่มีโอกาศหาดูง่ายๆ(เครดิต)ป๋าBOSS ขุนแผนแห่งลุ่มน้ำไทรโยค ตกค่ำเราก็ดื่มกินกันอย่างอร่อยกับ ฝีมือ ผบ.ป๋าNOT กับ ผบ.ผมเอง ตกดึกเราก็มาจุดโคมลอยกันจนเต็มอิ่ม เช้ามาเราก็เตรียมตัวเดินทางสู่เขากระโจม ป๋าทุกๆคนใจเกินร้อย อุปสรรคมีไว้ให้ฟันฝ่า เพื่อให้เราไปถึงยังจุดหมาย ลุ้นทุกลาย ท้าทายทุกหลุม ฝ่าบึงน้ำก็ไม่หวั่น ขอบอกว่ามันส์จริงๆคับ และแล้วพวกเราทุกคนก็มาถึงบนยอดเขากระโจมจนได้
 ปล.ข่าวแว่วๆว่ากำลังจะตั้งทิปกันอีกแล้ว ที่ไหน เมื่อไหร่ก็ต้องติดตามชมกัน ส่วนป๋าๆท่านอื่น เชิญเลยนะคับ ว่างก็มาสนุกกับพวกเราได้
สุดท้ายคงต้องขอบคุณ ป๋ากล้วย ป๋าเกียว ป๋าบอย (ทีมงานคุณภาพ ทั้งภาพถ่ายสวยๆ และการช่วยบอกลาย)
                                  ป๋าBOSS ไกด์นำทางพาพวกเราไปเที่ยวทั่วเมืองกาญ
                                  ป๋าNOT  สำหรับกับข้าวอร่อยๆโดยฝีมือ ผบ.
                                  ป๋านก  ใจเกินร้อย ตีรถจากเมืองจันทบุรี เพื่อมาร่วมทริปกับเราเหมือนเดิม
                                  ป๋าด้า  นี่ก็ใจเกินร้อย อีกหนึ่งคันขาโหด
                                  ป๋าญา ขับ2 ยางมัด ปั่นทุกลาย
แล้วกลับมาพบกันใหม่นะคับ สาธุ

สมาชิก กินลม ชมวิว  
   ใจถึง ก็ ไปถึง
organic
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:50:34 am »

น่าสนุกมากๆเลย
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 10:08:58 am »

ขอบคุณมากๆครับที่พาเที่ยว สุดยอดมากๆ      ยอดเยี่ยม     ป๋าๆถือเป็นตัวแทนคลับ ปาฯไทยแลนด์ของพวกเรา ที่ไปพิชิตยอดเขากระโจม สุดยอดมากๆ    red heart

like like like

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 11:06:33 am »

สุดยอดครับ ป๋าๆทุกท่านใจมากๆ ติดตามรีวิวมาทุกทริป คงจะได้มีโอกาศรวมทริปกับป๋าๆสักครั้ง....

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
pa_kreaw
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:38:43 pm »

red heart red heart red heart ขอขอบคุณพี่ทุกคนในทริปนี้นะครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ ที่ให้ความเป็นกันเองสนุกสนาน ผมไม่เคยมันส์อย่างนี้มาก่อนเลยครับ ทริปหน้าถ้ามีโอกาส ผม(ป๋า)(เกลียว) กับ(ป๋า)บอย จะตามไปเก็บภาพบันทึกความทรงจำกันอีกนะครับ
แล้วเจอกันใหม่ทริปหน้าครับกัลแก๊ง"กินลม ชมวิว"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 12:58:02 pm โดย pa_kreaw » บันทึกการเข้า
Kacidit
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:53:12 pm »

สุดยอดครับทั้งรถทั้งคน good
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 01:12:19 pm »

การบ้านป๋าบอส เอาไปรูปเล็กๆหน่อย 

kae worapong
1537
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 03:05:14 pm »

สุดยอด..ป๋าๆทุกท่านครับ เยี่ยมทั้งรถทั้งคน..ใจเกินร้อย.. like like like
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 03:07:19 pm »

สุดยอดครับ...ภาพสวย รีวิวมันส์ เส้นทางโหด...ทุกสิ่งทุกอย่างมาจากใจ ป๋าๆที่ไปทุกท่านจริงๆครับ...

