Languages
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 [12]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนาวนี้ที่เชียงราย พบปะสังสรรค์ ปีใหม่ 5 - 6 ม.ค. 56 เสาร์ - อาทิตย์  (อ่าน 77536 ครั้ง)
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 07:36:59 pm »

สวัสดีครับ   สาธุ สาธุ สาธุผมปาระยองจะไปวันที่ 30 นี้จะไปที่เชียงรายไม่รู้จะมีที่พักว่างหรือเปล่า
ขออภัยจริง ๆ ป๋าด่อน ผมไม่เข้าบอร์ดมานานมากพอสมควร เลยไม่ทันได้แนะนำอะไร หวังว่าคงจะได้ที่พักแล้วและเที่ยวสนุก ๆ นะครับ ระวังเรื่องการขับรถเพิ่มขึ้นอีกนิด เพราะช่วงนี้ภาคเหนือเป็นแหล่งรวมรถแทบทุกชนิดทั้งมือใหม่มือเก่า รถเยอะจริง ๆ        สำหรับผมบังเอิญได้ตั๋วฟรีจากบริษัทไปเที่ยวเขมร ระยะ 3 - 7 ม.ค.56  งานป๋านายก้อคงขาดอีกงานนึงแระ  ฮือๆๆ

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
PPLAYBOY
Hero Member

like: 5

กินเท่วทั่วไทย... ไปกับสิบเอก ( ป๋าบอย ) No.1431

« ตอบ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 01:19:32 pm »

มาทักทายสมาชิกทุกท่านค๊าฟ..... อิอิ

ส.อ.บรรเจิด พิทยาประทีป
Line ID=pplayboy
Facebook=สิบเอก บรรเจิด พิทยาประทีป
FANPAGE กินเที่ยวทั่วไทยไปกับสิบเอก
VR-7181
อทด.848 กอ.รมน.
นักแม่นปืน
MU OUN
Jr. Member
**

« ตอบ #167 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 06:55:57 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ  กลับมาสวัสดีกับป๋า ๆ ทุกท่านครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
หลังจากที่ได้อำลาบอร์ดไปโดยไม่ทราบสาเหตุ เป็นเวลากว่า 3 เดือน  เป็นช่วงระยะเวลาที่นานมากกกกก  ทรมานมากกกกก  คิดถึงป๋า ๆ ทุกท่านครับ  บัดนี้ได้กลับมาแสดงตัวตามเดิม และก้อขอเชิญชวนป๋า ๆ  มาพบปะทางออนไลน์กันเหมือนเดิมนะครับ 

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
MU OUN
Jr. Member
**

« ตอบ #168 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 02:16:30 pm »

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องชาวปาทุกท่านครับ  สาธุ

MU OUN
Jr. Member
**

« ตอบ #169 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 11:07:38 am »

แวะมาสวัสดีปี๋ใหม่เมืองปี้น้องจาวปาเจโรทุกท่านทุกคนครับ   สาธุ

jeab2510
Hero Member

like: 29

อยู่ระยองต้องรักระยอง

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 12:22:20 am »

ปีหน้ามีอีกไปร่วมงานแน่นอน อยากพาครอบครัวไปพักผ่อนด้วย (อยู่ระยองครับถ้ามาทางนี้ยินดีต้อนรับโทรหาเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2013, 12:24:22 am โดย jeab2510 » บันทึกการเข้า

มิตรภาพไร้พรหมแดน
นคร อรรถพร 94/34 ถ.เนินพยอม ต.มาบตาพุด อ.เมือง จังหวัดระยอง 21150
083-8467176 line:jeabjeab2510
cholmas
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #171 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 10:10:01 pm »

