Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รหัส หน้า 4... ซี บี 245 ...มีดีเช่นไรถ้านำไปใช้ในการเดินทาง (มีรูปหน้า.1 )  (อ่าน 39569 ครั้ง)
stock /ต๊อก
Full Member

like: 45

บ้านยุอุดร เฮ็ดงานยุกรุงเทพเด้อคร้าบบบบ

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 08:57:21 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ขอบคุณครับ

สำหรับผมเวลาไปในที่ที่ไมุ่คุ้นเคยเปิดฟังเค้าคุยใว้ก็พอรับรู้สถานการณ์ต่างๆได้ดีครับ

ส่วนอีกอย่างครับเวลาผมเข้าหาดใหญ่
ผมจะเปิดช่องที่เค้ารายงานสถานการณ์หาดใหญ่ใว้ตลอดครับ
ถ้ามีอะไรขึ้นเราได้หลบออกทันครับ

ปล.ของผมว.แดง 245 ครับ
ถ้าเราใช้กันเป็นควมเพริดเพรินจำเริญใจมีทั้งสนุกและประโยชน์จริงอย่างที่ท่านว่ามาครับป๋าซีโต้ lala lala lala
สาธุ สาธุ สาธุแจ่ม like
ป๋าต๊อกมีใว้สักตัวนะหนุกหนานแน่ เช่นวันที่ผมกับคณะจะไปหนองคายเดือน ตค กันไปมั้ป๋าต๊อก ถ้าว่างพาครอบครัวเที่วกันคับ

อยากไปเหมียนกันครับป๋าตู่ นั้นบ้านผมเลยนะครับ บ้านผมอยู่ระหว่าง อุดรกับหนองคายครับฝั่งละประมาณ20กม.ครับ ตรงหลักกิโลใหญ่เท่าตึกสามชั้นครับ
ถ้ามีโอกาศไปแน่นอนครับแต่พึ่งเข้ากรุงเตบสี่ห้าวันเองครับ เข้าพรรษากลับนานไปหน่อย
 eieขอบพระคุณมากเลยนะครับที่ชวน
สงสัยอยากให้ผมเอาเตาปิ้งท้ายรถไปย่างหมึกแน่เลย
 Cheesy Wink

pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:12:36 pm »

555555555555555.6 เรื่องเตามันเหมียนน้า 555 แชวเล่นน้า
ถ้ามีโอกาสเชิญนะคับมาสนุกกับครอบครัว อั๊ยยย่ะด้วยกัน

จะดีใจซะด้วยซ้ำที่เราใด้รู้จักกันตัวเป็นๆ
แต่ก็ไม่เป็นไรคับ มิตติ้งของ ปาเจโรยังมีมาเยือนอีก
เราอยู่หลังคาเดยวกันทั้ง 2 บ้าน โอกาสหน้ามีแน่นอน ครับป๋าต๊อก
แวะไปคุยที่บ้าน โชว์ออฟบ้างน้า...สมัคกับป๋าปุ่นเลยก็ใด้คับ...เม้าว แบบไม่ต้องเม้ม ว่าง้าน
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:12:22 am »

ขออนุญาติ ว.5 คับ Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:25:44 am »

ขออนุญาติ ว.5 คับ Cheesy
ถ้า ว.5 อย่างนี้เราคงต้องคุยแบบ. red heart......ฮิวโก้ สิบล้อ....... แล้วซินะ
สวัสดีคับท่าน โมด ที่เคารพ  สาธุแวะมา ว.2 ว.ทราบ  ว.โหวกเหวกแต่เช้าเลยน้า

ว่าแต่ว่า ว.5 แบบมาก หรือแบบเฉพาะดีคับท่านประทาน Cheesy
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:01:02 pm »

