Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY : Wrap หลังคาแก้ว โดย Wrap Winner .........  (อ่าน 75349 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 02:08:42 pm »

ตามป๋านะไปครับ hi hi hi นัดไว้วันพฤหัสบดี เดี๋ยวถ้าได้ทำอะไรไปจะมาแจงให้ทราบอีกที Cheesy Cheesy Cheesy

มารอข่าว update    มาโชว์บ้างนะครับ  อยากเห็น
xxx
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 05:20:47 pm »

ทำแล้วเอารูปมาโชว์บ้างนะครับ เผื่อจะตามไปอีกคัน 555 อยากทำมานานละ  batman
donut Saraburi
Hero Member

like: 7

No.0093 PaJeRO ThAILaND

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:17:11 pm »

อยากทำจังป๋านะรอผมสิ้นเดือนหน้าน่ะ

พาผมไปทำหน่อย

อิอิอิอิอิ

เรารักครอบครัวปาสระบุรี  0909623435 นัทคับ
JackAss!!
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 03:46:13 am »

link ภาพเสียอ่ะครับ มองไม่เห็น....อยากเห็น  Cry
หวัดดีเพื่อสมาชิก

พอดีกำลังจะหารถเพื่อนสมาชิก  ที่ไปทำหลังคาแก้ว ดูเป็นตัวอย่าง   จะดูตรงรอยต่อมุม  ขาแร๊คหน่อย  เพราะไปถามมาหลายที่บอกถ้าจะเอาเนียนและถูกต้องยอมถอดแร๊ค   

**แต่น้องปาเรานิซิ  หากจะถอดแร๊คต้องถอดจากในรถโดยต้องรื้อบุหลังคา  เรื่องใหญ่ไป    อยากทำแต่ร้านต้องใส่ใจเรื่องผ่าฟิลม์ Wrap แล้วต่อฟิลม์ เพื่อหลบมุม หลังคาได้

เลยไปลองดูกับร้าน Wrap  Winner    " ได้เจอ คุณวิน เจ้าของร้าน  คุยกันถูกคอ โม้กันยัน  ดึกดื่น " 55555

จากที่โทรถามบอก 2 ชมเสร็จ    เสร็จจริงๆ   เสร็จน้องปาเจโร่  รุ่นมีแร๊ค    8  ชม.   

**ขอชมว่า  พนักงานใจเย็น  ตั้งใจ   ปราณีต   ดีมาก   (นิดหน่อยกับงานหลบคานแร๊ค  ผมให้ผ่านครับ    ทำแล้วรื้อ  รื้อแล้วเก็บงาน  ไม่ดีรื้ออีก  เห็นใจเลยครับ "

*****มาลองดูงานกันก่อน  เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่ากันใหม่  คืนนี้เริ่มง่วงล่ะ

**ป้ายแสดงการต้อนรับ

*ขำๆ  กับล้อส้มด้านไปก่อน  ก่อนมีคนปล่อย Volk  VRC  จะเอามาทำสีเล่น  อิ  อิ

*งานฝีมือ  เริ่มแล้ว   ค่อยๆบรรจลคัดเตอร์พิเศษที่บางและคมมากๆ

*บางส่วนเริ่ม  ทำหลังคากระจกให้แล้ว  อิ  อิ

**ป้ายแสดง สิ่งต่างๆที่เขาทำ   ผลงานเยอะแต่ไม่เอามาลง  นั่งดูที่ร้านเพลินเลยครับ

*เสร็จแล้ว  เงาดีครับ  โดนแดดนิ สวยจริงๆ

**มุมนี้ไม่ค่อยถูกใจ  พอดึงเป่าไล่ไปด้านหน้า  ด้านหลังยืดออกไปด้วย  เห็นหลังคาขาวเป็นร่อง

**มาดูมุมอื่นๆ  ก็พอรับได้  เนื่องจากผมไม่ยอมรื้อแร๊ค   ช่วงนี้รถเก๋ง เสร็จไป 2 คันแล้ว  เร็สมากๆ

**เริ่มมืดแล้ว  ช่างมองหน้าผมแล้วก็ทำแบบที่ไม่คาดคิด   รื้อครับ  งานร้านนี้สุดยอด  ไม่ดี  ไม่ชอบ รื้อทำให้ใหม่  ถ้าคุณรอได้   งานฝีมือต้องมีอารมณ์ชิวๆ  เห็นแล้วต้องชอบ

***ล้อก็รื้อ  ทำใหม่

**ออกมาแนวใหม่ แบบนี้  (คิ้วถอดไปทำสีดำ  ที่หลัง)

Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:18:03 am »

