Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 272   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @...Welcome...Toทริปกระบี่...ลันตา...ลั้นล้าที่ศาลาตันรีสอรท์...22-24เมษ 2554@  (อ่าน 975676 ครั้ง)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:50:04 am »

ทริปกระบี่ลันตาลั้นล้า...ที่ศาลาตันรีสอร์ทค๊าบบบบ22-24/เมษ./2554

อัพเดต ณ วันที่ 20/4/54

1.ประธานนายหัว นายหัวหนุ่ม....ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 3                 ห้อง  A 1.
2.นายหัวตี้.....ผู้ใหญ่ 2                                                          ห้อง  P1                                          
3.นายหัวทศ-น้องจุ๊.....ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 1                                  ห้อง  11.
4.นายหัวอ้อ...ผู้ใหญ่2 เด็ก 1                                                 ห้อง  2.
5.นายหัวเยียร์ กับ ขี้ข้า แอ้นท์....ผู้ใหญ่ 2                           ห้อง  B 1.
6.นายหัวเป้-พี่หยา...ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2                                     ห้อง  A 2.
7.นาญสั่งถอย-หน่อยสั่งลุย...ใหญ่ 2 เด็ก 2                         ห้อง  3.
8.นายหัวคม(น้องใหม่).....ใหญ่ 2 เด็ก 2                             ห้อง  6.
9.นายหัวเอก-น้องหญิงคาร์บอม....ใหญ่ 3                          ห้อง  16.
10.นายหัวปาป่น....ใหญ่ 6   เด็ก  4                                      ห้อง  P3-9-10.
11.นายหัวแป้นแปร๊ดแปร๊ดดดด ใหญ่ 4 เด็ก 2                     ห้อง  4-14-15
12.นายหัวนัท...ใหญ่ 2  เด็ก1                                               ห้อง  7.
13.นายหัวพีระ.....ใหญ่ 2 เด็ก 2                                          ห้อง  1.
14.น้องปุ๊ สุราษ...ใหญ่ 2                                                     ห้อง  12.
15.นายหัวเปิ้ล ภูเก็ต... ใหญ่7  เด็ก 4                                 ห้อง  17.+ห้องP4
16.ป๋าลุ้น(แอดมิน)......ผู้ใหญ่ 2   เด็ก 2                             ห้อง B2
17.ป๋าน่าน ระนอง...ใหญ่ 3                                                  ห้อง 8
18.ป๋าอ๋อง ภูเก็ต...ใหญ่  2     เด็ก                                       ห้อง

โปรแกรมWelcome To ทริปกระบี่..ลันตา..ลั้นล้าที่ศาลาตันรีสอร์ทค๊าบบบ

วันที่ 22 เม.ย 2554......พิกัด GPS ศาลาตัน รีสอร์ท   N 07'38'49.3'   E 099'01'58.3'

13.00 น. นัดเจอปาสงขลากับปาสุราษ....ที่ปากทางเข้า เกาะลันตา พร้อมรับข้าวกล่องพร้อมเครื่องดื่ม(น้องตี้จัดเตรียมไว้ให้...ข้าวผัด+หมี่ผัด)รบกวนช่วงเช้าป๋าๆที่มาไกลหาอะไรรองท้องมาก่อน   นะคับ...จะได้ไม่เสียเวลาคับเพราะพวกเราจะไปถึงที่พักช้าเร็วอยู่ที่แพทั้ง2แพคับ...ถ้ารถเยอะค่อยนาน....รถน้อยรอแปปเดียว...อีกอย่างพวกเราเดินทางจำนวนหลายคัน..แพมีทั้งลำเล็กลำใหญ่ไม่สามารถล็อกแพได้ว่าจะเอาลำเล็กหรือใหญ่อยู่ที่จังหวะและโอกาศคับ...อยากให้ขึ้นแพลำเดียวกันทั้งหมดจะได้ไม่ต้องไปรอกันและกันเสียเวลาคับ...
เวลาเดินทางทั้งหมดจากทางเข้าเกาะลันตาถึงโรงแรมที่โดยประมาณ 1ชั่วโมง ครึ่ง (โดยประมาณนะคับ..ช้าเร็วอยู่ที่จำนวนรถที่จะลงแพทั้ง2แพคับ)

14.00 น. เช็คอินที่ศาลาตันรีสอร์ท พร้อมเครื่องดื่มต้อนรับต่อจากนั้นตามอัธยาศัย เล่นน้ำ เดินเล่น พักผ่อน เจอกันกิจกรรมและอาหารมื้อค่ำ

17.00 น. พร้อมกันหน้าหาด เปิดงาน กระบี่ ลันตา ลั้นลา...ประทานอาหารแบบบุฟเฟย์+ปิ้งย่างอาหารทะเล(สดๆๆ)ทำมาสำเร็จเหลือแต่ปิ้งย่าง เตา+น้ำจิ้มทางรีสอร์ทเตรียมให้)เหล้า+เบียร์พร้อม!!!

