Languages
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: --Happy Family Meeting: กิน เที่ยว แต่ง ตาม style แก๊งค์กระเป๋าแหก (ชมภาพในหน้า15)--  (อ่าน 76865 ครั้ง)
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #285 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 12:48:47 pm »

ผมกะว่าจะเป็นเจ้าภาพจัดงานมิตติ้ง ฟัง ทดสอบเครื่องเสียงป๋าโย หาทุนซื้อพรมรองพื้นให้ป๋าโย ขึ้นรถป๋าแกแล้วสงสาร เจอพรมยางเก่าๆขาดๆ สงสัยเอาเงินไปทิปนางแบบหมด
Thun
Jr. Member
**

like: 25

ID : 0391

« ตอบ #286 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 02:34:17 pm »

อ้าวตายๆ!!!! หลงขึ้นไปฟังสองเพลง   Undecided โดนไปเท่าไหร่เนี่ย   haha  haha

ฟ้องด้วยภาพ......โดนเชียร์แขกท่านนี้.....โอบเอวสักขนาดนั้น.....รอดยาก.....อย่าโทษตัวเองเลยครับ  Wink Wink Wink

ฉงฉัย..ป๋ม.โดนป้ายยาชัวร์ Tongue   haha  Cheesy
[/quote]

เพื่อนสมาชิกรู้ไหมเขาดูอะไรกัน  

ป๋าโจ้แนะนำ วันหลังมาฟังกลางคืนครับผมไปมาแล้ว  รับรองเสียงลำโพงครางน่าดูครับ

มีพริตตี้คอยแนะนำ
ว่าลำโพงดอกไหนน่าฟัง  ดอกไหนดังอย่างไร

มีแบบพริตตี้บนเบาะ recaro ของแมวป่า   สำหรับ present ชุดเล็กด้วยนะ

แนะนำพอหอมปากหอมคอ  สำหรับคนที่ไม่ได้อยู่ภาคดึก
[/quote]

โหๆๆๆๆ มีรอบดึกก็ไม่ยอมสะกิดเลยนะ ป๋านะ ฮ่าฮ่า
คราวหน้าต้องบอกผบ.มิตติ้งมีค้างคืนซะแล่ววววววววววว

แต่งไม่ต้องแรง อย่าให้ใครแซงก็พอ
kobv5
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #287 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 03:48:55 pm »

ผมกะว่าจะเป็นเจ้าภาพจัดงานมิตติ้ง ฟัง ทดสอบเครื่องเสียงป๋าโย หาทุนซื้อพรมรองพื้นให้ป๋าโย ขึ้นรถป๋าแกแล้วสงสาร เจอพรมยางเก่าๆขาดๆ สงสัยเอาเงินไปทิปนางแบบหมด
ป๋าอู๊ด ที่พรมยางแกขาดเพราะโดนรองเท้าส้นสูงนางแบบ ขึ้นไปโพสท่าบ่อยน่ะ เลยขาดไว  Cheesy
off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #288 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 03:52:30 pm »

ป๋าอู๊ด ที่พรมยางแกขาดเพราะโดนรองเท้าส้นสูงนางแบบ ขึ้นไปโพสท่าบ่อยน่ะ เลยขาดไว  Cheesy

เหตุผลสุดยอดเลยครับป๋ากอบ เข้ากับสถานการณ์

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #289 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:26:25 pm »

เหตุผลสุดยอดเลยครับป๋ากอบ เข้ากับสถานการณ์
เหอๆๆ ของดีมีรอบดึกเสมอๆๆ ถ้า ณ เดช จัดมา อิอิอิ

0713 คืนถิ่น
prasit cop ปาเผือกภูทับเบิก
Newbie
*

like: 16

« ตอบ #290 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:40:11 pm »

