Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว...มารู้จักเจ้าปัญหา Pajero sport กันก่อน (สำหรับเพื่อนใหม่)  (อ่าน 35437 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 05:46:15 pm »

ภายนอ�กระจกหน้าโดนหิน  เป็นรอยง่าย  กระจกด้านหลังข้างตอน 3  อย่าเผลอเอาคัตเตอร์ไปกรีด สามารถสร้างรอยจากคมมีดได้ ฉะนั้นระวังเรื่องช่างฟิลม์ กรีดแผ่นฟิลม์กับตัวรถ  พลาดมาจะเกิดรอย
- ไฟหน้าในบางคัน  โดนความชื้น  ฝน  ล้างรถ  เป็นไออยู่ในโคม
- ขอบยางดิ้วล้อ ในบางคันเปื่อยยุ้ยก่อนเวลาอันควร
- กระจกข้างสั่นใบบางจังหวะขณะวิ่งเร็วกว่า 150 KMH บนถนนโล่งแจ้ง ที่มีลมปะทะ

โดนกับตัวเอง  อีกดอก    วิ่งอยู่บนทางด่วน  ดัง แป๊ะ    ยาวประมาณ  10 ซม.

วิ่งไป N@no Meeting 2    ลามไปเป็น   25  ซม.

วันนี้   จะ 50 ซม.แล้วครับ    ร้าวรานไปถึงหัวใจ   ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

***จะมีประกันใจดี  วิ่งมาเปลี่ยนให้ถึงที่   จิงหรือป่าว   ( ด้วยการสนับสนุน  จากป๋าวี นมโจ - Takab ) สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
jnawin
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 05:55:18 pm »

ห่านมันใหญ่กว่าเป็ดเยอะอยู่นะป๋านะ แสดงว่าเซ็งมากมาย Cry

เหลือเชื่อ  วันนี้แวะไปศูนย์   ศูนย์ตั้งให้แล้วแต่เปิดประตูไม่ดัง  อ้าวเวร.......ล่ะ

สักพัก  ช่างกุญแจที่มาแก้ไขกุญแจเบนซ์(ศูนย์เดี๋ยวกันคนละฝั่ง)   มาบอกวิธีทดสอบ   

***และช่างกุญแจ(มหาภัย)  ขอน้ำอัดลม 1 ขวด(เข้ามาหยิบในห้องรับรองนั้นแหละ)   แลกกับการบอกจุดอันตรายของระบบนี้ (เดี๋ยวเล่าให้ฟังในงานชะอำ)

****เสียวลงไข่เลย   กลืนน้ำลายแทบไม่ลง   ถ้ารู้แล้ว..............Huh?Huh??

**สุดยอดการบริการที่ประทับใจ

yes!! ผมคนนึงล่ะที่ทราบแล้ว เสียวเลย ว่าจะส่งเมลปรึกษาอาจารย์ซี อยู่เหมือนกันครับก็ลืม แต่เท่าที่รู้ Lancer EX แก้ไขข้อบกพร่องนี้แล้วครับ รบกวนป๋านะแชร์ในงานมิตติ้งด้วยนะครับจะได้ระวังกัน อยากรู้เหมือนกันครับว่า EX แก้ไขยังไงจะได้นำมาปรับใช้กับน้องปาเรามั่ง ขอบคุณป๋านะครับ  สาธุ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:47:19 am »

ต้องทำใจสถานเดียว....
tonbeer01
YO YO
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:01:24 am »

ขอบคุณมากครับ...........ได้ความรู้มาก  สำหรับคนที่เคยใช้ Missu  เป็นครังแรก สาธุ

ใช้มาทุกยี่ห้อ  ยกเว้น Missu.....
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 01:28:35 pm »

ได้ความรู้กับทำใจ...
MrKay
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 09:48:11 pm »

แหล่มเลยป๋า
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 10:06:53 pm »

ต้องทำใจสถานเดียว....
     ป่าหนึ่งทำใจสถานเดียวไม่ได้หรอกป๋า  ทำใจแล้วต้องทำรถด้วย รถเรามัวแต่นั่งทำใจเมื่อไหร่จะสมบูรณ์กกับเค้าป๋าครับ
parinyanon
Newbie
*

"รถมีไว้ใช้"

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 11:03:13 pm »

