Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY : Wrap หลังคาแก้ว โดย Wrap Winner .........  (อ่าน 75918 ครั้ง)
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 02:07:20 am »

ตามป๋านะไปครับ hi hi hi นัดไว้วันพฤหัสบดี เดี๋ยวถ้าได้ทำอะไรไปจะมาแจงให้ทราบอีกที Cheesy Cheesy Cheesy

มารอข่าว update    มาโชว์บ้างนะครับ  อยากเห็น

ไปมาแล้วครับ  Smiley เริ่มทำตั้งแต่บ่ายโมงนัดรับรถเที่ยงคืน  Shocked แต่สรุปไม่เสร็จ  Angry เลยเอารถกลับก่อนพอดีต้องใช้รถ นัดเข้าไปต่อภาคสองวันอังคารหน้าครับ  Sad

ใชัเวลาทำนานจังเลย งานละเอียดเนอะ

ไม่เสร็จแล้วเอาออกมาในสภาพไหนอะครับ Shocked

ขอบคุณที่ช่วยจินตนาการและเป็นกังวลแทนครับ    สาธุ สาธุ สาธุ

คืองานพวกนี้จะทำให้เสร็จเป็นชิ้นๆครับ  Cheesy ของผมเพียงแต่ทำไม่เสร็จตามจำนวนชิ้นที่ตกลงกันไว้ ก็เท่านั้นเองครับ   Sad
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:22:32 am »

เป็นไงบ้างครับ  เห็นเจ้าวินโทรมารายงานใหญ่   กลัวเจ้าของรถจะรอนาน  เพราะต้องการงานปราณีต

และพอบอกว่า  แนะนำมาจากผม   ยิ่งเกร็งกันใหญ่   55555

เพื่อการพัฒนาการทางฝีมือของเขา  กับรถของเพื่อนสมาชิกเราในวันหน้า  ครับ

มารอลุ้น และเอารูปมาโชว์ หน่อยยะครับ

หรือมา update ส่วนที่เสร็จแล้วก็ได้ครับ
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:41:57 am »

จุ๊ๆ อย่าเอ็ดไป 
แอบไปรับเด็ก

Pla 2
เห็นด้วยกันคุณPla2 ป๋านะอย่ามาแก้ตัว Cheesy Cheesy Cheesy

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 12:08:59 am »

เรียบร้อยไปอีกคน Cheesy
patter_d
Newbie
*

like: 0

ขออภัย...ขับรถ(ช้าๆ)ไม่ค่อยเก่ง

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 05:12:45 pm »

ขอบคุณป๋านะ ที่มาแนะนำครับ
ร้านอยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลจากบ้าน

แต่รถดำอยู่แล้ว...อิอิ
ว่าจะไปทำบันใดข้างกะกระจังหน้า...เอาให้ดำทั้งคันไปซะเลย  เหอะ เหอะ

แอบแซงเพราะแรงน้อย(ไม่ได้แล้วเพราะเสียงเครื่องดังเกิ๊น..555)
Nakavabi
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 01:20:44 am »

ไปทำมาแล้วเอามาให้ชมครับ อันนี้ยังไม่เสร็จเรียบร้อยดีเหลือชุดแต่งอีกสองสามชิ้น Cheesy

ส่วนนี้เป็นของแถมทั้งหมด10ชิ้น(เสาประตู8ชิ้น+ครอบไฟตัดหมอก2ชิ้น)

กลับมาที่บ้านยายจัดการใส่กันแมลงเข้าไปเหมือนเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 01:59:09 am โดย Nakavabi » บันทึกการเข้า
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 08:46:56 am »

. like like like like like like like like like

Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:27:41 pm »

ขอบคุณที่ช่วยจินตนาการและเป็นกังวลแทนครับ    สาธุ สาธุ สาธุ

คืองานพวกนี้จะทำให้เสร็จเป็นชิ้นๆครับ  Cheesy ของผมเพียงแต่ทำไม่เสร็จตามจำนวนชิ้นที่ตกลงกันไว้ ก็เท่านั้นเองครับ   Sad

ป๋ากิตติ  เป็นไงบ้างครับ   ผลงานมีติชม ตรงไหน  ช่วย post ให้ดูบ้างนะครับ   

ทราบว่าของป๋าแต่งไปหลายจุด  ราคาก็พอสมควรเลย  หรือป่าวครับ Huh?