ขออภัย  พอดีลบรูปออกจากมือถือแล้วด้วย   เดี๋ยวหาให้ใหม่ในเครื่องที่ office อีกที จ๊ะ good
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:39:32 pm »

แก้ไขรูป  page 1 ให้แล้วครับ
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:40:20 pm »

อยากทำจังป๋านะรอผมสิ้นเดือนหน้าน่ะ

อิอิอิอิอิ

ต้นเดือนหน้ามาเลยป๋า
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:43:35 pm »

รถป๋านะ สวยมากเลยครับ เห็นคันจริงละ ล้อส้มแจ่มๆเลย like

ป๋าไปทำไรที่ ม.ธุรกิจ หรอครับ เห็นจอดอยู่ ยอดเยี่ยม
Pla2
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:03:04 pm »

จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไป 
แอบไปรับเด็ก

Pla 2

"ผิดเป็นเรื่องธรรมดาของทุกคน โยนความผิดเป็นเรื่องของคนเลว ยอมรับผิดเป็นเรื่องของคนดี พยายามแก้ผิดให้ถูกเป็นเรื่องของคนพิเศษ "
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:21:39 pm »

รถป๋านะ สวยมากเลยครับ เห็นคันจริงละ ล้อส้มแจ่มๆเลย like

ป๋าไปทำไรที่ ม.ธุรกิจ หรอครับ เห็นจอดอยู่ ยอดเยี่ยม

อย่าเอ็ดไป  อิ  อิ

วันนั้นลางานประจำ 1 วัน   เพื่อมายื่นเปิดซองและ present งานปรับปรุงและทำสนามบอลใหม่ของมหาลัยฯ  รอบตัดสิน

ป๋าทำงานหรือเป็นอาจาร์ย  อยู่ในนั้นหรอ   กำลังอยากทราผล Cheesy ยอดเยี่ยม

ว่าแล้วเห็นมีปาเจโร่  จอดอยู่  4 คัน   คนใช้เยอะจัง
donut Saraburi
Hero Member

like: 7

No.0093 PaJeRO ThAILaND

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:52:34 pm »

อิอิอิอิอิ

ต้นเดือนหน้ามาเลยป๋า

ได้เลยป๋าน่ะ

แต่ขอเก็บตังก่องน่ะ
อิอิอิอิ

เรารักครอบครัวปาสระบุรี  0909623435 นัทคับ
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 05:29:35 pm »

ตามป๋านะไปครับ hi hi hi นัดไว้วันพฤหัสบดี เดี๋ยวถ้าได้ทำอะไรไปจะมาแจงให้ทราบอีกที Cheesy Cheesy Cheesy

มารอข่าว update    มาโชว์บ้างนะครับ  อยากเห็น

ไปมาแล้วครับ  Smiley เริ่มทำตั้งแต่บ่ายโมงนัดรับรถเที่ยงคืน  Shocked แต่สรุปไม่เสร็จ  Angry เลยเอารถกลับก่อนพอดีต้องใช้รถ นัดเข้าไปต่อภาคสองวันอังคารหน้าครับ  Sad
shogunja
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:25:20 pm »

ไปมาแล้วครับ  Smiley เริ่มทำตั้งแต่บ่ายโมงนัดรับรถเที่ยงคืน  Shocked แต่สรุปไม่เสร็จ  Angry เลยเอารถกลับก่อนพอดีต้องใช้รถ นัดเข้าไปต่อภาคสองวันอังคารหน้าครับ  Sad

ใชัเวลาทำนานจังเลย งานละเอียดเนอะ

ขับสบาย แต่ตกกะใจตอนเติมน้ำมัน
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:59:08 pm »

ใชัเวลาทำนานจังเลย งานละเอียดเนอะ

ไม่เสร็จแล้วเอาออกมาในสภาพไหนอะครับ Shocked
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 01:53:41 am »

จริงๆงานฝีมือพวกนี้ถ้าได้ลงมือทำแล้วยังไงก็ต้องใจเย็นและละเอียดครับ ไม่งั้นได้แก้ไขแน่   ฮือๆๆ เพราะถ้าจะมีตำหนิหรือจุดที่ไม่สมบูรณ์ เราจะสามารถเห็นได้ค่อนข้างง่าย ยิ่งถ้าป๋าๆล้างรถเองด้วย...... oop แต่เท่าที่ผมสังเกตุการทำงานในร้านจนถึงเย็นก่อนที่จะตัดสินใจกลับบ้านไปก่อน   Sad  มันยังมีอีกหลายสาเหตุที่ทำให้รถผมไม่สามารถเสร็จตามนัดได้   ก็พยายามจะเข้าใจและให้กำลังใจครับ  red heart ลงเรือแล้วนี่ครับ   yes!!

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10   ขึ้นบน
  พิมพ์