Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 18   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะรับรถตรวจเช็คซะให้ดี มาเล่าสู่กันฟังครับ  (อ่าน 237283 ครั้ง)
ปาน้ำตาล
ปาน้ำตาล สาย 2 บางแวก
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:27:09 pm »

ขอบคุณครับสำหรับกะทู้ดีๆ  copy ไปเตรียมไว้แล้วครับ ยังงงอีกนิด ลมยางใช้เท่าใดครับ ของน้องปา รุ่นนี้
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:59:20 pm »

ขอบคุณครับสำหรับกะทู้ดีๆ  copy ไปเตรียมไว้แล้วครับ ยังงงอีกนิด ลมยางใช้เท่าใดครับ ของน้องปา รุ่นนี้

Smiley Smiley Smiley Smiley

ตอนออกรถ ทางศูนย์ จะเติมให้ประมาณ 40-45 PSI ใช้ไปสักเดือนให้ยางเข้าที่ ก็ค่อยลดลงครับ ให้เหลือประมาณ 35-38 PSI ครับ
ปรับตามความชอบของการขับขี่ครับผม
namorn
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 07:36:18 pm »

Smiley Smiley Smiley Smiley

ตอนออกรถ ทางศูนย์ จะเติมให้ประมาณ 40-45 PSI ใช้ไปสักเดือนให้ยางเข้าที่ ก็ค่อยลดลงครับ ให้เหลือประมาณ 35-38 PSI ครับ
ปรับตามความชอบของการขับขี่ครับผม

ยางเข้าที่อย่างเป็นอย่างไงครับ...ผมว่ารถที่ออกจอดทิ้งไว้ที่ลาด MMTH นานแล้วครับ....กว่าจะปล่อยออกมา
ศูนย์ก็บอกผมมากมาย...แต่ผมไม่เชื่อ...ผมให้ปล่อยลมเก่าออกหมดแล้วเติมลมไนโตรเจน 32 psi ทุกเส้น....เอามาลองดูความนุ่มก่อนครับ
TinRedLine
Newbie
*

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:39:31 pm »

ขอบคุณนะครับ พรุ่งนี้จะไปรับรถแล้ว ที่0บางแคร์ครับ
Full Member

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:11:17 pm »

lala lala lala lala lala lala lala

ดีใจกับป๋าๆๆ ทุกคนครับ ยังไงก็ตรวจเช็คกัน ด้วยครับผม
K.T.P.at PA
Newbie
*

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:41:45 am »

ขออนุญาติเพิ่มเติมเรื่องเลขไมล์นิดนะครับ
รถใหม่ผลิตจากโรงงาน จะส่งไปที่คลังเก็บเพื่อรอออเดอร์จากดีเลอร์
รถส่งถึงดีเลอร์โดยรถเทลเลอร์ ไม่ได้วิ่งมาเอง เลขไมล์ น่าจะอยู่ไม่เกิน 10-15 Km.
ถ้ารถเลขไมล์มากขอให้เดาไว้ก่อนว่ารถมีปัญหา โดนลูกค้าปฎิเสธการรับรถ ทำให้มีการวิ่ง
หรือดึงปล่อยรถกันเองระหว่างสาขาของดีเลอร์เอง เพราะต้องขับรถคันนั้นๆไป-มาระหว่างสาขา
รถใหม่ลงจากเทลเลอร์ ส่งให้ลูกค้าเลยครับ เดี๋ยวนี้พวกพ่นกันสนิม เคลือบสี ติดฟิล์ม ติดอุปกรณ์ตกแต่ง
เขาให้ร้านมาทำที่ศูนย์กันแล้ว... extreme sexy girl

มีเหตุมีผลครับ.... ยอดเยี่ยม

PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:40:56 pm »

เป็นสมาชิกมาสองเดือนนิดๆ พึ่งจะได้ใช้กระทู้นี้จริงๆซะที
พรุ่งนี้ล่ะเว้ยเฮ้ย ... เดี๋ยวจะเอาขบวนกลองยาวนำหน้ารถตอนออกจากศูนย์เลยครับ 55555

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 03:53:47 pm »

เป็นสมาชิกมาสองเดือนนิดๆ พึ่งจะได้ใช้กระทู้นี้จริงๆซะที
พรุ่งนี้ล่ะเว้ยเฮ้ย ... เดี๋ยวจะเอาขบวนกลองยาวนำหน้ารถตอนออกจากศูนย์เลยครับ 55555

red heart red heart red heart like like like red heart red heart red heart
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #98 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 05:06:14 pm »

red heart red heart red heart like like like red heart red heart red heart
ตอนเเรกนึกว่าป๋าชื่อเเน๊ก ซะอีกครับ
ขออนุญาตเดาว่าเป็น ผบ. สูงสุดสองคนของป๋าเเน่เลย น้องเเน็ก น้องนาย
เดี๋ยวอาจจะหาสายจัดการตามสเต็ปไอพ็อตนาโนป๋าซะหน่อย 555

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Falcon
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #99 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:46:05 am »

ถามทุกท่านครับ Sale ชอบอ้างว่า เค้าต้องไปขับรถมาจากโรงงานเอง เพื่อให้ได้รถเร็ว เพราะรถขนไม่มี
แบบนี้ประเด็น 50Km มีอะไรน่าห่วงไหมครับ 
jkatech
Newbie
*

like: 3

Our time is limited

« ตอบ #100 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:14:37 pm »

