Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามป๋าหน่อยครับ ไครเป็นแบบผมบ้าง  (อ่าน 3209 ครั้ง)
oOvOo
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 04:57:02 pm »

คือเครื่องเล่นของผมในรุ่น 2.5 จีที เจ้า Alpine เนี้ยครับอยู่ๆ ๆๆ  มันก็ไม่มีเสียงออก
ผมก็ไม่มีความรู้ด้านเครื่องเสียงเลย ไม่รู้เครื่องเล่นเสีย หรือ ลำโพงเสีย ป๋าท่านใดมีความรู้
หรือ มีประสบการณ์แบบผม ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าต้องทำอย่างไง ถ้าลำโพงเสียเคลม
ได้ไหมครับ   รบกวนเท่านี้ครับ 

สาธุ สาธุ        สาธุ สาธุ         สาธุ สาธุ
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 04:59:34 pm »

คือเครื่องเล่นของผมในรุ่น 2.5 จีที เจ้า Alpine เนี้ยครับอยู่ๆ ๆๆ  มันก็ไม่มีเสียงออก
ผมก็ไม่มีความรู้ด้านเครื่องเสียงเลย ไม่รู้เครื่องเล่นเสีย หรือ ลำโพงเสีย ป๋าท่านใดมีความรู้
หรือ มีประสบการณ์แบบผม ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าต้องทำอย่างไง ถ้าลำโพงเสียเคลม
ได้ไหมครับ   รบกวนเท่านี้ครับ 

สาธุ สาธุ        สาธุ สาธุ         สาธุ สาธุ
รถใหม่เอาเข้า 0 เลยครับป๋า
รอท่านอืนมาแนะนะต่อนะครับผมได้เท่าเนียครับ

BEN10 BangYai(ป๋านัท บางใหญ่)
ไม่ใช่คนรวย แค่อยากใช้ของดี (PajeroSport)
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 05:01:36 pm »

ป๋าลองดูว่ามันเข้าโหมด Mute อยู่หรือเปล่าครับ

ID:1219 "I LOVE THE KING"
อั๊ยยะ 58
oOvOo
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:51:56 am »

นำไปเข้าศูนย์ มาแล้วครับ ทดสอบกับช่างประจำศูนย์ ก็ไม่ดัง เค้าเลยถอดส่งเครมแล้วครับ

ช่างบอกว่าถ้าเสียเพราะการใช้งานหรือเป็นที่เครื่องเอง เปลี่ยนตัวใหม่ให้ ครับ   แต่ถ้าเสียเพราะ

อุปกรณ์ที่เราเพิ่มเข้าไปก็เครมไม่ได้ครับ แย่เลย ผมก็บอกว่าไม่ได้เพิ่มอะไรพิเศษเลย เพิ่ม

แค่สาย Ai-net เส้นเดียว ที่ตัวเครื่องมันก็มีสายไว้ให้ต่ออยู่แล้ว ก็ไม่น่าผิดเงื่อนไขอะไร สาย

หลังเครื่องก็ไม่ได้ตัดต่ออะไรเพิ่ม ช่างก็อ่ำอึ้ง ไปไม่ถูก แล้วบอกกับผมว่า  " งั้นเดี่ยวผมส่ง

เครมให้แล้วกัน เครมได้หรือไม่ได้แล้วแต่ ศูนย์ Alpine เค้าตรวจสอบแล้วกัน "  จบข่าว

ต้องมานั่งลุ้นอีกว่าจะเครมได้ไหม เซงงงงงง เลยยยยย ครับ   ได้ความยังไงจะมาเล่าให้ฟังต่อครับ

Cry         Cry          Cry         Cry        Cry        Cry         Cry
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:59:09 am »

อาการมันเป็นหลังจากต่อสาย AINET เพิ่มเข้าไปหรือเปล่าครับ หรือว่าต่อแล้วใช้งานได้เป็นปกติแล้วจู่ๆมันก็เงียบไปเอง หรือก่อนหน้าที่มันจะเงียบไปมีการทำอะไรบ้างหรือเปล่า  จะได้วิเคราะห์ได้ตรงประเด็นขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 10:01:09 am โดย Black PJS (ป๋าตู่) » บันทึกการเข้า
oOvOo
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:29:16 pm »

อาการก็คือ หลังจากต่อสาย Ai-net ก็ใช้งานปรกติมาหลายเดือนครับ ตอนที่เสียงหาย ก็ไม่

ได้ใช้สาย Ai-net ใช้แผ่นซีดี ฟังเพลงปรกติครับ สาย Ai-net จะไว้ใช้ตอนดูหนัง เท่านั้น

ครับ ผมใช้ ๆ ฟังเพลงอยู่ดี ๆ เสียงหายไปเฉย ๆ เลยครับ แผ่นก็ยังเล่นได้ วิทยุก็เล่น คือ

เครื่องทำงานปกติแต่เสียงไม่ออก แต่ระหว่างเปลียน output จาก CD มา วิทยุ ผมสังเกตุว่า

มันจะมีเสียงคังออกมาจากลำโพง ดัง กึก กึกเดียวนะครับ แล้วเงียบครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่

ภาคขยายรึเปล่า ครับ
nidku53
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 06:09:33 pm »

ชักเสียวๆ แฮะ แต่ถ้าจะส่ง 0 ผมก็คงจะถอดสายพวกนี้ออกก่อนเพื่อความชัวร์ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์