Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY : Wrap หลังคาแก้ว โดย Wrap Winner .........  (อ่าน 75073 ครั้ง)
Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:32:35 pm »

หัวหน้าแก๊งค์มาเอง. แถมมียิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ
เหมือนป๋ากิตติอีก
สงสัยโดนแน่แน่เลยเรา Cheesy
Tong
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:20:47 pm »

อยากทำหลังคาแก้วบ้างจังครับ

ติดเลยป๋าจ๋า............ แล้วเอาไปจอด ทำเป็นว่า รถเสียใต้สะพานลอยคนข้าม แถวๆเอแบค หรือ หน้าราม หรือ ม.ศรีประทุม หรือ หอการค้า ก็ได้
แล้ว ไปยืนดูเงาสะท้อน ตอนนักศึกษาเดินไปเดินมา.......ง

เอ.....ผมทะลึ่งไปหรือเปล่า....นะ.....

อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 12:28:44 pm โดย Tong » บันทึกการเข้า

เชิญชวน ให้เลิกสูบบุหรี่ โดยใช้ บุหรี่ไฟฟ้าแทนครับ
Tong
Jr. Member
**

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:26:09 pm »

อย่าทำเลยเดี๋ยวรถจะหล่อ เราก็ชอบ แฟนก็ถูกใจ เพื่อนก็ชม แผนยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุใช้ได้ผลมั๊ยป๋า  Wink Wink Wink

แหกแน่แน่เลยครับ แหก แหก แหก ป๋ากิตติ ยิ่งยุขึ้นด้วยดิครับ Wink Wink

ป๋าวี อย่าไปทำเลยเชื่อผม  พอทำและเสียเงินไปแล้ว    ป๋าจะต้องคิดมากกว่าเดิม
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
    **** ทำไมคนมองมาแต่ทางนี้   มีอะไรแปลกไปหรอ หรือเราต่างจากชาวบ้านหรอ
    **** หันกลับมามองรถทีไร  ต้องหันมากกว่า  2 ครั้ง  เพราะอะไรไม่รู้
    ****  กลัวว่าอะไร  จะหล่นใส่
    ***  กล้วว่าอะไรจะเปลื้อน
    ***  กลัวเป็นรอย
    ***  กลัวเพื่อนจะชม
    ***  และกลัวว่า  จะไม่หยุดแต่งแค่ ชิ้นนี้ ซิครับ !! Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ติดนะ..ดีแล้ว สวยดีออกครับ และ ถ้าไปจอดใต้สะพานลอยด้วยแล้ว จะเห็นเงาสะท้อนสวยๆงามๆ เป็นสีๆๆด้วย

เอ...สรุปว่า ผมทะลึ่งอีกแล้วซิ......ขออภัยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 12:29:12 pm โดย Tong » บันทึกการเข้า

เชิญชวน ให้เลิกสูบบุหรี่ โดยใช้ บุหรี่ไฟฟ้าแทนครับ
Noomkub
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:32:07 pm »

ติดเลยป๋าจ๋า............ แล้วเอาไปจอด ทำเป็นว่า รถเสียใต้สะพานลอยคนข้าม แถวๆเอแบค หรือ หน้าราม หรือ ม.ศรีประทุม หรือ หอการค้า ก็ได้
แล้ว ไปยืนดูเงาสะท้อน ตอนนักศึกษาเดินไปเดินมา.......ง

เอ.....ผมทะลึ่งไปหรือเปล่า....นะ.....

อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

ไปเมื่อไรคร้าบบบบ     เด้วผมตามไปทำท่าซ่อมรถให้คร้าบบบบบบ
Tong
Jr. Member
**

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:36:06 pm »

อย่าทำเลยเดี๋ยวรถจะหล่อ เราก็ชอบ แฟนก็ถูกใจ เพื่อนก็ชม แผนยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุใช้ได้ผลมั๊ยป๋า  Wink Wink Wink

ติดแล้ว ดูแลรักษาง่าย ติดหลังคาแก้วแล้ว สวยดีออก ดูอะไรก็สวยไปหมด ไม่เชื่อก็ต้องลอง

จริงๆนะ ดูดีๆ

ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 03:18:43 pm »

แอบฟังวัยรุ่นเขาคุยกัน Cheesy Cheesy Cheesy

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 03:36:08 pm »

เรียน คุณ buddywrapcar

ผมขออนุญาติลบกระทู้คุณออกก่อนนะครับ เนื่องจากผิดกฎกติกาของทางบอร์ดนะครับ

ถ้าท่านอยากขายของ กรุณาทำตามกฏกติกาของทางบอร์ดด้วยนะครับ ที่นี่เลยครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=485.0

ขอให้ขายดีๆ ครับ

ขอบคุณ
ผู้ดุแลบอร์ด

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 03:34:54 pm »

อยากไปทำบ้างจังครับ เคยถามราคาร้านหนึ่งมา 8000 เลยพับเก็บไปก่อน

ที่นี้3500 ทำไมราคามันต่างกัน ครึ่งๆเลยครับ คุณภาพสติกเกอร์หรือเปล่า หรือว่าร้านที่ผมไปถามมาฟันเยอะ
Sticker น่าจะไม่หนีกันเท่าไหร่   อาจต่างกันที่ฝีมือและประสบการณ์  รวมถึง คชจ.ของร้านอื่นๆ     อลงพิจารณาดูครับ