ตอนรับรถ ชัก List ขึ้นมาเช็ค เซลล์ถาม พี่เอามาจากไหน (ก็อ้างว่าทำเอง แต่ที่แท้เอามาจากป๋าๆรุ่นพี่นี่ล่ะครับ) จะขอถ่ายรูปเป็นที่ระลึก ไม่สนใจ
ความเรียบร้อยของรถสำคัญกว่า จนสุดท้ายก็ได้ความสบายใจมาระดับนึง
รถคันเป็นล้าน ขอพิถีพิถันหน่อยเต๊อะ

...ปาดีดั๊บ...
Full Member

« ตอบ #101 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 12:21:49 pm »

ถามทุกท่านครับ Sale ชอบอ้างว่า เค้าต้องไปขับรถมาจากโรงงานเอง เพื่อให้ได้รถเร็ว เพราะรถขนไม่มี
แบบนี้ประเด็น 50Km มีอะไรน่าห่วงไหมครับ 

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

มีครับ เราจะมั่นใจได้ไงครับว่าเซลล์ ขับรถออกมาจากโรงงานจริง ไม่ใช่รถ Test ครับ ถ้าไม่ชัวร์ อย่าครับ โดนกันมาเยอะแล้วครับ
ปกติ รถออกมาจากโรงงาน จะมีการทดลองขับ ความจริงก็ไม่น่าจะเกิน 20 Km ซะด้วยซ้ำครับ แต่ผมได้สอบถามไปยังเพื่อนที่อยู่
แหลมบัง ก็ได้ความว่ารถบางคันมีการ ทดลองขับเกินจาก 20 Km เนื่องจากต้องมีการปรับจูน ให้ผ่านมาตฐาน แต่ก็ไม่ควรจะเกิน 50 km
ครับ

รถที่เลขไมลล์ เกิน 50 km เป็นรถที่อาจถูกใช้งานบ้างแล้ว เช่น รถให้ลูกค้า test บางคันเจอ 200km ยังไม่นับตำหนิเป็นของแถมนะครับ
ผมแนะนำว่า ถ้าเกิน 50 km ก็ลองสอบถามเซลล์ดูครับ ตรวจสอบให้ละเอียด จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลังครับ
Full Member

« ตอบ #102 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 12:23:37 pm »

ตอนรับรถ ชัก List ขึ้นมาเช็ค เซลล์ถาม พี่เอามาจากไหน (ก็อ้างว่าทำเอง แต่ที่แท้เอามาจากป๋าๆรุ่นพี่นี่ล่ะครับ) จะขอถ่ายรูปเป็นที่ระลึก ไม่สนใจ
ความเรียบร้อยของรถสำคัญกว่า จนสุดท้ายก็ได้ความสบายใจมาระดับนึง
รถคันเป็นล้าน ขอพิถีพิถันหน่อยเต๊อะ

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ดีใจด้วยครับผม
Falcon
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #103 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:07:04 pm »

มีครับ เราจะมั่นใจได้ไงครับว่าเซลล์ ขับรถออกมาจากโรงงานจริง ไม่ใช่รถ Test ครับ ถ้าไม่ชัวร์ อย่าครับ โดนกันมาเยอะแล้วครับ
ปกติ รถออกมาจากโรงงาน จะมีการทดลองขับ ความจริงก็ไม่น่าจะเกิน 20 Km ซะด้วยซ้ำครับ แต่ผมได้สอบถามไปยังเพื่อนที่อยู่
แหลมบัง ก็ได้ความว่ารถบางคันมีการ ทดลองขับเกินจาก 20 Km เนื่องจากต้องมีการปรับจูน ให้ผ่านมาตฐาน แต่ก็ไม่ควรจะเกิน 50 km
ครับ

รถที่เลขไมลล์ เกิน 50 km เป็นรถที่อาจถูกใช้งานบ้างแล้ว เช่น รถให้ลูกค้า test บางคันเจอ 200km ยังไม่นับตำหนิเป็นของแถมนะครับ
ผมแนะนำว่า ถ้าเกิน 50 km ก็ลองสอบถามเซลล์ดูครับ ตรวจสอบให้ละเอียด จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลังครับ

อืมม งั้นแสดงว่าไม่มีจริงที่ sale ขับรถจากแหลมฉบังเข้ากรุงเทพฯ เพื่อให้ได้รถเร็วขึ้น เพราะรถลากไม่มี ถูกต้องไหมครับ  Undecided ตอนนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ จองตั้งแต่หลังงานมอเตอร์โชว์ได้สักวันสองวัน เค้าบอกว่าคนจองในงานยังได้ไม่ครบ ...  Cry
Full Member

« ตอบ #104 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 11:18:49 pm »

ครับ

อืมม งั้นแสดงว่าไม่มีจริงที่ sale ขับรถจากแหลมฉบังเข้ากรุงเทพฯ เพื่อให้ได้รถเร็วขึ้น เพราะรถลากไม่มี ถูกต้องไหมครับ  Undecided ตอนนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ จองตั้งแต่หลังงานมอเตอร์โชว์ได้สักวันสองวัน เค้าบอกว่าคนจองในงานยังได้ไม่ครบ ...  Cry

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ใจเย็นๆๆ นะครับป๋า ช้าๆๆมักจะได้ของดีครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 18   ขึ้นบน
  พิมพ์