รหัสวิทยุสื่อสาร รหัส (Code)    ความหมาย    รหัส (Code)    ความหมาย
   ว.0    คำสั่ง               ว.29    มีราชการ/ธุระ
   ว.00    รอก่อน / คอยก่อน /ให้คอยอยู่        ว.30    จำนวน/ขอทราบจำนวน
   ว.01    ที่ทำงาน                         ว.31    เปลี่ยนไปใช้ความถี่ช่องที่ 1
   ว.02    ที่พัก / บ้าน            ว.32    เปลี่ยนไปใช้ความถี่ช่องที่ 2
   ว.1    อยุ่ที่ไหน / อยู่ที่......         ว.33    เปลี่ยนไปใช้ความถี่ช่องที่ 3
   ว.2    ได้ยินหรือไม่/ตอบด้วย/ได้ยินแล้ว    ว.34    เปลี่ยนไปใช้ความถี่ช่องที่ 4
   ว.3    ทวนข้อความซ้ำอีกครั้ง        ว.35    เตรียมพร้อมปฏิบัติการ
   ว.4    ปฏิบัติหน้าที่/ดำเนินการ                  ว.36    เตรียมความพร้อมเต็มอัตรา
   ว.5    ราชการลับ/ความลับ            ว.37    เตรียมความพร้อมครึ่งอัตรา
   ว.6    ขอติดต่อด้วย/โต้ตอบด้วย         ว.38    เตรียมพร้อม 1/3 อัตรา
   ว.7    ขอความช่วยเหลือ(มีเหตุคับขัน)         ว.39    สภาพการจราจรคับคั่ง
   ว.8    ข่าวสาร/ข้อความ            ว.40    อุบัติเหตุทางรถยนต์
   ว.9    มีเหตุฉุกเฉิน            ว.41    สัญญาณไฟจราจร
   ว.10    อยู่ประจำที่/ติดต่อทาง ว.ได้         ว.42    ยานพาหนะนำขบวน/ยานพาหนะ
   ว.11    หยุดพัก/ติดต่อทาง ว.ได้         ว.43    จุดตรวจยานพาหนะ
   ว.12    หยุดพัก/ติดต่อทาง ว.ไม่ได้         ว.44    ติดต่อทางโทรสาร(FAG)
   ว.13    ติดต่อทางโทรศัพท์            ว.50    รับประทานอาหาร
   ว.14    เลิกงาน/ปิดสถานี            ว.55    ให้อำนวยความสะดวก
   ว.15    ให้มาพบ/นัดหมาย            ว.60    ญาติ /พี่น้อง/เพื่อน
   ว.16    ทดสอบสัญญาณวิทยุ        ว.61    ขอบคุณ
   ว.16 - 1    จับใจความไม่ได้            ว.62    สิ่งของ
   ว.16 - 2    เสียงไม่ชัดเจน            ว.63    บ้าน
   ว.16 - 3    เสียงชัดเจนพอใช้ได้         ว.64    มีธุระส่วนตัว
   ว.16 - 4    เสียงชัเดจนดี            ว.601    เครื่องรับ-ส่งวิทยุ
   ว.16 - 5    เสียงชัดเจนดีมาก         ว.602    สายอากาศวิทยุ
   ว.17    มีอันตรายห้ามผ่าน            ว.603    รถยนต์
   ว.18    นำรถยนต์ออกทดลองเครื่อง/รถเสีย            ว.604    ดูโทรทัศน์
   ว.19    สถานีถูกยึด/ถูกโจมตี         ว.605    รับประทานอาหาร
   ว.20    จับกุม/ตรวจค้น            ว.606    พูดจาไม่เป็นความจริง
   ว.21    ออกเดินทางจาก            ว.607    ธุรกิจส่วนตัว
   ว.22    ถึง......(สถานที่)                         ว.608    คนก่อกวน
   ว.23    ผ่าน               ว.609    คลื่นรบกวน
   ว.24    เวลา/ขอทราบเวลา            ว.610    คิดถึง
   ว.25    ไป               ว.621    เงิน
   ว.26    ให้ติดต่อทาง ว.ให้น้อยที่สุด         ว.100    ขอโทษ/ขออภัย
   ว.27    ให้ติดต่อทางโทรพิมพ์          
   ว.28    ประชุม/มีประชุม          
 รหัสที่ใช้ในการแจ้งเหตุ
   เหตุ 100    มีเหตุประทุษร้ายต่อทรัพย์สิน         เหตุ 221    ทำร้ายร่ายกาย ได้รับบาดเจ็บ
   เหตุ 111    ลักทรัพย์               เหต ุ231    ทำร้ายร่ายกาย ได้รับบาดเจ็บสาหัส
   เหตุ 121    วิ่งราวทรัพย์               เหตุ 241    ฆ่าคนตาย
   เหตุ 131    ชิงทรัพย์               เหตุ 300    การพนัน
   เหตุ 141    ปล้นทรัพย์               เหตุ 501    วัตถุต้องสงวัยเกี่ยวกับระเบิด
   เหตุ 200    มีเหตุประทุษร้ายต่อร่างกาย            เหตุ 511    ได้เกิดระเบืดขึ้นแล้ว
   เหตุ 201    เพลิงไหม้หญ้า               เหตุ 512    วัตถุระเบิดตรวจสอบแล้วไม่ระเบิด
   เหต ุ202    ไฟฟ้าลัดวงจร               เหตุ 600    นักเรียนจะก่อเหตุทะเลาะวิวาท
   เหต ุ203    เพลิงไหม้ยานพาหนะ            เหตุ 601    นักเรียนรวมกลุ่มมีสิ่งบอกเหตุเชื่อว่าจะก่อเหตุ
   เหตุ 204 เพลิงไหม้(บ้าน ชุมชน อาคาร........)    เหต ุ602    นักเรียนก่อเหตุหลบหนีไปแล้ว
   เหตุ 205    เพลิงไหม้อาคารเก็บเชื้อเพลิงสารเคมี         เหตุ 603    นักเรียนยกพวกก่อเหตุทำร้ายกันและกัน
   เหตุ 206    เพลิงไหม้อาคารสูง อาคารขนาดใหญ่         เหตุ 604    นักเรียนยกพวกก่อเหตุทำร้ายกันถึงความตาย
   เหตุ 211    ทำร้ายร่างกายไม่ได้รับบาดเจ็บ         เหตุ 605    นักเรียนยกพวกก่อเหตุทำร้ายกันมีวัตถุระเบิด