ราคาในตลาดสำหรับหลังคา Pajero Sport  ที่เคยจสอบถามมา
ร้าน ที่ ......1                  1800  บาท (เอารถมาดูก่อน เผื่อลดได้อีก)
ร้าน ที่ ......2                  2500  บาท ( บอกเลยว่า  ตามมุมอาจไม่เนียน  เพราะทำยากเป็นทุกร้านแหละพี่)
ร้าน ที่ ......3                  8800  บาท (เคยทำ pajero แต่ไม่มีขาแร๊ค)
ร้าน ที่ ......4                  7500  บาท (ทำได้หมดแหละครับ  เข้ามาเลย)
ร้าน ที่ ......5                 11500 บาท ( ทำหลังคาแก้วพร้อมเคลือบกระจกด้วย )
ร้าน ที่ ......6(ร้านในใจ Wrap Winner)ที่คนอื่นเขาชอบพูดถึง           3500 บาท ( มีแร๊คทำยากนิดหน่อย  ต้องใช้เวลา  หากสนใจเข้ามาดูงานตัวอย่างก่นอได้ครับ) ....จบที่ร้านนี้

สีล้อโดนใจสุดๆครับป๋า..... u ส้มจี๊ด

เลือกสีตามอารมณ์ เจ้าของครับ  สดใส   สดใส   lala

ขึ้นราคาแล้วครับ เจ้าของบอกว่าทำยากเพราะมีแร็ค จัดเต็มที่ 5,500  แต่ผมอยากให้เจ้าของร้านใส่ในเรื่องของช่างที่ทำงานหน่อย รอยขูดขีดบริเวณข้างรถช่วงล้อหลังมีเยอะมาก ผมไม่ได่ซีเรียสหรอกเพราะขัดสีได้ แต่คิดถึงจิตใตลูกค้าบ้างในร้านมองไม่ออกเพราะแสงไม่พอ มาจอดที่แสงสว่างๆจึงเห็น
[
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 04:13:58 pm »

ขึ้นราคาแล้วครับ เจ้าของบอกว่าทำยากเพราะมีแร็ค จัดเต็มที่ 5,500  แต่ผมอยากให้เจ้าของร้านใส่ในเรื่องของช่างที่ทำงานหน่อย รอยขูดขีดบริเวณข้างรถช่วงล้อหลังมีเยอะมาก ผมไม่ได่ซีเรียสหรอกเพราะขัดสีได้ แต่คิดถึงจิตใตลูกค้าบ้างในร้านมองไม่ออกเพราะแสงไม่พอ มาจอดที่แสงสว่างๆจึงเห็น

ป๋าไปทำมาแล้วเอารูปมาให้ชมบ้างครับ

ช่วงนี้ผ่านหน้าร้านเห็นรถเยอะน่าดูเลย
Full Member

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 04:32:41 pm »

ป๋าไปทำมาแล้วเอารูปมาให้ชมบ้างครับ

ช่วงนี้ผ่านหน้าร้านเห็นรถเยอะน่าดูเลย
รถสีดำคงมองไม่ออกครับ ที่ผมทำก็เพื่อลดการดูแลหลังคาลง รอล้างรถก่อนหล่ะกันจะถ่ายรูปมาฝากครับป๋า
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:14:35 am »

รถสีดำคงมองไม่ออกครับ ที่ผมทำก็เพื่อลดการดูแลหลังคาลง รอล้างรถก่อนหล่ะกันจะถ่ายรูปมาฝากครับป๋า
มารอชม  ขอดูรอยต่อ สติดเกอร์  ใต้คานด้วยนะ ครับ

แล้วราคา เท่าไหร่อ่ะ  update หน่อยซิ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:59:34 am »

รอชมเหมือนกันครับ..
ว่าแต่ราคาขึ้นแล้วเหรอเนี่ย ได้รถมาผมว่าจะจัดเหมือนกัน เพื่อลดการดูแลหลังคารถ+ความสวยงามด้วย
ton-pjrsp-1
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:45:17 am »

รอชมเหมือนกันครับ..
ว่าแต่ราคาขึ้นแล้วเหรอเนี่ย ได้รถมาผมว่าจะจัดเหมือนกัน เพื่อลดการดูแลหลังคารถ+ความสวยงามด้วย

รอชมเหมือนกันครับ
Full Member

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 04:20:01 pm »

มารอชม  ขอดูรอยต่อ สติดเกอร์  ใต้คานด้วยนะ ครับ

แล้วราคา เท่าไหร่อ่ะ  update หน่อยซิ

ราคาอัพเดทที่ไปทำมา 5,500 ครับป๋านะ   ส่วนรูปต้องรอหลังน้ำลดครับผม ในหูม่บ้านน้ำยังขังจึงยังไม่อยากล้างลุยน้ำทุกวันเลย
รอยต่อใต้คานเท่าที่สังเกตไม่มีครับ มีรอยต่อเฉพาะตรงข้าง ๆ ตัวคานที่ยึดหลังคาฝั่งรางน้ำ ดูแล้วไม่น่าเกลียดครับ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 04:43:27 pm »

ร้าน Buddy Wrap Car

รับทำฝากระโปรงดำ+ลายเคฟล่าร์ หุ้มด้วยสติ๊กเกอร์-Flim

รับหุ้มชิ้นส่วน รถยนต์ และมอไซค์ เช่น กาบเสา ฝาถ้ง ฝาครอบกระจก

ครอบเกียร์ และอื่นๆที่หุ้มได้คับ Tel.088-093-7030

ไม่ไปตั้งกระทู้ใหม่ล่ะครับ  มาเกาะเป็นเห็บเลย     ทำแบบนี้ระวังจะไม่ได้ลูกค้านะครับ

เสียเวลาอ่านกฎ  มารยาทสักนิด  เพียง 3-5 นาที   ดีกว่ามานั่งแก้ปัญหา  ชี้แจงผ่านกระทู้   ตั้งหลาย post น่ะ

พิจารณาเดินตามช่องทางเดิน  นะครับ

ขอบคุณครับ
Cheesy Cheesy สาธุ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10   ขึ้นบน
  พิมพ์