Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 18   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะรับรถตรวจเช็คซะให้ดี มาเล่าสู่กันฟังครับ  (อ่าน 237342 ครั้ง)
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 03:33:52 pm »

ขอบคุณมากครับ เข้าเก็บข้อมูลก่อนรับรถ ธันวา 54 ครับ yes!! สาธุ

ยินดีด้วยจร้า
tainaka
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:51:30 pm »

รับรถเมื่อ9/9/2011ตรวจเช็คทุกอย่างไม่มีปัญหาคะ แต่ ณ วันนี้ ยังไม่ได้ประกันชั้น1คะ โทรไปถามเซลล์เรื่อย ๆ เซลล์บอกว่าจะตามให้จนวันที่25/11/11 เซลล์โทร กลับมาแล้วคะเรื่องตกหล่นคะจะดำเนินการให้แล้วจะแจ้งให้ทราบ โอ้แม่เจ้า งงค่ะตกหล่น 
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:18:34 pm »

รับรถเมื่อ9/9/2011ตรวจเช็คทุกอย่างไม่มีปัญหาคะ แต่ ณ วันนี้ ยังไม่ได้ประกันชั้น1คะ โทรไปถามเซลล์เรื่อย ๆ เซลล์บอกว่าจะตามให้จนวันที่25/11/11 เซลล์โทร กลับมาแล้วคะเรื่องตกหล่นคะจะดำเนินการให้แล้วจะแจ้งให้ทราบ โอ้แม่เจ้า งงค่ะตกหล่น 

สองเดือนกว่ายังไม่ได้ประกัน???!!! โอ้วแม่จ้าววววว ทำไมมันนานอย่างนั้นหละครับ
tainaka
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 10:06:02 pm »

@thekop07  คะเซลล์บอกว่าตกหล่นกำลังดำเนินการให้ค่ะ แล้วเพื่อน ๆ ได้ประกันชั้น1 กันตอนไหนค่ะ อ้อ รบกวนถามนะคะคือตอนซื้อรถ แจ้งทางศูนย์ว่าเรื่องทะเบียน ขอให้ไม่มีเลข 2 รวมแล้วได้9หรือ5 (ออกรถหลายคันแล้วคะไม่เคยคิดแต่พอคันนี้มีคนทักเลย บ้าจี้ตามซะหน่อย อิอิ)ทางศูนย์บอกว่าเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม 1500 บาท (ด้วยความงกของดิฉัน) เลยขอทำเรื่องขอทะเบียนเอง(เสียดายตังส์ haha) ไปติดต่อขนส่งจังหวัดในเดือนนั้นจังหวัดมีการประมูลทะเบียน เลยไม่เปิดรับจอง และขนส่งบอกว่าเวลาจองต้องมีเอกสารของรถซึ่งศุนย์ต้องมีให้เราเลยรอ คะ 45วันเมื่อได้เอกสารค่อยไปยื่นเรื่อง แต่ณ วันนี้ยังไม่มีเวลาไปดำเนินการค่ะ เลยอยากเรียนถาม เพื่อน ๆ คะ ว่าถ้ายังไม่ทำอะไร ปล่อยไว้ พอเราไปทำทะเบียนเสียเงินภาษี จะโดนปรับไหมค่ะ ขอบคุณนะคะ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 10:10:51 pm »

ศรีเมืองประกันภัย บ.แถมให้ทุกคันอยู่แล้ว  ต้องแจ้งตั้งแต่วันที่ออกรถเลย ซิ    มีลืมแจ้งได้ไง   

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 12:19:37 am »

@thekop07  คะเซลล์บอกว่าตกหล่นกำลังดำเนินการให้ค่ะ แล้วเพื่อน ๆ ได้ประกันชั้น1 กันตอนไหนค่ะ อ้อ รบกวนถามนะคะคือตอนซื้อรถ แจ้งทางศูนย์ว่าเรื่องทะเบียน ขอให้ไม่มีเลข 2 รวมแล้วได้9หรือ5 (ออกรถหลายคันแล้วคะไม่เคยคิดแต่พอคันนี้มีคนทักเลย บ้าจี้ตามซะหน่อย อิอิ)ทางศูนย์บอกว่าเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม 1500 บาท (ด้วยความงกของดิฉัน) เลยขอทำเรื่องขอทะเบียนเอง(เสียดายตังส์ haha) ไปติดต่อขนส่งจังหวัดในเดือนนั้นจังหวัดมีการประมูลทะเบียน เลยไม่เปิดรับจอง และขนส่งบอกว่าเวลาจองต้องมีเอกสารของรถซึ่งศุนย์ต้องมีให้เราเลยรอ คะ 45วันเมื่อได้เอกสารค่อยไปยื่นเรื่อง แต่ณ วันนี้ยังไม่มีเวลาไปดำเนินการค่ะ เลยอยากเรียนถาม เพื่อน ๆ คะ ว่าถ้ายังไม่ทำอะไร ปล่อยไว้ พอเราไปทำทะเบียนเสียเงินภาษี จะโดนปรับไหมค่ะ ขอบคุณนะคะ

ทางศูนย์หรือเซลล์น่าจะดำเนินการให้เราได้มาพร้อมๆกันในวันรับรถเลยนะครับ

ส่วนเรื่องทะเบียน ผมก็ไปจองที่ขนส่งมาเองเลย เช็คว่าเค้าเปิดถึงหมวดไหน
เลือกๆๆๆ เอาไว้พอไปถึงก็เช็คๆแล้วยื่นยังไม่ทันแปดโมงครึ่งเสร็จแล้ว เดี๋ยวนี้ขนส่งทำงานเร็วดีครับ  good
แต่ไม่เห็นต้องใช้เอกสารจากทางศูนย์เลยนี่ครับ จองไว้แล้วค่อยเอาไปให้ศูนย์ช่วยยื่นจดทะเบียนให้อีกที
Full Member

