Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนป๋าๆเรื่อง ติด lpg ถังโดนัทแล้วแต่ไม่ได้หุ้มยางครับ  (อ่าน 6067 ครั้ง)
rakio
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 06:02:20 pm »

รบกวนป๋าๆเรื่อง ติด lpg ถังโดนัทแล้วแต่ไม่ได้หุ้มยางครับ ถ้าเราอยากจะหุ้มยางที่ถังจะทำได้ไหมครับ
ทำยากไหมครับ และค่าใช้จ่ายจะเยอะมั้ยครับ
ขอบคุณครับ สาธุ สาธุ
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 08:49:02 pm »

ค่ายางใหม่ค่าแรงทำก็น่าจะมีสามพันขึ้นนะครับ
topper
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 10:34:58 pm »

สอบถามเพิ่มด้วยครับ

หุ้มกับใส่การ์ดอันไหนเวิคกว่ากันครับ
rakio
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 10:40:50 pm »

ค่ายางใหม่ค่าแรงทำก็น่าจะมีสามพันขึ้นนะครับ
รบกวนอีกครับ ผมมียางครับ แต่ผมโทรไปร้านที่ติดมาบอกว่ามันต้องรื้ออกหมด ผมไม่รู้ว่าต้องรื้อหรือเปล่าครับ  เค้าว่ามันยุ่งยากมาก 
ผมเลยมาหาข้อมูลครับ   ฮือๆๆ
Petchy
Jr. Member
**

like: 27

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 10:42:55 pm »

อ้าวการ์ดเค้าไม่มีมาให้เหรอ เป็นถังเปลือยห้อยต่องแต่งหรือไงอ่ะ

หุ้มยางมันก็มีการ์ดเหล็กกันหินดีดด้านใต้ท้องอยู่แล้ว ข้อดีคือสวยกว่าเหมือนยางอะไหล่ แล้วเค้าบอกว่ามันกันความร้อนด้วย

ถ้าเป็นถังเหล็กหรือการ์ดเหล็กมันไม่ค่อยสวย เหมือนถังแก๊สน่ะ

เรื่องรื้อก็คงยุ่งจริง ต้องถอดท่อ ถอดวาล์ว ตัดยางเอามาใส่ ซีลซิลิโคนกันน้ำ
anukomo
Newbie
*

สมาชิก 4259 เอสครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 11:27:34 pm »

ของผมติดออกมาจากศูนย์ คุยกับเซลบอกถัง 62 L พร้อมหุ้มยางอะไหล่ แต่กับกลายเป็นถัง 42 หุ้มการ์ดเหล็กมาให้ขี้เหล่มากๆปวดตับเลยผม พี่ๆมีร้านไหนแนะนำบ้างครับอยากเปลี่ยนถังหุ้มยางครับ ฮือๆๆ สาธุ
supat19
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 12:32:51 am »

หุ้มยางไปทำไมครับ ทำความสะอาดยาก น้ำไปขังอยู่ที่แผ่นด้านได้ง่าย ถึงหุ้มการ์ดเหล็กก็อย่าลืมต้องมีรูระบายน้ำซัก 3-4 รูด้วย เวลาน้ำเข้าไปจะได้ไม่ค้างอยู่ทำให้เป็นสนิม
ของสักเดือนนึงหรือสองเดือนก็จะปลดน๊อตถอดการ์ดเหล็กออกมาทำความสะอาดเพราะว่าโคลนและฝุ่นจะไปกองอยู่ก้อนถาดเหล็ก คราวนี้ถ้าเป็นหุ้มยางล่ะครับจะถอดมาทำความสะอาดอย่างไร?
แม้ว่าบางที่จะหุ้มยางแค่ครึ่งหลังของถังก็ตามแต่น้ำก็ไปกองอยู่ตามของยางด้านบล่างอยู่ดี ถังจะผุและเป็นสนิมได้ง่ายกว่าเดิม..
arin2000
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 08:11:17 am »

ใส่การ์ดเหล็กทำงานง่ายกว่าครับ คชจ. น้อยกว่า หนักรถน้อยกว่า แข็งแรงและป้องกันได้เหมือนๆกัน การติดถังโดนัทแล้วกลัวน้ำหรือกลัวถังผุนั้น "ผมว่าเราขายรถก่อนถังผุครับ"  เหล็กเสริมกันชนสำคัญมากกว่า ควรมีไว้ครับ

