Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงป๋าเอ็ม Nakavabi กรณีรถพัง ปั้มแตก ครับผม  (อ่าน 37423 ครั้ง)
...
Full Member

like: 63

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:12:40 am »

คือผมมีเรื่องสงสัยปัญหาที่เกิดกับรถของป๋า หรือแม้กระทั่งผมสงสัยครับว่าป๋ากำลังคิดอะไรอยู่ครับ   โอ๊ยมึน

ผมทราบมาจากป๋าเอ็มเองเลยครับว่าก่อนหน้านี้รถป๋าเอ็มมีปัญหา ปั้มแตก เหตุเกิดเมื่อประมาณ 1 เดือนกว่าก่อนหน้านี้
และยังมาแตกรอบสองภายในเวลาใกล้เคียงกัน รวมแล้วป๋าเอ็มปั้มแตกถึง 2 รอบ

แน่นอนครับว่ามันไม่ใช่สิ่งทีี่ผมแปลกใจเลยแม้แต่น้อย
เพราะผมได้เคยฟังคำวิเคาะห์จากที่ปรึกษาเอาไว้แล้วว่าจะได้เห็นอะไรดีๆเกิดขึ้นในรถของป๋า
ทำไมจึงเป็นเช่นนั้น อันนี้ผมต้องท้าวความถึงตอนที่ป๋านำผลไดโนเทสมาโชว์
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=3008.0
ตอนนั้นที่ปรึกษาผมเห็นแล้วก็วิเคาะห์ให้เลยว่า ไม่นานรถคันนี้ต้องได้ลากเข้าอู่และจะได้เห็นอะไรดีๆ
และที่ปรึกษายังแนะนำผมว่าปล่อยเค้าไป อย่าไปยุ่งกับเค้า ถือว่าเค้าตัดสินใจเลือกแล้ว ได้ให้ข้อมูลแล้วเค้าไม่สนใจ

ผมกับป๋าก็เคยเจอกันมาหลายครั้งตามมิตติ้งต่างๆ คุยกันทางโทรศัพท์ก็หลายครั้ง ผมรู้สึกดีกับป๋า
จนผมมองป๋าเป็นเพื่อนที่ดีคนนึง และแน่นอนผมนิ่งเฉยไม่ได้ที่พอทราบว่าการจูนรถของป๋าจะนำไปสู่ความเสียหายกับรถในเร็ววัน
ผมจึงตัดสินใจไม่ฟังคำของที่ปรึกษาที่แนะนำว่าอย่าไปยุ่ง ด้วยการโทรไปบอกป๋าเตือนป๋า ผมเองก็ไม่ได้หวังว่าป๋าจะเชื่อผมหรือไม่นะครับในตอนนั้น
ผมก็แค่อยากเตือนอยากบอกเพื่อนที่ดีที่รู้จักคนนึงเท่านั้น

วันเวลาผ่านไปในใจผมยังคิดเลยว่า คงด้วยความรู้อันน้อยนิดของผมและสิ่งที่ได้รับฟังมามันคงยังไม่เพียงพอ
วันนั้นผมไม่น่าไปเตือนป๋าเลยจริงๆ เพราะสิ่งที่ป๋าแสดงออกด้วยการโพสในกระทู้
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4390.0
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=3334.0
มันทำให้ผมรู้สึกว่า คำพูดผมไม่มีความหมายใดๆเลย ป๋ามีแนวทางทางเลือกของป๋าที่ป๋ามั่นใจแล้ว

จนผ่านมาร่วม 6 เดือนได้ ผมมาทราบข่าวว่า ป๋ารถพัง ปั้มแตก
ผมรู้สึกงงนิดๆว่า ปั้มแตกได้ยังไงกัน ทั้งๆที่บอกว่าจูนแรงแบบบ้านๆรถใช้งาน จูนลงแล้วด้วย
ตั้งแต่ได้ทราบข่าว ผมเองก็ไม่ได้เอาไปบอกใครหรือเอามาลงบอกในกระทู้ให้คนอื่นๆได้ทราบ 
เก็บข้อสงสัยไว้หาข้อมูล จนได้รับรู้อะไรหลายๆอย่าง และรู้สึกว่าเป็นความอัดอั้นที่ไม่สามารถเตือนคนอื่นๆให้รับรู้จะได้คอยระวังในการจะก้าวเดินเข้าไปหา

อะไรทำให้รถพังกันแน่ เป็นที่การขับของป๋า เป็นที่ตัวกล่อง หรือเป็นที่คนจูน ซึ่งผมคิดว่าหากพิสูจน์กันแล้วปัญหานี้ไม่น่าจะเกิดจากสาเหตุอื่นใดนอกจากที่ผมว่ามานะ
และในเมื่อป๋าก็รู้ดีอยู่แกใจว่ารถป๋าพัง ทำไมป๋ายังคงปิดเงียบ แถมยังคงเชียร์สินค้าตัวนั้นอย่างออกหน้าออกตาล่ะครับ หรือเพราะมันไม่เกี่ยวกัน

