Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TURBO ของท่านมีอาการแบบนี้ไหม ท่านใดมีประสบการณ์แชร์กันหน่อยขอรับ  (อ่าน 42808 ครั้ง)
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 12:11:57 pm »

QC ต้องโดนประนามเด้อ VG 2011 ปัญหาเยอะจัง ประกอบกันยังไง เช็คยังไง ก่อนเอาออกมาขายไปทั่วจนเกร่อ ถ้าเป็นสมัยโบราณ สงสัยจะได้มีรายการ ตัดหัวเสียบประจาน กันมั่งเนอะ
สงสัยต้องรวมพลคนใช้VG2011ทั่วไทย เจอกันหน้าMMTดีไหม หรือออกเรื่องเล่าเมื่อเช้านี้ดีอะ น่าคิดนะครับหมอเป้ ดังกันละคราวนี้
๕๕๕ ผมว่า มีผู้ร่วมชะตากรรม ไม่น้อยครับ
จัดเลยดีไหมครับ นัดวันเวลารวมตัวกันเลยดีไหม มันจะได้ตื่นกันซะทีเอาของห่วยๆมาขายชาวบ้าน 
ต้องมีการวางแผนให้รัดเป้า เอ้ย รัดกุม และรวบรวมปัญหาต่างๆที่ป๋าๆเป็น ทำหนังสือเปิดผนึกถึง MMTH เป็นลายลักษณ์อักษร ที่สำคัญขาดแกนนำอะ
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 03:07:02 pm »

QC ต้องโดนประนามเด้อ VG 2011 ปัญหาเยอะจัง ประกอบกันยังไง เช็คยังไง ก่อนเอาออกมาขายไปทั่วจนเกร่อ ถ้าเป็นสมัยโบราณ สงสัยจะได้มีรายการ ตัดหัวเสียบประจาน กันมั่งเนอะ
สงสัยต้องรวมพลคนใช้VG2011ทั่วไทย เจอกันหน้าMMTดีไหม หรือออกเรื่องเล่าเมื่อเช้านี้ดีอะ น่าคิดนะครับหมอเป้ ดังกันละคราวนี้
๕๕๕ ผมว่า มีผู้ร่วมชะตากรรม ไม่น้อยครับ
จัดเลยดีไหมครับ นัดวันเวลารวมตัวกันเลยดีไหม มันจะได้ตื่นกันซะทีเอาของห่วยๆมาขายชาวบ้าน 
ต้องมีการวางแผนให้รัดเป้า เอ้ย รัดกุม และรวบรวมปัญหาต่างๆที่ป๋าๆเป็น ทำหนังสือเปิดผนึกถึง MMTH เป็นลายลักษณ์อักษร ที่สำคัญขาดแกนนำอะ

ร่วมด้วยคนครับ ไม่จบสักทีของผม รื้อโบเข้าออกรถ มาจะสิบรอบละครับ

pajeen
Newbie
*

like: 1

อยู่แบบป่าๆๆ

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 09:58:01 pm »

ผู้ผลิตชิ้นส่วนยังบอกเลยว่าปา vg มีปัญหา และขณะนี้มิตซูก็เปลี่ยนผู้ผลิตชิ้นส่วนเป็นรายใหม่ อาจจะเป็นเพราะเหตุนี้ก็ได้
  อ๋าย!!!!!
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 10:36:14 pm »

ร่วมด้วยคนครับ ไม่จบสักทีของผม รื้อโบเข้าออกรถ มาจะสิบรอบละครับ
อ้าว ป๋ากล้วย รถยังซ่อมไม่เส็จรอีกเหรอครับ มีปัญหาอะไรตามมาอีกหรือครับ ผมนึกว่าแฮปปี้เอนดิ้งไปแล้วซะอีก
Fuddy
Full Member

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 10:17:30 am »

ผู้ผลิตชิ้นส่วนยังบอกเลยว่าปา vg มีปัญหา และขณะนี้มิตซูก็เปลี่ยนผู้ผลิตชิ้นส่วนเป็นรายใหม่ อาจจะเป็นเพราะเหตุนี้ก็ได้
  อ๋าย!!!!!
แต่Turbo คงไม่เปลี่ยนซัพพลายเออร์นะ เพราะว่า MHI เป็นบริษัทในเครือของMITSUBISHI ลองคิดเล่น ถ้าประกอบดีจากโรงงานผลิตโบ แต่มาประกกอบเข้าตัวรถที่แหลมฉบังไม่ดี QCคงใกล้เกษีณแล้วอะ
Fuddy
Full Member