การใช้โค้ดว.นั้นถ้ายังไม่ถนัดก็ยังไม่ต้องใช้ก็ได้ครับเพียงแต่ว่า สนทนาให้สุภาพก็เครแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 01:58:08 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:02:58 pm »

ทริปงานมิตติ้งหนองคายป๋า 1 และป๋าปุ่น อั๊ยยย่ะ 20 ตค นี้
เตรียมตัวกับควมเพริดเพริน จำเรินใจ ในการเดินทางไปพร้อมกับ ซีบี 245

lala >:Dเพื่อนเดินทาง ไม่มีเหงา..เม้าแบบไม่ต้องเม้มกันเลย lala lala
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 11:05:52 pm »

ผมมี Fujitel FB-6 อยู่ตัวนึงเหมือนกันครับป๋า แต่ใช้ไม่ค่อยจะเป็นเลย หลักๆที่ใช้กันมีอะไรบ้างครับป๋าตู่

กับมี Spender เก่าๆอยู่ตัวนึง ซื้อมาเล่นๆ อยากลองเล่น แต่เล่นไม่เป็น 55

ตั้งฝุ่นจับหมดแล้วววตอนนี้ เคยแอบฟังเค้าอยู่ช่วงนึง มีด่ากันด้วย มีบางคลื่นน แบบว่ามีขาประจำอยู่ แล้วมีคนมาแกล้ง โดนด่ากระจายเลย

ผมเลยไม่รู้จะไปคุยกับใครเลยป๋าาา 

I PAJEROSPORT
THAILAND
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:57:37 am »

ผมมี Fujitel FB-6 อยู่ตัวนึงเหมือนกันครับป๋า แต่ใช้ไม่ค่อยจะเป็นเลย หลักๆที่ใช้กันมีอะไรบ้างครับป๋าตู่

กับมี Spender เก่าๆอยู่ตัวนึง ซื้อมาเล่นๆ อยากลองเล่น แต่เล่นไม่เป็น 55

ตั้งฝุ่นจับหมดแล้วววตอนนี้ เคยแอบฟังเค้าอยู่ช่วงนึง มีด่ากันด้วย มีบางคลื่นน แบบว่ามีขาประจำอยู่ แล้วมีคนมาแกล้ง โดนด่ากระจายเลย

ผมเลยไม่รู้จะไปคุยกับใครเลยป๋าาา 
ดีทั้ง 2 แบรนเลยคับ
ต้องหมั่นเปิดไห้แบทใด้ทำงานบ้าง เดี๋ยวจะเสื่มเอานะ

เปิดสแกนควมถี่แต่ละช่องเลยครับ
ชองไหนที่คุยกันแบบปัญญาชน ก็ขอคอนแทคพูดคุย ว.6 ว.8 ใด้เลย

เหมือนเล่นเน็ตยังใงยังงั้นเลยคับ
ภาษาที่พูดก็ไม่จำเป็นต้องพูดหมดทุกคำ คุยสบายๆปกติเลยครับ

