Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะรับรถตรวจเช็คซะให้ดี มาเล่าสู่กันฟังครับ  (อ่าน 237282 ครั้ง)
george
Jr. Member
**

like: 4

หนุ่มหน้ามนคนอีสานเด้อพี่น้อง

« ตอบ #135 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:31:58 am »

สนใจน้องปาค่ะ แต่ยังไม่มีเซลล์ศูนย์แถวกรุงเทพที่น่าสนแนะนำได้นะคะ  Nu_Ging  """ ขอบคุณค่ะ like
แนะนำ 0 วิภาวดีจร้าาาลองติดต่อดูครับ..Sale ชื่อพี่อร ครับ..บริการดีครับ ของแถวก็น่าสนใจ แต่พี่แกอาจจะพูดแบบไม่มีหางเสียงหน่อยนะครับ..

ผมก็เพิ่งไปจองกับคุณอร ที่ศูนย์วิภา มาเหมือนกันครับ   good good
คุณออน นัดป๋ารับรถเดือนไหนครับ..และป๋าจองรุ่นไนไว้ครับ...ผมชื่อจอร์จนะครับลองถามคุณออนได้ ส่วนป๋าชื่อไรครับ..ยินดีที่ได้รู้จักและรับน้องปาที่เดียวกันครับ

ชีวิตเรา เราจูงเอง...
noople7
Full Member

like: 68

« ตอบ #136 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:13:21 am »

เมื่อวานไปจ่ายเงินดาว์วเปิ้ลเป็นคนเดินเรื่องเกี่ยวกับการจ่ายเงิน ส่วนรองผบ ปริ้นรายการเช็ครถป้ายแดงไปตรวจทุกรายการตามแบบฟอร์ม
รองผบ บอกว่าละเอียดดีมากเลยหลายจุดที่ไม่รู้ก็ถามจากเซล์ล+ช่าง ขอถามนะค่ะระบบรักษาความปลอดภัยของป๋านานไหมถึงร้องเตือน ของเปิ้ล10วิค่ะ
บอกช่างว่าอยากให้ร้องเลยช่างบอกว่าทำไม่ได้ระบบตั้งมาแบบนี้ทดลองโดยการใช้กุญแจดอกอื่นเปิดจนขึ้นไปนั่งและปิดประตูแล้วมันถึงร้องเตือนแล้วอย่างนี้จะปลอดภัยไหมค่ะ
peam
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #137 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 10:01:58 pm »