วันนี้เอารถไปเข้าศูนย์มา และบอกเค้าว่ามันมีอาการเบาะมันโยกเยก(ยังไม่ได้เห็นกระทู้นี้) แล้วเค้าก็บอกว่ามันเป็นปกติครับสำหรับเก้าอี้ไฟฟ้ารุ่นนี้ ไอ้เราก็งงปกติได้ไงหว่าโยกเยกเห็นๆ แล้วเค้าก็พาไปดูรถของลูกค้าอีกคันนึงที่จอดอยู่แล้วลองโยกดู โอ้ววววววแม่เจ้าหนักกว่าของเราอีก เอ่อ.....งั้นคงเป็นปกติที่ไม่ปกติจริงๆ 555 จนได้มาเห็นกระทู้นี้จึงได้รูว่ามันเป็นอีกหนึ่งเรื่องที่ต้องทำใจว่ามันปกติ 555 ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับได้ข้อมูลเยอะแยะเลยเกี่ยวกับน้องปา
james1965
ขุนแสนสตรีพ่ายNo.1532
Newbie
*

ฟ้าลิขิตรึจะสู้ มุมานะNo.1532

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 05:34:41 am »

น่ารักอ่าาา

Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 07:39:38 am »

วันนี้เอารถไปเข้าศูนย์มา และบอกเค้าว่ามันมีอาการเบาะมันโยกเยก(ยังไม่ได้เห็นกระทู้นี้) แล้วเค้าก็บอกว่ามันเป็นปกติครับสำหรับเก้าอี้ไฟฟ้ารุ่นนี้ ไอ้เราก็งงปกติได้ไงหว่าโยกเยกเห็นๆ แล้วเค้าก็พาไปดูรถของลูกค้าอีกคันนึงที่จอดอยู่แล้วลองโยกดู โอ้ววววววแม่เจ้าหนักกว่าของเราอีก เอ่อ.....งั้นคงเป็นปกติที่ไม่ปกติจริงๆ 555 จนได้มาเห็นกระทู้นี้จึงได้รูว่ามันเป็นอีกหนึ่งเรื่องที่ต้องทำใจว่ามันปกติ 555 ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับได้ข้อมูลเยอะแยะเลยเกี่ยวกับน้องปา
ทำไมศูนย์ต้องอ้างความปกติมาหลอกลูกค้าด้วยครับ เก้าอี้โยก ก็บอกว่าปกติ เฟืองท้ายหอน ก็บอกว่าปกติสำหรับรุ่นนี้ ต่อไป ถ้าเทอร์โบรั่ว พวงมาลัยล๊อค
ก็จะมาบอกว่าปกติยังงั้นซิ  สำหรับทุกอย่างที่ยกมายังไม่ได้เจอนะครับ แต่ไม่กลัวถ้าจะเจอ แต่กลัวมาก ถ้าพารถเข้าศูนย์แล้วเจอกับคำตอบว่า "มันปกติ"  Undecided Undecided

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
New Emotion
Newbie
*

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:17:45 am »

smile..ความรู้ใหม่ๆมีมาให้อีกแล้วครับ ขอบมากๆเลย  eieครับ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:19:32 am »

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
parinyanon
Newbie
*

"รถมีไว้ใช้"

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 05:49:17 pm »

ทำไมศูนย์ต้องอ้างความปกติมาหลอกลูกค้าด้วยครับ เก้าอี้โยก ก็บอกว่าปกติ เฟืองท้ายหอน ก็บอกว่าปกติสำหรับรุ่นนี้ ต่อไป ถ้าเทอร์โบรั่ว พวงมาลัยล๊อค
ก็จะมาบอกว่าปกติยังงั้นซิ  สำหรับทุกอย่างที่ยกมายังไม่ได้เจอนะครับ แต่ไม่กลัวถ้าจะเจอ แต่กลัวมาก ถ้าพารถเข้าศูนย์แล้วเจอกับคำตอบว่า "มันปกติ"  Undecided Undecided
เบาะโยกนี่เป็นปกติที่สองจากศูนย์ครับ โดนปกติแรกไปแล้วครับปกติแรกคือเฟืองหอน
prasit cop ปาเผือกภูทับเบิก
Newbie
*

like: 16

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 06:48:53 pm »

วัวควายทิ้งไว้กระดูกและเขา คนเราทิ้งไว้ซึ่งชื่อเสียงและความดี...เสียดาย!

หมื่นลี้ที่ก้าวไป...ด้วยใจหวังยังก้าวหน้า   แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าว   หมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ขึ้นบน
  พิมพ์