***จากที่แนะนำไป  พอดีผมทำแต่หลังคา  และเพิ่มเติม นิดหน่อย    ราคาและฝีมือผมสำรวจมาก่อนแล้ว   จึงเข้าไปใช้บริการ

****แต่สำหรับชิ้นงานอื่นๆ   ไม่เคยสอบเทียบ  ถามเปรียบราคาเหมือนกัน   ครับ

*** อยากเห็นรถป๋าจัง   ทราบว่า  เล่นตัดเคฟล่า   ตัดแดง   ด้วย  น่าสนใจ มากๆ  เลย

ไปทำมาแล้วเอามาให้ชมครับ อันนี้ยังไม่เสร็จเรียบร้อยดีเหลือชุดแต่งอีกสองสามชิ้น Cheesy

แหล่มๆ เลย   ป๋าช่วย update ราคาให้หน่อยซิครับ  และติชม  อย่างไร   เอาแบบเต็มที่เลย    ดีไม่ดีอย่างไร  จะได้เป็นข้อมูลมาเทียบกัน  อีกที
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:28:57 pm »

ขอผมเอาแนวมาจาก concept car คันนี้เลย    แต่ออกมาต่างกันเยอะเลย 55555

อย่างว่า  ทรงรถคนละแบบ    เลยสวยไปคนละแบบ   อิ   อิ

Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 02:35:22 pm »

ป๋ากิตติ  เป็นไงบ้างครับ   ผลงานมีติชม ตรงไหน  ช่วย post ให้ดูบ้างนะครับ   

ทราบว่าของป๋าแต่งไปหลายจุด  ราคาก็พอสมควรเลย  หรือป่าวครับ Huh?

***จากที่แนะนำไป  พอดีผมทำแต่หลังคา  และเพิ่มเติม นิดหน่อย    ราคาและฝีมือผมสำรวจมาก่อนแล้ว   จึงเข้าไปใช้บริการ

****แต่สำหรับชิ้นงานอื่นๆ   ไม่เคยสอบเทียบ  ถามเปรียบราคาเหมือนกัน   ครับ

*** อยากเห็นรถป๋าจัง   ทราบว่า  เล่นตัดเคฟล่า   ตัดแดง   ด้วย  น่าสนใจ มากๆ  เลย

แหล่มๆ เลย   ป๋าช่วย update ราคาให้หน่อยซิครับ  และติชม  อย่างไร   เอาแบบเต็มที่เลย    ดีไม่ดีอย่างไร  จะได้เป็นข้อมูลมาเทียบกัน  อีกที

ครับป๋านะ พอดีหนีงานไป เดี๋ยวพร้อมแล้วจะมาลงให้พร้อมคำติชม เมื่อวานเจอJoeDevil น้องในคลับไปติดกระจกมองข้างด้วย ได้ลองช่วงล่างอีมูกับกล่องRecorailด้วย ประทับใจดี Smiley
Nakavabi
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:04:36 pm »

แหล่มๆ เลย   ป๋าช่วย update ราคาให้หน่อยซิครับ  และติชม  อย่างไร   เอาแบบเต็มที่เลย    ดีไม่ดีอย่างไร  จะได้เป็นข้อมูลมาเทียบกัน  อีกที

ราคาทั้งหมด8500บาท ทั้งหมด13ชิ้น
   - หลังคา(ดำเงา) 4500 บาท (ตอนนี้ราคาป๋านะไม่ได้แล้ว ทางร้านบอกว่าประเมินราคาผิดเพราะใช้เวลานานกว่าจะเสร็จ)
   - ฝากระโปรงหน้า(ดำเงา) 2500 บาท
   - กันชนตรงกลางด้านล่าง(ดำเงา) 1500 บาท  (ป๋านะแนะนำให้พ่นแล้วแต่ที่บ้านบอกให้ทำไปเลย)
   - ครอบไฟตัดหมอก(ไม่รู้เรียกว่าอะไรที่กลมๆสีบอร์นเงิน) สีดำเงาเป็นของแถม
   - เสาประตูทั้งหมด8ชิ้น(เคฟล่า) เป็นของแถมเช่นกัน
***ของแถมทั้งหมดแรงกับส่วนลด500บาท***  

ความพึงพอใจของงานทั้งหมดให้คะแนน8/10

งานติดตั้งมีบางจุดที่ยัีงไม่ค่อยถูกใจ แต่ก็เข้าใจถึงปัญหาของมัน เช่นตรงแร็คหลังคา

ส่วนด้านหน้าข้างล่างเหมือนไม่ได้ทำความสะอาดหรือทำความสะอาดไม่หมด(ไม่ได้อยู่ดูตอนจะติด ออกไปกินข้างกลางวัน)

เวลาติดสติ๊กเกอร์ไปแล้วมันจะนูนๆเหมือนมีเศษอะไรอยู่ด้านใน กลับไปบ้านมีแต่คนทัีกจุดนี้

