Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ ไทยยานยนต์ สุขขุมวิท ศูนย์บริการห่วยแตกสุดๆ  (อ่าน 12647 ครั้ง)
TAO-CASANOVA
Newbie
*

like: 0

เลิกกับน้องEvo มารักกับน้องPa

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 05:12:00 pm »

ขอตอบกลับนิดนึงครับทางศูนย์ไม่ได้แจ้งตามดังกล่าวครับเนื่องจากทางเราแจ้งว่าถ้าจะเช็คต้องขอเวลาตรวจเช็คทดสอบลองเปลี่ยนอะไหล่ทีละตัวครับเพราะถ้าเราเปลี่ยนไม่ถูกอะไหล่ที่เสียจริงอาการก็จะไม่หายและทางมอเตอร์ก็จะไม่รับเคลมครับทั้งนี้เพราะลูกค้าไม่มีเวลาให้กับทางศูนย์ครับซึ่งเราขอเวลาลูกค้าประมาณ ๒ วันแต่ลูกค้าไม่ทำเราไม่สามารถทำให้หายได้ทันทีเนื่องจากต้องมีการตรวจเช็คอย่างละเอียดครับและแถมลูกค้ายังแจ้งว่าทางศูนย์ปทุมธานีนัดไปปรับตั้งกับทางศูนย์อีก อนึ่งทางศูนย์ให้ขอสรุปลูกค้าไปแล้วว่ามี ๒ กรณีคือถ้าไม่เป็นที่เพลาก็เฟืองท้าย สรุปลูกค้าไม่ให้เวลาทำการตรวจเช็คจะรีบเอารถอย่างเดียวครับ
ไม่ใช่และครับอันนี้แก้ตัวมากกว่านะครับ ทางคุณพูดว่าไม่เคยเจออาการนี้ต้องขอไปศึกษาก่อนไม่ได้นัดผมด้วยว่าจะเอายังไง ให้เข้ามาอีกครั้งเมื่อไหร่และที่บอกว่าทาง ศูนย์อื่นนัดเค้านัดผมเพื่อจะตรวจสอบให้ แต่ทางคุณไม่มีอะที่จะดำเนินการแก้ไขให้ ที่ผมกลับไปหาคุณก็เพราะเพื่อมันมีปัญหาที่แก้ไม่จบจริงๆ ทางโชว์รูมคุณจะได้มีทางแก้ไขให้ได้ หรือเปลี่ยนคันใหม่ให้ ไม่ใช่ว่าผมไม่มีเวลาให้กับทางคุณ ทำไมไม่นัดมาล่ะว่าจะให้เอารถเข้ามาเช็ค แต่คุณกลับแจ้งว่า เอารถไปทำที่ไหนก็ได้ถ้าที่ไหนไม่ทำให้มาบอกได้เลย อย่างงี้ก็เท่ากับปัดความรับผิดชอบ สมมุติถ้าผมเอารถไปทำที่อื่นแล้วมันไม่จบจริงๆ ทางคุณจะเปลี่ยนรถให้ผมมั้ย คุณก็ต้องอ้างว่าไปทำที่อื่นมาแล้วมีปัญหา ไม่ได้ทำกับทางศูนย์คุณอีกผมพลาดเองน่าจะอัด vdo เอาไว้พอกันทีกับศูนย์ของคุณ ผมจะไม่เข้าอีกแน่นอน แบะจะไม่แนะนำคนอื่นต่อแน่นอน นึกถึงใจเค้าใจเราบ้าง ถ้าเป็นรถคุณเพิ่งออกมาเจออาการแบบนี้คุณ ยังจะนิ่งเฉยได้มั้ยเสียความรู้สึกแล้วรู้สึกอีก สรุปต้องให้ศูนย์อื่นที่เค้ามีความสามารถดำเนินการแก้ไขให้ แก้ไขกับแก้ตัวมันต่างกันนะ
เพิ่มเติมครับ เรื่อง ขอเวลา 2 วัน คุณพุดจริงๆใช่มั้ย วันนั้นผมไม่ได้ไปคนเดียวนะครับ  ผมได้อยากรุนแรงให้เกิดเรื่องราวใหญ่โต ไม่บริการแถมมาโทษลูกค้าว่าลูกค้าผิดอีก คุณบอกว่าขอหาข้อมูลก่อน สักสองสามวัน และ ไอ้ สองสามวัน นี่มันวันไหน กี่วันคุณก็ไม่นัดมา และคุณบอกว่าผมไม่ให้เวลา แล้วจะเอาเวลาไหนมาให้คุณ ก็คุณบอก สองสามวัน แต่ไม่รู้ว่า สองสามวันมันเป็นวันที่เท่าไหร่ วันอะไร เดือนอะไร ปีอะไร แล้วผมจะรู้มั้ยครับ บอกแค่ว่าเอาไปใช้ก่อนไม่เป็นอันตราย แค่เสียงมันรบกวนแค่นั้นเอง เอาไว้ 10000 กม ค่อยเข้ามาเช็คและ ถ่วงล้อ