หุ้มยางต้องยกถังลงมาทำ หุ้มแล้วเรื่องน้ำขังไม่ต้องกลัวครับ ตอนหุ้มผมยืนดูวิธีทำอยู่ เค๊าหุ้มแค่ครึ่งถังแล้วซีลซิลิโคนตามแนวรอยต่อระหว่างถังกับยางทั้งหมด
Boy_ID.NO.4545
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 10:45:42 am »

ถ้าไม่ได้หุ้มมาตั้งแต่แรก อย่าไปทำเลยครับ แต่ต้องมีการ์ดเหล็กกันกระแทกนะครับ ตามาตรฐานความปลอดภัย

ผมว่าเอาค่าหุ้มยางไปเพิ่มสเกิร์ตด้านล่างบังถังน่าจะสวยกว่า .... Cheesy

Boy : Pajerosport Thailand : ID.NO.4545
Pajero V6 3.0 GT 2013 "SNOW MAN" LPG Prins VSI2 K9 Injector
Two Meter Stand by 145.1625 MHz Callsign : HS0TLC
CB Stand by CH78
dddongdd
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 11:33:16 am »

ถ้าไม่ได้หุ้มมาตั้งแต่แรก อย่าไปทำเลยครับ แต่ต้องมีการ์ดเหล็กกันกระแทกนะครับ ตามาตรฐานความปลอดภัย

ผมว่าเอาค่าหุ้มยางไปเพิ่มสเกิร์ตด้านล่างบังถังน่าจะสวยกว่า .... Cheesy
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับป๋า boy  ยอดเยี่ยม

ID 4155 ปาโคราช
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 11:44:08 am »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับป๋า boy  ยอดเยี่ยม

เป็นป๋าไปซะแล้ว Cheesy

Boy : Pajerosport Thailand : ID.NO.4545
Pajero V6 3.0 GT 2013 "SNOW MAN" LPG Prins VSI2 K9 Injector
Two Meter Stand by 145.1625 MHz Callsign : HS0TLC
rakio
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 01:38:10 pm »

รบกวนขอลายแทงด้วยครับ  แบบไหนครับหรือเจ้าไหนก็ได้ครับป๋า มือใหม่ครับ อยากให้รถดูสวยครับ   Smiley
ขอบคุณมากครับที่ชี้แนะครับ  สาธุ  สาธุ
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 01:52:00 pm »

รบกวนขอลายแทงด้วยครับ  แบบไหนครับหรือเจ้าไหนก็ได้ครับป๋า มือใหม่ครับ อยากให้รถดูสวยครับ   Smiley
ขอบคุณมากครับที่ชี้แนะครับ  สาธุ  สาธุ

ลองหาในหน้าซื้อขายดูครับ

แต่ส่วนตัวผมไใ่ชอบใส่อะไรให้รถดูเตี้ยๆครับ สำหรับปา กับสเกิร์ต ผมไม่ใส่ครับ ขอสูงๆ โปร่งๆ ดีกว่า

ถ้าอยากปิดถังแกส มีอีกทางเลือก คือไปหาร้านทำการ์ดอลูมิเนียมครับ ออกแบบสวยๆ ปิดด้านล่าง แพงหน่อย แต่ไม่เหมือนใครแน่ๆ

rakio
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 02:17:47 pm »

ลองหาในหน้าซื้อขายดูครับ

แต่ส่วนตัวผมไใ่ชอบใส่อะไรให้รถดูเตี้ยๆครับ สำหรับปา กับสเกิร์ต ผมไม่ใส่ครับ ขอสูงๆ โปร่งๆ ดีกว่า

ถ้าอยากปิดถังแกส มีอีกทางเลือก คือไปหาร้านทำการ์ดอลูมิเนียมครับ ออกแบบสวยๆ ปิดด้านล่าง แพงหน่อย แต่ไม่เหมือนใครแน่ๆ

Cheesy :Dขอบคุณครับ
Seamon
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 03:32:40 pm »

ของผมไม่ได้หุ้มครับ แต่มีการ์ดบังปิดไว้อยู่ ดูไม่น่าเกียดเท่าไหร่ เพราะใส่ชุดลากเรือเข้าไป
ส่วนเรื่องยางที่หุ้ม ผมเคยได้ยินมาว่านานๆไปน้ำแอบไปขัง ทำให้เกิดสนิมโดยไม่รู้ตัว
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์