ส่วนอื่นๆเรียบร้อยเนียนดี  เจ้าของร้าน(คุณวิน)อัธยาศัยดีมากเป็นกันเอง แนะนำข้อมูลต่างๆเป็นอย่างดี

สอบถามเยอะๆก็ไม่ว่าหรือมีไม่มีท่าทางไม่พอใจ เข้าใจถึงปัญหาของลูกค้าเป็นอย่างดี(ที่ถามเยอะเพราะอะไร)

พี่วินแนะนำว่าถ้าไม่โดนแดดหรือน้ำประมาณ2-3วันก็ดี แต่วันแรกที่ออกจากร้านก็โดนฝนกระหน่ำเต็ม

และไม่ควรวิ่้งเกิน100 ถ้าทำได้แต่ก็ลืมตัววิ่งไป120  กลับมาถึงบ้านไหนๆจะเอารถเก็บอยู่แล้วก็เลยจัดการล้างรถเลย(ไหนๆก็โดนน้ำไปแล้ว..อิอิ)

ตอนแรกอยากล้างเอาพวกคราบกาวหรือคราบต่างๆหลังจากทำเสร็จออกอยุ่แล้วเลยได้โอกาสเลย

ล้างเสร็จจัดการลงแว็กทั้งบนตัวรถและสติ๊กเกอร์ทันที(ไหนจะเก็บรถอยู่ทำให้สะอาดไปเลย) กว่าจะเสร็จเกือบเที่ยงคืน

ตรวจสอบดูสติ๊กเกอร์ไม่หลุดร่อนแต่อย่างไร แสดงว่าของเข้าดีจริง... Cheesy

ที่อยากแนะนำพี่วินคือเรื่องความสะอาดหรือการทำให้เกิดรอยต่างๆบนตัวรถ เช่น

สติ๊กเกอร์ต่างๆที่เวลาตัดส่วนที่เกินออกแล้วมาติดตัวรถแล้วเก็บออกไม่หมด , สายไฟของไดร์ร้อนที่ถูกับตัวรถเวลาทำ ,

ตอนวัดขนาดของชิ้นงานต่างๆโยนสายวัดไปให้อีกฝั่งจับแต่มันหล่นบนตัวรถซึ่งปลายสายจะเป็นเหล็ก

เรื่องพวกนี้บางคนซีเรียสเพราะมันจะทำให้รถเป็นรอย   พี่วินคงเข้าใจคนที่รักรถบ้าลงแว็กเหมือนกัน

อีกเรื่องคือน้ำยาที่ฉีดไปมันจะไหลไปบนกระจกหน้าแล้วใช้แค่ผ้าเช็ดเวลาโดนน้ำแล้วจะไหลเป็นคราบทำให้มองถนนลำบากมากแม้จะปัดน้ำฝนก็ตาม

ตอนกลับบ้านโดนฝนแทบจะมองถนนไม่เห็นเลยกระจกมันเละไปหมดมีแต่น้ำยา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2011, 03:06:31 pm โดย Nakavabi » บันทึกการเข้า
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:33:38 pm »

หล่อเลยนะครับป๋าเอ็ม นานๆจะเห็นป๋าเอ็มพิมพ์ยาวๆซักที รีวิวได้ละเอียดตรงมากเลยครับ Cheesy
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 04:31:34 pm »

like

แหล่มๆ เลย   ป๋าช่วย update ราคาให้หน่อยซิครับ  และติชม  อย่างไร   เอาแบบเต็มที่เลย    ดีไม่ดีอย่างไร  จะได้เป็นข้อมูลมาเทียบกัน  อีกที

ราคาทั้งหมด8500บาท ทั้งหมด13ชิ้น
   - หลังคา(ดำเงา) 4500 บาท (ตอนนี้ราคาป๋านะไม่ได้แล้ว ทางร้านบอกว่าประเมินราคาผิดเพราะใช้เวลานานกว่าจะเสร็จ)
   - ฝากระโปรงหน้า(ดำเงา) 2500 บาท
   - กันชนตรงกลางด้านล่าง(ดำเงา) 1500 บาท  (ป๋านะแนะนำให้พ่นแล้วแต่ที่บ้านบอกให้ทำไปเลย)
   - ครอบไฟตัดหมอก(ไม่รู้เรียกว่าอะไรที่กลมๆสีบอร์นเงิน) สีดำเงาเป็นของแถม
   - เสาประตูทั้งหมด8ชิ้น(เคฟล่า) เป็นของแถมเช่นกัน
***ของแถมทั้งหมดแรงกับส่วนลด500บาท***  