ขอบคุณสำหรับความประทับใจในการบริการ และเข้ามาตอบคำถามของคุณนะครับ (ไทยยานยนต์ สุขุมวิท) ประทับใจจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2012, 05:30:42 pm โดย TAO191 » บันทึกการเข้า
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:33:37 pm »

ขอตอบกลับนิดนึงครับทางศูนย์ไม่ได้แจ้งตามดังกล่าวครับเนื่องจากทางเราแจ้งว่าถ้าจะเช็คต้องขอเวลาตรวจเช็คทดสอบลองเปลี่ยนอะไหล่ทีละตัวครับเพราะถ้าเราเปลี่ยนไม่ถูกอะไหล่ที่เสียจริงอาการก็จะไม่หายและทางมอเตอร์ก็จะไม่รับเคลมครับทั้งนี้เพราะลูกค้าไม่มีเวลาให้กับทางศูนย์ครับซึ่งเราขอเวลาลูกค้าประมาณ ๒ วันแต่ลูกค้าไม่ทำเราไม่สามารถทำให้หายได้ทันทีเนื่องจากต้องมีการตรวจเช็คอย่างละเอียดครับและแถมลูกค้ายังแจ้งว่าทางศูนย์ปทุมธานีนัดไปปรับตั้งกับทางศูนย์อีก อนึ่งทางศูนย์ให้ขอสรุปลูกค้าไปแล้วว่ามี ๒ กรณีคือถ้าไม่เป็นที่เพลาก็เฟืองท้าย สรุปลูกค้าไม่ให้เวลาทำการตรวจเช็คจะรีบเอารถอย่างเดียวครับ
วันนี้ เวลา 12:43:34 am คุณ Patcharee(อ้อย) ก็ได้เข้าบ้านหลังนี้มาแล้ว แต่ไม่ได้มาตอบคำถามเลย แปลกนะครับชื่อ Patcharee แต่มีหางเสียงครับ
ส่วนป๋า TAO191 ซึ่งยังไม่เข้าบ้านมา แต่หวังว่าได้รับ PM ที่ผมแนะนำไปนะครับ

ศูนย์นี้อีกแล้วเหรอเหอๆ ไม่ไหวๆ ไทยยานยนตืสุขุมวิท 87 แย่สม่ำเสมอ

Patcharee นี้น่าจะเป็นแค่เซลนะ นางคนนี้มั่วนิ่มมาก พอๆกับ ผจก ฝ่ายขายมันเลย

เอาใจช่วย จขกท ละกัน ยังไงก้ทำเรื่องร้องเรียนไปทางสาขาใหญ่ได้ครับ  

กรณผมโชคดีแค่เศษเงิน แต่ของ จขกท นี้พลาดพลั้งใหญ่หลวง สู้ๆนะครับ อย่างที่เม้นข้างบนว่า

ไม่มีใครอยากไปกล่าวร้ายศูนย์หรอก นอกจากมันห่วยจริง

แก้คำผิด
ผมก็ตามศูนย์นี้มาจากกรณีของป๋า pajerosportphitlok และคุณ Patcharee คนนี้เงียบไม่พูดอะไรเลย จนป๋าตอบกระทู้ครั้งสุดท้ายไป คนนี้ถึงมาตอบห่างจากป๋าอีก 10 วัน แล้วมาตอบตอนตีสาม คงหวังให้กระทู้ตกจากหน้าหลักโดยไม่มีคนอ่าน ล่าสุดที่เข้ามาก็ตอนตีหนึ่ง

