Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องติดแก๊สค่ะ  (อ่าน 11003 ครั้ง)
rajawadeealive
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 08:24:02 pm »

หาข้อมูลจากพี่ๆน้องในคลับนี้แหละค่ะ ตั้งใจไว้ว่าได้รถปุ๊บก็จะเอาไปดมแก๊สเลย
ตอนนี้ที่เลือกไว้ในใจคือ ชุดPrinsค่ะ คิดว่าน่าจะดีที่สุดแล้วสำหรับรถใหม่ใจกล้า(ในแง่ประกันเครื่องยนต์และคุณภาพ..มั้งนะคะ)
ที่เห็นก็มีเจ้าดังสองเจ้าค่ะ ราคาต่างกันหลักพัน

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆในคลับแนะนำได้ไหมค่ะ หลังไมค์ เอ๊ย อินบ๊อกก้ได้ค่ะ ว่าเจ้าไหนดีสุด ปัญหาน้อย เก็บงานดี

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ สาธุ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 08:45:47 pm »

ขับไป สัก 1000 โลก่อนครับ   เด๋วมีไรผิดพลาด จะได้ประกันเครื่องยังอยู่  อย่าเพิ่งรีบ  อ่านไปเรื่อยเรื่อยก่อน เด๋วมีสมาชิกมาต่อครับ   

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
jonathans370
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:54:00 am »

สอบถามแบบไม่รู้เรื่องมาก่อนนะครับ สมมุติว่าเครื่องยนต์เรามีปัญหาจริงๆ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ติดแก๊ส ทางศูนย์จะเปลี่ยนเครื่องยนต์ให้เราใหม่หรอครับ หรือ เปลี่ยนรถให้เราใหม่ อันนี้คือสงสัยจริงๆครับ
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 07:49:18 am »

สอบถามแบบไม่รู้เรื่องมาก่อนนะครับ สมมุติว่าเครื่องยนต์เรามีปัญหาจริงๆ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ติดแก๊ส ทางศูนย์จะเปลี่ยนเครื่องยนต์ให้เราใหม่หรอครับ หรือ เปลี่ยนรถให้เราใหม่ อันนี้คือสงสัยจริงๆครับ

ศูนย์จะเปลี่ยน-ซ่อมตามอาการครับ แต่ถ้าไปติดแก๊สก่อนแล้วมาเจออาการเสียทีหลัง อันนี้ก็เสร็จโจรแน่นอนครับ  secret_smile
ผมว่ามิตซูเค้าก็หาช่องไม่ต้องรับภาระอยู่แล้วละ ขนาดไม่ดัดแปลงอะไรเลย แค่เข้าเช็คเกินระยะนิดหน่อยก็ถือว่าประกันขาดแล้วครับ(2-3000โล)
ตอนรับรถน้องเซลของผมกำชับหนักหนา "พี่อย่าเอารถเข้าเกินระยะประกันนะ ไม่งั้นประกันขาดจริงไรจริง"

รับรถมาใหม่อย่าพึ่งวางใจการประกอบของโรงงานมากนะครับ ได้ข่าวมาว่าลายการประกอบของมิตซูนี่ยังโบราณๆอยู่ วิ่งซักพันโลตามที่ป๋าPunpun ว่าก่อนดีกว่าครับ
ได้รันอินเครื่องไปด้วย ลองหาเทคนิคการรันอินมาอ่านดูนะเคยโพสไว้ในเว็บนี้ล่ะ
แล้วก็วันไปรับรถอย่าลืมให้เค้าเช็คน้ำมันเฟืองท้ายให้เต็มด้วยนะครับ ที่เห็นมาขาดแทบทุกคัน พอเฟืองท้านมันหอนแล้วมันแก้ยากนะครับ

เคยเห็นป๋าท่านหนึ่งพุดถึงมิตซูบิชิไทยแลนต์ไว้ในเว็นนี้ล่ะว่า "มิตซูเพรชแพรวพราว" Cool
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 07:58:48 am »