ความพึงพอใจของงานทั้งหมดให้คะแนน8/10

งานติดตั้งมีบางจุดที่ยัีงไม่ค่อยถูกใจ แต่ก็เข้าใจถึงปัญหาของมัน เช่นตรงแร็คหลังคา

ส่วนด้านหน้าข้างล่างเหมือนไม่ได้ทำความสะอาดหรือทำความสะอาดไม่หมด(ไม่ได้อยู่ดูตอนจะติด ออกไปกินข้างกลางวัน)

เวลาติดสติ๊กเกอร์ไปแล้วมันจะนูนๆเหมือนมีเศษอะไรอยู่ด้านใน กลับไปบ้านมีแต่คนทัีกจุดนี้

ส่วนอื่นๆเรียบร้อยเนียนดี  เจ้าของร้าน(คุณวิน)อัธยาศัยดีมากเป็นกันเอง แนะนำข้อมูลต่างๆเป็นอย่างดี

สอบถามเยอะๆก็ไม่ว่าหรือมีไม่มีท่าทางไม่พอใจ เข้าใจถึงปัญหาของลูกค้าเป็นอย่างดี(ที่ถามเยอะเพราะอะไร)

พี่วินแนะนำว่าถ้าไม่โดนแดดหรือน้ำประมาณ2-3วันก็ดี แต่วันแรกที่ออกจากร้านก็โดนฝนกระหน่ำเต็ม

และไม่ควรวิ่้งเกิน100 ถ้าทำได้แต่ก็ลืมตัววิ่งไป120  กลับมาถึงบ้านไหนๆจะเอารถเก็บอยู่แล้วก็เลยจัดการล้างรถเลย(ไหนๆก็โดนน้ำไปแล้ว..อิอิ)

ตอนแรกอยากล้างเอาพวกคราบกาวหรือคราบต่างๆหลังจากทำเสร็จออกอยุ่แล้วเลยได้โอกาสเลย

ล้างเสร็จจัดการลงแว็กทั้งบนตัวรถและสติ๊กเกอร์ทันที(ไหนจะเก็บรถอยู่ทำให้สะอาดไปเลย) กว่าจะเสร็จเกือบเที่ยงคืน

ตรวจสอบดูสติ๊กเกอร์ไม่หลุดร่อนแต่อย่างไร แสดงว่าของเข้าดีจริง... Cheesy

ที่อยากแนะนำพี่วินคือเรื่องความสะอาดหรือการทำให้เกิดรอยต่างๆบนตัวรถ เช่น

สติ๊กเกอร์ต่างๆที่เวลาตัดส่วนที่เกินออกแล้วมาติดตัวรถแล้วเก็บออกไม่หมด , สายไฟของไดร์ร้อนที่ถูกับตัวรถเวลาทำ ,

ตอนวัดขนาดของชิ้นงานต่างๆโยนสายวัดไปให้อีกฝั่งจับแต่มันหล่นบนตัวรถซึ่งปลายสายจะเป็นเหล็ก

เรื่องพวกนี้บางคนซีเรียสเพราะมันจะทำให้รถเป็นรอย   พี่วินคงเข้าใจคนที่รักรถบ้าลงแว็กเหมือนกัน

อีกเรื่องคือน้ำยาที่ฉีดไปมันจะไหลไปบนกระจกหน้าแล้วใช้แค่ผ้าเช็ดเวลาโดนน้ำแล้วจะไหลเป็นคราบทำให้มองถนนลำบากมากแม้จะปัดน้ำฝนก็ตาม

ตอนกลับบ้านโดนฝนแทบจะมองถนนไม่เห็นเลยกระจกมันเละไปหมดมีแต่น้ำยา

pucca32
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:16:29 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 12:09:28 pm »

ครับป๋านะ พอดีหนีงานไป เดี๋ยวพร้อมแล้วจะมาลงให้พร้อมคำติชม เมื่อวานเจอJoeDevil น้องในคลับไปติดกระจกมองข้างด้วย ได้ลองช่วงล่างอีมูกับกล่องRecorailด้วย ประทับใจด

ป๋ากิตติ  ถ้าว่างมางานนี้   มีของดีให้ลอง   เสาร์นี้ครับ  ( ลองได้ที่ step 1 )  5 นาที    รู้ผล

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1118.msg59209;topicseen#msg59209

ป๋าอย่าเพิ่งซีเรียส   มาคลายเครียดกันดีกว่า    ตามมาที่นี่เลยครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1118.msg59209;topicseen#msg59209
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10   ขึ้นบน
  พิมพ์