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:07:31 am »

ผลล่าสุดตอนนี้มาที่ปากหอยแระ ฮือๆๆ ยังไม่ได้รับการเคลม
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:03:41 am »

ผลล่าสุดตอนนี้มาที่ปากหอยแระ ฮือๆๆ ยังไม่ได้รับการเคลม
ศสู้ๆครับ ผมคนนึงที่ร่วมด้วย เพราะเจอเหมือนกัน นัดศูนย์ไว้วันเสาร์นี้ครับ....
Fuddy
Full Member

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:11:55 am »

ป๋านัดoไหนครับที่ระยอง หรือ0เทพสุดห่วยขณะนี้ครับ
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:13:07 am »

เคยทำ TURBO ของ D-MAX 2.5 Ddi อาการรั่วแบบนี้แหละถอดยกลูก TURBO ออกมารื้อฝาโข่งหน้าออกมาทากาวประกอบเข้าไปใหม่  มันก็หายอะนะ
Fuddy
Full Member

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:15:31 am »

เคยทำ TURBO ของ D-MAX 2.5 Ddi อาการรั่วแบบนี้แหละถอดยกลูก TURBO ออกมารื้อฝาโข่งหน้าออกมาทากาวประกอบเข้าไปใหม่  มันก็หายอะนะ
สาเหตุมาจากผลิตภัณฑ์ หรือปะเก็นไม่ดี เคลสแบบนี้เคลมดีกว่าดีไหมป๋ายกใหม่ทั้งลูก
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:45:15 am »

ป๋านัดoไหนครับที่ระยอง หรือ0เทพสุดห่วยขณะนี้ครับ
มิตซูชลบุรีที่บ่อวินครับใกล้บ้าน ขับ15นาทีถึง ศูนย์ระยองคงไม่ไปแตะแล้วครับ มีแต่ช่าง......อะนะไม่อยากเอ่ยครับ....
Fuddy
Full Member

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:50:15 am »

มิตซูชลบุรีที่บ่อวินครับใกล้บ้าน ขับ15นาทีถึง ศูนย์ระยองคงไม่ไปแตะแล้วครับ มีแต่ช่าง......อะนะไม่อยากเอ่ยครับ....
ป๋าไม่ลองศูนย์นี้หรือครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=10248.0 แต่สำหรับผม ลาแล้ว เรียกว่า ศูนย์ขั้นเทพ (ห่วยแตก) haha
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 12:29:02 pm »

เป็นกำลังใจให้ครับ ของผมก็ปี 2011 ไม่รู้จะเป็นเมื่อไหร่ แต่ตอนนี้ขอเครียเรื่องความร้อนก่อน  เฮ้อ   โอ๊ยมึน  ทำไม่ปัญหามันเยอะอย่างงี้ จะไป MMTH เมื่อไหร่ได้เลยครับ 
Fuddy
Full Member

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 01:24:01 pm »

เป็นกำลังใจให้ครับ ของผมก็ปี 2011 ไม่รู้จะเป็นเมื่อไหร่ แต่ตอนนี้ขอเครียเรื่องความร้อนก่อน  เฮ้อ   โอ๊ยมึน  ทำไม่ปัญหามันเยอะอย่างงี้ จะไป MMTH เมื่อไหร่ได้เลยครับ  
ขอบคุณครับป๋าGee และป๋าๆทุกท่านที่ให้กำลังใจ เพิ่งโทรไปMMTH กะ ศูนย์มิตซูสาธร ผลการสอบออกมาแล้วครับ ผ่าน TURBO มาแล้ว นัดเข้ารับบริการวันที่29/8/55 ที่นี่ต้องมานั่งลุ้นวิธีการเปลี่ยนหอยใหม่ ย้ำไม่มีรีแพร์ครับ
***ขอบคุณกรณีพิเศษ ป๋านะ และบริษัท เวิลด์เทคเอ็นจิเนียริ่ง จำกัด ที่ให้ความรู้เบื้องต้นและวิธีแก้ไขเมื่อเจอปัญหา สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 02:35:53 pm โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:33:17 pm »

มิตซูบิชิ ปาเจโรสปอร์ต เหอะ เหอะ ส่วนดีก็มี แต่ส่วนไม่ดี ก้อ อะนะ ไม่อยากจะเอ่ย ใครไม่เจอก้อโชคดีไป
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์