Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว...มารู้จักเจ้าปัญหา Pajero sport กันก่อน (สำหรับเพื่อนใหม่)  (อ่าน 35494 ครั้ง)
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 09:13:10 am »

น้องปาทองดำของหนู น่ารัก ไม่ดื้อ ไม่ซน อยู่กันมา 3 ปีกว่าแล้ว อีก 400 โล ครบ 100,000 กิโล จะพาไป แต่งองค์ทรงเครื่องเพิ่มเติม วันที่ 17-18 นี้จ้า อิอิ
จะแต่งไรอีกละครับ รถป๋าก็เต็มคันอยู่แล้วนี่ครับ....อิอิ.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 03:58:26 pm »

ป๋านะสรุปเนื้อหางามมากๆครับ  Cheesy Cheesy

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 04:01:13 pm »

ป๋านะสรุปเนื้อหางามมากๆครับ  Cheesy Cheesy
ยินดีที่เป็นประโยชน์ครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Badball
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 10:39:17 am »

ขอบคุณสำหรับความรู้ มากมาย
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 10:54:18 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ปัญหามีไว้ให้แก้ไขครับ..อย่าเอามันมาใช้แก้ตัว.. ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
หาทางแก้ด้วยตัวเองก่อนแบบนี้แหละครับ..ไอ้ที่หนักๆ ก็ให้ MMTH แก้อีกที..
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 10:56:47 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ปัญหามีไว้ให้แก้ไขครับ..อย่าเอามันมาใช้แก้ตัว.. ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
หาทางแก้ด้วยตัวเองก่อนแบบนี้แหละครับ..ไอ้ที่หนักๆ ก็ให้ MMTH แก้อีกที..

เช่นอะไรครับป๋า  ที่หนักๆจะฝาก MMTH แก้   ผมยังนึกไม่ออกเลย  อิ  อิ

ลำพัง ไฟ ABS Show เข้าศูนย์หาย  ออกไม่พ้นประตูขึ้นอีก  เลยขับกลับเลย    แล้วโทรไปแจ้งให้จำไว้  หมดประกันเทมื่อไหร่ ห้ามมาอ้างกับผม  Undecided Undecided Undecided

leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:01:06 am »

เช่นอะไรครับป๋า  ที่หนักๆจะฝาก MMTH แก้   ผมยังนึกไม่ออกเลย  อิ  อิ

ลำพัง ไฟ ABS Show เข้าศูนย์หาย  ออกไม่พ้นประตูขึ้นอีก  เลยขับกลับเลย    แล้วโทรไปแจ้งให้จำไว้  หมดประกันเทมื่อไหร่ ห้ามมาอ้างกับผม  Undecided Undecided Undecided

จะจำเอาไปใช้บอก 0 บ้างครับ(ไม่ได้จอสิทธิบัตรไวนะครับป๋านะ)

Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:14:33 am »

เช่นอะไรครับป๋า  ที่หนักๆจะฝาก MMTH แก้   ผมยังนึกไม่ออกเลย  อิ  อิ

ลำพัง ไฟ ABS Show เข้าศูนย์หาย  ออกไม่พ้นประตูขึ้นอีก  เลยขับกลับเลย    แล้วโทรไปแจ้งให้จำไว้  หมดประกันเทมื่อไหร่ ห้ามมาอ้างกับผม  Undecided Undecided Undecided

จะจำเอาไปใช้บอก 0 บ้างครับ(ไม่ได้จอสิทธิบัตรไวนะครับป๋านะ)

ผมเข้าไปทีไร  คนรับรถไม่ค่อยกล้ามารับกันแล้ว haha   แจ้งไว่เยอะมาก

***วันนี้เริ่มเช็งแมร่งอีกแล้ว  ใช้มา 2 ปี  เคยถามว่าระบบกันขโมยที่มากับรุ่น GT   ต้องตั้งระบบเองหรือไม่   เขาตอบไม่จำเป้น   คู่มือเขียนมาในกรณีถอดแบค(เท่านั้นต้องตั้งใหม่)  อันนี้  งง.....นิดๆ

