Languages
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ถามข้อมูล Oldman Emu ***  (อ่าน 34462 ครั้ง)
Puma
Newbie
*

like: 4

JSP RICE MILL

« เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 09:50:09 pm »

รบกวนถามความรู้หน่อยครับคือที่ป๋าๆเรียกชื่อรุ่นของOldman Emuกันว่า…
Emu Nitro นั้นหมายถึง รุ่นNitro Charger กับ
Emu Sport นั้นหมายถึง รุ่นNitro Charger Sport ใช่ป่าวครับ?!?
ผมเข้าใจถูกต้องรึป่าวครับ…แล้วถ้าขับเร็วแนะนำEmu Sportใช่ป่าวครับ
พอดีพ่อจะให้สั่งให้ผมดูในเวปยังงงว่าเลือกรุ่นไหนดีแล้วชื่อรุ่นจริงๆมันชื่ออะไร
แล้วใช้กับสปริงเดิมๆคู่รถจะเหมาะมั๊ยครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ สาธุ
ปล. รถพ่อผมเป็นรุ่น3.2GT 4WDครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 08:23:02 am โดย Pajerosport-Thailand 11 » บันทึกการเข้า

+++++ +++++
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:41:18 pm »

เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ถ้าเป็นเครื่อง 3.2 ชอบขับรถเร็ว จะใช้คู่กับสปริงเดิมๆ ผมแนะนำเป็นตัวสปอร์ตครับเพราะรุ่น 3.2 มันจะหนัก 2 ตันกว่าจะได้ไม่โยนมากครับ
paje_E20NYA
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:43:09 pm »

ตามที่ป๋าให้ความหมายมาถูกต้องแล้วครับ
1.emu nitro สำหรับท่านที่ต้องการทดแทนเจ้าตัวโชค์ที่มีปัญหาที่มากับรถปาเจโร่ครับ(สามารถเคลมได้ถ้าอยู่ในประกัน) แต่ยังได้ฟิลลิ่งเดิมๆของรถ เหมาะสำหรับขับคนเดียว และดีกว่าของเดิมแน่นอน ไม่แข็งกระด้งมาก(ควบคู่สปริงเดิม/dobinson)
2.emu sport ข้อดีมีเยอะกว่าข้อแรก เหมาะกับการใช้ความเร็วมากๆ รูดได้ดีกะถนนที่มีหลุมหรือถนนไม่เรียบ ส่วนการบรรทุก 6-7 คนให้ความนุ่มหนึบมากที่สุดครับ(ควบคู่กับสปริงของ emu หน้า-หลัง)
ส่วนผมจัดตามข้อ 2 ทั้งหมด เพราะเดินทางเป็นครอบครัวใหญ่ครับป๋า  แต่กว่าจะเปลี่ยนต้องศึกษานานมากครับ แต่ก้อมีในใจแล้วว่าต้อง oldman emu ตั้งแต่มีรถกระบะคันแรก
อย่างไรแล้วป๋าศึกษาข้อมูลในห้องซื้อขายดูนะครับ หรือก็ตามหนังสือต่างๆ lala

ID No. 0449  (PJS 2011 4X4  4WD 178 HP)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:50:09 pm »

เชียร์ Emu sportคับ ขับช้ากระด้างหน่อย...แต่ขับเร็ว ซ้ายทีขวาที มันส์จิงๆคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:51:45 pm »

เชียร์ Emu sportคับ ขับช้ากระด้างหน่อย...แต่ขับเร็ว ซ้ายทีขวาที มันส์จิงๆคับ
ซ้ายที-ขวาที...อิอิ...ซ้าย 2 ทีขวา 2 ทีได้ป่าวครับป๋าตี้....คริคริ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
micha
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 10:52:49 pm »

สวัสดีครับ
ผมรบกวนถามต่อว่า
1. ราคาของโช็ค อยู่ที่เท่าไรครับ และ อย่างยี่ห้อWinner ที่ลงในหนังสือแต่งรถ หรือ ร้านตู่ ที่สุพรรณ เห็นขับpajero sportลอยได้เลย เป็นไงบ้างครับ
2 . และถ้าเราอยากโหลดสัก1-2นิ้ว จะทำอย่างไรดีครับ
 ขอบคุณครัับ สาธุ
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 11:06:01 pm »

