Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รหัส หน้า 4... ซี บี 245 ...มีดีเช่นไรถ้านำไปใช้ในการเดินทาง (มีรูปหน้า.1 )  (อ่าน 39789 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:10:12 am »

ป๋าตู๋ครับ ถ้า 2W + Antenna(แม่เหล็กติดหลังคารถ) พื้นที่ชานเมืองได้ไกลแค่ไหนครับ
ข้อเสียของ 2 วัตต คือกำลังส่งน้อยตาม วัตต
ใช้เสาสูงเช่นไร 1 กม ถือว่าดีที่สุดแล้ว

ยกเว้นอยูในภูมิประเทศที่ป็นที่ดอน ก็จะช่วยใด้ในระดับ 1
ผมเชียร  5 วัตต ครับป๋าชิ  รองรับใด้ทุกสถานะการณ์

อัพไห้แรงึ้นยังใด้เลยครับ เพิ่มอีกนิดหน่อยแต่คุ้มคับป๋าชิ
3000 เอาอยู่ครับ(ครบชุดเดินทาง)...แต่ถ้า ไอค่อม....ดีจริง ราคาแรงตามคุณภาพเลยครับป๋าชิ
 5W ถ้าซื้อคู่ก็หลายตังค์ กลัว ผบ.สส.ไม่อนุมัติ
ลุงโต้
Newbie
*

like: 12

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:11:17 am »

ป๋าๆ  เปิด 13 ทีเด๋วผมเรียกไปนะ อิอิอิ
ลุงโต้
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:12:36 am »

คำถามที่ผมไม่รู้ลึก รู้จริง ผมจะไห้ ยอดเยี่ยมน้องชายมาตอบนะครับป๋าๆ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:13:40 am »

ป๋าตู๋ครับ
เสาแบบของป๋าปุ่นนี่เค้าซื้อจากใหนครับ
ผมอยากได้มากมันสั้นๆน่ารักมากครับ
ตอนนี้ใช้ taxipro อยู่ครับ
ไม่ชอบตรงมันยาวครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:21:26 am »

ป๋าตู๋ครับ
เสาแบบของป๋าปุ่นนี่เค้าซื้อจากใหนครับ
ผมอยากได้มากมันสั้นๆน่ารักมากครับ
ไม่ชอบตรงมันยาวครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
เสาที่ป๋าว่ามา ราคาซื้อที่โคราช 1500 พร้อมใช้เลยคับ
แต่ภาครับ ส่ง จะด้อยก่วา ซีบี ทู  ยอดนิยมแน่นอนครับ

ถ้ากรุงเทพ ที่บ้านหม้อ ดิโอสยาม...หรือข้อมูลร้านในหนังสือ 100 วัตต
ราคาน่าจะต่างกัน 200+- ครับป๋า
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:26:53 am »

เสาทุกต้นที่รับส่งวิทยุสื่อสาร ต้องดำเนินการให้ถูกกฎหมายด้วยนะคับ
แต่ในควมเป็นจริง ที่วิ่งตามถนน ไม่มีใบอณุญาติก็มี
อยู่ที่เราคุยดี ดี ตอนโดนตรวจ แต่ทำไห้ถูกต้อง สบายใจกั่วเยอะครับ

ตั้งสถานีที่อาคาร ค่าธรรมเนียมตลอดชีพ 1000
ตั้งสถานีที่รถหรือยานพาหนะ 1000

ค่าจดทะเบียนเครื่องวิทยุ  500
ทุกรายการตลอดชีพครับเสียครั้งเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 10:41:13 am โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:32:14 am »

ป๋าๆ  เปิด 13 ทีเด๋วผมเรียกไปนะ อิอิอิ
ลุงโต้
ลุงโต้ครับ ช่อง 13 ในรัสมีที่คอนแทคได้จะเป็นช่องของกลุ่ม เพื่อนฟังเพื่อนที่มีท่าน สมถะ เป็นคอนซายสถานีที่บางโพ ถ้าไม่แรงจริงคุยกัยยากเลยน้า
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:45:05 am »

ป๋าตู๋ครับ
เสาที่ป๋าว่ามา ราคาซื้อที่โคราช 1500 พร้อมใช้เลยคับ
แต่ภาครับ ส่ง จะด้อยก่วา ซีบี ทู  ยอดนิยมแน่นอนครับ

ถ้ากรุงเทพ ที่บ้านหม้อ ดิโอสยาม...หรือข้อมูลร้านในหนังสือ 100 วัตต
ราคาน่าจะต่างกัน 200+- ครับป๋า
ขอบคุณครับป๋า
แล้วเสาแบบนี้เค้าเรียกอะไรครับผมจะได้เรียกถูกครับ
ตอนจะไปสั่ง  สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:50:50 am »

ป๋าตู๋ครับ

แล้วเสาแบบนี้เค้าเรียกอะไรครับผมจะได้เรียกถูกครับ
ข้อนี้ผมไม่ทราบจริงคับ....แต่ถ้าจะไปซื้อที่ร้าร จะมีใก้เลือกที่ขนาอเท่านั้นครับ ไม่ยุ่งยากเพราะมีประเภทเดียวที่สั้นแบบนี้
ที่ไม่ใช่เสาโลหะ  ถ้าน้องชายว่างจะมาบอกชื่อเรียกขานครับป๋า
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:54:30 am »

ป๋าตู๋ครับ

ข้อนี้ผมไม่ทราบจริงคับ....แต่ถ้าจะไปซื้อที่ร้าร จะมีใก้เลือกที่ขนาอเท่านั้นครับ ไม่ยุ่งยากเพราะมีประเภทเดียวที่สั้นแบบนี้
ที่ไม่ใช่เสาโลหะ  ถ้าน้องชายว่างจะมาบอกชื่อเรียกขานครับป๋า
ขอบคุณมากๆครับป๋า  สาธุ สาธุ สาธุ

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:00:53 am »

กูรูมาเอง ขอบคุณครับป๋าตู๋  สาธุ สาธุ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:06:38 am »

กูรูมาเอง ขอบคุณครับป๋าตู๋  สาธุ สาธุ
ขอบคุณอาจารย์ แจ๊ก เช่นกันเลยครับ
ที่เป็น กูรู เรื่อง สาว สาว ให้ผม Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:07:28 am »

ขอบคุณป๋าตู๋ครับ รับไป  like

ของผมใช้ iCOM-80FX อยู่ครับ ว่าจะหาเสาติดรถเพิ่มอยู่เหมือนกันครับ..
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:13:38 am »

มีผู้ชมเยอะมาก
suriya(PaC), pajerosportman, GUNT@NERY, seto16(เอก), PPV No.239, I am what I am, HUTO, organic และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:15:08 am »

ขอบคุณป๋าตู๋ครับ รับไป  like

ของผมใช้ iCOM-80FX อยู่ครับ ว่าจะหาเสาติดรถเพิ่มอยู่เหมือนกันครับ..
ขอบคุณครับป๋าพงษ.. red heart..ตัวจริงเลยน้า ไอค่อมซะเลยคับ like
มาเยี่ยมบ้านผม แล้วเอาของติดไม้ติดมือมาให้ผมอีก

มาต้อนรับใม่ทัน เลยไม่ใด้ทาน น้ำ ทานท่ากันเลย
ฝากขนมหม้อแกงไป 1 กล่อง likeครับป๋าพงษ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์