สวัสดีครับ ผม Cholmas ID 2911 ปาน้ำตาล สมุทรสาคร  รบกวนขอคำแนะนำสักนิดครับ พอดีเข้ามาใน Board ของปาเหนือ และเห็นป๋า Nine เคย Set Program เที่ยวเชียงรายไว้   ปีใหม่นี้ผมมี Plan เที่ยวเชียงราย กะไว้ 4 วัน 3 คืน ( 28-30/12/56  หรือ 29-31/12/56) ไปกับเพื่อนอีก 1 คัน  Plan คร่าวๆ   เพราะจำเส้นทางไม่ค่อยได้ เนื่องจาก เคยไป ชร. นานมากแล้วครับ ( ตั้งแต่ปี 2536 ตอนยังวัยรุ่น )  และไม่ได้พักในตัวเมือง พักบังกะโลทางสามเหลี่ยมทองคำ .... Plan ดังนี้ครับ
วันที่ 1  ออกเดินทางจากสมุทรสาคร 04.00 น. ใช้เส้นทางสายเอเชีย พะเยา  ดอกคำใต้  ภูซาง  ถึงที่พักภูชี้ฟ้า ( ยังไม่ทราบสถานที่พัก )
วันที่ 2  เช้า ขึ้นภูชี้ฟ้า และ Check Out  เดินทางต่อ ใช้เส้นทางไปทางเชียงของ เชียงแสน เลาะนำโขง เข้าที่พักเชียงราย ( ยังไม่ทราบสถานที่พัก )
วันที่ 3  เช้า ขึ้น ดอยตุง เที่ยวพระตำหนัก และอยากไปดอยแม่สลอง   ไปแม่สาย ( เวลา 1 วันจะพอมั๊ย)  และกลับมาพักที่เมืองเชียงราย ( ยังไม่ทราบสถานที่พัก )
วันที่ 4 เดินทางกลับสมุทรสาคร ทาง อ.พาน  พะเยา  ลำปาง  --> สายเอเชีย
รบกวนป๋าช่วยแนะนำที่พักภูชี้ฟ้าครับ และในเมืองถ้าที่พักของป๋าว่าง 29-30/12  รบกวนช่วยแจ้งราคาเพื่อจะได้ลง Program ครับ ส่วนใหญ่จะออกเดินทางแต่เช้าและกลับเข้าที่พักค่ำ ๆ ครับ  Program ประมาณที่แจ้งไปครับ .....ขอบคุณครับ และขออภัยที่ใช้ PM  ครับ
MU OUN
Jr. Member
**

« ตอบ #172 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 05:29:53 pm »

