Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเกิดปัญหากับรถPajerosportของท่านจะทำอย่างไร  (อ่าน 63364 ครั้ง)
kaopeak
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 12:05:17 pm »

hi
yaowalap
Newbie
*

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 03:14:49 pm »

เจอปัญหาแล้วค่ะ  ออกรถมาได้ 2 เดือน ถังพักน้ำฉีดกระจกรั่ว  ศูนย์ไม่ยอมเปลี่ยนให้ค่ะ เอาโอลิน มาอุดให้  เรากลัวว่าอนาคตจะรั่วอีก   ทำไงดีค๊ะ รถใหม่ ๆ ไม่น่าเป็นอย่างนี้
pungkung
Newbie
*

รถเมืองชล คนขอนแก่น

« ตอบ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:23:21 am »

สาธุ สาธุ ขอบคุณครับ  สาธุ สาธุ

Pajerosport-thailand.com ID 3093
y_khanittha
Newbie
*

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:35:50 am »

ตอนนี้กลุ้มใจมากเลยค่ะกับรถปาเจโร่ที่ใช้อยู่ ซื้อมาได้สองปี ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่เมื่อเดือนต.ค.ที่ผ่านมารถเริ่มมีปัญหา คือเวลา เบา เวลาจอดไฟแดงแล้วรถสั่น แล้วก็ดับ บางทีเข้าซอยจังหวะที่เบาก็ดับไปเลย เอาไปเข้าศูนย์ซึ่งเป็นศูนย์ที่ซื้อรถ ประมาณห้าครั้ง ช่างเขาบอกว่าไม่แสดงอาการผิดปกติผ่านจอคอมพิวเตอร์ ช่างก็เลยใช้วิธีลองผิดลองถูกไปหลายวิธีทั้งเปลี่ยนกรอง เปลี่ยน SCV ล้างปีกผีเสื้อ ล้างถังน้ำมัน แต่ก็ยังไม่หาย ยิ่งเป็นหนักกว่าเดิม บางไฟแดงดับสองสามครั้ง ตอนนี้เลยเอารถทิ้งไว้ที่ศูนย์ให้ช่างดูอย่างละเอียด..
อยากทราบว่าถ้าหากอาการยังไม่หาย ควรทำอย่างไรดีคะ รู้สึกขาดความเชื่อมั่นในการใช้รถคันนี้ไปเลยค่ะ.
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:52:34 am »

ตอนนี้กลุ้มใจมากเลยค่ะกับรถปาเจโร่ที่ใช้อยู่ ซื้อมาได้สองปี .....

ขออนุญาติแนะนำ
เคยเจอมากับรถคันเก่า
ท่อแวคคั่มอะไรพวกนี้มันหลวม
ดับกลางอากาศ มาเจอสาเหตที่ท่อยางพวกนี้เอง

และอยากสอบถาม ก่อนหน้าจะเป็นอาการนี้
ได้นำรถไปทำอะไรมาหรือไม่
เพราะเคยเจอ ช่างเสียบสายสลับกัน เครื่องก็สั่น
แต่ไม่ใช่ปานะคับ ให้ศูนย์ดูน่าจะรู้สาเหต ถ้าตรวจเช็คกันจริงๆ
 ทนไม่ได้

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
moobin914
Newbie
*

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 06:56:54 am »

like ขอบคุณครับ
unnkung
Newbie
*

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 02:13:30 pm »

ขอบคุณครับ สุดยอดมากเลยครับผม
fittauto_8
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2013, 09:17:58 am »

ขอบคุณครับ

เข้าศูนย์ โล๊ดด!
Zerotour
Newbie
*

LovE PajeRo

« ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:06:14 am »

5 ปี  150000 เลยเหรอครับ  สุดยอดเลย

I LoVE  PAjERO Sport
siamvip
Newbie
*

« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 02:34:12 pm »

ขอบคุณมากๆครับ
 หลายท่านใข้รถไปสักระยะอาจพบปัญหามากน้อยซึ่งแตกต่างๆกันไป  เมื่่อพบเบื้องต้นทุกคันต้องนำกลับเข้าศูนย์บริการตัวแทนใกล้บ้านเพราะยังอยู่ในการรับประกัน 5ปีหรือ 150000 กม (ตามเงื่อนไขบริษัท) ทางศูนย์ก็วิเคราะห์แก้ปัญหานั้นๆไปตามลำดับ  แต่บางคันพบปัญหาที่ทางศูนย์ไม่สามารถแก้ไขได้หรือได้รับการบริการที่ไม่ได้รับความสะดวกหรือไม่ใส่ใจการแก้ปัญหานั้นๆ  ขอให้ท่านแจ้งไปที่ บริษัท mitsubishi-motors thailand (MMTH) ฝ่ายcall center 02-5295900 . 1800-900-009 โดยตรงเพื่อร้องเรียนกับปัญหาที่พบนั้น  หรือ  แจ้งผ่านทางเวปของบ. แฟรนไชส์ เว็บสำเร็จรูป ร้านค้าออนไลน์ รับทำเว็บไซต์เว็บขยายสายงานเว็บโรงเรียน  http://www.mitsubishi-motors.co.th/th/Contact โดยกรอกข้อมูลรายละเอียดให้ชัดเจนครบถ้วน  ในกรณีที่ไม่ได้รับการติดต่อจากบ.เกิน1สัปดาห์ ให้โทรไปสอบถามความคืบหน้าหรือถ้ายังติดปัญหาที่ยังไม่สามารถแก้ได้ให้ PM มาหาผมโดยบอกรายละเอียดให้ชัดเจน Pajerosport-ThailandจะประสานกับMMTHให้  

ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 02:08:08 pm »

ตอนนี้กลุ้มใจมากเลยค่ะกับรถปาเจโร่ที่ใช้อยู่ ซื้อมาได้สองปี ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่เมื่อเดือนต.ค.ที่ผ่านมารถเริ่มมีปัญหา คือเวลา เบา เวลาจอดไฟแดงแล้วรถสั่น แล้วก็ดับ บางทีเข้าซอยจังหวะที่เบาก็ดับไปเลย เอาไปเข้าศูนย์ซึ่งเป็นศูนย์ที่ซื้อรถ ประมาณห้าครั้ง ช่างเขาบอกว่าไม่แสดงอาการผิดปกติผ่านจอคอมพิวเตอร์ ช่างก็เลยใช้วิธีลองผิดลองถูกไปหลายวิธีทั้งเปลี่ยนกรอง เปลี่ยน SCV ล้างปีกผีเสื้อ ล้างถังน้ำมัน แต่ก็ยังไม่หาย ยิ่งเป็นหนักกว่าเดิม บางไฟแดงดับสองสามครั้ง ตอนนี้เลยเอารถทิ้งไว้ที่ศูนย์ให้ช่างดูอย่างละเอียด..
อยากทราบว่าถ้าหากอาการยังไม่หาย ควรทำอย่างไรดีคะ รู้สึกขาดความเชื่อมั่นในการใช้รถคันนี้ไปเลยค่ะ.
Smiley แก้ไขได้แล้วหรือยังครับ
เบื้องต้นป๋าลองตรวจสอบจุดเชื่อมต่อสายสัญญานต่างๆดูครับว่าหลวม หลุด หรือไม่ รถเดี๋ยวนี้เซ็นเซอร์เยอะมาก หรือให้ช่างที่ศูนย์ เสียบเข้าเครื่อง M.U.T. II อ่านโค๊ดดูครับ

ที่นี่!..มีเพื่อน!
หน้า: 1 2 3 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์