สวัสดีครับ ผมขอฝากตัวด้วยเป็นสมาชิกใหม่ วันนี้ขอเข้ามาคุยแล้วก็บ่นเท่านั้นครับ  เพิ่งไปรับรถมาได้สัก2อาทิตย์โชว์รูมแถวสวนลุม รถสวยมากระบบต่างๆก็ดีมากคิดไม่ถึงว่าบางระบบก็มีมาให้ด้วยเช่นถ้าปิดประตูไม่สนิทนอกจากจะโชว์ไฟแดงขึ้นแล้ว  ถ้าหากเราขับออกไปมันจะร้องเตือนด้วย (แหะๆหรือผมอาจจะเชยก็ได้ที่เพิ่งจะรู้  รถคันเก่าก็เกือบ 15ปีแล้ว)  ก็ต้องบอกว่ารถนะถูกใจที่เลือกไม่ผิด  แต่ที่ทำให้หงุดหงิดใจตั้งแต่รับรถจนถึงวันนี้ก็เพราะก่อนจะไปก็หาโหลดจากในเวปแหละว่าจะต้องตรวจเช็คอะไรบ้าง  ก็มีหลายข้อเยอะแยะไปหมดที่พอรู้บ้างและที่ยังนึกไม่ถึงก็หลายข้อสรุปว่าเตรียมกระดาษทำรายการ check list เลย(ขอพริ้นท์ของท่านผู้กรุณามา)  ตอนไปตรวจรถก็เห็นรถเราจอดอยู่ชิดกำแพงด้านหนึ่งอยู่ชิดมากเดินได้แต่ก้มมองไม่สะดวกและจอดอยู่ในร่มเงามองไม่ถนัด  จะให้เซลส์เลื่อนออกมาก็ติดรถคันอื่น  ก็ไม่เป็นไรเราก็ดูก็ตรวจของเราไปเซลส์ก็เริ่มแซวเราว่า" โอ้โห ตรวจอย่านี้เลยหรือ" ตรวจหมดทุกอย่างก็เรียบร้อยดี  แต่เออะเห็นแวบๆที่คิ้วกันชนตรงข้างประตูด้านซ้ายมีรอยครูดของของแข็งอยู่2ขีดยาวประมาณ1.5ซม.กับ.05ซม.กว้างปนะมาณ1มิล สีหลุดออกไปเห็นยางดำๆ  ถึงเข้าใจว่าทำไมเขาถึงเอารถจอดเบียดกำแพงและให้อยู่ในเงา  ก็บอกเซลส์ว่ารถมีรอยนะ  เซลส์ก็แก้เกี้ยวเอายาขัดมาขัดแต่ก็เหมือนเดิม(จะหายได้ยังไงสีมันหลุดไปแล้ว)  แล้วบอก"โอ๊ยนิดหน่อยเดียวซ่อมให้"  ไอ้เราก็แหมเริ่มเสียความรู้สึกแต่ก็มองเห็นว่าโดนที่ยางกันกระแทกตัวถังไม่ยุบ  เอ..แล้วจะเอายังไงดี  เซลส์ก็เร่งให้เราเซนต์รับรถบอก"เดี๋ยวซ่อมให้  มาเช็ค1000กม.ซ่อมวันเดียวได้ศูนย์สีของเขามีเองเลย"  ผมก็ขอไม่รับขอเปลี่ยนคัน  เซลส์บอก"ไม่ได้รถไม่มี เอกสารก็ทำแล้วด้วย  แถมบอกโอ๊ยนิดเดียวตัวถังไม่บุบนี่"(อ้าว ..รู้ปัญหาก่อนแล้วนี่แกล้งหมกเม็ด) "นี่ มีพี่ตรวจรถนานที่สุด คนอื่นเขารับไปเรียบร้อยนานแล้วไม่ตรวจละเอียดเท่านี้"(ว่ากระทบ(แ_กดัน)เราอีก)  ถ้าไม่รับก็ต้องรอคิวใหม่(ขู่เราเข้าให้แล้ว)  แล้วหลังจากตบหัวเราเสร็จก็ลูบหลังว่าเดี๋ยวจะซ่อมให้เรียบร้อยปัญหานิดเดียวเอง  แล้วไม่รู้รถใหม่จะได้เมื่อไหร่  เราก็คิดในใจว่าเงินข้าพเจ้าก็จ่ายมัน ไม่ขาดสักบาท ถ้าขาดคงไม่ให้ถอยรถออกไปแน่  แล้วไอ้ที่จะซ่อมให้ก็ไม่รู้ว่าสีจะทำได้มาตราฐานโรงงานไหมหรือถีบๆออกมา  ใช้ไปสักปีสีก็ด่าง  หรือถ้าไม่รับรถรอคันใหม่ก็ไม่รู้ว่าไอ้คันที่ได้มาจะเป็นคันที่ซ่อมสีของลูกค้่ารายอื่นหรือไม่  ซ้ำยังต้องโดนดองคิวแน่ๆ  แล้วถ้าไม่เอาจะถอนเงินมัดจำได้ไหม  สรุปคือ " จำใจ" รับ ไม่ใช่ทำใจนะครับตอนเช็ดรถมันหงุดหงิดหัวใจทุกที  ตอนนี้พอขับไปครบ 1000กม. เอาไปเช็คสภาพแล้วก็จะไปซ่อมสีตามที่ตกลงไว้ เซลส์มันบอก "โอ๊ย..รถมันเอาไว้ขับนะพี่ไม่ได้เอาไว้จอด  รอยแค่นี้ขับไปเดี๋ยวก็มีมากกว่านี้  ไม่ต้องทำหรอกเอาสีไปแต้มเอาแล้วกันแล้วก็ล้วงหยิบขวดกระทิงแดงที่มีของเหลวอยู่ในขวดนิดหน่อยมาส่งให้"  ผมพูดไม่ออกเอาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2012, 10:05:07 pm โดย peam » บันทึกการเข้า
prasan.p
Newbie
*

« ตอบ #138 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:41:09 am »

ถึงเวลากลัวลืมจริงๆ
ปา น้องใหม่ขอรายงานตัวคับ joob
jocky
Newbie
*

« ตอบ #139 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:16:01 pm »