สวัสดีครับ ผม Cholmas ID 2911 ปาน้ำตาล สมุทรสาคร  รบกวนขอคำแนะนำสักนิดครับ พอดีเข้ามาใน Board ของปาเหนือ และเห็นป๋า Nine เคย Set Program เที่ยวเชียงรายไว้   ปีใหม่นี้ผมมี Plan เที่ยวเชียงราย กะไว้ 4 วัน 3 คืน ( 28-30/12/56  หรือ 29-31/12/56) ไปกับเพื่อนอีก 1 คัน  Plan คร่าวๆ   เพราะจำเส้นทางไม่ค่อยได้ เนื่องจาก เคยไป ชร. นานมากแล้วครับ ( ตั้งแต่ปี 2536 ตอนยังวัยรุ่น )  และไม่ได้พักในตัวเมือง พักบังกะโลทางสามเหลี่ยมทองคำ .... Plan ดังนี้ครับ
วันที่ 1  ออกเดินทางจากสมุทรสาคร 04.00 น. ใช้เส้นทางสายเอเชีย พะเยา  ดอกคำใต้  ภูซาง  ถึงที่พักภูชี้ฟ้า ( ยังไม่ทราบสถานที่พัก )
วันที่ 2  เช้า ขึ้นภูชี้ฟ้า และ Check Out  เดินทางต่อ ใช้เส้นทางไปทางเชียงของ เชียงแสน เลาะนำโขง เข้าที่พักเชียงราย ( ยังไม่ทราบสถานที่พัก )
วันที่ 3  เช้า ขึ้น ดอยตุง เที่ยวพระตำหนัก และอยากไปดอยแม่สลอง   ไปแม่สาย ( เวลา 1 วันจะพอมั๊ย)  และกลับมาพักที่เมืองเชียงราย ( ยังไม่ทราบสถานที่พัก )
วันที่ 4 เดินทางกลับสมุทรสาคร ทาง อ.พาน  พะเยา  ลำปาง  --> สายเอเชีย
รบกวนป๋าช่วยแนะนำที่พักภูชี้ฟ้าครับ และในเมืองถ้าที่พักของป๋าว่าง 29-30/12  รบกวนช่วยแจ้งราคาเพื่อจะได้ลง Program ครับ ส่วนใหญ่จะออกเดินทางแต่เช้าและกลับเข้าที่พักค่ำ ๆ ครับ  Program ประมาณที่แจ้งไปครับ .....ขอบคุณครับ และขออภัยที่ใช้ PM  ครับ
โอ้ โห ป๋าวางแผนเป็นครึ่งปีเลยนะ แต่ดีแล้วแหละครับวางแผนแต่เนิ่น ๆ จะได้ไม่ติดขัด  ในฐานะคนเชียงรายยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่งครับ  ตามที่ป๋า planning มาแล้วก้อ O.K.แต่แนะนำควรปรับเปลี่ยนนิดๆ หน่อย ๆ  ครับ เพื่อให้การเดินทางไม่ต้องย้อนไปมามากนัก อยากให้เป็นวงกลม และระยะนั้น นักท่องเที่ยวเยอะมากกกกกกอยู่แล้ว การเดินทางต้องเผื่อเวลาด้วยครับ  คืนแรกพักภูชี้ฟ้า (ที่พักสอบถามอากูกู๋ เลือกเอาเลย จองก่อนมีสิทธิ์ก่อน)   คืนที่ 2 จากภูชี้ฟ้า-เชียงของ-เชียงแสน (แนะนำว่าไม่ต้องวกเข้าพักเชียงรายครับ)จากเชียงแสน -แม่จัน -ขึ้นพักบนดอยแม่สลองเลยครับ สุดยอด (ที่พักถามอากูกู๋ได้เลือกได้) เช้าเที่ยวดอยแม่สลอง แล้วลงดอยแล้วขึ้นดอย(อย่างง  อิอิอิ)ไปพระตำหนักดอยตุง  วัดพระธาตุดอยตุง ผาช้างมูบ อยู่บนดอยเหมือนกัน  ถ้ามีเวลาเหลือ ลงดอยไปแม่สาย ช้อปปิ้ง พักแม่สายก้อได้ครับ (ถามอากูกู๋อีกแล้ว) หรือจะตีรถเข้าพักในเมือง (ที่พักของป๋านายก้อได้) แล้ววันรุ่งขึ้นจึงเดินทางกลับ อย่าลืมแวะเที่ยวเชียงราย ถ้ามีเวลาพอ ทางกลับผ่านวัดร่องขุ่น( อ.เฉลิมชัย) แวะหน่อยก้อดี แล้วเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ       คร่าว ๆ  นะครับ  สำหรับรายละเอียดว่ากันอีกที  ยังไงก้อ เม้นท์มานะคร้าบ  ยินดีต้อนรับคร้าบ 

cholmas
Newbie
*

« ตอบ #173 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 10:06:31 pm »

ขอบคุณป๋า MU OUN มากครับ  ประมาณวันที่ 20 ที่ผ่านมาผมโทรสอบถามที่พักภูชี้ฟ้า บ้านออย ( ดู Reviewใน Pantip)  เต็มแล้วครับ และอีกที่ ๆ บ้านออยแนะนำก็เต็มอีก   เลยต้องไปที่ภูฟ้าสวรรค์ ครับ จ่ายเงินเต็มจำนวนไปแล้ว  และจองในเชียงรายแล้วที่เดียวทั้ง 2 คืน  มัดจำไปแล้ว 50 %   คิดไม่ถึงตามที่ป๋าแนะนำ   ดูแล้วย้อนไปย้อนมาจริงๆ ( Trip นี้ ชมเมืองเชียงรายกลางคืนไปก่อน  ฮิฮิ)   สอบถามป๋าว่า ถ้าออกจากเชียงรายเช้าแล้วไป ดอยแม่่สลองก้บดอยตุง และบ่ายๆ  ไปแม่สาย ไหวมั๊ยครับ  ( แม่บ้าน Request มาว่าต้องมี Shopping) หรือว่าจะเหลือแค่ดอยเดียว ดูจาก Google  ระยะทางแต่ละดอยก็ 50 km เศษ   ...........ขอบคุณครับ
MU OUN
Jr. Member
**

