Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY : Wrap หลังคาแก้ว โดย Wrap Winner .........  (อ่าน 74914 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:47:10 am »

หวัดดีเพื่อสมาชิก

พอดีกำลังจะหารถเพื่อนสมาชิก  ที่ไปทำหลังคาแก้ว ดูเป็นตัวอย่าง   จะดูตรงรอยต่อมุม  ขาแร๊คหน่อย  เพราะไปถามมาหลายที่บอกถ้าจะเอาเนียนและถูกต้องยอมถอดแร๊ค    

**แต่น้องปาเรานิซิ  หากจะถอดแร๊คต้องถอดจากในรถโดยต้องรื้อบุหลังคา  เรื่องใหญ่ไป    อยากทำแต่ร้านต้องใส่ใจเรื่องผ่าฟิลม์ Wrap แล้วต่อฟิลม์ เพื่อหลบมุม หลังคาได้

เลยไปลองดูกับร้าน Wrap  Winner    " ได้เจอ คุณวิน เจ้าของร้าน  คุยกันถูกคอ โม้กันยัน  ดึกดื่น " 55555

จากที่โทรถามบอก 2 ชมเสร็จ    เสร็จจริงๆ   เสร็จน้องปาเจโร่  รุ่นมีแร๊ค    8  ชม.    

**ขอชมว่า  พนักงานใจเย็น  ตั้งใจ   ปราณีต   ดีมาก   (นิดหน่อยกับงานหลบคานแร๊ค  ผมให้ผ่านครับ    ทำแล้วรื้อ  รื้อแล้วเก็บงาน  ไม่ดีรื้ออีก  เห็นใจเลยครับ "

*****มาลองดูงานกันก่อน  เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่ากันใหม่  คืนนี้เริ่มง่วงล่ะ

**ป้ายแสดงการต้อนรับ

*ขำๆ  กับล้อส้มด้านไปก่อน  ก่อนมีคนปล่อย Volk  VRC  จะเอามาทำสีเล่น  อิ  อิ

*งานฝีมือ  เริ่มแล้ว   ค่อยๆบรรจลคัดเตอร์พิเศษที่บางและคมมากๆ

*บางส่วนเริ่ม  ทำหลังคากระจกให้แล้ว  อิ  อิ

**ป้ายแสดง สิ่งต่างๆที่เขาทำ   ผลงานเยอะแต่ไม่เอามาลง  นั่งดูที่ร้านเพลินเลยครับ

*เสร็จแล้ว  เงาดีครับ  โดนแดดนิ สวยจริงๆ

**มุมนี้ไม่ค่อยถูกใจ  พอดึงเป่าไล่ไปด้านหน้า  ด้านหลังยืดออกไปด้วย  เห็นหลังคาขาวเป็นร่อง

**มาดูมุมอื่นๆ  ก็พอรับได้  เนื่องจากผมไม่ยอมรื้อแร๊ค   ช่วงนี้รถเก๋ง เสร็จไป 2 คันแล้ว  เร็วมากๆ

**เริ่มมืดแล้ว  ช่างมองหน้าผมแล้วก็ทำแบบที่ไม่คาดคิด   รื้อครับ  งานร้านนี้สุดยอด  ไม่ดี  ไม่ชอบ รื้อทำให้ใหม่  ถ้าคุณรอได้   งานฝีมือต้องมีอารมณ์ชิวๆ  เห็นแล้วต้องชอบ

***ล้อก็รื้อ  ทำใหม่

**ออกมาแนวใหม่ แบบนี้  (คิ้วถอดไปทำสีดำ  ที่หลัง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 12:30:55 pm โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:00:07 am »

