Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 12   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนาวนี้ที่เชียงราย พบปะสังสรรค์ ปีใหม่ 5 - 6 ม.ค. 56 เสาร์ - อาทิตย์  (อ่าน 77539 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 12:02:43 pm »

เหตุผลก็ไม่มีอะไรมาก  อยากชวนชาวเขยเชียงรายทานข้าว  
จึงขอเชิญทุกท่านที่สนใจมาลงชื่อได้ครับ
ทั้งว่าที่เขยเจียงราย  และที่อยากเป็น รวมทั้งปี้น้องจาวเจียงฮาย  
และใกล้เคียง หากว่างเรียนเชิญครับ
จริง ๆ แล้ว ไม่จำเป็นต้องเป็นเขยเจียงฮายครับ haha +++ สนใจเรียนเชิญครับ

วันที่ 5 - 6 มกราคม 2556   คนเริ่มน้อยเที่ยวสบายครับ

1. ป๋านาย (เขยบ้านดู่)                                                      ญ 2    ด 2                รอโอน              ยืนยัน (อันเดียวกัน Confirm)
2. ป๋าแจ็คเล็ก (เขยเชียงของ)                                            ญ 2    ด 2                --------              ยืนยัน
3. ป๋าชาติ (เขยตะเคียนคู่) (รอคำตอบ)                              ------------              --------              -------
4. อ้ายคำฟ้า (ป๋าฟ้า ที่น่ารัก เขยเจียงใหม่)                           ญ 2    ด  กำลังทำ     --------              ยืนยัน          
5. พ่อเลี้ยงอู้ด  เมืองจันทร์ พี่ชายสุดฮาของผม                      ญ 2    ด 1               --------               ยืนยัน
6. ป๋าอ้ายพล  พะเยา                                                        ญ 2    ด 2               --------               ยืนยัน
7. ป๋าอ้วน เจียงของ  (เปิ้นก็เป็นเขยเจียงฮาย 555)                 ญ 1    ..........        ---------              ยีนยัน
8. พี่ปุ่น  ประธานอัยญะ 555  (รู้ว่าอยากมา 555)                    ---------------             ---------              -------  
9. ป๋าวุฒิ  เจียงใหม่ครับ                                                  ญ 2     ด  1            ..........               ยืนยัน

10. ป๋าอ้อด จันทรบุรี  (กำลังอ้อน ผบ.)                                ญ. 2    ด  2            .........                .......
11.
12.  ..........

ตอนนี้ 7 คัน ครับ ผู้ใหญ่ 13 เด็ก 7  กำลังทำ 1 ครับ

กำหนดการครับ

วันเสาร์ที่ 5 ม.ค. 56

เวลา 09.00 น.   - พบกันที่บ้านผม กันต์ เนย อพาร์ทเม้น  ต.บ้านดู่  อ.เมือง  จ.เชียงราย
เวลา 10.00 น.   - ไปไหว้พ่อขุนเม็งรายมหาราช  ตามด้วยไว้พระแก้วมรกต ที่วัดพระแก้ว วัดประจำจังหวัดเชียงราย
เวลา 11.00 น.   - เดินทางไปวัดร่องขุ่น ถ่ายภาพงาม ๆ
เวลา 12.00 น.   - รับประทานอาหรกลางวันร่วมกัน ณ ร้านอาหารลู่ลำ  ริมน้ำกก  อาหารเมืองแท้ ๆ แสนอร่อย
เวลา 13.00 น.           - เดินทางไปเก็บบรรยากาศงานเชียงรายดอกไม้งาม (แม้งานจะเลิกแล้ว ดอกไม้และบรรยากาศยังอยู่)
เวลา 13.30 น.           - เดินทางไปชมบรรยากาศและถ่ายรูปร่วมกัน จิบกาแฟสดบนภูชี้ฟ้า
เวลา 15.00 น.   - เดินขึ้น- ลง ยอดภู 1 ก.ม. เห็นใจผู้สูงอายุ ไม่ไหว  นั่งรอเด็ก ๆ อยู่ด่านล่างนะจ๊ะ กลางวัน  แต่แดดร่ม ลมตกแล้ว เยน.....สบายจร้า
เวลา 16.00 น.   - ชื่นชมบรรยากาศ + ถ่ายรูปภูชี้ฟ้า/ดอยผาตั้ง/ดอยผาหม่น
เวลา 17.00 น.           - เดินทางกลับลงมาตัวเมืองเชียงราย
เวลา 18.00 น.   - ถึงตัวเมือง เชียงราย
เวลา 18.30 น.          - ทานอาหารค่ำ ณ ร้านภูแล (ในบริเวณถนนคนเดิน)
                       ช๊อปต่อที่ถนนคนเดิน (หาที่จอดรถตามสะดวกเพราะหายาก....แต่ก็มีคร๊าบ) มีที่นั่งจิบเบียร์กันต่อหลายบรรยากาศ พร้อมเวทีลำวงย้อนยุค
เวลา 21.00 น.   - แยกย้ายกลับที่พัก ณ กันต์  เนย อพาร์ทเม้นท์ หรือโรงแรมในเครือญาติ ๆ  หรือที่อื่นตามแต่ท่านจะสะดวก

