Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบิดครับ ระเบิด  (อ่าน 2876 ครั้ง)
george
Jr. Member
**

like: 4

หนุ่มหน้ามนคนอีสานเด้อพี่น้อง

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:47:23 pm »

เมื่อเวลาประมาณ 1 ทุ่มกว่าๆได้เกิดระเบิดขึ้นหลังโรงแรมซีเอสปัตตานี ที่เป็นโรงแรมที่ใหญ่ที่สุดในเมืองปัตตานี ทั้งเสียงและแรงระเบิดทำเอาผมที่นั่งอยู่บ้านรู้สึกถึงแรงระเบิดได้
คาดว่าน่าจะเป็นเหตุคาร์บอมครับ ระเบิดครั้งนี้ทำเอาไฟฟ้าดับเกือบทั้งเมืองครับ ตำรวจทหารวุ่นกกันทั้งเมืองกลัวมีเหตุป่วนเมือง...ตื่นเต้นดีครับผม.. อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

ชีวิตเรา เราจูงเอง...
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:51:26 pm »

ระวังตัวด้วยนะครับ

ที่นาทวีก็ทหารเต็มเหมือนกันครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:52:10 pm »

เมื่อเวลาประมาณ 1 ทุ่มกว่าๆได้เกิดระเบิดขึ้นหลังโรงแรมซีเอสปัตตานี ที่เป็นโรงแรมที่ใหญ่ที่สุดในเมืองปัตตานี ทั้งเสียงและแรงระเบิดทำเอาผมที่นั่งอยู่บ้านรู้สึกถึงแรงระเบิดได้
คาดว่าน่าจะเป็นเหตุคาร์บอมครับ ระเบิดครั้งนี้ทำเอาไฟฟ้าดับเกือบทั้งเมืองครับ ตำรวจทหารวุ่นกกันทั้งเมืองกลัวมีเหตุป่วนเมือง...ตื่นเต้นดีครับผม.. อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

ขอให้ปลอดภัยนะครับ  Satu Satu Satu Satu Satu Satu

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:54:07 pm »

จากข่าวไม่มีผู้เสียชีวิต มีบาดเจ็บเล็กน้อย

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:03:39 pm »

จากข่าวไม่มีผู้เสียชีวิต มีบาดเจ็บเล็กน้อย

ป๋าจอส ดูแลตัวเองด้วยนะครับ เป็นห่วง แล้วเอา คัมรี่เก็บเข้าบ้านรึยัง ครับ  สาธุ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:08:31 pm »

ยังดีนะครับที่ไม่คนสูญเสีย ... เมื่อไหร่มันจะหมดไปสักที
ดูแลตัวเองด้วยนะครับป๋าสามจังหวัด  สาธุ สาธุ
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:12:41 pm »

อีกแล้วหรอเนี่ย ตลาดที่บ้านผมเพิ่งโดนไปแล้ว 1 ลูก เมื่อวานตอนเย็น ถูกทหาร 2 นาย บาดเจ็บเล็กน้อย
ป๋าจอร์ช ดูแลตัวเองดีๆนะครับ โรงแรม CS กับบ้านป๋าไม่ได้ห่างกันไกลเลยนะครับ  Sad Sad Sad

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
george
Jr. Member
**

like: 4

หนุ่มหน้ามนคนอีสานเด้อพี่น้อง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:19:33 pm »

ขอบคุณป๋าๆทุกคนครับที่เป็นห่วง ที่บ้านปลอดภัยกันดีครับ...@ป๋าปุ่น รถผมยังไม่ได้เลย จะได้เดือนสิงหานี้ครับ. @ป๋าเป็ก ที่ตลาดแถวบ้านป๋าเป็กก็โดนหรอครับ ระวังตัวด้วยนะครับ เป็นห่วงเช่นกานครับ..

ชีวิตเรา เราจูงเอง...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์