เพราะที่ผ่านมาผมก็ถอดประจำก็ใช้ได้ตลอด    เลยให้เขาทำให้ดูว่าสามารถตรวจสอบได้อย่างไร    ได้รับคำตอบว่าต้องมีการงัดเท่านั้นถึงจะใช้ได้   เลยยังไม่ได้ทดสอบเท่าไหร่

***เห็นกระทู้ป๋าซี  เริ่มเอะใจ   คุยกับป๋าอ๊อดถึงวิธีการตรวจเช็ค    วันนี้ลองเช็คดู       ผลดังนี้

วิธีการตรวจเช็ค   กันขโมยทำงานหรือไม่
กด lock with remote     แล้วเปิดรถด้วยกุญแจ .............................. ผล....................เงียบกริปปปปปป

มีแต่สัญญานไฟในหน้าปัด  กระพริบและมีเสียงติ๊ด  ติ๊ด  ติ๊ด   ติ๊ด   เท่านั้นเอง ...............................

เซ็งห่านเลย .......................... เฮ้อ!!!!!!!

วิธีตั้งต่า ระบบกันขโมยให้ทำงาน
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:36:26 am »

จะเอาอะไรกะมันอีก..... Wink Wink Wink Wink Wink Wink
pa srt
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 02:51:55 pm »

ห่านมันใหญ่กว่าเป็ดเยอะอยู่นะป๋านะ แสดงว่าเซ็งมากมาย Cry
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 06:59:31 pm »

ห่านมันใหญ่กว่าเป็ดเยอะอยู่นะป๋านะ แสดงว่าเซ็งมากมาย Cry

เหลือเชื่อ  วันนี้แวะไปศูนย์   ศูนย์ตั้งให้แล้วแต่เปิดประตูไม่ดัง  อ้าวเวร.......ล่ะ

สักพัก  ช่างกุญแจที่มาแก้ไขกุญแจเบนซ์(ศูนย์เดี๋ยวกันคนละฝั่ง)   มาบอกวิธีทดสอบ   

***และช่างกุญแจ(มหาภัย)  ขอน้ำอัดลม 1 ขวด(เข้ามาหยิบในห้องรับรองนั้นแหละ)   แลกกับการบอกจุดอันตรายของระบบนี้ (เดี๋ยวเล่าให้ฟังในงานชะอำ)

****เสียวลงไข่เลย   กลืนน้ำลายแทบไม่ลง   ถ้ารู้แล้ว..............Huh?Huh??

**สุดยอดการบริการที่ประทับใจ
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 07:41:00 am »

เหลือเชื่อ  วันนี้แวะไปศูนย์   ศูนย์ตั้งให้แล้วแต่เปิดประตูไม่ดัง  อ้าวเวร.......ล่ะ

สักพัก  ช่างกุญแจที่มาแก้ไขกุญแจเบนซ์(ศูนย์เดี๋ยวกันคนละฝั่ง)   มาบอกวิธีทดสอบ   

***และช่างกุญแจ(มหาภัย)  ขอน้ำอัดลม 1 ขวด(เข้ามาหยิบในห้องรับรองนั้นแหละ)   แลกกับการบอกจุดอันตรายของระบบนี้ (เดี๋ยวเล่าให้ฟังในงานชะอำ)

****เสียวลงไข่เลย   กลืนน้ำลายแทบไม่ลง   ถ้ารู้แล้ว..............Huh?Huh??

ดีใจด้วยครับ อิอิ Wink Wink Wink Wink
TU-88
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 04:56:01 pm »

ขอความรู้ครับ

อุด EGR คือ อะไรครับ
ติดกล่องดันราง คือ อะไรครับ
ทั้ง 2 ข้อดีเราทำที่ศูนย์ได้เลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
FewAiA .1413
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:27:26 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ID.1413
hacksss
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:08:58 pm »

ศูนย์ทีว่า นี่ใช่ ศูนย์บ้านโป่งเปล่าครับ ถ้าใช้ เผื่อผมสอบถามอะไรบ้าง เพราะผมก็ออกศูนย์นี้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์