จะติดตาม "กินลม ชมวิว" ไปทุกๆตอนครับ... good good

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 03:58:21 pm »

ไม่ได้เข้าบ้านนานเลย พลาดโอกาสทริปนี้
อยากร่วมทริปอีก ป๋ากล้วยภาพแหล่มเลย
 like like

GluaYz
Mod
Jr. Member
*

like: 28

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 04:17:02 pm »

เข้ามาขอบคุณอีกครั้งครับ เป็นปลื้ม ที่กระทู้ได้รับการตอบรับอย่างดี  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ 
ขอบคุณทุกๆคนมากๆครับ  ภาพสวยๆ ทริปนี้ ผมขอยกความดีความชอบ ให้กับ ป๋าเกลียว-ป๋าบอย  ใจเกินร้อยเช่นกันครับ บู๊ทุกอย่าง ไม่มีบ่น      ผมชวนเค้ามาลำบากแท้ๆ   สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

กินลม ชมวิว :: ไม่ได้จำกัดรถ รุ่น ปี เครื่อง แต่ง หรือจะเดิมโรงงาน , หรือเป็น ก๊กแก็งค์ แบ่งแยก แตกออกมา อะไรนะครับ   เพียงแต่เราอยากให้ป๋าๆรู้ว่า ถ้าขึ้นชื่อทริป  "กินลม ชมวิว"   เมื่อไหร่แล้ว  "เรา" จะไปด้วยกัน ไม่ทิ้งกัน สบายใจได้ครับ ไม่ต้องห่วง   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ทริปหน้า ป๋าๆท่านไหนอยากลองมาชิมลางดูกับพวกเรา ยินดีมากๆ เลยครับ  ไม่ต้องกลัวครับ....   สายลากผมมีพร้อม ฮ่าๆ...   ล้อเล่นครับ   มาเถอะครับ ไปด้วยกันครับ  yes!! yes!! yes!!

----------

ขอบคุณแอดมิน มากๆครับที่ปักกระทู้ให้ผม  รู้สึกเป็นเกียรติ์มากๆครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

---------

ป๋าเอ้  thara ::    ป๋าหายไปเลย  พวกเราคิดถึงนะครับ  ถามหากันทุกครั้งที่รวมตัวกัน  ยังไงกลับมาสนุกด้วยกันอีกนะครับ  คิดถึงมากๆ   

ส่วนเรื่องน้ำมันเกียร์ร้อน อาการคคือ ครัชไม่จับครับ เร่งขึ้นแต่รอบ  แต่ล้อไม่หมุนแล้วครับ   จอดพักรถ สักพักใหญ่ๆ ก็ปกกติดีครับ 

suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 04:51:40 pm »

ตามสัญญาครับป๋าๆผู้กล้า สำหรับความสุขที่ได้แบ่งปันกับป๋าๆสมาชิกบ้านปาไทยของพวกเราทุกคน  lala

GuaYz  like+1

tepanan_not like+1

ModaR like+1

Boss นิลกาญจน์ like+1

Iyaa Diesel like+1

pajero311 like+1

nokpajero ID3395 like+1

3heart 3heart 3heart
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 04:53:34 pm โดย suPreme » บันทึกการเข้า

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 05:08:57 pm »

แม้นหลายเด้อ... มายืนยันครับผม ชื่อทริป "กินลม ชมวิว" ไม่แบ่งแยกกลุ่มใดๆ นะครับ เปิดรับป๋าๆ เจ้ๆ เสมอครับผม
คุยกันทุกเรื่อง มีบ้านเล็ก บ้านน้อย คุยได้หมด แล้วก็เผากันสดเลย อิอิ อ่ะล้อเล่นน้าาา. Cheesy Cheesy (ผมโดนอำสะ ผบ.เชื่ออ่ะครับ) Cheesy Cheesy
 red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart red heart
 good good good good good good

def64
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 05:56:20 pm »

เรื่องงาม ภาพสวย   

รถก็แจ่มสุดยอด โดยเฉพาะบาบาเรี่ยน  good

ขอลอกการบ้านเป็นแนวทางแต่งรถนะฮัฟ 
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์