Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รหัส หน้า 4... ซี บี 245 ...มีดีเช่นไรถ้านำไปใช้ในการเดินทาง (มีรูปหน้า.1 )  (อ่าน 39791 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:16:49 am »

มาแอบส่องท่านพี่ป๋าตู๋  ครับ 555
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:19:12 am »

มีผู้ชมเยอะมาก
suriya(PaC), pajerosportman, GUNT@NERY, seto16(เอก), PPV No.239, I am what I am, HUTO, organic และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
ขอบคุณคร๊าบ สาธุ  มิตรรักแฟนเพจ เอ้ย..มิตรรักแฟนเพลงของ....ส้ายัน สันนนนน ยา red heart
รักน้อยๆแต่ขอไห้..ตัง.. faintส้า ยัน นาน นาน นะคับ สาธุ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:22:15 am »

มาแอบส่องท่านพี่ป๋าตู๋  ครับ 555
อย่าแอบครับ อย่าแอบป๋านาย....มาเตรียมตัวทานข้าวด้วยกันเลย
ถือว่ามื้อนี้เป็นมื้อ... red heart.ฮันนิมูล 2 เรา...เพื่อเปิดตัวเลย นะตะเอง Cheesy
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:01:40 pm »

ป๋าตู๋ครับ ถ้า 2W + Antenna(แม่เหล็กติดหลังคารถ) พื้นที่ชานเมืองได้ไกลแค่ไหนครับ

ครับส่วนเครื่อง 2 w นั้นก็มีกำลังส่งน้อยอยู่แล้ว แต่ถ้ามีเซฟเวอร์ที่ใช้ในรถ กำลังส่งก็จะดีขึ้น
ส่วนการรับส่งนั้น ก็ขึ้นอยู่กำตำแหน่งของสถานีครับ ว่ามีอะไรบังหรือป่าวครับ
1. สถานีรถกำลัง5w กับสถานีบ้านกำลังส่ง10w up ก็จะส่งได้ใกล้พอสมควรครับ ใกล้เป็น 10 กม.เลย
    ก็ขึ้ยอยู่กับสายอากาศด้วยครับ ซึ่งตอนนั้นใช้สายอากาศตามรูป และสถานบ้านเป็นสายอากาศที่เรียกว่า
    ยากิ (ไม่ใช่คากินะครับ)  สถานนีบ้สนอยู่แถวหัวทะเล จ.นครราชสีมา ความสูง27ม. ส่วนสถานนีรถจอดอยู่ปั๊มแถวปากช่อง เป็นเครื่องแฮนดี้สีดำ 2 ย่านความถี่ ตอนนั้น ว.6 ย่าน 245 ครับก็ยังรับส่งได้ แต่สถานนีรถจะส่งไม่ดีเท่าไร เพราว่า กำลังส่งน้อย แล้วสายอากาศสั้นด้วยครับ
2. ถ้าเป็นเครื่องโมบายที่มีกำลังส่งมากกว่า 10w ขึ้นไปนั้นย่อมดีกว่าแน่นอนครับท่าน....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 12:26:16 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:14:18 pm »

ป๋าตู๋ครับ ถ้า 2W + Antenna(แม่เหล็กติดหลังคารถ) พื้นที่ชานเมืองได้ไกลแค่ไหนครับ
ข้อเสียของ 2 วัตต คือกำลังส่งน้อยตาม วัตต
ใช้เสาสูงเช่นไร 1 กม ถือว่าดีที่สุดแล้ว

ยกเว้นอยูในภูมิประเทศที่ป็นที่ดอน ก็จะช่วยใด้ในระดับ 1
ผมเชียร  5 วัตต ครับป๋าชิ  รองรับใด้ทุกสถานะการณ์

อัพไห้แรงึ้นยังใด้เลยครับ เพิ่มอีกนิดหน่อยแต่คุ้มคับป๋าชิ
5W ถ้าซื้อคู่ก็หลายตังค์ กลัว ผบ.สส.ไม่อนุมัติ