สาธุ สาธุ สวัสดีครับป๋านะแห่งแก๊งค์กระเป๋าแหก >:Dเมื่อช่วงบ่ายได้รับรับกล่องคันเร่งไฟฟ้าและช่วงเย็นได้นำไปให้ช่างติดตั้งเป็นที่เรียบร้อยแล้วสำหรับ concept ชีวิตในการขับขี่ผมตั้งไว้ที่ระดับ 8 ครับป๋านะช่วยวิจารณ์หน่อยครับว่ามันมากไปใหมและควรจะอยู่ในระดับเท่าไร   และต้องขอขอบคุณป๋านะและแก๊งค์กระเป๋าแหกทุกท่าน ^-^ที่ทำให้ผมขนาดอยู่ไกลถึงเพชรบูรณ์ได้มีโอกาศร่วมแหกด้วยแหมแหกทั่วไทยจริงๆ(หลวมตัวแล้วนิ...รักแล้วรักเลยไม่หลายใจเหมือนใครแน่)สำหรับของฝากป๋านะรู้ใจผมมากมายสวยมากครับ หลับ..ฝากความคิดถึงไปยังแก๊งค์เด็กใจแตกลืมทับเบิกหรือยังมะขามหมดหรือยังสนใจจะส่งไปให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 07:54:04 pm โดย prasit cop ปาเผือกภูทับเบิก » บันทึกการเข้า

หมื่นลี้ที่ก้าวไป...ด้วยใจหวังยังก้าวหน้า   แม้ถดถอยเพียงหนึ่งก้าว   หมื่นลี้ที่ก้าวไปก็ไร้ค่า
chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #291 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:20:00 am »

ลงภาพมั่งครับ อิอิ
chanavorn
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #292 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:20:49 am »

มากันเยอะกว่าที่คาดไว้เยอะเรยครับ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #293 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 07:10:59 am »

โหๆๆๆๆ มีรอบดึกก็ไม่ยอมสะกิดเลยนะ ป๋านะ ฮ่าฮ่า
คราวหน้าต้องบอกผบ.มิตติ้งมีค้างคืนซะแล่ววววววววววว

ของแบบนี้  มีบ่อยใน มิตติ้งของ bbb ครับ   surprise ตลอดงานจนกว่าพวกผมจะกลับ    มาช้ามาเร็ว  ได้ของแถมต่างกันครับ 

ป๋าอู๊ด....ป๋ากอบ..ป๋าออฟ198...ผมคงไม่ต้องวาดรูปให้ดูน่ะ  ว่าส้นรองเท้าทำไมถึงไถไปไถมา   อิ  อิ  (อย่าคิดลึกนะครับ  แค่เอาผ้ายางไม่รองหัวเข่าเวลาแต่งรถกันบ่อยเท่านั้นเอง)

เหอๆๆ ของดีมีรอบดึกเสมอๆๆ ถ้า ณ เดช จัดมา อิอิอิ
เดี๋ยวถ้าป๋าสุนทรมีโอกาส  จะจัดให้ป๋าแบบตืนเต้น  รบกวนติดยาดมมาด้วยนะครับ  อิ  อิ
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #294 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 07:16:36 am »

สาธุ สาธุ สวัสดีครับป๋านะแห่งแก๊งค์กระเป๋าแหก >:Dเมื่อช่วงบ่ายได้รับรับกล่องคันเร่งไฟฟ้าและช่วงเย็นได้นำไปให้ช่างติดตั้งเป็นที่เรียบร้อยแล้วสำหรับ concept ชีวิตในการขับขี่ผมตั้งไว้ที่ระดับ 8 ครับป๋านะช่วยวิจารณ์หน่อยครับว่ามันมากไปใหมและควรจะอยู่ในระดับเท่าไร   และต้องขอขอบคุณป๋านะและแก๊งค์กระเป๋าแหกทุกท่าน ^-^ที่ทำให้ผมขนาดอยู่ไกลถึงเพชรบูรณ์ได้มีโอกาศร่วมแหกด้วยแหมแหกทั่วไทยจริงๆ(หลวมตัวแล้วนิ...รักแล้วรักเลยไม่หลายใจเหมือนใครแน่)สำหรับของฝากป๋านะรู้ใจผมมากมายสวยมากครับ หลับ..ฝากความคิดถึงไปยังแก๊งค์เด็กใจแตกลืมทับเบิกหรือยังมะขามหมดหรือยังสนใจจะส่งไปให้ครับ

สวัสดีครับป๋าประสิทธิ์

เรื่องกล่องคันเร่งนั้น  ตามสูตรที่ review แนะนำดังนี้ (เน้นเติมช่องว่างที่ขาดหายเท่านั้น)

1. กรณีไม่มีกล่องดันราง                               แนะนำเบอร์ 5
2. กรณีมีกล่องดันรางStep2                          แนะนำเบอร์ 3
3. กรณีมีกล่องดันราง+Step 4 อย่างพวกผม    แนะนำเบอร์ 1  หรือจึ๊ดหน่อยก็ 3

note : Step ที่ว่าไม่จำเป็นต้องตามพวกผมครับ   เพียงแต่เป็นเงื่อนไขที่พวกผมนำมาทดสอบครับ