ขอบคุณครับ ผมทำใจแล้วครับ รายละเอียดจริงๆเยอะมากครับ

เรามันแค่ลุกค้าตัวเล็กๆ คิดซะว่าด้วยผลกรรมที่เค้าทำไว้

"บางทีเค้าอาจจะประสบโชคร้ายขณะเปิดประตูเอารถเข้าบ้าน หรือเดินๆไปเคราะห์ร้ายฟาดใส่ก็เป็นได้"

Satu Satu Satu Satu Satu Satu Satu Satu Satu Satu
Patcharee
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 11:38:36 pm »

ขออนุญาตชี้แจ้งค่ะ คนที่ตอบโต้กับคุณหรือที่อยู่กับลูกค้าที่มีปัญหานะไม่ใช่อ้อย พอดีอ้อยเปิดมาเจอกระทู้นี้ จึงเปิดแล้วถือไปให้เจ้าหน้าที่ศูนย์ดู แล้วบังเอิญโทร.อ้อยดังจึงมารับโทร. และไม่ทราบว่าพี่ที่ศูนย์บริการได้ลงชี้แจ้งไป แล้วเวลาเขาเขียนอะไรไปมันก็เป็น ID ของอ้อยซึ่งไม่สามารถแก้ไขได้ ลูกค้าท่านนีี้อ้อยไม่รู้จัก จึงไปให้ฝ่ายบริการดูว่าเหตุใดทำไมลูกค้าจึงคอมเพนท์ คำพูดจึงลงท้ายด้วยครับ
-ที่มีคนบอกว่าอ้อยอ่านกระทู้แล้วตอบกลับตอนตี 1หรือตี3 มันผิดตรงไหนค่ะที่อ้อยเป็นคนนอนดึก
-ที่บอกว่าอ้อยเข้ามาอ่านแล้วทำไมไม่ตอบเพราะอ้อยคิดว่าเงียบไว้ดีกว่า
แต่ทำไมถึงต้องมีการว่ากันแรงด้วย ไม่เข้าใจและไม่เคยเจอผู้ชาย...ปากจัด

พอเถอะคุณภูวดล (เบนซ์) อ้อยขออโหสิ ตัวคุณและตัวอ้อยรู้ความจริงกันอยู่ว่าอะไรคืออะไร มีไรโทร.คุยกันดีกว่า อย่าใช้สื่อออนไลน์เป็นเครื่องมือเลย
mimzzz
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:02:25 pm »

อย่างอื่นผมไม่ได้ใส่ใจครับ เพราะต่างก็ไม่มีหลักฐานทั้งคู่

แต่อยากทราบว่า รถของคุณ TAO191 ตกลงปัญหาที่เกิดขึ้นเป็นเนื่องมาจากอะไรครับ
แล้วก็หากมีกรณีแบบนี้อีก ทางศูนย์จะจัดการอย่างไรครับให้ทิ้งรถไว้ 2-3 วัน หรือให้เอารถไปใช้ก่อน หรืออย่างไร

ไว้เป็นบรรทัดฐานของทางศูนย์คุณเอง และหากมีเพื่อนสมาชิคเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นจะได้ทราบว่าควรปฏิบัติตัวอย่างไรครับ
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:31:59 pm »

ผู้กองสาวโมเดล haha
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=P3nNng_A3O0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=P3nNng_A3O0</a>
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:18:03 pm »

อย่างอื่นผมไม่ได้ใส่ใจครับ เพราะต่างก็ไม่มีหลักฐานทั้งคู่

แต่อยากทราบว่า รถของคุณ TAO191 ตกลงปัญหาที่เกิดขึ้นเป็นเนื่องมาจากอะไรครับ
แล้วก็หากมีกรณีแบบนี้อีก ทางศูนย์จะจัดการอย่างไรครับให้ทิ้งรถไว้ 2-3 วัน หรือให้เอารถไปใช้ก่อน หรืออย่างไร