ณ. เวลา   22.30 น  ของวันนั้น

**เริ่มใหม่  **เอาให้พอใจ  และเห็นรอยยิ้มลูกค้าให้ได้   แต่เริ่มหาวล่ะ 555

**ช่างใหญ่ เริ่มเมื่อย  เลยหาอะไรทำเล่นให้หน้ารถ

**ช่างเล็ก  ก็เมื่อย    เลยจับงานเบาๆ   ทำแต่รถ Sport Car มาเจอรถใหญ่ปีนกันเมื่อย

**ย้อมใจ  ลูกค้ารายนี้ก่อน  แก้ง่วง   ตาสว่างเลย   สดใส ดีแท้

**งานดำเนินต่อ
**ออกมาครั้งนี้ ดีกว่าเดิม เกือบทุกมุม

**เก็บเนียน เลย ทีนี้  เริ่มจับทางได้แล้ว (หากได้ทำหลายๆคัน รับรองเนียบกริบ)

**เห็นใจลูกค้ายามดึก   ตี 1 แล้ว    ช่างใหญ่ทำอะไรแถมให้  โดยใช้  3M  แท้   เหนียวแน่นมาก (ไม่เหทือนของคลองถมเลย )555

**พอเล่นเซาะร่อง  หายง่วงเลยครับ  ถูกใจมากๆ   โลโก้เด่นเลย

***เสร็จแล้ว  แมวป่าของผม  **สวยงาม  ตามแนวคัลเลอร์ฟู

**เขาให้จอด  ในร่มสัก 2-3 วัน   เลยมาหลบไว้ที่นี่ก่อน   (แอบติดตรา  อาหารกล่องใหม่  ให้หน่อย   เข้ากันดีเหลือเกิน)
ได้เรี่ยวแรงใหม่   เลยต้องแต่งตัวใหม่    ครับ

หลังจากนั้น  3 วัน   เอามาขับใช้งานเลย  อิ  อิ

ขอขอบคุณ ทีมงาน Wrap Winner และคุณวิน  เจ้าของร้าน   กับงานบริการที่ดีที่สุด  ครับ
นะ  รัชดา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 12:37:52 pm โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
sirapon
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 08:55:32 am »

ร้านอยู่ตรงไหนอะครับใช่แถวรามอินทราป่าวครับ สาธุ

อิอิ
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 09:48:12 am »

เจ้าของร้านเยี่ยมเลยครับ ลอกใหม่ให้ด้วยดูในรูปยังมองไม่ออกเลย

ค่าเสียหายเ่ท่าไรหรอครับป๋านะ เราไปจะบริการดีแบบนี้ป่าวไม่รู้..อิอิ
sirapon
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:48:50 am »

เจ้าของร้านเยี่ยมเลยครับ ลอกใหม่ให้ด้วยดูในรูปยังมองไม่ออกเลย

ค่าเสียหายเ่ท่าไรหรอครับป๋านะ เราไปจะบริการดีแบบนี้ป่าวไม่รู้..อิอิ
ใช่ครับ อิอิ

อิอิ
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:28:32 pm »

ร้านอยู่ตรงไหนอะครับใช่แถวรามอินทราป่าวครับ สาธุ

ไม่ใช่ครับ   ร้านเขาย้ายจากซอยเต้นท์รถ แถวโลตัส ศรีนครินทร์   ไปอยู่ที่ใหม่  ต้นเดือนนี้เอง  (ผมก็หาไม่เจอ ตอนแรก)

ย้ายมาอยู่  ตรงแยกการไฟฟ้า    สุดถนนศรีนครินท์เลี้ยวขวา   อยู่ซ้ายมือถัดไปจากปั๊มบางจาก    ครับ

ใช่ครับ อิอิ

ต้องได้เหมือนกันซิครับ  เพราะผมก็เสียตังค์ ไม่มีพิเศษอะไร haha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 12:36:28 pm โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:35:40 pm »

ลอกใหม่ ทั้งหลังคาและล้อ   ส่วนล้อนี่หลายรอบเลย   ไอ้ก้อนส้ม   ก้อนดำนั่นแหละ  ที่ลอกออก

ส่วนเรื่องค่าเสียหาย  
- แว๊ลปคาหลังคาแก้ว    3500  บาท
- แว๊ลปล้อ  4 ล้อ           2800  บาท