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 12:10:26 am »

Smiley Smiley Smiley Smiley

ปกติไม่ควรนานเกิน 3 เดือนนะครับ เพราะชุดจดทะเบียน ทางไฟโชวร์รูมจะส่งให้เราไม่เกิน 30 วันหลังจากออกรถครับ ลองสอบถามเซลล์ ให้ตามเรื่องให้ครับไม่งั้นจะช้ามาก
nithirut
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 01:46:27 am »

ประกันชั้น 1 มันต้องคุ้มครองในวันที่รับรถเลยนี้ครับ ส่วนตัวกรมธรรม์จะส่งมาให้อีกประมาณ 2 อาทิตย์ ส่วนจองเลขนั้น มีการประมูลทะเบียนก็ไม่น่าเกี่ยวกับการจองเลขนะครับไม่ทราบว่าจังหวัดไหนครับ เอกสารในการจองเลขใช้แค่บัตรประชาชนใบเดียวครับในกรณีที่ไปจองแต่ถ้าไม่สะดวกก็ให้ญาติพี่น้องที่นามสกุลเดียวกันไปให้ก็ได้ครับโดยใช้บัตรประชาชนของผู้จองกับผู้ไปจองให้ครับ
tainaka
Newbie
*

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 07:47:08 pm »

@HURRICANE
@thekop07
@kp3385(ปาการัง)No.184
@nithirut
ขอบคุณนะคะที่ให้คำตอบ good
ออกรถที่ไทธาดาลพบุรีคะ
Full Member

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 08:34:45 pm »

@HURRICANE
@thekop07
@kp3385(ปาการัง)No.184
@nithirut
ขอบคุณนะคะที่ให้คำตอบ good
ออกรถที่ไทธาดาลพบุรีคะ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ดีใจและยินดีด้วยครับ ขอให้ใช้น้องปาให้มีความสุขครับ
sup
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:08:42 pm »

ขอบคุณมากครับ
winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 04:05:47 am »

อ้อ..ถ้าให้ดีแนะนำว่าควรตรวจรถก่อนจ่ายเงิน หรือก่อนที่จะเซ็นต์ชื่อในเอกสารการรับรถน่ะครับ.......
สวัสดีครับพอดีได้เข้ามาอ่านและ เมื่อวันอังคาร ทางพนักงานขายโทรมาบอกว่ารถมาแล้ว ให้ไปดูหรถที่ศูนย์   แต่ยังไม่ได้ตรวจรับ  ก็ไปดูเขาบอกว่าต้องทำเรื่อง จ่ายเงิน ภายในอาทิตย์นี้  และนัดรับรถในวันจันทร์ที่ 12 ธันวาคม 2554  ถ้าดำเนินการตามนี้แล้วอาจมีปัญหาอะไรหรือเป่ล่าครับ  คิดว่าจะตรวจรับรถตามใบตรวจรับรถใหม่ในคลับนี้ครับ  ขอคำแนะนำต้วยครับ...มิตซูบิชิ  สาขากำแพงเพชร  ครับ   สาธุ  สาธุ  ยอดเยี่ยม  ยอดเยี่ยม
Full Member

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 07:33:03 am »

อ้อ..ถ้าให้ดีแนะนำว่าควรตรวจรถก่อนจ่ายเงิน หรือก่อนที่จะเซ็นต์ชื่อในเอกสารการรับรถน่ะครับ.......
สวัสดีครับพอดีได้เข้ามาอ่านและ เมื่อวันอังคาร ทางพนักงานขายโทรมาบอกว่ารถมาแล้ว ให้ไปดูหรถที่ศูนย์   แต่ยังไม่ได้ตรวจรับ  ก็ไปดูเขาบอกว่าต้องทำเรื่อง จ่ายเงิน ภายในอาทิตย์นี้  และนัดรับรถในวันจันทร์ที่ 12 ธันวาคม 2554  ถ้าดำเนินการตามนี้แล้วอาจมีปัญหาอะไรหรือเป่ล่าครับ  คิดว่าจะตรวจรับรถตามใบตรวจรับรถใหม่ในคลับนี้ครับ  ขอคำแนะนำต้วยครับ...มิตซูบิชิ  สาขากำแพงเพชร  ครับ   สาธุ  สาธุ  ยอดเยี่ยม  ยอดเยี่ยม

Smiley Smiley Smiley

ตรวจรับรถให้เรียบร้อย ก่อนจ่ายเงินครับ รวมทั้งถามเรื่องป้ายแดงด้วยครับ ว่าป้ายจริงใช่มิ
jomjoneaoo
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 10:18:45 am »

ขอบคุณข้อมูลดีๆๆครับผม วันรับรถต้องตรวจสอบ!!! แต่กลัวตื่นเต้นจนลืมบางจุดจริงๆๆครับ รถป้ายแดงคันแรกด้วย good good
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 12:30:30 pm »

แหม...ถ้าไม่เข้ามาอ่านแม่รู้คงด่า...อิ๋บอ๋าย...แน่ๆ เลย... Wink
เพราะจะรับรถปลาย ธ.ค. 54 นี้ ขอบคุณจริงๆ ยังงัยๆ จะตรวจสอบให้ครบทุกช่อง และจะนั่งนึก นอนนึก เพิ่มเติมอีก ถ้านึกออกจะมาบอกกันอีก T ละกันนะ
 สาธุ สาธุ สาธุ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 18   ขึ้นบน
  พิมพ์