ก็จะมีอยู่หลายยี่ห้อ หลายราคานะครับ เครื่องแฮนดี้ตั้งแต่ 1xxx จนถึง 7xxx  ครับ
ส่วนเครื่องโมบายนั้นก็ 8xxx - 1xxxx ครับ
แต่ถ้าไม่คิดมากหาของมือสองที่สภาพดีๆ และที่สำคัญกำลังส่งไม่ตก ก็โอแล้วครับ
จัดอุปกรณ์สื่อสารเอาไว้ติดต่อสมาชิกเวลาออกทลิปได้ ว.6 ว.8 สนุกสนาน
กดที่เดียวสมาชิกในขบวนได้ยินหมด เกิดมีหลุมมีบ่อด้านหน้าก็แจ้ง ว.8 ได้ทัน
ถ้าใช้ ว.13 (โทรศัพท์) กว่าจะครบองค์คงหมดหลาย555  หนุกหนานครับ ว.60 (เพื่อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 12:16:56 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:20:14 pm »

ข้อเสียของ 2 วัตต คือกำลังส่งน้อยตาม วัตต
ใช้เสาสูงเช่นไร 1 กม ถือว่าดีที่สุดแล้ว

ยกเว้นอยูในภูมิประเทศที่ป็นที่ดอน ก็จะช่วยใด้ในระดับ 1
ผมเชียร  5 วัตต ครับป๋าชิ  รองรับใด้ทุกสถานะการณ์

อัพไห้แรงึ้นยังใด้เลยครับ เพิ่มอีกนิดหน่อยแต่คุ้มคับป๋าชิ
5W ถ้าซื้อคู่ก็หลายตังค์ กลัว ผบ.สส.ไม่อนุมัติ

ก็จะมีอยู่หลายยี่ห้อ หลายราคานะครับ เครื่องแฮนดี้ตั้งแต่ 1xxx จนถึง 7xxx  ครับ
ส่วนเครื่องโมบายนั้นก็ 8xxx - 1xxxx ครับ
แต่ถ้าไม่คิดมากหาของมือสองที่สภาพดีๆ และที่สำคัญกำลังส่งไม่ตก ก็โอแล้วครับ
จัดอุปกรณ์สื่อสารเอาไว้ติดต่อสมาชิกเวลาออกทลิปได้ ว.6 ว.8 สนุกสนาน
กดที่เดียวสมาชิกในขบวนได้ยินหมด เกิดมีหลุมมีบ่อด้านหน้าก็แจ้ง ว.8 ได้ทัน
ถ้าใช้ ว.13 (โทรศัพท์) กว่าจะครบองค์คงหมดหลาย555  หนุกหนานครับ ว.60 (เพื่อน)
ขออุนจิ เอ้ย อันจิ อยากได้ แต่ตังค์หมดอะ กัปตันธีระ มีแจกมีไรจะไปเฝ้ากระทู้เลยยยย
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:23:52 pm »

ว่าจะรอแจกซะหน่อย  ป๋าต๋องปาดหน้าไปแล้ว 555
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:24:07 pm »

ขออุนจิ เอ้ย อันจิ อยากได้ แต่ตังค์หมดอะ กัปตันธีระ มีแจกมีไรจะไปเฝ้ากระทู้เลยยยย
ป๋าต๋องรอแป๊บนึง...ผมรอผลรูดบัตรอีอ้อน จะผ่านมั้ยน้า
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:53:04 pm »

ป๋าตู๋ครับ
เสาแบบของป๋าปุ่นนี่เค้าซื้อจากใหนครับ
ผมอยากได้มากมันสั้นๆน่ารักมากครับ
ตอนนี้ใช้ taxipro อยู่ครับ
ไม่ชอบตรงมันยาวครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
เสาที่ป๋าว่ามา ราคาซื้อที่โคราช 1500 พร้อมใช้เลยคับ
แต่ภาครับ ส่ง จะด้อยก่วา ซีบี ทู  ยอดนิยมแน่นอนครับ