รวมราคาลดแล้ว   5,500 บาท  ครับ   ประกันติดตั้ง  1 ปี    ประกันฟิลม์  5 ปี

**สำหรับรุ่นไม่มีขาแร๊ค  ราคาจะถูกกว่า   เพราะทำง่ายและเร็วกว่ามากๆ

***ส่วนอื่นๆ  ครอบไฟส่องกบ     โลโก้หน้า   นั่นขอแถมครับ   3M แท้   หนาทีเดียวเชียว

***ขอเศษ กับมานิดหน่อย  มาติดอะไรเล่น   เชอะ

***เพื่อนสมาชิก  สนใจ   ติดต่อได้ตามเบอร์ในป้ายโฆษณาเลย ครับ    

**หากบอก  พี่นะแนะนำมา   รับรองบวกเพิ่มรอไว้เลย   ( ล้อเล่นครับ   ราคารบกวนคุยกันเองครับ )      

***ส่วนเรื่อง  งานฝีมือแบบนี้  หากช่างเขาทำแล้วไม่ดีพอเขาตัดสินใจลอกเองเลยครับ   (เจ้าของร้าน  เขาให้ช่างตัดสินใจกันเอาเอง)   ทำได้ไม่ดี  ให้แก้ทำไหม่ไปเลย   และผมก็มีโอกาศใช่บริการลอกใหม่  จริงๆ    เลยกินเวลานานมากเลย    16.30 น. - 01.30 น  กันเลยเชียว           
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2011, 12:39:14 pm โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:48:55 pm »

สวยๆๆ ครับ โดยเฉพาะหลังคาแก้ว เงาแว๊ป ^^
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 01:24:24 pm »

ลอกใหม่ ทั้งหลังคาและล้อ   ส่วนล้อนี่หลายรอบเลย   ไอ้ก้อนส้ม   ก้อนดำนั่นแหละ  ที่ลอกออก

ส่วนเรื่องค่าเสียหาย 
- แว๊ลปคาหลังคาแก้ว    3500  บาท
- แว๊ลปล้อ  4 ล้อ           2800  บาท

รวมราคาลดแล้ว   5,500 บาท  ครับ   ประกันติดตั้ง  1 ปี    ประกันฟิลม์  5 ปี

**สำหรับรุ่นไม่มีขาแร๊ค  ราคาจะถูกกว่า   เพราะทำง่ายและเร็วกว่ามากๆ

***ส่วนอื่นๆ  ครอบไฟส่องกบ     โลโก้หน้า   นั่นขอแถมครับ   3M แท้   หนาทีเดียวเชียว

***ขอเศษ กับมานิดหน่อย  มาติดอะไรเล่น   เชอะ

***เพื่อนสมาชิก  สนใจ   ติดต่อได้ตามเบอร์ในป้ายโฆษณาเลย ครับ     

**หากบอก  พี่นะแนะนำมา   รับรองบวกเพิ่มรอไว้เลย   ( ล้อเล่นครับ   ราคารบกวนคุยกันเองครับ )       

***ส่วนเรื่อง  งานฝีมือแบบนี้  หากช่างเขาทำแล้วไม่ดีพอเขาตัดสินใจลอกเองเลยครับ   (เจ้าของร้าน  เขาให้ช่างตัดสินใจกันเอาเอง)   ทำได้ไม่ดี  ให้แก้ทำไหม่ไปเลย   และผมก็มีโอกาศใช่บริการลอกใหม่  จริงๆ    เลยกินเวลานานมากเลย    16.30 น. - 01.30 น  กันเลยเชียว           

ร้านนี้เพิ่งเห็นว่าเปิดใหม่เหมือนกัน มองๆอยู่หลายทีแล้ว

เห็นจอดRX-8แดงด้านจอดโชว์อยู่หน้าร้าน

ราคาทำหลังคาแก้วถูกดีครับ ถามร้านดังย่านรามอินทรามาบอก7000บาท

ป๋านะได้สังเกตตอนเค้าลอกออกมั้ยครับว่ารถเรามีรอยขูดขีดจากคัดเตอร์ที่ลอกรึป่าว

เห็นหลายคันที่ลอกออกบอกหลังคาเป็นรอยจากการใช้คัตเตอร์สะกิดหมดเลย
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:42:33 pm »

ร้านนี้เพิ่งเห็นว่าเปิดใหม่เหมือนกัน มองๆอยู่หลายทีแล้ว

เห็นจอดRX-8แดงด้านจอดโชว์อยู่หน้าร้าน

ราคาทำหลังคาแก้วถูกดีครับ ถามร้านดังย่านรามอินทรามาบอก7000บาท

ป๋านะได้สังเกตตอนเค้าลอกออกมั้ยครับว่ารถเรามีรอยขูดขีดจากคัดเตอร์ที่ลอกรึป่าว

เห็นหลายคันที่ลอกออกบอกหลังคาเป็นรอยจากการใช้คัตเตอร์สะกิดหมดเลย

นั่นแหละ เป้าหมายถูกต้อง   ร้านนี้เพิ่งย้ายมาจากตรงนั่น    มาเปิดร้านใหญ่กว่าเดิมหน่อย