« ตอบ #174 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 06:25:29 pm »

ขอบคุณป๋า MU OUN มากครับ  ประมาณวันที่ 20 ที่ผ่านมาผมโทรสอบถามที่พักภูชี้ฟ้า บ้านออย ( ดู Reviewใน Pantip)  เต็มแล้วครับ และอีกที่ ๆ บ้านออยแนะนำก็เต็มอีก   เลยต้องไปที่ภูฟ้าสวรรค์ ครับ จ่ายเงินเต็มจำนวนไปแล้ว  และจองในเชียงรายแล้วที่เดียวทั้ง 2 คืน  มัดจำไปแล้ว 50 %   คิดไม่ถึงตามที่ป๋าแนะนำ   ดูแล้วย้อนไปย้อนมาจริงๆ ( Trip นี้ ชมเมืองเชียงรายกลางคืนไปก่อน  ฮิฮิ)   สอบถามป๋าว่า ถ้าออกจากเชียงรายเช้าแล้วไป ดอยแม่่สลองก้บดอยตุง และบ่ายๆ  ไปแม่สาย ไหวมั๊ยครับ  ( แม่บ้าน Request มาว่าต้องมี Shopping) หรือว่าจะเหลือแค่ดอยเดียว ดูจาก Google  ระยะทางแต่ละดอยก็ 50 km เศษ   ...........ขอบคุณครับ
ขออภัย ช้าไปหน่อยนุง  อิอิอิ Trip หน้าค่อยว่ากันนะป๋านะ ตามที่สอบถามมา O.K.ครับป๋า ตื่นเช้ามาไปเที่ยวชมดอยแม่สลอง-ดอยตุง บ่าย ๆ ไปแม่สาย ได้ ส.บ.ม.ย.ห.   อิอิอิ  แต่.........ขับรถตอนเช้า-ขึ้นเขาแคบคดเคี้ยวเลี้ยวลด-ฤดูหนาว-หมอกลงจัด  ระมัดระวังเป็นพิเศษ  พอไปถึงป๋าจะบอกว่า  หายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง หนาวได้ใจจริง ๆ  ได้ไปจิบชาร้อน ๆ  หรือมื้อหนักเป็นอาหารจีนยูนนานบนดอย แค่นี้ถือว่าคุ้มมากยิ่งกว่าแฟลตปลาทองอีก 55555
ปล.บนดอยแม่สลอง มีสมาชิกคลับเราอยู่ท่านนึง ชื่อ ป๋าต้น(สวีท)  อยู่แถว ๆ 7-11 กับแม่สลองวิลล่าครับ  เที่ยวให้สนุกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2013, 06:49:43 pm โดย MU OUN » บันทึกการเข้า

cholmas
Newbie
*

« ตอบ #175 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 08:43:42 pm »

ขอบคุณป๋า MU OUN อีกครั้งครับ  เอาไว้ใกล้ ๆ จะขอเช็คสภาพ ดิน ฟ้า อากาศ เพื่อเตรียมความพร้อมอีกทีครับ....ขอบคุณครับ
MU OUN
Jr. Member
**

« ตอบ #176 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:13:58 am »

สาธุ สาธุ   สวัสดีปาเจียงฮายกุ๊คน   สาธุ สาธุ

northern
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #177 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 10:20:18 pm »

ปาเจียงฮายบ่รวมตัวแหมกาครับ ii สาธุ
krit cnx
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #178 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 05:03:20 pm »

ยอดเยี่ยม u
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 [12]   ขึ้นบน
  พิมพ์