Languages
หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 23 ... 311   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเพื่อนๆพี่ในโคราชแสดงตัวกันหน่อยครับ  (อ่าน 1291393 ครั้ง)
nortirut
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:44:23 pm »

มีปาโคราชคนไหน จะไปงานmeeting ที่ชะอำกันบ้างไหมครับ??
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:17:30 pm »

ไม่ทราบว่าที่โคราชท่านที่รับรถกันไปแล้วรอกันนานมั๊ยครับ พอดีพึ่งจองไปเมื่อวันที่ 4 ก.พ 55 ปาดำ 2.5 GT 2WD ที่ศูนย์มิตซูปฐพีทองข้างเดอะมอลล์ ตอนแรกเอารถคันเก่าไปเข้าศูนย์เลยเดินไปดูน้องปาที่จอดอยู่เล่นๆ แต่ในใจแอบชอบมานานแล้วแต่ยังกล้าๆกลัวเพราะเข้ามาหาข้อมูลใน webboard นี้มานานพอสมควรทั้งปัญหาเกี่ยวกับตัวรถและศูนย์บริการ แต่เหมือนโดนมนต์สะกดให้หลงไหลเคลิบเคลิ้มลุ่มหลง งงงวยทั้งที่ยังไม่ได้ทดลองขับอะไรเลย แค่เดินดูรอบๆตัวรถและเข้าไปนั่งตามเบาะต่างๆนิดหน่อย รู้ตัวอีกทีจองรถซะแล้ว ทีนี้กลัวจะมานั่งกลุ้มเหมือนท่านทั้งหลายว่าเมื่อไหร่จะได้รับรถซะที
รอท่านอื่นที่สั่งจากโคราชมาตอบครับ  แต่ผมคิดว่าช่วงนี้น่าจะไม่นานเท่า1-2เดือนก่อนนะครับ  ตอนนี้รถเริ่มทะยอยมากันแล้วน่าจะไม่นานมาก  แล้วเซลล์เค้าไม่บอกหรอครับว่าเมื่อไรได้รถครับ
ส่วนเรื่องปัญหาก็มีเหมือนๆเดิมแหละครับ  เพียงแต่ว่าเมื่อไรปัญหามันจะเกิดกับเราเท่านั้นเอง   ผมก็เข้าปฐพีทองนะครับ ผมว่าก็okนะ เพียงแต่ว่ายังไม่เคยเครมอะไรเลย  เลยยังไม่รู้ว่าศูนย์นี้เคลมง่ายรึเปล่าครับ
ได้รับรถก็สั่งสติกเกอร์ด้วยนะครับ อยากเห็นสติกเกอร์ในโคราชเยอะๆครับ อิอิ
ตอนจองเซลล์บอกประมาณ 2 เดือนครับ ผมก็เลยลองถามว่าแล้วที่ผ่านๆมาเค้าได้รถกันประมาณกี่เดือน เซลล์บอกว่าไม่แน่นอนครับ แต่บอกว่าให้มาทำสัญญากับไฟแนนท์ก่อนเลยก็ได้ถ้ารถมาเร็วจะได้สะดวกรับรถไปเลย ในโคราชมีใครรับ my12 ไปแล้วช่วยมารีวิวให้เพื่อนๆคนอื่นได้รับรู้ประสบการณ์หน่อยก็ดีนะครับ

จองช่วงนี้น่าจะรอไม่นาน หลังจากทาง MMTH ไม่สามารถส่งมอบรถให้ลูกค้าด้วยหลายปัจจัยที่เค้าอ้างและการเงียบหายของพี่เชลล์บางคน
ตอนนี้ 0 เค้าขอเคลียร์ทยอยส่งมอบลูกค้าที่จองกันตั้งแต่ปีที่แล้วซึ่งยังไม่ได้รับรถกัน
ว่าที่น้องปาขาวผมจองตั้งแต่กลางเดือน ต.ค. วันนี้ครบรอบการรอคอย 4 เดือน คิดถึงจนหายอยาก ยังไงก้อกันก่อนแล้วกันนะคับพี่น้อง  hi

