Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนป๋าๆเรื่อง ติด lpg ถังโดนัทแล้วแต่ไม่ได้หุ้มยางครับ  (อ่าน 6065 ครั้ง)
Boy_ID.NO.4545
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 03:42:13 pm »

ของผมไม่ได้หุ้มครับ แต่มีการ์ดบังปิดไว้อยู่ ดูไม่น่าเกียดเท่าไหร่ เพราะใส่ชุดลากเรือเข้าไป
ส่วนเรื่องยางที่หุ้ม ผมเคยได้ยินมาว่านานๆไปน้ำแอบไปขัง ทำให้เกิดสนิมโดยไม่รู้ตัว

ที่ลากเรือก็เป็นอีกทางนึงครับ ได้ 3 ประโยชน์เลย

บังถัง
กันชน
ลากเรือ

Boy : Pajerosport Thailand : ID.NO.4545
Pajero V6 3.0 GT 2013 "SNOW MAN" LPG Prins VSI2 K9 Injector
Two Meter Stand by 145.1625 MHz Callsign : HS0TLC
CB Stand by CH78
artkhung
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 08:34:47 pm »

ของผมติด ถังโดนัท จากศูนย์ เป็นการ์ดหุ้มครับ สำหรับผมว่าดูน่าเกียดหน่อย เลยอยากหาร้านเปลี่ยนหุ้มแบบยางอะไหล่เหมือนกันครับ รบกวนด้วย
supat19
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 11:54:20 am »

เอายางหุ้มซีลซิลิโคนให้ดีไงก็เอาไม่อยู่หรอกครับ การ์ดยังถอดออกมาล้างขัดพ่นสีแล้วปิดเข้าไปใหม่ได้
นี่ครับคำแนะนำจากคนทำแก๊สตัวจริงๆ ยังไม่แนะนำให้หุ้มยางเลย เพราะทำความสะอาดยาก ถังผุมันไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ
แต่สนิมกินตรงข้อต่อตรงวาล์ทแล้วแก๊สรั่วซึมออกมานี่สิที่น่ากลัวกว่าแยะ..
http://kag.tarad.com/webboard_1794650_0_th
@KGD
Base on ฿ K-G-D family
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 02:29:23 pm »

เป็นทางเลือกคับถ้าอยากหุ้มให้ดูสวยงามหลอกตาและไม่ต้องเสี่ยงเรื่องสนิมที่ป้องกันยากคือ
1.ผมใช้ขนาดยางที่ใหญ่กว่าถังโดนัทวงใหญ่กว่า2"+ ตามที่คิดว่าเหมาะสมตอนติดตั้ง
2.ไม่ต้องใส่แผ่นแหล็กเป็นฝาปิดใต้ล่างเพราะตำแหน่งนี้จะมองเห็นต้องก้มหัวลงไปมุดมองดูถึงเห็นว่าเป็นถังโดนัทป้องกันน้ำจากการใช้งานเข้าไปขังตามซอกหรือจัดอับเป็นบ่อเกิดสนิม
ผมใช้มาก็80,xxxkms.แล้วไม่มีปัญหาสนิมที่ได้รูปแบบนี้คือมาโดยบังเอิญเพราะตอนติดตั้งเด็กที่ไปหาซื้อยาง%มาหุ้มถังให้ดันไปหามาได้ขนาดค่อนข้างหลวมและใหญ่กว่าโดนัทที่ใส่
ช่างติดตั้งเลยแก้ปัญหาโดยการปาดแก้มยางออกด้านนึงและสวมครอบไว้เป็นการหุัมหลอกและไม่ได้ใส่ฝาแผ่นเหล็กปิดใต้ท้อง
มุมมองจากด้านท้ายเหมือยใส่ยางอะหลั่ยปรกติและเป็นผลดีตรงไม่ต้องกังวลสนิม

ID.1183
2.4GLS white
฿Ѿ҉Ʊ₰ǨǦ₫ Chonburi
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์