หาข้อมูลจากพี่ๆน้องในคลับนี้แหละค่ะ ตั้งใจไว้ว่าได้รถปุ๊บก็จะเอาไปดมแก๊สเลย
ตอนนี้ที่เลือกไว้ในใจคือ ชุดPrinsค่ะ คิดว่าน่าจะดีที่สุดแล้วสำหรับรถใหม่ใจกล้า(ในแง่ประกันเครื่องยนต์และคุณภาพ..มั้งนะคะ)
ที่เห็นก็มีเจ้าดังสองเจ้าค่ะ ราคาต่างกันหลักพัน

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆในคลับแนะนำได้ไหมค่ะ หลังไมค์ เอ๊ย อินบ๊อกก้ได้ค่ะ ว่าเจ้าไหนดีสุด ปัญหาน้อย เก็บงานดี

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ สาธุ

แนะนำว่างานดีทั้งสองเจ้าล่ะครับ ขี้นอยู่กับว่าต้องการแบบหุ้มยางอะไหล่ที่ถังด้วยยางใหม่รึเปล่า รึว่าไม่ซีเรียสไม่หุ้มก็ได้  victory
jonathans370
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:37:38 pm »

ศูนย์จะเปลี่ยน-ซ่อมตามอาการครับ แต่ถ้าไปติดแก๊สก่อนแล้วมาเจออาการเสียทีหลัง อันนี้ก็เสร็จโจรแน่นอนครับ  secret_smile
ผมว่ามิตซูเค้าก็หาช่องไม่ต้องรับภาระอยู่แล้วละ ขนาดไม่ดัดแปลงอะไรเลย แค่เข้าเช็คเกินระยะนิดหน่อยก็ถือว่าประกันขาดแล้วครับ(2-3000โล)
ตอนรับรถน้องเซลของผมกำชับหนักหนา "พี่อย่าเอารถเข้าเกินระยะประกันนะ ไม่งั้นประกันขาดจริงไรจริง"

รับรถมาใหม่อย่าพึ่งวางใจการประกอบของโรงงานมากนะครับ ได้ข่าวมาว่าลายการประกอบของมิตซูนี่ยังโบราณๆอยู่ วิ่งซักพันโลตามที่ป๋าPunpun ว่าก่อนดีกว่าครับ
ได้รันอินเครื่องไปด้วย ลองหาเทคนิคการรันอินมาอ่านดูนะเคยโพสไว้ในเว็บนี้ล่ะ
แล้วก็วันไปรับรถอย่าลืมให้เค้าเช็คน้ำมันเฟืองท้ายให้เต็มด้วยนะครับ ที่เห็นมาขาดแทบทุกคัน พอเฟืองท้านมันหอนแล้วมันแก้ยากนะครับ

เคยเห็นป๋าท่านหนึ่งพุดถึงมิตซูบิชิไทยแลนต์ไว้ในเว็นนี้ล่ะว่า "มิตซูเพรชแพรวพราว" Cool

สาธุ ขอบคุณครับป๋า ที่ทำให้ผมกระจ่าง ตอนแรกก็งง เพราะคิดว่าจริงๆแล้ว ทางศูนย์คงบ่ายเบี่ยงรับผิดชอบอยู่แล้ว แล้วก็ไม่เคยรู้มาก่อนว่า มีเทคนิคการรันอินด้วย เป็นพี่ๆน้องๆในคลับที่อบอุ่นมากๆเลยครับ ขอบคุณจริงๆครับ  สาธุ สาธุ
Punpun
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 12:51:18 pm »