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
Tama_man
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:13:55 pm »

ไม่ทราบว่าที่โคราชท่านที่รับรถกันไปแล้วรอกันนานมั๊ยครับ พอดีพึ่งจองไปเมื่อวันที่ 4 ก.พ 55 ปาดำ 2.5 GT 2WD ที่ศูนย์มิตซูปฐพีทองข้างเดอะมอลล์ ตอนแรกเอารถคันเก่าไปเข้าศูนย์เลยเดินไปดูน้องปาที่จอดอยู่เล่นๆ แต่ในใจแอบชอบมานานแล้วแต่ยังกล้าๆกลัวเพราะเข้ามาหาข้อมูลใน webboard นี้มานานพอสมควรทั้งปัญหาเกี่ยวกับตัวรถและศูนย์บริการ แต่เหมือนโดนมนต์สะกดให้หลงไหลเคลิบเคลิ้มลุ่มหลง งงงวยทั้งที่ยังไม่ได้ทดลองขับอะไรเลย แค่เดินดูรอบๆตัวรถและเข้าไปนั่งตามเบาะต่างๆนิดหน่อย รู้ตัวอีกทีจองรถซะแล้ว ทีนี้กลัวจะมานั่งกลุ้มเหมือนท่านทั้งหลายว่าเมื่อไหร่จะได้รับรถซะที
รอท่านอื่นที่สั่งจากโคราชมาตอบครับ  แต่ผมคิดว่าช่วงนี้น่าจะไม่นานเท่า1-2เดือนก่อนนะครับ  ตอนนี้รถเริ่มทะยอยมากันแล้วน่าจะไม่นานมาก  แล้วเซลล์เค้าไม่บอกหรอครับว่าเมื่อไรได้รถครับ
ส่วนเรื่องปัญหาก็มีเหมือนๆเดิมแหละครับ  เพียงแต่ว่าเมื่อไรปัญหามันจะเกิดกับเราเท่านั้นเอง   ผมก็เข้าปฐพีทองนะครับ ผมว่าก็okนะ เพียงแต่ว่ายังไม่เคยเครมอะไรเลย  เลยยังไม่รู้ว่าศูนย์นี้เคลมง่ายรึเปล่าครับ
ได้รับรถก็สั่งสติกเกอร์ด้วยนะครับ อยากเห็นสติกเกอร์ในโคราชเยอะๆครับ อิอิ
ตอนจองเซลล์บอกประมาณ 2 เดือนครับ ผมก็เลยลองถามว่าแล้วที่ผ่านๆมาเค้าได้รถกันประมาณกี่เดือน เซลล์บอกว่าไม่แน่นอนครับ แต่บอกว่าให้มาทำสัญญากับไฟแนนท์ก่อนเลยก็ได้ถ้ารถมาเร็วจะได้สะดวกรับรถไปเลย ในโคราชมีใครรับ my12 ไปแล้วช่วยมารีวิวให้เพื่อนๆคนอื่นได้รับรู้ประสบการณ์หน่อยก็ดีนะครับ