ผลงานที่ผ่านมา   มีแต่พวกรถ sport car เยอะ      พอดีผมเคยได้ยินร้านอื่นเคลมว่า    ร้านนี้เจ้งไปแล้ว    ไม่มีลูกค้าเลยต้องรับหุ้มมือถือแทน

ทำแต่รถหรู   รถตลาดไม่ค่อยสนใจ   เลยทำให้ผมเริ่มมั่นใจอยากลองของ   ว่าทำไมเขาต้องพูดถึงร้านนี้กันจัง   เลยยอมมาตามหาอีกที

เรื่องใบมีดคัตเตอร์ : เท่าที่คุยกับคุณวิน  จนฮากันหลายๆเรื่อง   ก็ทราบว่ายอมรับว่าระยะแรกๆที่ทำอาจมีรอยกรีดบ้าง   แต่ด้วยการผ่านงานมาเยอะและลองมาหลากหลายแบบ   จนต้องแก้ด้วยการสั่งใบคัตเตอร์แบบคมโดยเฉพาะ สำหรับกรีดฟิลม์    ซึ่งคมมากๆ    ผมลองจิ้มดูฟิลม์ทะลุง่ายๆ    แต่พอเอาคัดเตอร์ธรรมดาใบใหม่ๆ   มาลองเล่นดูบ้าง   เห็นความเหนียวของฟิลม์เลยว่าเข้ายากเหมือนกัน    ไม่เหมือนมีดของร้าน

ฉะนั้น  จากประสบการณ์เขามาถึงวันนี้เชื่อว่าคงต้องมีเทคนิคของช่างที่กรีดคัตเตอร์ลงบนรถของเราบ้างแหละ  ที่จะหลบการเกิดรอย   การลากแบบไม่ลง นน.   ฟิลม์ก็เป็นรอยให้ดึงจนขาดได้ง่ายๆ        หากถ้าจำเป็นต้องมีรอยผมก็ยังเชื่อว่ารอยคงเล็กและตื้นกว่าร้านที่เปิดใหม่ทั่วๆไปแหละครับ    และรอยสำรวจตามหลังคาที่ลอกออกตอนแก้ไข   ก็หาไม่เจอเหมือนกัน

กรณีหากเป็นรอยเล็กเท่าขนแมว   หากเราจำเป็นต้องลอกออกทั้งหมดเพื่อใช้สีเดิม  ผมว่าพวกยาขัดละเอียดน่าจะกำจัดได้หมด(ถ้ามี)

***หากมีโอกาส  ป๋าลองแวะ เข้าไปพูดคุยดูได้ครับ   เจ้าของร้านน่าจะเป็นรุ่นน้อง  อายุประมาณ 30 ต้นๆ  เห็นจะได้   รูปร่างท้วม  ขาว   คุยเก่ง (เล็กกว่ายุ่น หน่อยเดียว  หน้าไปทางเดียวกันเลย) 55555
zalman@202
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 02:51:52 pm »

อยากไปทำบ้างจังครับ เคยถามราคาร้านหนึ่งมา 8000 เลยพับเก็บไปก่อน

ที่นี้3500 ทำไมราคามันต่างกัน ครึ่งๆเลยครับ คุณภาพสติกเกอร์หรือเปล่า หรือว่าร้านที่ผมไปถามมาฟันเยอะ
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:30:17 am »

สีล้อโดนใจสุดๆครับป๋า..... u ส้มจี๊ด

จุ๊กกรู้
Pla2
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 07:12:16 am »

สวัสดีป๋าน่ะ

น้ำนะค่ะ  วันนั้นน้ำถามเรื่องหูแมวไปกะอีกป่าน่ะ หนึ่ง ก้องงว่าทำไมเค้าไม่ตอบเราซะที ที่ไหนได้ ต้อง Na ratchada นี่เอง อิ อิ

หูแมวทำที่ไหน เท่าไหร่ บอกด้วย คร้า แล้ว ถ้ารถสีเทา อย่าง  Pla 2  ทำหลังคาแก้วมาแล้วจะเป็นยังไง น้อ  เค้ามีออกแบบให้ดูก่อนไหมค่ะ