อึดอัดจริงจริงเจ้า......  โทรไปหาป๋า S หงส์ทองเลย  ถามว่า อีกสัก 2เดือน จะมี Prins ตัวล่าสุดมาไหม  ถ้ามีอทิบายให้ฟังด้วย   รับประกันได้ 3-5  ปี ขอพิเศษ 5 ปี ได้ไหม  ไม่พอใจใน 1 เดือน ขอถอดออกแล้วเงินคืนได้ไหม 
ถ้าเขาตอบว่า ได้หมดตามนั้น   Pajero Sport Thailand Club ขออะไรที่พิเศษกับเราด้วยได้ไหม    ถ้าไม่ให้จะไปฟ้องป๋า PunPun ( ล้อเล่ง )      ถ้ารอรุ่นล่าสุดได้ก็รอนะ  มันน่าจะเด็ดสุดสุด

***แล้วจะโดนข้อหาเชียร์เกินเหตุไหมนี่ อิ.....****

ชอบตรงที่เขาพูดกับผมว่า  ถ้าลูกค้าไม่พอใจในเงื่อนไข ภายในเวลากำหนด   เขาก็ถอดคืนเงินให้   แต่ไม่เคยได้ยินใครมาถอดนะ     ของผม 11 เดือนแล้วคืนได้ปะ  haha

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
AR_PA515
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 06:33:40 pm »

ผมก็ติดที่หงษ์นี่อ่ะครับออกมา 4 วันเอาไปติดเลยงานเนียนวิ่งเหมือนน้ำมันไหลลื่นตามกำลังเท้าที่คุณเหยียบไม่พบปัญหาใดๆเติมแก๊สถังที่4แล้วครับ1.96บาทต่อ กม.ลืมบอกไปรถผมปา V6 ครับขับ 100-120 บางช่วงก็มากกว่านั้นแล้วแต่สภาพการจราจรอำนวย
khunkaew_V6
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 10:49:32 pm »

ป๋าหลายคนรวมทั้งผมด้วย พอไปรับรถเสร็จก็ไปเข้าอู่ติดแก๊สเลย เพราะเชื่อมันในการประกอบของรถทุกๆยี่ห้อ ว่าจะไม่มีปัญหาอะไร เราไม่ได้ยินข่าวทุบรถมานานมากแล้ว และหวังว่าป๋าๆทุกคนจะไม่โชคร้าย รายละเอียดการประกัน 0 ที่จะยังคงมีอยู่ ลองถามหงษ์ดูนะครับ ว่าติดแก๊สแล้วประกัน 0 จะขาดหรือไม่และถ้าจะไม่ขาด จะต้องทำอย่างไร ผมเชื่อว่า หงษ์จะมีทางออกให้สำหรับเรื่องนี้ครับ ครับ
1kob1
Newbie
*

มีเป้าหมาย...มีที่ไป...

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 05:12:27 pm »

ตอนนี้ทางSCG +0 มิตซู ได้จับมือกันติดLPG จาก0 รับประกันทาง 0. เลยคับ ที่สำคัญ เอาราคาติดแก๊ส ไปรวมกะยอดจัดได้เลย...คับ...รับประกัน ทุกอย่างเหมือน 0. เพื่อเป็นทางเลือก

ทุกคนมัวแต่อ้างสิทธิ์ จนลืมหน้าที่ของตนเอง เกิดเป็นตนต้องรู้จักบุญคุณ เมื่อถึงเวลาต้องตอบแทน
***081-9293539 jack***[email protected]
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 08:30:36 pm »

ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ แต่รถำลังจะได้วันจันทร์นี้แล้วค่ะ
โทรไปสอบถามมาแล้วค่ะ 
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 09:22:47 pm »

การออกรถที่ติดตั้งแกีสมาจากทางศูนย์ เช็คข้อมูลให้แน่ใจก่อนนะครับ ว่าเป็นการรับประกันส่วนใดจาก บ .ตัวแทนจำหน่ายหรือ ส่วนใดจากบ.ติดตั้งแก๊ส ถ้าเกิดมีปัญหาการใช้งานต่างๆจะได้ติดต่อได้ถุกต้องครับ

Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 07:34:02 pm »