จองช่วงนี้น่าจะรอไม่นาน หลังจากทาง MMTH ไม่สามารถส่งมอบรถให้ลูกค้าด้วยหลายปัจจัยที่เค้าอ้างและการเงียบหายของพี่เชลล์บางคน
ตอนนี้ 0 เค้าขอเคลียร์ทยอยส่งมอบลูกค้าที่จองกันตั้งแต่ปีที่แล้วซึ่งยังไม่ได้รับรถกัน
ว่าที่น้องปาขาวผมจองตั้งแต่กลางเดือน ต.ค. วันนี้ครบรอบการรอคอย 4 เดือน คิดถึงจนหายอยาก ยังไงก้อกันก่อนแล้วกันนะคับพี่น้อง  hi
โอ้ว...4 เดือน คุณพระช่วย กล้วยทอด เป็นกำลังให้ครับ ขอมอบเพลงนี้ให้ก็แล้วกันครับ
                       เพลง รอ ยืมของพี่ปูมาครับ
       เปิดประตูสี่ห้องดวงใจรอ รอปาหลงทางมา รอได้นานเกินกว่าจะคาดถึง
 อยากให้มิตซูเห็นสิ่งที่ฉันเป็น ผู้สัตย์ซื่อรอคอย คอยให้คนที่เธอคอยจากไป
เปลี่ยนกลางวันเป็นค่ำคืน เปลี่ยนกลางคืนเข้าสู่วัน ทนฝ่าฟันแต่มิครวญคร่ำ และคงมีบ้างสักวันมิตซูหันแลฉันบ้าง
 แต่บัดนี้สี่เดือนผ่านไป ช่างโหดร้ายฉันเก็บมาฝันทุกคืนปาอยู่ร่วมกัน ทุกวันๆ ทุกคืน
 Solo:
ไม่อาจให้มิตซูรู้ได้ว่าฉันขื่นขม ได้แต่เฝ้าชื่นชมและหวัง เปลี่ยนกลางวันเป็นค่ำคืน
 เปลี่ยนกลางคืนเข้าสู่วัน ทนฝ่าฟันแต่มิครวญคร่ำ และคงมีบ้างสักวันมิตซูหันแลฉันบ้าง
 แต่บัดนี้สี่เดือนผ่านไป ช่างโหดร้ายฉันเก็บมาฝันทุกคืนปาอยู่ร่วมกัน ทุกวันๆ ทุกคืน u ฮือๆๆ
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

« ตอบ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:39:37 pm »

โอ้ว...4 เดือน คุณพระช่วย กล้วยทอด เป็นกำลังให้ครับ ขอมอบเพลงนี้ให้ก็แล้วกันครับ
                       เพลง รอ ยืมของพี่ปูมาครับ
       เปิดประตูสี่ห้องดวงใจรอ รอปาหลงทางมา รอได้นานเกินกว่าจะคาดถึง
 อยากให้มิตซูเห็นสิ่งที่ฉันเป็น ผู้สัตย์ซื่อรอคอย คอยให้คนที่เธอคอยจากไป
เปลี่ยนกลางวันเป็นค่ำคืน เปลี่ยนกลางคืนเข้าสู่วัน ทนฝ่าฟันแต่มิครวญคร่ำ และคงมีบ้างสักวันมิตซูหันแลฉันบ้าง
 แต่บัดนี้สี่เดือนผ่านไป ช่างโหดร้ายฉันเก็บมาฝันทุกคืนปาอยู่ร่วมกัน ทุกวันๆ ทุกคืน
 Solo:
ไม่อาจให้มิตซูรู้ได้ว่าฉันขื่นขม ได้แต่เฝ้าชื่นชมและหวัง เปลี่ยนกลางวันเป็นค่ำคืน
 เปลี่ยนกลางคืนเข้าสู่วัน ทนฝ่าฟันแต่มิครวญคร่ำ และคงมีบ้างสักวันมิตซูหันแลฉันบ้าง
 แต่บัดนี้สี่เดือนผ่านไป ช่างโหดร้ายฉันเก็บมาฝันทุกคืนปาอยู่ร่วมกัน ทุกวันๆ ทุกคืน u ฮือๆๆ
น้องปาขาวผมมามะไรจะพาไปฟังท่าน Tama_man ร้องเพลงนี้ให้ฟังนะคับ
 good ยอดเยี่ยม u

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

like: 86

p j s . 2 5 5 5

« ตอบ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:24:43 am »