ถ้ากรุงเทพ ที่บ้านหม้อ ดิโอสยาม...หรือข้อมูลร้านในหนังสือ 100 วัตต
ราคาน่าจะต่างกัน 200+- ครับป๋า
ขอบคุณครับป๋า
แล้วเสาแบบนี้เค้าเรียกอะไรครับผมจะได้เรียกถูกครับ
ตอนจะไปสั่ง  สาธุ สาธุ สาธุ

ครับไดสอบถามางร้านที่โคราชแล้วเค้าบอกว่าไม่มีช่อครับ
แต่งเค้าเรียกว่าเสา 2 ย่านความถี่ครับ ได้ทั้งดำ และแดงครับ
สายอากาศที่เห็นก็จะมีหลากหลายครับ แล้วแต่ผู้ผลิตจะดีไซด์ออกมา
แต่ทางด้านกาตับส่งก็อีกเรื่องครับ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:08:22 pm »

ป๋าตู๋ครับ
เสาแบบของป๋าปุ่นนี่เค้าซื้อจากใหนครับ
ผมอยากได้มากมันสั้นๆน่ารักมากครับ
ไม่ชอบตรงมันยาวครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
เสาที่ป๋าว่ามา ราคาซื้อที่โคราช 1500 พร้อมใช้เลยคับ
แต่ภาครับ ส่ง จะด้อยก่วา ซีบี ทู  ยอดนิยมแน่นอนครับ

ถ้ากรุงเทพ ที่บ้านหม้อ ดิโอสยาม...หรือข้อมูลร้านในหนังสือ 100 วัตต
ราคาน่าจะต่างกัน 200+- ครับป๋า
แล้วเสาแบบนี้เค้าเรียกอะไรครับผมจะได้เรียกถูกครับ

ครับไดสอบถามางร้านที่โคราชแล้วเค้าบอกว่าไม่มีช่อครับ
แต่งเค้าเรียกว่าเสา 2 ย่านความถี่ครับ ได้ทั้งดำ และแดงครับ
สายอากาศที่เห็นก็จะมีหลากหลายครับ แล้วแต่ผู้ผลิตจะดีไซด์ออกมา
แต่ทางด้านกาตับส่งก็อีกเรื่องครับ
ขอบคุณป๋ามากๆครับที่อุตส่าห์เป็นธุระให้ครับ
เดี๋ยวไปหา 100watts มาเปิดหาดีกว่า...
ไม่ได้ซื้อมาหลายเดือนแล้วครับ 

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:19:57 pm »

ป๋าตู๋ครับ

ขอบคุณป๋ามากๆครับที่อุตส่าห์เป็นธุระให้ครับ
เดี๋ยวไปหา 100watts มาเปิดหาดีกว่า...
ไม่ได้ซื้อมาหลายเดือนแล้วครับ 
.......น้องชายตอบให้จากโคราชคับป๋า
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:23:26 pm »

ต้องจัด 5W+Antenna มาเป็นของตัวเองให้ได้ 

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:28:47 pm »

ต้องจัด 5W+Antenna มาเป็นของตัวเองให้ได้ 
เห็ชอบคับท่านประทาน
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:34:06 pm »

ภาคกิจยิ่งใหญ่  ทาเคชิ
มี ว. แดง  เดี๋ยวป๋าอาจารย์ซีผม  ออกทริปไม่หยุดแน่ ๆ 555
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:39:43 pm »

ภาคกิจยิ่งใหญ่  ทาเคชิ
มี ว. แดง  เดี๋ยวป๋าอาจารย์ซีผม  ออกทริปไม่หยุดแน่ ๆ 555
ไม่เหงาวแน่ๆ.......คุยกันตลอดทาง  คนที่นั่งคันเดียวกันเหงาไปเลย ยอดเยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์