18.00 น. ร่วมอวยพรวันเกิดให้แก่สมาชิกที่เกิดเดือนนี้และมอบของขวัญเล็กน้อยจากพวกเรา  

20.00 น.  ปล่อยโคมลอย+เล่นดอกไม้ไฟสำหรับเด็กๆ

21.00 น. พูดคุยสนุกเฮฮาตามประสาคนไม่ค่อยได้เจอกัน+เสริฟนํ้าแก้คอแห้ง...ยาววววววไปจนกว่าจะนอน!!!!

วันที่ 23 เม.ย.
      07.00-08.00น. รับประทานอาหารเช้าที่รีสอร์ท

08.30 น. ใครสนใจขับรถเที่ยวรอบเกาะเด๋วผมจะคุยกับหมอนัทให้ช่วยแนะนำ+ไปพาเที่ยวให้คับหรือคนที่อยู่โรงแรมกิจกรรมครายเครียดจาก น้องตี้ มีน้ำเต้าปูปลา/ปิงโก/นับตัวเลข(ไพ่)ฯลฯ

11.00น.ออกเดินทางไปเที่ยวเมืองเก่า ใช้เวลา 20 นาที เดินเที่ยวถ่ายรูป+บ้านโบราณริมน้ำ+ศาลเจ้าเก่าแก่

12.00น.พร้อมกันรับประทานอาหารร้านเฟรชอยู่หน้าศาลเจ้าเป็นถนนเส้นเดียวกัน เสร็จพาเด็กเล่นสนามเด็กเล่น สักการะกรมหลวงชุมพร ถ่ายรูปหมู่หน้าประภาคาร

15.00 เดินทางกลับ+มีกิจกรรมฟุตบอลชายหาด/วอลเลย์บอล/สร้างประสาททราย/ เด็กๆๆเล่นน้ำ..ใครอยากพักผ่อนก็ได้คับ

17.00 น. พร้อมกันหน้าหาด+รับประทานอาหารแบบบุฟเฟย์พร้อมทั้งอาหารทะเล(สดๆๆ)แบบปิ้งย่างตามใจทำมาสำเร็จเหลือแต่ปิ้งย่าง เตา+น้ำจิ้มทางรีสอร์ทเตรียมให้) + เบียร์+เหล้า... รอป๋าอ้อเอามา

18.00 น. " ประกวด หนูน้อย อะโต่ย ปักษ์ใต้ "
         กติกา   1. ผู้เข้าประกวดได้ทั้งเด็กหญิงและชาย
                        2. ผู้เข้าประกวดต้องออกเสียง อะโต่ย ปักษ์ใต้ ได้หรอยที่สุด (มีแข่งกัน 2 รอบ )ขั้นตอนการให้คะแนนจะแจ้งให้ทราบก่อนแข่ง
                        3. มีรางวัลแต่งตัวสวยงามด้วย

20.00 น. จัดกิจกรรมมีการ จุดพลุ + ลอยโคมลอย+ร้องเพลง(ป๋าชำนาญ+ป๋าแป้นฯลฯ)กิจกรรมสันทนาการ

วันที่ 24 เม.ย.
             07.00-09.00 น.รับประทานอาหารเช้าที่โรงแรม  

10.00 น. ฟรีสไตล์

11.00 น. เช็คเอาท์จากโรงแรมออกเดินทางกลับ(เช็คเอาท์ได้ไม่เกินเที่ยงวัน)
[/size]        

2 หลังใหญ่ติดหน้าหาด ราคา 2500 บาท มี 2 หลัง มีชั้นลอยครับ

ส่วนที่เหลือ ติดหรือไม่ติดสระน้ำราคาเดียวกันหมด 1600 บาทครับ

ปล.อาหารเช้าแบบอเมริกัน(ไข่ดาว+ขนมปัง)+ข้าวต้ม+ชา+กาแฟ+นํ้าส้ม+ผลไม้ตามฤดูกาล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 09:54:51 am โดย Gen_kb NO.44 » บันทึกการเข้า

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:55:25 am »

เรือไปเกาะมีตลอดป่าวป๋าตี้ Grin

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:57:53 am »

เรือไปเกาะมีตลอดป่าวป๋าตี้ Grin
น่าจะมีจนถึง 4ทุ่มนะคับทั้ง2แพเลยเด๋วขอเช็ครายละเอียดอีกทีคับพี่หน่อย Kiss Kiss Kiss
ไม่ต้องห่วงคับ...เด๋วจะล็อกแพให้พี่พิเศษเลยพี่หน่อย Grin Grin Grin