ในกรุงเทพแนะนำช่อง 13 ลองคุยดูคับ
อบอุ่นเหมือนบ้านเรา
สำคัญว่าเคื่องเราจะแรง และส่งใด้ไกลหรือเปล่าว
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:23:14 am »

ต้องหมั่นเปิดไห้แบทใด้ทำงานบ้าง เดี๋ยวจะเสื่มเอานะ

เปิดสแกนควมถี่แต่ละช่องเลยครับ
ชองไหนที่คุยกันแบบปัญญาชน ก็ขอคอนแทคพูดคุย ว.6 ว.8 ใด้เลย

เหมือนเล่นเน็ตยังใงยังงั้นเลยคับ
ภาษาที่พูดก็ไม่จำเป็นต้องพูดหมดทุกคำ คุยสบายๆปกติเลยครับ

ในกรุงเทพแนะนำช่อง 13 ลองคุยดูคับ
สำคัญว่าเคื่องเราจะแรง และส่งใด้ไกลหรือเปล่าว
มีช่อง ITV ไหมครับ  หรือ TPBS 555
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:07:54 am »

อ๋อ ขอบคุณมากๆครับป๋า ไม่ได้เปิดเลยครับ ตั้งไว้ฝุ่นจับหมดละ ช่วงนั้นอยากเล่นมากก เลยซื้อมา ตอนนี้ไม่ละ 55
ตอนนี้เปิดไว้แล้วครับ ของผมคงส่งได้ใกล้ๆแน่เลยครับป๋าตู่ ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะไม่รู้จะคุยกับใคร  Wink

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ แล้วป๋าตู๋อยู่ช่องไหนอ่ะครับ  อย่าบอกนะว่าอยู่ปากช่อง  โอ๊ยมึน

ป๋านายเล่นด้วยหรือป่าวขอรับบ 

I PAJEROSPORT
THAILAND
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:16:43 am »

อ๋อ ขอบคุณมากๆครับป๋า ไม่ได้เปิดเลยครับ ตั้งไว้ฝุ่นจับหมดละ ช่วงนั้นอยากเล่นมากก เลยซื้อมา ตอนนี้ไม่ละ 55
ตอนนี้เปิดไว้แล้วครับ ของผมคงส่งได้ใกล้ๆแน่เลยครับป๋าตู่ ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะไม่รู้จะคุยกับใคร  Wink

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ แล้วป๋าตู๋อยู่ช่องไหนอ่ะครับ  อย่าบอกนะว่าอยู่ปากช่อง  โอ๊ยมึน

อยู่ทั้ง 4 ห้องหัวใจเลยครับ red heart
ป๋าดรีม และป๋านาย red heart
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:44:07 am »

อยู่ทั้ง 4 ห้องหัวใจเลยครับ red heart
ป๋าดรีม และป๋านาย red heart
ปกติเล่นของหลวงครับ  มีทุกขนาดเลย 
แต่ตอนนี้อยากมีเป็นของตัวเองแล้ว 555
เพราะถูกป๋าตู๋.....ยุขึ้นครับ 555
อีกอย่างป๋าทศ  กระบี่  ส่งเสาร์อากาศลอยข้ามทะเลมาให้ถึงที่โต๊ะแล้ว ขอบน้ำใจป่าทศมาก เสาท่าจะหลายเงินอยู่ น่ารักมากมาย "ของฟรีมีในโลกครับ"
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 10:27:51 am »

ป๋าท่านใดที่จะซื้อ วอ ใหม่อย่าลืม
เซฟเวอร์ในรถ
ไมล์นอกสะดวกในยาม ว.6 ว.8 ว.2
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 08:44:47 pm »

เนื่องจากจำนวนรถที่จะไปมิตติ้งที่หนองคายในทริบนี้
ใด้มียอดรถจำนวนมากพอสมควร

เพื่อควมสะดวกในการควบคุมรถในขบวน
ท่านผู้ใดมี วอแดง ซีบี 245 ใด้โปรดนำไปใช้ในทริปนี้ด้วย

เซฟเวอร และไมล์นอกถ้ามีจะสะดวกขึ้น
เปิดสแตนบายช่อง 78 ตั้งแต่กรุงเทพนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2012, 08:46:54 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 06:57:00 pm »

เอานี้นี้ไปด้วยใช่ไหมครับ 555
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์