รอท่านอื่นที่สั่งจากโคราชมาตอบครับ  แต่ผมคิดว่าช่วงนี้น่าจะไม่นานเท่า1-2เดือนก่อนนะครับ  ตอนนี้รถเริ่มทะยอยมากันแล้วน่าจะไม่นานมาก  แล้วเซลล์เค้าไม่บอกหรอครับว่าเมื่อไรได้รถครับ
ส่วนเรื่องปัญหาก็มีเหมือนๆเดิมแหละครับ  เพียงแต่ว่าเมื่อไรปัญหามันจะเกิดกับเราเท่านั้นเอง   ผมก็เข้าปฐพีทองนะครับ ผมว่าก็okนะ เพียงแต่ว่ายังไม่เคยเครมอะไรเลย  เลยยังไม่รู้ว่าศูนย์นี้เคลมง่ายรึเปล่าครับ

ว่าที่น้องปาขาวผมจองตั้งแต่กลางเดือน ต.ค. วันนี้ครบรอบการรอคอย 4 เดือน คิดถึงจนหายอยาก ยังไงก้อกันก่อนแล้วกันนะคับพี่น้อง  hi
โห จอง 4 เดือนยังไม่ได้รับรถ จองนานสุดๆๆๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

แดนเทพ เดกวัด จน จน คน นึง ติดต่อ 0898499988
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

« ตอบ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:20:42 pm »

ก้อตกลงปลงใจกับน้องปาขาวแล้วคงต้องรอกันหน่อย ขอบคุณทุกกำลังใจครับ
รอร่วมมีสติ้งกับป๋าและน้องปาโคราช
คาดว่าไม่น่าเกินเดือนก.พ. คงได้ขอคำปรึกษาหลายๆ เรื่องขอน้องปาจากคุณพี่แดนครับ

Chai .RY No. 495
Hero Member

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:31:10 am »

สาธุ เช้าวันอาทิย์ ปาโคราช หลานย่าโม ทุกท่านครับผม  Cheesy

REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

« ตอบ #217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:33:49 am »

ทักทาย เช้าวันอาทิตย์ ที่อากาศเย็นสบาย   lala lala lala

แดนเทพ เดกวัด จน จน คน นึง ติดต่อ 0898499988
REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

« ตอบ #218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:35:52 am »

ก้อตกลงปลงใจกับน้องปาขาวแล้วคงต้องรอกันหน่อย ขอบคุณทุกกำลังใจครับ
รอร่วมมีสติ้งกับป๋าและน้องปาโคราช
คาดว่าไม่น่าเกินเดือนก.พ. คงได้ขอคำปรึกษาหลายๆ เรื่องขอน้องปาจากคุณพี่แดนครับ

ผมก้อพอรู้แบบงูงุปลาปลาอ่ะครับ แต่ยังงัย ก้อแรกเปลี่ยนความรู้กันได้ครับ อิอิ   lala lala lala

Big-jum
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 12:57:40 pm »

สาธุ สาธุ ยอดเยี่ยม น้องใหม่รายงานตัวครับผม  หาข้อมูลอยู่นานในที่สุดลงเอยกับปาน้ำตาลขับ 2 ตอนนี้อยู่ระหว่างรอๆๆๆ  และกำลังหาข้อมูลร้านในการแต่งรถ แบบว่าไม่ ค่อยมีข้อมูลครับผม                                                                                                                                                                                                                             
anfield
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 02:17:01 pm »

น้องใหม่ขอรายงานตัวค่ะ จองปาขาวขับ4ไว้ค่ะ ที่0ปฐพีทองมิตรภาพค่ะตอนนี้รอรับรถ แต่เซลล์บอกเลื่อนเรื่ะะอยเลยค่ะ ใครมีวิธีทำให้ได้รถเร็วบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

« ตอบ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 03:49:47 pm »

ทักทาย ยามบ่ายครับ lala

nortirut
Jr. Member
**

« ตอบ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 04:07:03 pm »

เย้ๆ  ปาโคราชเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ  แต่ว่ามีแต่ปาใหม่ๆทั้งนั้นเลย อิอิ
Chai .RY No. 495
Hero Member

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:08:03 am »

สาธุ  ปาโคราช ทุกท่าน   joob

REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

« ตอบ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 06:39:48 pm »

lala lala lala lala lala

หน้า: 1 ... 7 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 23 ... 311   ขึ้นบน
  พิมพ์