วันอาทิตย์ที่ 6 มกราคม 2556

เวลา 07.30 น.   - ขอเลี้ยงน้ำเงี๊ยวลำ ๆ หรือก๋วยเตียว สักมื้อเถอะนะ ที่บ้าน กันต์@เนย  อพาร์ทเม้นท์  ต.บ้านดู่
เวลา 08.30 น.   - ออกเดินทางไปยังดอยแม่สลอง (เส้นทางลัดใช้เวลาไม่นาน ขอบ 22 / 20 ทำใจ)
เวลา 09.30 น.   - ถึงดอยแม่สลอง ไปทำบุญ (ต้องมี) ณ สำนักสงฆ์พระธาตุสันติธรรม ต.แม่สลองนอก อ.แม่ฟ้าหลวง จ.เชียงราย  
                                ท่านเป็นพระเกจิ  และพระสายกรรมฐานชื่อดังแห่งจังหวัดเชียงราย (เตรียมของหรือปัจจัย ทัยธานไปทำบุญด้วยนะจ๊ะ)
เวลา 10.30 น.   - เดินทางไปถ่ายรูปบนพระธาตุแม่สลอง จุดที่สูงที่สุดของดอยแม่สลอง
เวลา 11.30 น.   - แวะชิมชา และรับประทานอาหาร ขาหมูหมั่นโถ ขาไก่ดำต้มยาจีน (มาถึงดอยแม่สลองต้องทาน)
                                ณ โรงแรมคุ้มนายพล (นายพลต้วน)
เวลา 13.00 น.   ออกเดินทางไปยังดอยตุง  อ.แม่ฟ้าหลวง  จ.เชียงราย
เวลา 13.40 น.   - ถึงดอยตุง – ชื่นชมธรรมชาติสวนดอกไม้นานาพรรณ พันธุ์ไม้เมืองหนาว
                                อัตราค่าเข้าชม ชาวไทยและชาวต่างชาติ คิดค่าเข้าชมอัตราเดียวกัน
                                *พระตำหนักดอยตุง 70 บาท/คน (เวลา 7.00 - 17.00 น.)
                                *สวนแม่ฟ้าหลวง 80 บาท/คน (เวลา 7.00 - 18.00 น.)
                                *หอพระราชประวัติ 30 บาท/คน (เวลา 8.00 - 17.00 น.)
                              *** บัตรรวม (ดูทั้ง 3 สถานที่) 150 บาท/คน ***
                              หมายเหตุ *เด็กที่มีส่วนสูงไม่เกิน 120 ซ.ม. ไม่เสียค่าเข้าชม
เวลา 15.00 น.   - เดินทางไปยัง อ.แม่สาย (แวะอำเภอทำเอกสารคนละ 10 นาที แต่ละครอบครัวลงมาดำเนินการเองได้เลยคนละ 30 บาท
                                เด็กไม่ต้องเสียให้เขียนชื่อไว้ในบอดิ้งพาสพ่อหรือแม่ได้เลย  ส่วนพาสปอร์ตไม่แนะนำเพราะท่านต้องทำวีซ่าก่อนเข้าพม่า
                               เสียเวลาและแพง ไว้ทำวีซ่าไปยุโรปดีกว่า555)
เวลา 15.30 น.   - เดินทางไปยัง จ.ท่าขี้เหล็ก สหภาพเมียนร์ม่า (เดินเท้าจอดรถไว้ฝั่งไทยที่จอดรถคันละ 40 บาท (ปลอดภัย)   
                                 เมื่อโดนพม่าหลอกกันแล้ว เดินทางกลับตัวเมือง  
                                 ด่านปิด 18.30 น.
                                 ถ้าพอมีเวลาจะพาไปสปาที่น้ำพุร้อนโป่งพระบาท (เด็ก ๆ มีสระว่ายน้ำอุ่น ๆ ให้เล่นด้วยนะจ๊ะ ** )
เวลา 18.00 น.           - เข้าที่พัก ณ กันต์  เนย อพาร์ทเม้นท์ หรือโรงแรมในเครือญาติ ๆ  หรือที่อื่นตามแต่ท่านจะสะดวก
เวลา 18.00 น.           - พักผ่อน + พักขากันครับ  ที่ใหนก็ตามใจ 555++
เวลา 19.00 น.   - ไปลุยกันต่อที่ร้านพหลโยธิน บรรยากาศร้านแบบนิทโทร สวยงาม อาหารอร่อย เบียร์ถูก (อีกแล้ว)
เวลา 23.00 น.   - จะไปต่อร้านไหนยังงัย กระซิบ ดัง ๆ จ๊า