ไว้เป็นบรรทัดฐานของทางศูนย์คุณเอง และหากมีเพื่อนสมาชิคเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นจะได้ทราบว่าควรปฏิบัติตัวอย่างไรครับ
ปัญหาที่เกิดขึ้นกับรถ เกิดจากเพลาครับ ได้นำไปเข้าศูนย์อื่นเค้าดำเนินการปรับตั้งให้ครับไม่ต้องทิ้งรถไว้ครับ ขนาดไม่ได้ออกรถกับเค้าๆยังกล้าที่จะซ่อมให้ครับ
แต่กลับศูนย์ที่ออกรถกลับบอกว่าไม่กล้าซ่อมให้ อ้างว่าถ้าเปลี่ยนไม่ถูกอะไหร่ที่เสียจริง ทางมอเตอร์จะไม่รับเครม แต่ทำไมศูนย์อื่นเค้ากล้าเครม หรือดำเนินการซ่อมให้ได้ อันนี้อยากให้ปรับปรุงด้านบริการด้วยครับ ไม่อยากให้ใครต้องมาเกิดเหตุการณ์แบบี้อีก เรื่องนี้ผมไม่อยากใส่ใจและ แล้วก็ชาตินี้จะไม่เข้าไปใช้บริการศูนย์นี้อีก ใครที่คิดจะเข้าไปใช้บริการคิดให้ดีๆก่อนจะเข้าไปนะครับ
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:20:28 pm »

ผู้กองสาวโมเดล haha
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=P3nNng_A3O0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=P3nNng_A3O0</a>
โหดจริงๆคับ อยากให้เจอคนแบบนี้จริงๆ 55  good good good good
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:25:22 am »

ปัญหาที่เกิดขึ้นกับรถ เกิดจากเพลาครับ ได้นำไปเข้าศูนย์อื่นเค้าดำเนินการปรับตั้งให้ครับไม่ต้องทิ้งรถไว้ครับ ขนาดไม่ได้ออกรถกับเค้าๆยังกล้าที่จะซ่อมให้ครับ
แต่กลับศูนย์ที่ออกรถกลับบอกว่าไม่กล้าซ่อมให้ อ้างว่าถ้าเปลี่ยนไม่ถูกอะไหร่ที่เสียจริง ทางมอเตอร์จะไม่รับเครม แต่ทำไมศูนย์อื่นเค้ากล้าเครม หรือดำเนินการซ่อมให้ได้ อันนี้อยากให้ปรับปรุงด้านบริการด้วยครับ ไม่อยากให้ใครต้องมาเกิดเหตุการณ์แบบี้อีก เรื่องนี้ผมไม่อยากใส่ใจและ แล้วก็ชาตินี้จะไม่เข้าไปใช้บริการศูนย์นี้อีก ใครที่คิดจะเข้าไปใช้บริการคิดให้ดีๆก่อนจะเข้าไปนะครับ
ป๋า TAO191 เข้าแก้ไขปัญหาที่ศูนย์ไหน แชร์สมาชิกอื่นๆด้วยนะครับ จะได้แบ่งปันสิ่งดีๆ ส่วนเรื่องที่ไม่ดีก็ประกาศดังๆนะครับ ป๋าๆท่านอื่นจะได้ระวังตัว
สำหรับผมไม่เข้าแน่ๆ ศูนย์สุขุมวิท รามคำแหง นวมินทร์

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 05:58:15 pm »

ป๋า TAO191 เข้าแก้ไขปัญหาที่ศูนย์ไหน แชร์สมาชิกอื่นๆด้วยนะครับ จะได้แบ่งปันสิ่งดีๆ ส่วนเรื่องที่ไม่ดีก็ประกาศดังๆนะครับ ป๋าๆท่านอื่นจะได้ระวังตัว
สำหรับผมไม่เข้าแน่ๆ ศูนย์สุขุมวิท รามคำแหง นวมินทร์
นี่ครับป๋าซีกระทู้ที่ผมเคยโพสถามไว้ครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=10706.0
แก้ไขที่ศูนย์ปทุมครับ มิตซูปทุม กรุงเทพ2009 ครับผม ใช้เวลาประมาณ 1 ชม ครับในการเช็คและปรับตั้งครับ
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:41:01 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณป๋าทุกๆท่านมากๆครับ ที่ชี้แนะและคอยให้คำปรึกษา  และ เป็นกำลังใจครับ อย่างไรผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ คาดว่าอนาคตอาจจะต้องขอคำปรึกษาจากป๋าทุกๆท่านครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:43:50 pm »

