Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ค้าง  (อ่าน 4045 ครั้ง)
na350d
Jr. Member
**

like: 4

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:33:05 am »

ป๋าๆๆๆๆครับ มีป๋าท่านใดเกิดอาการ เกียร์ค้างไม่ยอมเปลี่ยนไหมครับ คือเรื่องของเรื่อง เมื่อวันศุกร์ไป แม่สอดมาครับ ช่วงขึ้นเชาเยอะ ก็เลยใช้ แพดเดิ้ลชิพในการขับขี่ อยู่ๆ เกียร์ ไม่ยอมเปลี่ยนซะง่าน เดข้าเกียร์D ก็ไม่เปลี่ยน ค้างอยู่ที่เกียร์2 ก็เลยต้องจอดข้างทางดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ หายครับ มันเป็นไรอ่ะคร้าบ งง งง งง โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

?ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการร่ำสุรา?
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:46:03 am »

มารอฟังเหมือนกันครับป๋านะ
na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 10:06:06 am »

สงสัยว่าผมจะเล่น มากไปอ่ะครับ haha กลัวเปลีองน้ำมัน ขึ้นเขา เลย ลากๆช้าๆ ไป งานเข้าเลย โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

?ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการร่ำสุรา?
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 12:43:21 pm »

สงสัยว่าผมจะเล่น มากไปอ่ะครับ haha กลัวเปลีองน้ำมัน ขึ้นเขา เลย ลากๆช้าๆ ไป งานเข้าเลย โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

ผมเจอประจำครับป๋านะ ถ้าจะให้ดีอย่าลากเกียร์นานๆ
ขยันเปลี่ยนบ่อยๆ ครับ

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 02:54:18 pm »

ผมเจอประจำครับป๋านะ ถ้าจะให้ดีอย่าลากเกียร์นานๆ
ขยันเปลี่ยนบ่อยๆ ครับ

โอวๆๆๆ มีคนร่วมอุดมการณ์แระ อิอิ เปลี่ยนบ่อยครับป๋า จนมันไม่เปลี่ยนเลยอ่ะครับ 555 แล้วป๋าแก้ไขไงครับเวลาเป็นอ่ะครับป๋า

jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 06:22:01 pm »

ผมก็เป็นครับ ค้างที่เกียร์ 2 ถ้าอัด ขึ้นเขา นานๆวิ่งยาวๆ  ต้องจอดพักครับเดี๋ยวก็หาย  ยอดเยี่ยม
naitaro 0143
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 06:53:06 pm »

คอนเฟริมม์ครับ รอบเกิน หรือลากเกินรอบ มันจะเข้า saft mode ครับ จอดรถนิ่ง ๆ แล้วเข้า D ก็จะหายครับ ผมเป็นบ่อย
ตอนหลัง ๆ ก็ต้องเปลี่ยนเกียร์ บ่อย ๆ ครับ เป็นเฉพาะ ทางลาดชัน อาการนี้ผมแจ้งศูนย์ไปแล้ว ยังหาทางแก้ไขไม่ได้ครับ
เข้าศูนย์ทีไร เลินนิ่งเกียร์ให้ตลอดเลย.....
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:14:02 pm »

คอนเฟริมม์ครับ รอบเกิน หรือลากเกินรอบ มันจะเข้า saft mode ครับ จอดรถนิ่ง ๆ แล้วเข้า D ก็จะหายครับ ผมเป็นบ่อย
ตอนหลัง ๆ ก็ต้องเปลี่ยนเกียร์ บ่อย ๆ ครับ เป็นเฉพาะ ทางลาดชัน อาการนี้ผมแจ้งศูนย์ไปแล้ว ยังหาทางแก้ไขไม่ได้ครับ
เข้าศูนย์ทีไร เลินนิ่งเกียร์ให้ตลอดเลย.....
เหมือนกัน....แต่ 0 ไม่เคยเลินนิ่งเกียร์ให้เพราะไม่มีของ 3.2 รอนานมากแล้วอ่ะ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:30:51 pm »

มันค้างอย่างนี้ไม่อันตรายหรือ เคยเห็นข่าวน้องปาตกเขาเกิดจากเหตุนี้หรือเปล่าครับ scorn scorn scorn

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์