ที่เหลือท่านจะเก็บตกเชียงแสน  เชียงของ สามเหลี่ยมทองคำได้เลย ข้ามไปแขวงบ่อแก้วที่ลาวก็ได้ เดี๋ยวแนะนำให้จร้า
(หรือค้างไว้งวดหน้าก็ได้ เพราะแค่นี้ท่านก็นอนสลบเป็นตายแว้ว 555)  
สำหรับ 2 วัน  2 คืน  ครับ  
เรามาม่วนโตยกั๋น 2 วัน  สนใจก่  

ปล.
1. งานเชียงรายดอกไม้บาน 24 ธ.ค. 55 - 3 ม.ค. 2556 แต่ช่วงหลังจากงาน 1 อาทิตย์  ดอกไม่จะยังอยู่เหมือนช่วงจัดงานทุกอย่างครับ
2. หนาวแน่นอน เตรียมเสื้อกันหนาว
3. เตรียมถุงอ้วก พูดให้สุภาพคืออาเจียนมาให้เรียบร้อยสำหรับท่านที่เมารถ
4. ค่าใช้จ่ายแชร์กันครับ ยกเว้นมื้อเช้า 1 มื้อ ผมขออนุญาตเลี้ยงน้ำเงี่ยวทุกท่าน *-*
5. ค่าที่พักจะแจ้งให้ทราบที่หลังครับ ไม่เกินคืนละ 400 - 500 บาท
6. กำหนดการสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม และที่เที่ยวมีมาก  ผมไม่อาจจัดได้มากกว่านี้  รอครั้งต่อไป  เลิ้พ ๆ ครับ

หนาวนี้ที่ดอยแม่สลอง

บรรยากาศวัดที่เราจะไปทำบุญที่ดอยแม่สลอง

จิบชาที่ดอยแม่สลอง

ร้านพหลโยธิน

เชียงรายดอกไม้งาม กับทิวลิปอันหอมหวล

เด็ก ๆ ณ วัดร่องขุ่น

วัดร่องขุ่น

พระตำหนักดอยตุง

ดอยแห่งอาชีพและความหลากหลาย แม่สลอง

ภูนี้มีความหลัง ภูชี้ฟ้า ด้านล่างเป็น สปป. ลาว

อาหารยูนนานแท้ ๆ ที่แม่สลอง

วัฒนธรรมหลากหลายที่แม่สลอง ชนเผ่ามากมาย สาวสวย ๆ อยู่ทั่วประเทศ

ทะเลหมอกแห่งสยามประเทศ สูงสุดแดนสยาม

เราจะได้ชมยามบ่าย

ยามบ่าย ๆ ที่สดใส

เงาสำท้อนที่หลากหลายบนภูชี้ฟ้า

เอารูปมายั่วกันได้อีก

หอพระหยก  สร้างแทนพระแก้วมรกต  ที่ถูกอันเชิยไปพระบรมมหาราชวัง

พระใหญ่ในหอหลวง

พระเจ้าทันใจในหอหลวง

พิพิธภัณฑ์หอหลวง

พระเจ้าตนหลวง

พระหยก/พระแก้ว  ที่สวยงาม  เป็นพระประจำจังหวัดเชียงรายก็ว่าได้

ลู่ลำ  ที่ริมกก

ลู่ลำ

ร้านลู่ลำ

ลู่ลำ

ลู่ลำ

สระว่ายน้ำอุ่น ๆ น้ำพุร้อน  บ้านดู่

บรรยากาศภูแล  ในถนนคนเดิน

ร้านภูแล  อร่อย  อยู่ในพื้นที่ถนนคนเดิน

ออกจากภูแล  มานั่งดริ้งชิล ๆ ได้  ชมรำวงพื้นบ้าน  ฮาดี

รำวงพื้นบ้าน  ยังมีอยู่ที่เชียงราย

บรรยากาศถนนคนเดิน

ไอกรีมฉอต

ถนนคนเดิน  เชียงราย

จังหวัดท่าขี้เหล็ก  และแม่สาย

ร้านพหลโยธิน  เชียงราย

บรรยากาศดี อาหารอร่อย  เบียร์ถูก 555+

หาใช่คนอื่น คนไกล  หากจะพักที่กันต์เนย อพาร์ทเม้น  ก็ยินดีต้อนรับจร้า

คืนละ 400 บาท ไม่รวมอาหารเช้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 06:39:38 pm โดย GUNT@NERY » บันทึกการเข้า
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 04:59:51 pm »

เขยนครชัยศรี ... ส่งใจ๋ไปเน้อ 
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 05:00:53 pm »