สวัสดีครับ
ผมรบกวนถามต่อว่า
1. ราคาของโช็ค อยู่ที่เท่าไรครับ และ อย่างยี่ห้อWinner ที่ลงในหนังสือแต่งรถ หรือ ร้านตู่ ที่สุพรรณ เห็นขับpajero sportลอยได้เลย เป็นไงบ้างครับ
2 . และถ้าเราอยากโหลดสัก1-2นิ้ว จะทำอย่างไรดีครับ
 ขอบคุณครัับ สาธุ
เรื่องราคาลองติดต่อดูได้ในห้องซื้อขายครับมีร้านของสำนักนึงอยู่แถวหนองมนลองปรึกษาดูครับ...ทุกปัญหามีคำตอบจากบริการดีดีของร้านนี้
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 11:08:53 pm »

โฆษณาตามหนังสือรถอย่าไปเชื่อมากครับ โฆษณาก็คือโฆษณา  หนังสือรถบางเล่มก็เขียนเชียร์กันไป เพราะสินค้าชนิดนั้นเป็นสปอร์นเซอร์หนังสือ

ต้องสอบถามจากผู้ใช้จริงครับ   ค่อยๆศึกษา      บางที คนส่วนใหญ่ว่าดี  อาจจะไม่เหมาะสำหรับเราก็ได้

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
โต
Newbie
*

like: 2

MY11 / 2.5GT 2W

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 12:35:58 am »

emu full set ไปเลยครับ (emu nitrocharger sport + Springs emu) ขับช้าความเร็วปกติอาจรู้สึกแข็งนิดหนึ่ง(นิดเดียวจริง)... แต่สรุปแล้วมันเยี่ยมมาก

ส่วนเรื่องราคาสอบถามหลายๆที่ครับ ของผมเพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อสิ้นปีมีส่วนลดนู่นนี่นั่นเหลือ emu sport = 20000  springs = 13500

ปล. ดูจากสี springs หรือที่กล่อง springs ตามรูปจะทราบครับว่าซี้อที่ไหน
Puma
Newbie
*

like: 4

JSP RICE MILL

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 06:09:15 am »

ขอบคุณป๋าทุกท่านครับ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2013, 06:13:21 am โดย Puma » บันทึกการเข้า

+++++ +++++
PUKAN
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 05:48:55 pm »

emu full set ไปเลยครับ (emu nitrocharger sport + Springs emu) ขับช้าความเร็วปกติอาจรู้สึกแข็งนิดหนึ่ง(นิดเดียวจริง)... แต่สรุปแล้วมันเยี่ยมมาก

ส่วนเรื่องราคาสอบถามหลายๆที่ครับ ของผมเพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อสิ้นปีมีส่วนลดนู่นนี่นั่นเหลือ emu sport = 20000  springs = 13500

ปล. ดูจากสี springs หรือที่กล่อง springs ตามรูปจะทราบครับว่าซี้อที่ไหน

สีนี้น่าจะร้านแถวๆๆ ซีคอน รึเปล่าครับ
โต
Newbie
*

like: 2

MY11 / 2.5GT 2W

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 11:55:25 am »

สีนี้น่าจะร้านแถวๆๆ ซีคอน รึเปล่าครับ

ถูกต้องครับ... แถวๆซีคอน
micha
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:34:37 pm »

ร้านอยู่ตรงไหนครับ แถวซีคอน รบกวนPMบอกผมด้วย ขอบคุณน่ะครับ

PUKAN
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 05:17:23 pm »

ร้านอยู่ตรงไหนครับ แถวซีคอน รบกวนPMบอกผมด้วย ขอบคุณน่ะครับ

ร้าน vvp ครับ อยู่ตรงข้าม ซีคอนครับ รถ 4x4 สวยๆๆ โชว์เต็มหน้าร้านครับ ก่อนศูนย์ mitsu  นิดหนึ่งครับ ราคาก็ตามข้างบนเลยครับ

veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 10:25:35 pm »

ราคานี้โช็คทั้ง4+สปริงทั้ง4 ตัวใช่เปล่าครับ แล้วความสูงเทาเดิมหรือเปล่าครับ??
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์