ประเด็นอยู่ตรงนี้ครับ ผมคิดว่าการที่ป๋าแสดงออกในกระทู้ เพื่อให้เพื่อนสมาชิกสนใจในตัวสินค้า โดยที่ป๋ากำลังปิดบังความจริงบางอย่าง(หรือป่าว) นี่ครับที่ผมสงสัย
ป๋ากำลังคิดอะไรอยู่ครับ ผมไม่เข้าใจ หรือว่ามีอะไรดีๆที่ป๋าได้รู้หรือได้รับมา ทำให้ป๋าลืมไปว่ารถตัวเองพัง
หรือป๋าทราบสาเหตุแล้วว่าเกิดจากความผิดพลาดอย่างอื่น ไม่ได้เกี่ยวกับสิ่งที่ป๋ากำลังเชียร์

ผมต้องขออภัยป๋าเอ็มที่ผมต้องมาโพสในที่นี้ ที่ที่เป็นสาธารณะ เพราะสิ่งที่ป๋าจะชี้แจงจะเป็นอะไรที่ทำให้ผมและหลายคนได้รับรู้และหายสงสัยมากเลยทีเดียวครับ  สาธุ
boatza
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:26:42 am »

.*> ผั ว ตั ว อ ย่ า ง <*.
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:30:32 am »

จะตอบแทนก็ลำบากใจ เพราะถามถึง M รอให้ M มาตอบก็แล้วกัน

ว่าทำไม อะไร ยังไง และลูกที่สองที่ซ้ำ เพราะอะไร หรือมีสาเหตุมาจากอะไร

ปล. ใครที่เข้ามาอ่าน รู้หรือไม่รู้มันเกิดอะไรกันมา ระหว่างกล่อง 2 ค่ายที่อยู่ในบ้านหลังนี้ ก็ลองมองกันกว้างนะครับ ว่าทำไม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 09:40:50 am โดย utopia » บันทึกการเข้า
ศัตรูของมวลชน
Full Member

like: 8

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:56:06 am »

งานนี้ตอบยากแฮะ แต่ที่แน่ๆผมเองไม่มีความรู้เรื่องกล่องเรื่องปั๊มเลย
ชีวิตนี้รู้แต่เรื่องโช๊ค งั้นเดี๋ยวไปศึกษาก่อนนะแล้วจะมาเหลาให้ฟังว่ามันพังเพราอะไร
แต่ก็ขอให้จบกันด้วยดีเถอะนะครับท่านพี่ทั้งหลาย  คนอ้วนขอร้อง  อิอิ
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:05:03 am »

งานนี้ตอบยากแฮะ แต่ที่แน่ๆผมเองไม่มีความรู้เรื่องกล่องเรื่องปั๊มเลย
ชีวิตนี้รู้แต่เรื่องโช๊ค งั้นเดี๋ยวไปศึกษาก่อนนะแล้วจะมาเหลาให้ฟังว่ามันพังเพราอะไร
แต่ก็ขอให้จบกันด้วยดีเถอะนะครับท่านพี่ทั้งหลาย  คนอ้วนขอร้อง  อิอิ
กด  like ให้เลย  อิอิ  คนอ้วนขอร้องงงงงง 
sexercise
ปล่อยวาง........
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:10:33 am »

ผมก็เป็นคนนึงที่ใช้กล่อง โปรสปีด มารอฟังข้อมูล ดีๆจากทั้ง2ด้าน   

##วงการนี้นี่เดินมาก่อน บอกตรงๆ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ หมู่เชียร รถถังบอกไว้##
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:18:55 am »

จะตอบแทนก็ลำบากใจ เพราะถามถึง M รอให้ M มาตอบก็แล้วกัน

ว่าทำไม อะไร ยังไง และลูกที่สองที่ซ้ำ เพราะอะไร หรือมีสาเหตุมาจากอะไร

ปล. ใครที่เข้ามาอ่าน รู้หรือไม่รู้มันเกิดอะไรกันมา ระหว่างกล่อง 2 ค่ายที่อยู่ในบ้านหลังนี้ ก็ลองมองกันกว้างนะครับ ว่าทำไม

ป๋าเอกอย่าเพิ่งรีบโยงไปไกลซิครับ อ่านข้อความที่ผมทำสีเหลืองๆให้ชัดผมก็แค่ระดับคนใช้งานคนนึงที่อยากมาสอบถาม
ไม่ใช่พ่อค้าอย่างป๋าเอกนิครับ ที่อาจจะเสียผลประโยชน์โดยตรง  Smiley
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:27:52 am »

.....

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:38:22 am »

ขออนุญาติ มารอฟังด้วยคนครับ สาธุ
pakapong
Jr. Member
**

like: 18

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:43:13 am »

ชอบครับ ข้อมูลสองด้าน กำลังเก็บเงินรอติดอยู่พอดี Smiley

ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:16:08 am »

อยากฟังข้อมูลทั้งสองด้าน
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:22:27 am »

กด  like ให้เลย  อิอิ  คนอ้วนขอร้องงงงงง 

like like red heart red heart
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:27:28 am »

สาธุ สาธุ สาธุมารับฟังข้อมูลครับ
darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:42:47 am »

ให้อีก10ล้าน like red heart

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:43:11 am »

รอตติดตามข้อมูลคับ like

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์