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
Hero Member

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:04:59 am »

น่าจะมีจนถึง 4ทุ่มนะคับทั้ง2แพเลยเด๋วขอเช็ครายละเอียดอีกทีคับพี่หน่อย Kiss Kiss Kiss
ไม่ต้องห่วงคับ...เด๋วจะล็อกแพให้พี่พิเศษเลยพี่หน่อย Grin Grin Grin
ถ้าพี่ไปอาจจะต้องตามไปทีหลัง เพราะต้องรอให้เด็กๆ เลิกเรียนก่อน แต่ยังไม่รับปากนะ
ขอดูตารางเรียนเด็กก่อน
หมอเป้ ไปอะป่าวคะ Grin

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
ปาป่น-Double 6
Jr. Member
**

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:06:02 am »

วันเวลาแน่นอนแล้วมั้ยครับ
ลองโหวตและคุยกันเรื่องเวลาอีกทีมั้ยครับ    
ดูวันที่เวลาว่างตรงกันมากที่สุด
แต่ก็ยืนพื้นไว้ที่ 25-27 มีนาก่อน  

ป๋าๆ ท่านไหนสะดวกยังงัยวันไหนก็เสนอมา ดีมั้ยครับ

เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:07:08 am »

ลองโหวตและคุยกันเรื่องเวลาอีกทีมั้ยครับ    
ดูวันที่เวลาว่างตรงกันมากที่สุด
แต่ก็ยืนพื้นไว้ที่ 25-27 มีนาก่อน  

ป๋าๆ ท่านไหนสะดวกยังงัยวันไหนก็เสนอมา ดีมั้ยครับ

+1......

เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:08:38 am »

ป๋าตี้คับผมชอบหัวกระทู้มากเลยคับ

@@@@...Welcome...To...ทริปกระบี่.... ลันตา...ลั้นล้า.

Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:09:37 am »

ปาปักษ์ใต้เที่ยวกันจังเลย ไม่ทำงานทำการกันหรือไง ฮึ:-* Kiss

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:14:10 am »

+1......
ได้คับพี่หมอ...ที่ผมคุยกับป๋าทศไว้คราวๆเลยตกลงวันเวลาไว้คราวๆก่อน.. Grin Grin Grin
แผน 2 ผมเตรียมไว้แล้วคับป๋าๆไม่ต้องห่วงคับ...ไปทั้งทีต้องครบทั้งสนุกสนานคร๊าบบบบ Kiss Kiss

Love [email protected]
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:15:18 am »

นี่ปาเจโร่เรา จะไปลั่นล้ากันในเกาะเลยไช่ไหมคับ Grin
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:16:30 am »

นี่ปาเจโร่เรา จะไปลั่นล้ากันในเกาะเลยไช่ไหมคับ Grin
ใช่คับป๋าคิม..ลงชื่อหรือยังคับ Grin Grin Grin

Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:18:00 am »

ไปแน่นอนครับ แต่ติดเรื่องวันเวลานิดนึง ไม่รู้เด็กๆสอบหรือยัง... Huh?

อุปสรรค ไม่ใช่ศัตรูของความสำเร็จ
แต่...เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ
ปาป่น-Double 6
Jr. Member
**

like: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:18:10 am »

ปาปักษ์ใต้เที่ยวกันจังเลย ไม่ทำงานทำการกันหรือไง ฮึ:-* Kiss

เราคงจะเที่ยวกัน จนกว่าจะมีคนตกงานนั่นแหล่ะครับ   Cheesy Grin

ป๋าตี้ ลองเสนอโปรแกรมในความคิดของป๋ามาครับ
จะได้สร้างความน่าสนใจให้ทริปนี้   เรื่องที่พักพักที่ไหนไม่มีปัญหา
ขอดูโปรแกรม เจ๋งๆ ของนายหัวปากระบี่ก่อน   Smiley
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:18:15 am »

ทู้ไหนนะที่ โหวด ชื่อแกงค์อ่ะ พี่เสนอ ทีมปักษ์ใต้ ใช้ชื่อแกงค์นี้ไปเลย เหมาะสมที่สู้ดดดดดดดดดดด
.......แกงค์ ผู้ชายลั๊นล้า.......... Kiss

Love [email protected]
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:19:31 am »

ใช่คับป๋าคิม..ลงชื่อหรือยังคับ Grin Grin Grin
   ขอคำนวนเวลาดูก่อนคับ ป๋าตี้ ที่รัก อยากไปอยู่แล้วววววๆๆๆๆ Grin
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 272   ขึ้นบน
  พิมพ์