นี่ครับป๋าซีกระทู้ที่ผมเคยโพสถามไว้ครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=10706.0
แก้ไขที่ศูนย์ปทุมครับ มิตซูปทุม กรุงเทพ2009 ครับผม ใช้เวลาประมาณ 1 ชม ครับในการเช็คและปรับตั้งครับ
    อ้างว่าถ้าเปลี่ยนไม่ถูกอะไหร่ที่เสียจริง ทางมอเตอร์จะไม่รับเครม
          ถ้าเป็นหัวหน้าช่างตอบ ผมแนะนำหลักการ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ   ลดตำแหน่งเป็นแค่เด็กฝึกงานก็พอ

Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:04:46 am »

ขออนุญาตชี้แจ้งค่ะ คนที่ตอบโต้กับคุณหรือที่อยู่กับลูกค้าที่มีปัญหานะไม่ใช่อ้อย พอดีอ้อยเปิดมาเจอกระทู้นี้ จึงเปิดแล้วถือไปให้เจ้าหน้าที่ศูนย์ดู แล้วบังเอิญโทร.อ้อยดังจึงมารับโทร. และไม่ทราบว่าพี่ที่ศูนย์บริการได้ลงชี้แจ้งไป แล้วเวลาเขาเขียนอะไรไปมันก็เป็น ID ของอ้อยซึ่งไม่สามารถแก้ไขได้ ลูกค้าท่านนีี้อ้อยไม่รู้จัก จึงไปให้ฝ่ายบริการดูว่าเหตุใดทำไมลูกค้าจึงคอมเพนท์ คำพูดจึงลงท้ายด้วยครับ
-ที่มีคนบอกว่าอ้อยอ่านกระทู้แล้วตอบกลับตอนตี 1หรือตี3 มันผิดตรงไหนค่ะที่อ้อยเป็นคนนอนดึก
-ที่บอกว่าอ้อยเข้ามาอ่านแล้วทำไมไม่ตอบเพราะอ้อยคิดว่าเงียบไว้ดีกว่า
แต่ทำไมถึงต้องมีการว่ากันแรงด้วย ไม่เข้าใจและไม่เคยเจอผู้ชาย...ปากจัด

พอเถอะคุณภูวดล (เบนซ์) อ้อยขออโหสิ ตัวคุณและตัวอ้อยรู้ความจริงกันอยู่ว่าอะไรคืออะไร มีไรโทร.คุยกันดีกว่า อย่าใช้สื่อออนไลน์เป็นเครื่องมือเลย
เท่าที่อ่านนะครับ คุรกำลังทะเลาะกับลูกค้า และไม่ผิดครับว่าคุณจะนอนเพลาไหน แต่รักษาสุขภาพด้วยนะครับฝนตกบ่อย ส่วนที่ว่าผู้ชายปากจัด นั้น ผมว่าเอาใจเขามาใส่ใจเราดีกว่า ติต่างนะคุณPatcharee ถ้ารถคันนั้นเป็นของคุณ คุณอาจจะเป็นมากกว่าหรือน้อยกว่าเจ้าของกระทู้ ฉนั้น ไม่เข้าใจและไม่เคยเจอผู้ชาย...ปากจัด เป็นอันตกไป หรือเทียบง่าย ผู้หญิงยังเรียกร้องขอสิทธิ์เทียบเท่าผู้ชาย ซึ่งตอนนี้ก็ได้รับแล้วตามรัฐธรรมนูญกำหนด ฉนั้นเจ้าของสิทธิ์เขาเรียกร้องบางคุณควรรับฟังนะ
ปา@ปราณ
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:28:24 am »

เรียน พนักงานศูนย์บริการ ว่างๆ อ่านบ้างนะน้อง
การบริหารคุณภาพโดยรวม (TQM : Total Quality Management)

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=wbj&month=07-12-2007&group=29&gblog=10
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:17:15 am »

ผู้ชายปากจัด.....ชอบคำนี้จัง ใครๆที่รู้จักผมเค้าก็พูดแบบนี้ แต่เค้าบอกว่า"ปากจัดมาก" Cheesy
ผมพรุสวาสคนข้ามถนนใต้สะพานลอย(จูงเด็กด้วย) ขุดถึงบรรพบุรุษเลย ร่วม 20 นาที มันส์มากๆๆๆ...

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์