สาธุ ขอบคุณครับ กำลังจะไปรับรถต้นเดือนหน้าแล้ว
butkhot2312
Newbie
*

« ตอบ #140 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 08:58:31 pm »

สาธุ สาธุ   สวัสดีครับผมพึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่   ได้อ่านแนวทางและคำแนะนำของหลายๆท่านแล้ว  ละเอียดดีมากครับ  พรุ่งนี่จะไปรับรถ  ขออนุญาตพิมพ์รายการตรวจสอบไปตรวจเช็ค รถ ต้องรอบคอบมั๊กๆๆซะแล้วววว  ครับ yes!!
mint junk
Jr. Member
**

like: 9

PJS ID.NO.2130

« ตอบ #141 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 10:27:28 pm »

สนใจน้องปาค่ะ แต่ยังไม่มีเซลล์ศูนย์แถวกรุงเทพที่น่าสนแนะนำได้นะคะ  Nu_Ging  """ ขอบคุณค่ะ like
แนะนำ 0 วิภาวดีจร้าาาลองติดต่อดูครับ..Sale ชื่อพี่อร ครับ..บริการดีครับ ของแถวก็น่าสนใจ แต่พี่แกอาจจะพูดแบบไม่มีหางเสียงหน่อยนะครับ..

ผมก็เพิ่งไปจองกับคุณอร ที่ศูนย์วิภา มาเหมือนกันครับ   good good
คุณออน นัดป๋ารับรถเดือนไหนครับ..และป๋าจองรุ่นไนไว้ครับ...ผมชื่อจอร์จนะครับลองถามคุณออนได้ ส่วนป๋าชื่อไรครับ..ยินดีที่ได้รู้จักและรับน้องปาที่เดียวกันครับ
victory ไม่ทราบว่าป๋า.จองรถไว้ตั้งเเต่วันไหนกันบ้างครับของ 0 วิภาวดีอ่ะ  shame . เซลล์ของผม(ไม่ขอเอ่ยนาม)เค้าไม่สามารถเเจ้งคิวให้อ่ะครับ..เพราะกลัวลูกค้าเสียความรู้สึก..เละตัวเซลล์
เองจะพลอยบาปไปด้วยจึงไม่สามารถการันตีวันรับรถที่แน่นอนให้ได้ big smile เมื่อผมลองเข้าไปที่กระทู้รอปาเเล้ว ผมจึงต้องปลงบ้าง..เพราะยังมีป๋าๆหลายท่านที่ยังไม่ได้รับรถทั้งที่จอง
นานกว่าเราอีกครับ bad smile เเต่เมื่อวานนี้ 29/6/2012 ทางเซลล์เเจ้งมาว่ามีรถ 2.5 GT 2W สีเทาดำจะเอาหรือเปล่า(แต่ผมจองสีดำไว้)ผบ.ปฏิเสธทันที่เพราะว่าไม่ชอบก็เลยเเห้ว shame .
เลยครับ
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #142 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 03:54:49 pm »

