Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การทักทายในพี่น้องปาๆครับ  (อ่าน 6509 ครั้ง)
na350d
Jr. Member
**

like: 4

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:36:12 am »

เมื่อ วันศุกร์ไป เที่ยวแม่สอดครับ เจอป๋าๆ สมาชิกเราครับ ทั้งไปและกลับ ยกไฟบีบแตร ปี๊นๆ ทักทายครับ แต่เงียบเลย ไม่มีการทักตอบ เลยกลัวโดนยิงครับไม่กล้าเปิดกระจก 555 ก็เลยรีบๆขับหนีดีก่า กลัวอ่ะคร้าบ อิอิ ยังไง ป๋าๆ เจอกันก็อย่าลืม ยกไฟ บีบแตรทักทายกันนะคร้าบ พี่น้อง

?ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการร่ำสุรา?
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:37:31 am »

lala lala lala lala lala lala

จร้าป๋า
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:47:05 am »

ผมต้องคอยดูสติ๊กเกอร์ก่อนอะครับ ไม่งั้นไม่กล้าเหมือนกัน อิอิ
na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:52:57 am »

ผมต้องคอยดูสติ๊กเกอร์ก่อนอะครับ ไม่งั้นไม่กล้าเหมือนกัน อิอิ

55 แม่นเลยป๋า มีสติ๊กเกอร์นะ แหล่ะครับ แต่ป๋าเขาคงไม่ทันเห็นผมอ่ะครับ

?ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการร่ำสุรา?
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 12:52:07 pm »

55 แม่นเลยป๋า มีสติ๊กเกอร์นะ แหล่ะครับ แต่ป๋าเขาคงไม่ทันเห็นผมอ่ะครับ

ถ้าแน่ใจว่าเป็นสมาชิก ผมจะแซงไปข้างหน้า แล้วเปิดไปเลี้ยวซ้ายที ขวาที
สมาชิกกันข้างหลังก็จะดิ๊บไฟหน้าใส่ เป็นอันทักทายกันครับ

แต่ถ้าแซงไม่ได้ ก็จะไม่ทักครับ เพราะการดิ๊บไฟตามหลังดูแล้วไม่สุภาพครับ Cheesy

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:55:30 pm »

ถ้าแน่ใจว่าเป็นสมาชิก ผมจะแซงไปข้างหน้า แล้วเปิดไปเลี้ยวซ้ายที ขวาที
สมาชิกกันข้างหลังก็จะดิ๊บไฟหน้าใส่ เป็นอันทักทายกันครับ

แต่ถ้าแซงไม่ได้ ก็จะไม่ทักครับ เพราะการดิ๊บไฟตามหลังดูแล้วไม่สุภาพครับ Cheesy

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

anya
Newbie
*

like: 1

love love..pajero^^

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 06:21:19 pm »

ก็โอค่ะ..เพราะไม่กล้าทักเหมีอนกัน แต่ก็ไม่ค่อยได้ทักไผ๋ เพราะจับพวงมาลัยทีไร  รีบทู้กที ขวาตลอด เหอะ เหอะ เหอะ

..ปาเรโร่..สปอร์ตจอดไม่นิ่ง   ขับแล้วซิ่ง แซงไปทั่วกลัวที่ไหน
แต่ถูกกฏ รู้กาล..ไม่ระรานใคร    มีน้ำใจ..ท้องถนน..คนกันเอง..^^
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:29:18 pm »

แต่ถ้าเห็นสติ๊กเกอร์คลับก็จัดหนักไปเลยครับ  Wink

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:57:03 pm »

เคยทักคนบ้านเก่าแต่เขาไม่เล่นด้วย ขับแซงไปเลย Sad Sad Sad

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 07:37:09 am »

เคยทักคนบ้านเก่าแต่เขาไม่เล่นด้วย ขับแซงไปเลย Sad Sad Sad

ก็เจอเหมือนกันครับป๋า ขับกันไปขับกันมาเพราะว่าไปทางเดียวกัน สงสัยป๋าเขาลืมมั้ง สักพักเลยทักทายกัน 555 ส่วนใหญ่คนบ้านเก่าจะทักกันเยอะครับ สมาชิกบ้านใหม่ก็ ทักทายกันตามนี้นะครับ เพราะว่าที่ผมเจอ น่าจะเป็นสมาชิกบ้านใหม่อ่ะครับ

Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 10:15:10 am »

ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยกล้าทักเท่าไรถึงแม้จะมีสติ๊กเกอร์(เจอน้อยมาก)

กลัวคิดว่ามาหาเรื่อง...อิอิ

แต่ถ้าทักจะขับไปประกบคู่แล้วบีบแตรทักทายมากกว่า

ไฟค่อยกระพริบไฟเพราะเป็นคนไม่ค่อยได้มองกระจกหลัง(ปรับไว้แบบลดแสง)
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:01:41 pm »

ไม่กล้าทักครับ กลัวเค้าไม่เล่นด้วย  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

puengnoi (นัน)
Hero Member

like: 86

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:45:56 pm »

ไม่กล้าทักครับ กลัวเค้าไม่เล่นด้วย  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
เคยทักแล้วหน้าแตกหลายครั้ง หลัง ๆ ระวังตัวมากขึ้นครับ

IMG]http://i1082.photobucket.com/albums/j379/moyamedia/aaa.jpg[/img]
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:53:31 pm »

โดนมาแล้วครับ   วันนั้นขับกำลังจะสวนกันในทาง 2 เลน   ผมบีบแตรและกระพริบไฟสูงใส่ในเวลากลางคืน     พอจังหวะสวนกัน  พี่ท่านดันเปิดกระจกออกมาทักว่า " มีอะไรกับผมหรือป่าวครับ "

ผมเลยรีบขอโทษ และบอกกลับไปว่า  " ขอโทษครับ  ผมนึกว่ารถเพื่อน เห็นแต่งเหมือนกัน "   ทั้งที่เขาเดิมสุด   ................. yes!!

เดี๋ยวนี้เห็นติดเกอร์แต่ไกล  ยังไม่กล้าทักเลย  นอกจากเห็นหน้าคนขับ  ครับ
black paje
Sr. Member

like: 35

หจก.วิทูลเฟอร์นิเจอร์

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 11:42:43 pm »

ไม่กล้าทักเหมือนกัน กลัวหน้าแตก
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์