พอดี เสารืนี้ น้ำมีเลี้ยงรุ่นที่ปากน้ำ พอดี กะว่าจะแวะไปซักหน่อย

Pla 2

"ผิดเป็นเรื่องธรรมดาของทุกคน โยนความผิดเป็นเรื่องของคนเลว ยอมรับผิดเป็นเรื่องของคนดี พยายามแก้ผิดให้ถูกเป็นเรื่องของคนพิเศษ "
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:11:02 am »

สวัสดีป๋าน่ะ

น้ำนะค่ะ  วันนั้นน้ำถามเรื่องหูแมวไปกะอีกป่าน่ะ หนึ่ง ก้องงว่าทำไมเค้าไม่ตอบเราซะที ที่ไหนได้ ต้อง Na ratchada นี่เอง อิ อิ

หูแมวทำที่ไหน เท่าไหร่ บอกด้วย คร้า แล้ว ถ้ารถสีเทา อย่าง  Pla 2  ทำหลังคาแก้วมาแล้วจะเป็นยังไง น้อ  เค้ามีออกแบบให้ดูก่อนไหมค่ะ

พอดี เสารืนี้ น้ำมีเลี้ยงรุ่นที่ปากน้ำ พอดี กะว่าจะแวะไปซักหน่อย

Pla 2
หวัดดี คุณน้ำ

ที่ไปถามนั่นน่ะ  เขาคือ นะ  ระยอง (หูกระต๋าย)  หรือป่าว     555555

หูแมว  ต้อง  นะ  รัชดา   ถูกต้วเลย
ไปทำมาที่อู้ Fitter   ตืดต่อคุณโจ้ 081-6181800   มีอยู่ที่นี่ที่เดียวเพราะแบบพิเศษ   ลองดูข้อมูลจาก linkนี้ ครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=120.0

สำหรับหลังคาแก้ว  คุณน้ำทำแล้ว  ต้อง Wrap ล้อสีขาวด้านไปเลย   ลงครอบไฟตัดหมอก  และหลังกระจก  ใช้ ขาวด้านให้หมด    หรือหากเล่นคานหลังคาขาวด้านด้วยล่ะแหล่มมากๆ  กับรถสีบอร์นเงิน

ผ่านไป  ไม่ได้ทำ  ก็เขาไปลองพูดคุยถามไถ่กันก่อนได้ครับ   จอดรถสะดวก  หาง่าย   มีรถ RX8  สีแดง จอดหน้าร้านนั่นแหละ
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:19:45 am »

อยากไปทำบ้างจังครับ เคยถามราคาร้านหนึ่งมา 8000 เลยพับเก็บไปก่อน

ที่นี้3500 ทำไมราคามันต่างกัน ครึ่งๆเลยครับ คุณภาพสติกเกอร์หรือเปล่า หรือว่าร้านที่ผมไปถามมาฟันเยอะ
Sticker น่าจะไม่หนีกันเท่าไหร่   อาจต่างกันที่ฝีมือและประสบการณ์  รวมถึง คชจ.ของร้านอื่นๆ     อลงพิจารณาดูครับ

ราคาในตลาดสำหรับหลังคา Pajero Sport  ที่เคยจสอบถามมา
ร้าน ที่ ......1                  1800  บาท (เอารถมาดูก่อน เผื่อลดได้อีก)
ร้าน ที่ ......2                  2500  บาท ( บอกเลยว่า  ตามมุมอาจไม่เนียน  เพราะทำยากเป็นทุกร้านแหละพี่)
ร้าน ที่ ......3                  8800  บาท (เคยทำ pajero แต่ไม่มีขาแร๊ค)
ร้าน ที่ ......4                  7500  บาท (ทำได้หมดแหละครับ  เข้ามาเลย)
ร้าน ที่ ......5                 11500 บาท ( ทำหลังคาแก้วพร้อมเคลือบกระจกด้วย )
ร้าน ที่ ......6(ร้านในใจ Wrap Winner)ที่คนอื่นเขาชอบพูดถึง           3500 บาท ( มีแร๊คทำยากนิดหน่อย  ต้องใช้เวลา  หากสนใจเข้ามาดูงานตัวอย่างก่นอได้ครับ) ....จบที่ร้านนี้

สีล้อโดนใจสุดๆครับป๋า..... u ส้มจี๊ด

เลือกสีตามอารมณ์ เจ้าของครับ  สดใส   สดใส   lala
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 10:22:15 am โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10   ขึ้นบน
  พิมพ์