สวัสดีครับ ผมขอฝากตัวด้วยเป็นสมาชิกใหม่ วันนี้ขอเข้ามาคุยแล้วก็บ่นเท่านั้นครับ  เพิ่งไปรับรถมาได้สัก2อาทิตย์โชว์รูมแถวสวนลุม รถสวยมากระบบต่างๆก็ดีมากคิดไม่ถึงว่าบางระบบก็มีมาให้ด้วยเช่นถ้าปิดประตูไม่สนิทนอกจากจะโชว์ไฟแดงขึ้นแล้ว  ถ้าหากเราขับออกไปมันจะร้องเตือนด้วย (แหะๆหรือผมอาจจะเชยก็ได้ที่เพิ่งจะรู้  รถคันเก่าก็เกือบ 15ปีแล้ว)  ก็ต้องบอกว่ารถนะถูกใจที่เลือกไม่ผิด  แต่ที่ทำให้หงุดหงิดใจตั้งแต่รับรถจนถึงวันนี้ก็เพราะก่อนจะไปก็หาโหลดจากในเวปแหละว่าจะต้องตรวจเช็คอะไรบ้าง  ก็มีหลายข้อเยอะแยะไปหมดที่พอรู้บ้างและที่ยังนึกไม่ถึงก็หลายข้อสรุปว่าเตรียมกระดาษทำรายการ check list เลย(ขอพริ้นท์ของท่านผู้กรุณามา)  ตอนไปตรวจรถก็เห็นรถเราจอดอยู่ชิดกำแพงด้านหนึ่งอยู่ชิดมากเดินได้แต่ก้มมองไม่สะดวกและจอดอยู่ในร่มเงามองไม่ถนัด  จะให้เซลส์เลื่อนออกมาก็ติดรถคันอื่น  ก็ไม่เป็นไรเราก็ดูก็ตรวจของเราไปเซลส์ก็เริ่มแซวเราว่า" โอ้โห ตรวจอย่านี้เลยหรือ" ตรวจหมดทุกอย่างก็เรียบร้อยดี  แต่เออะเห็นแวบๆที่คิ้วกันชนตรงข้างประตูด้านซ้ายมีรอยครูดของของแข็งอยู่2ขีดยาวประมาณ1.5ซม.กับ.05ซม.กว้างปนะมาณ1มิล สีหลุดออกไปเห็นยางดำๆ  ถึงเข้าใจว่าทำไมเขาถึงเอารถจอดเบียดกำแพงและให้อยู่ในเงา  ก็บอกเซลส์ว่ารถมีรอยนะ  เซลส์ก็แก้เกี้ยวเอายาขัดมาขัดแต่ก็เหมือนเดิม(จะหายได้ยังไงสีมันหลุดไปแล้ว)  แล้วบอก"โอ๊ยนิดหน่อยเดียวซ่อมให้"  ไอ้เราก็แหมเริ่มเสียความรู้สึกแต่ก็มองเห็นว่าโดนที่ยางกันกระแทกตัวถังไม่ยุบ  เอ..แล้วจะเอายังไงดี  เซลส์ก็เร่งให้เราเซนต์รับรถบอก"เดี๋ยวซ่อมให้  มาเช็ค1000กม.ซ่อมวันเดียวได้ศูนย์สีของเขามีเองเลย"  ผมก็ขอไม่รับขอเปลี่ยนคัน  เซลส์บอก"ไม่ได้รถไม่มี เอกสารก็ทำแล้วด้วย  แถมบอกโอ๊ยนิดเดียวตัวถังไม่บุบนี่"(อ้าว ..รู้ปัญหาก่อนแล้วนี่แกล้งหมกเม็ด) "นี่ มีพี่ตรวจรถนานที่สุด คนอื่นเขารับไปเรียบร้อยนานแล้วไม่ตรวจละเอียดเท่านี้"(ว่ากระทบ(แ_กดัน)เราอีก)  ถ้าไม่รับก็ต้องรอคิวใหม่(ขู่เราเข้าให้แล้ว)  แล้วหลังจากตบหัวเราเสร็จก็ลูบหลังว่าเดี๋ยวจะซ่อมให้เรียบร้อยปัญหานิดเดียวเอง  แล้วไม่รู้รถใหม่จะได้เมื่อไหร่  เราก็คิดในใจว่าเงินข้าพเจ้าก็จ่ายมัน ไม่ขาดสักบาท ถ้าขาดคงไม่ให้ถอยรถออกไปแน่  แล้วไอ้ที่จะซ่อมให้ก็ไม่รู้ว่าสีจะทำได้มาตราฐานโรงงานไหมหรือถีบๆออกมา  ใช้ไปสักปีสีก็ด่าง  หรือถ้าไม่รับรถรอคันใหม่ก็ไม่รู้ว่าไอ้คันที่ได้มาจะเป็นคันที่ซ่อมสีของลูกค้่ารายอื่นหรือไม่  ซ้ำยังต้องโดนดองคิวแน่ๆ  แล้วถ้าไม่เอาจะถอนเงินมัดจำได้ไหม  สรุปคือ " จำใจ" รับ ไม่ใช่ทำใจนะครับตอนเช็ดรถมันหงุดหงิดหัวใจทุกที  ตอนนี้พอขับไปครบ 1000กม. เอาไปเช็คสภาพแล้วก็จะไปซ่อมสีตามที่ตกลงไว้ เซลส์มันบอก "โอ๊ย..รถมันเอาไว้ขับนะพี่ไม่ได้เอาไว้จอด  รอยแค่นี้ขับไปเดี๋ยวก็มีมากกว่านี้  ไม่ต้องทำหรอกเอาสีไปแต้มเอาแล้วกันแล้วก็ล้วงหยิบขวดกระทิงแดงที่มีของเหลวอยู่ในขวดนิดหน่อยมาส่งให้"  ผมพูดไม่ออกเอาเลย