ยินดีต้อนรับทุกท่านจร้า  red heart red heart red heart
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 05:02:13 pm »

น่าสนใจครับ... แต่วัน ไม่รู้จะที่ทำงานจะปิดหรือยังหละสิ

จบแล้วมาต่อ เชียงใหม่ไม๊ครับ 55 พอดีผมขึ้นไปพักบ้านที่นั้นเหมือนกัน
แต่ปลายปีนี้ ผมยังไม่ได้กำหนดวันขึ้นเลยหละครับ...   Cheesy
MR.PHON
ฝันไห้ไกลไปไห้ถึง
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 05:20:16 pm »

:)อันแล้ ตางเจียงฮายแอบชุ่มจัดงานหนานี่ ถ้ากำหนดการแน่นอนประกาศแหมเตื้อหนึ่งเน้อ lala
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:51:39 pm »

ไปโตยคนครับป๋านาย เดวรู้วันเมื่อไหร่แจ้งมาเรยนะครับ น้องโอโม่จะไปปล่อยควันดำที่เจียงฮายซะหน่อย  yes!!

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:24:07 am »

ยินดีครับ  ป๋าวิน   ป๋าพล  และอ้ายคำฟ้า  

เดี๋ยวคุยกันแปป  ครับ  
ว่าได้วันใหน  จะแจ้งอีกทีครับ  ใจอยากพาไปชมดอกซากุระที่อ่างขาง แต่ภูชี้ฟ้า  ก็ไม่น้อยหน้า  บรรยากาศดี  น่าถ่ายรุป  ร้านอาหารไร่บุญรอดก็ไม่น้อยหน้า  รอวันลงตัวแปปครับ  *-*
ส่วนตางเจียงใหม่  มีพ่อเลี้ยงฟ้า  อยู่แล้ว  สบายมากขานี้ถึงใหนถึงกัน  *-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 11:29:09 am โดย GUNT@NERY » บันทึกการเข้า
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:33:50 am »

ซุ่ม.... ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:47:20 am »

ป๋านาย งานนี้มีผ่าไฟแดงป่าว  bad smile bad smile bad smile
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 12:31:27 pm »

ยินดีครับ  ป๋าวิน   ป๋าพล  และอ้ายคำฟ้า  

ว่าได้วันใหน  จะแจ้งอีกทีครับ  ใจอยากพาไปชมดอกซากุระที่อ่างขาง แต่ภูชี้ฟ้า  ก็ไม่น้อยหน้า  บรรยากาศดี  น่าถ่ายรุป  ร้านอาหารไร่บุญรอดก็ไม่น้อยหน้า  รอวันลงตัวแปปครับ  *-*
ส่วนตางเจียงใหม่  มีพ่อเลี้ยงฟ้า  อยู่แล้ว  สบายมากขานี้ถึงใหนถึงกัน  *-*
ติดงานก้อจะไปเอ๊า ขอลงชื่อนอนยันคันแรกเรยป๋านาย ผมอยากโดนป๋านายอุ้มอ่ะครับ เรยต้องไป เอิ้กๆๆๆๆ

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
MR.PHON
ฝันไห้ไกลไปไห้ถึง
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 12:41:37 pm »

ติดงานก้อจะไปเอ๊า ขอลงชื่อนอนยันคันแรกเรยป๋านาย ผมอยากโดนป๋านายอุ้มอ่ะครับ เรยต้องไป เอิ้กๆๆๆๆ
  โหวตเลยครับป๋า Cheesy เลือกมาสัก 2-3 ที่ครับแล้วลงคะแนนเอาคะแนนในเวปนิแหละ อิๆ
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:49:06 am »

ป๋านาย งานนี้มีผ่าไฟแดงป่าว  bad smile bad smile bad smile

ไม่มีครับป๋าน้อต  เราเข้าป๋าชมดอยครับ
555
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:52:16 am »

ไม่มีครับป๋าน้อต  เราเข้าป๋าชมดอยครับ
555

ฝ่าได้น๊า แต่ป๋านายจะพาไปมอบตัว  haha haha haha
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:02:19 am »

น่าสนใจ ยังไม่ได้วางแผน เลย ปีใหม่นี้  แต่ถ้า เชียดๆ ไป จะ ตามหา นะจ๊ะ เพราะว่าน่าจะอยู่ แถวๆ เขาลูกใดลูกหนึ่งใน ภาคเหนือ  Wink Wink Wink Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:08:15 am »

น่าสนใจ ยังไม่ได้วางแผน เลย ปีใหม่นี้  แต่ถ้า เชียดๆ ไป จะ ตามหา นะจ๊ะ เพราะว่าน่าจะอยู่ แถวๆ เขาลูกใดลูกหนึ่งใน ภาคเหนือ  Wink Wink Wink Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ยินดีครับป๋าเก้ค 
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 12   ขึ้นบน
  พิมพ์