มาอั๊พเดทค่ะ

จากคำแนะนำทั้งหน้าบ้านหลังบ้าน
สรุปว่าพาน้องปาไปดมที่877km.ค่ะ
เลือกเป็นชุดนี้

ถึงร้านราวๆแปดโมงกว่าๆ เสร็จบ่ายสาม. เสริมแผ่นกันร้อนเข้าไป ตอนขับออกมายังแยกอาการอะไรไม่ออก
ไว้มีปัญหาอะไรเรื่องแก๊สจะเข้ามาเล่าให้ฟังค่ะ

ปล.แอบเซ็งนิดหน่อยตอนเช็ครับรถ น้องกำชับนักหนาว่า"พี่เช็ครอยอะไรดีๆเลยครับ"
ไอ้เราก็ว่าเราเช็คดีทั้งข้างนอกข้างใน  พอขับออกมาเจอแสงสว่าง
เจอรอยขีดบนแถวๆเกียร์ นึกว่าเศษอะไร ปัดไม่ออก. ที่ไหนได้ แผลซะงั้น. จะวนกลับก็นะ .. ตอนเช็คเองดันไม่เจอเอง
แถมดูท่าทางจะทำอะไรกะรอยนี้ไม่ได้ (เป็นรอยขัดสายตาไปงั้น)

Punpun
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 12:05:09 pm »

หมั่นดูหน้าปัทย์รถหน่อยช่วงนี้   
1.. ความร้อนไม่เกินครึ่งเกจ์
2.. ไฟเตือนต่างต่างที่หน้าปัทจ์
3.. ถ้าจะตรวจระดับน้ำ ให้ดูที่ถังพักน้ำตอนเช้า  ควรอยู่ที่ขีด    ถ้าจะเติมก็เอาน้ำที่สะอาดมากมากเลยนะถ้าไม่มีน้ำยาก็    เติมตอนเครื่องเย็นแล้วเท่านั้นถึงเปิดฝาหม้อน้ำ (ถ้าในถังพักยังอยู่ปรกติก็ไม่ต้องเปิดที่ฝาหม้อน้ำ) อย่าลืมปิดฝาหม้อน้ำและปิดให้ถูกวิที  ถ้ามีการเปืด
ถ้ามีคราบน้ำยาหม้อน้ำสีเขียวเลอะในบริเวณ  เช็ดให้สะอาด  จะได้รู้ว่ามันมีมาเพิ่มอีกไหม
4.  ถ้าเห็นไฟเตือนรูปเครื่องยนต์ขึ้นช่วงนี้ กดน้ำมันใช้ก่อน  โทรไปร้านแก็สขอคำแนะนำ
5.  เก็บเอกสารที่ได้มาอ่านในกระทู้เก่าเรื่องการแจ้งเปลี่ยเชื้อเพลิง   และจ่ายเงินประกันเพิ่มอีกไม่กี่ร้อย  ถ้าจะให้คุ้มครองถึงระบบแก็สด้วย
6.  ถ้าไปต่างจังหวัด  หรือมีเนื้อที่ในรถพอ ยางอะไหล่ก็ใส่ไว้ท้ายรถก็ดี  ถ้ากลัวยางไม่สวยก็ซื้อุถุงใส่ล้อรูดซิบก็ดูดี

Anut
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 12:43:24 pm »

อ้างถึง
ปล.แอบเซ็งนิดหน่อยตอนเช็ครับรถ น้องกำชับนักหนาว่า"พี่เช็ครอยอะไรดีๆเลยครับ"
ไอ้เราก็ว่าเราเช็คดีทั้งข้างนอกข้างใน  พอขับออกมาเจอแสงสว่าง
เจอรอยขีดบนแถวๆเกียร์ นึกว่าเศษอะไร ปัดไม่ออก. ที่ไหนได้ แผลซะงั้น. จะวนกลับก็นะ .. ตอนเช็คเองดันไม่เจอเอง
แถมดูท่าทางจะทำอะไรกะรอยนี้ไม่ได้ (เป็นรอยขัดสายตาไปงั้น)

รบกวนถ่ายรูป แผลให้ดูหน่อยครับ   
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์