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink

เป็นอีก 1 อุทาหรณ์ เลยครับ ยังไงก็ฝากสมาชิกท่านใหม่ๆๆ ที่กำลังจะไปรับรถ ให้ตรวจรับให้ดี อย่ารีบร้อนครับ เพราะถ้าเราเซ็นรับรถไปแล้ว ทุกอย่างต่อจากนี้ นั้นคือเราต้องจัดการเอง ผมแนะนำว่า หากเจอจุดบกพร่องเล็กๆๆน้อยๆๆ ที่พอรับได้ ให้ต่อรองขอลดราคา อย่างน้อย ได้อะไรมาบ้างก็ยังดีครับ
jocky
Newbie
*

« ตอบ #143 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 01:01:25 pm »

กำลังจะไปรับรถพรุ่งนี้แล้วครับ  ขอบคุณทุกคำแนะนำ
ZentrinO
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #144 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:06:52 am »

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับป๋า ๆ ทุก ๆ ท่าน ผมจะไปรับรถวันที่ 29 เดือนนี้แล้ว จะได้ติด List ตรวจสอบไปด้วยครับผม

MOOMOO
Newbie
*

« ตอบ #145 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:06:04 pm »

ขอบคุณนะครับ  เพิ่งจองไปครับ แต่จะได้รถแล้ว  ผมจ่าย แต่ท่าน ผบ. ใช้ครับ
แล้ววันรับรถจะมารายงานให้ทราบนะครับ
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #146 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 06:32:11 pm »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ยินดีกับทุกๆๆ ท่านครับ ยังไงก็อย่าลืมตรวจสอบ กันนะครับ
rickty
Newbie
*

« ตอบ #147 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:06:43 pm »

เพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เลย ขอเข้ามาเก็บข้อมูลก่อน ปาสีเทา จองไปวันพฤหัส ได้ พฤหัสหน้าเลย รออาทิตย์เดียว
bigple
Newbie
*

« ตอบ #148 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 04:58:59 pm »

กำลังจะไปรับรถวันพรุ่งนี้ละคร้าบ
ไม่รู้ว่ารถจะเป็นไงบ้าง ผมเอาแบบไม่ต้องรออ่ะครับ
มีรถอยู่ในสต๊อกพอดี เซลบอกถ้าไม่อยากรอก้อเอาสีนี้ไปเลย
ผบ. บอกโอเค รีบเอาก้อเพราะ คัเก่าผมเอาไปชนมา ขับไม่ได้เลย
แต่ก้อจะพยายามตรวจสอบให้ละเอียดที่สุด เลยได้ชวนเพื่อนรักไปรับรถ้วยกัน
พร้อมทั้งปริ้น แบบฟอร์มไปด้วย 2 ใบจะได้ช่วยกัน
อ่านๆไปก้อกลัวครับ ลุ้นมากๆเลยครับ
ได้ผลอย่างไรจะมารายงาน ให้ป๋าๆฟังนะครับ
bigple
Newbie
*

« ตอบ #149 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 06:09:38 pm »

รับมาละครับน้องปา สีดำ 2500 GT
ตรวจรับเรียบร้อยมีเคลม1จุด สวิทครูซ คอนโทรล
มีรอยลึกทีเดียว น้องเซลล์บอกดีนะที่พี่เห็น ไม่งั้นเคลมยากแน่เลย
พอดีอะไหล่มะมี ก้อรอสิคร้าบ มาเมื่อไหร่จะตามให้ไปเปลี่ยน
จุดอื่นก้อสมบูรณ์ดีครับ ไมล์ 9 กิโลเองครับ ขับมาประทับใจมากครับ
โดยเฉพาะ เครื่องเสียง สวดยวดมากครับ
เย็นนี้เลยมีโปรแกรมไปข้างนอกหน่อย พา ผบ. และ รอง ผบ.  นั่งรถเล่นครับ
ได้เป็นสมาชิค สมบูร์ณแบบละครับ ฝากตัวด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18   ขึ้นบน
  พิมพ์