**ส่วนการใช้งานอื่นๆ  เอาตามป๋าชอบเลยครับ  บางท่านปรับ 9 เลยก็มี

เพื่อเป็นข้อมูลนะครับ

เรื่องเที่ยวภูทับเบิกอยู่ในวาระเรียบร้อย  อิ  อิ

ขอบคุณสำหรับการเตรียมต้อนรับที่จะดูแลให้ครับผม
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #295 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 07:17:24 am »

ลงภาพมั่งครับ อิอิ
ขอบคุณครับ เอามาเยอะๆนะครับ  ดูกี่ครั้งก็มีความสุขครับ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #296 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:52:25 am »

สวัสดีครับ ป๋า Prasit... ปาเผือกภูทับเบิก....
สบายดีไม๊ครับ.... คิดถึงเสมอนะครับป๋า... มะขามอะ หมดไปนานแว๊วๆๆๆ อิอิ อร่อยมากครับป๋า....
แฟนผมชอบ บอกอยากเอามาขายด้วยซ้ำ อิอิ เดียว อาจติดต่อร้านให้เขาคุยรายละเอียดกันเอง  Cheesy Cheesy

อากาศเป็นไงบ้างครับป๋า แถวกทม. ฝนยังลงมาเรื่อยๆ ครับ....

ป๋าได้กล่องคันเร่งไฟฟ้าไป... ขับด้วยความปลอดภัยด้วยนะครับ..
เห็นขึ้นเขาบ่อย ระวัง drift มันติดใจ 555 """""

Smiley Smiley
TON_2335
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #297 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:54:46 am »

รูปผมไปไหนหว่า หาไม่เจอเลย 555

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #298 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:14:02 am »

เครื่องเสียงป๋านะ เบส กลางแหลม คงนุ่มลึกแน่นอน ส่วนซับเบสนี่ เบสคงออกมาเป็นลูกๆ เบสแน่น ไม่ลอย ไม่บวมใช่ไหมครับ ป๋านะ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #299 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 05:36:04 am »

สวัสดีครับ

พอดีค่ำคืนนี้กลับมาดึก  เห็นป๋าโยเอาเห็ดไปทำกับข้าว  นึกถึงหน้าป๋า _TOM_ ขึ้นมา รีบไปเปิดรถเอาเห็ดของเราที่ได้รับแจกจากป๋า_TOM_มา
ลอง DIY ดูบ้าง  ดังนี้

อุปกรณ์ที่ใช้
- ซีอิ้วขาว
- ซอสหอยนางรม
- เห็ดของป๋าต้อม
- พริกขี้หนู
- กระเทียม

วิธีทำ
- นำเห็ดมาหั่น  ล้างน้ำ
- ตั้งกะทะเปิดเตาแก๊ส  จนร้อน
- ใส่น้ำมันหอย  ใส่ซีอิ้วขาว  คลูกกันในกะทะ
- ใส่เห็ด พริกขี้หนู กระเทียม  ลงไปเลย
- คลุกๆ  ผัดๆ  รอจนเห็ดดูดน้ำหอยเข้าเนื้อหอม   ตักใส่จานพร้อมรับทาน

รสชาด
อร่อยมากๆเลยครับ  สำหรับท่านที่ได้ไปลองดูนะครับ   เพื่อเป็นเกรียติกับเจ้าของเห็ดให้เห็นว่าเราเอามาต่อยอดกันได้   วันหลังแกได้เอามาให้อีก  อิ  อิ

ขอบคุณครับ

ทำไมถึงไม่ได้ติดมือมา เหมือนป๋าๆ    ป๋านะเพิ่ม พริกไท กับ ชีส สักแผ่น ก็ดีนะครับ

ขอบคุณที่แนะนำพอดีหมดไปแล้วจานนี้  งั้นรองวดหน้านะป๋า  ขนเตาปิคนิกไปmeetingกันเลย haha
วันหลังรับรองได้ทุกคนคับกินเห็ดสามอย่างล้างสารผิดในร่างกายนะคับกินเห็ดเยอะนะคับมีประโยช์มากคับ
โดยเฉพาะแก๊งกระเป๋าแหกจะได้แหกกันน้อยหน่อยอิอิ Wink

หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21   ขึ้นบน
  พิมพ์