Languages
หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 31 [32] 33 34 35 36 37 38 39 40 ... 60   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GiftShop ป๋าซี(PaC) <<< หยิบสินค้าในร้านได้ฟรี / 1,000 วันอันตราย หน้า 28 >>>  (อ่าน 249955 ครั้ง)
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #465 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:45:00 am »

แม่ของผม
ความจริงการเปลี่ยนที่เรียนจากเทคนิคไทยสุริยะบางเขน ไปยังสถาบันการศึกษาที่มีชื่อเสียงนั้นทำได้ยากมาก แต่แม่ของผมก็ผลักดันให้ผมไปสอบและเรียนที่นั่นจนได้ แม่ของผมมีลูกทั้งหมด 6 คนโดยผมเป็นคนโต แต่ความรู้สึกของผมเหมือนแม่ไม่ใช่มีลูกแค่ 6 คน ใครที่เดือดร้อนเรื่องใดๆจะต้องมาพบแม่เสมอ แล้วแม่ก็จัดการเข้าดูแลแก้ไขปัญหาให้ทั้งหมด ทำให้ผมรู้สึกเหมือนเป็นแม่ของทุกๆคน แม่มีพลังและทำได้หลายอย่าง จัดอยู่ในคนดังเหมือนกันเคยออกสื่อโทรทัศน์โจมตีการทำงานของหน่วยงานบางหน่วย ขึ้นไฮปาร์ค ฯลฯ ในอดีตเคยมีมือปืนจะมาลอบยิงด้วย แต่โชคดีมือปืนกลุ่มนั้นมีคุณธรรม พอรู้ความจริงก็มาสารภาพแล้วก็จากไป วีรกรรมของแม่มีมากมายทั้งบนดินใต้ดินแม่ทำได้หมด
แม่ผมไม่ได้เรียนหนังสือมาสูงเหมือนแม่คนอื่นๆ แม่ผมจบแค่ ป.4 แต่แม่ก็มีความสามารถสั่งย้ายนายตำรวจออกนอกพื้นที่ได้ มีอยู่วันนึงผมขับรถผ่านร้านขายของชำซึ่งทางร้านได้นำยางรถยนต์มาสลับฟันปลาบนถนน ผมได้พูดกับแม่ซึ่งนั่งมาด้วยกันฟังแต่แม่เงียบตลอดทาง พอกลับถึงบ้านแม่จ้างเด็กแถวบ้านให้ไปบอกตำรวจคนที่เคยโดนย้ายแล้วขอกลับมาในพื้นที่ ให้ยกยางรถยนต์ทั้งหมดออกจากถนน โดยให้นายตำรวจคนนั้นยกเท่านั้นห้ามให้คนอื่นช่วย หลังจากวันนั้นตำรวจคนนั้นไม่มาอยู่ในพื้นที่อีกเลย

อ่านแล้วนึกถึงเรื่อง God Father กันเลยทีเดียว... ดอน คอลิโอเน่  Cheesy

ชีวิตช่วงนั้นผมคงเหมือนคนที่ยืนอยู่ด้านหลังตามรูป แต่จุดจบไม่เหมือนกัน

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #466 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 10:50:18 am »

แม่ของผม
ความจริงการเปลี่ยนที่เรียนจากเทคนิคไทยสุริยะบางเขน ไปยังสถาบันการศึกษาที่มีชื่อเสียงนั้นทำได้ยากมาก แต่แม่ของผมก็ผลักดันให้ผมไปสอบและเรียนที่นั่นจนได้ แม่ของผมมีลูกทั้งหมด 6 คนโดยผมเป็นคนโต แต่ความรู้สึกของผมเหมือนแม่ไม่ใช่มีลูกแค่ 6 คน ใครที่เดือดร้อนเรื่องใดๆจะต้องมาพบแม่เสมอ แล้วแม่ก็จัดการเข้าดูแลแก้ไขปัญหาให้ทั้งหมด ทำให้ผมรู้สึกเหมือนเป็นแม่ของทุกๆคน แม่มีพลังและทำได้หลายอย่าง จัดอยู่ในคนดังเหมือนกันเคยออกสื่อโทรทัศน์โจมตีการทำงานของหน่วยงานบางหน่วย ขึ้นไฮปาร์ค ฯลฯ ในอดีตเคยมีมือปืนจะมาลอบยิงด้วย แต่โชคดีมือปืนกลุ่มนั้นมีคุณธรรม พอรู้ความจริงก็มาสารภาพแล้วก็จากไป วีรกรรมของแม่มีมากมายทั้งบนดินใต้ดินแม่ทำได้หมด
แม่ผมไม่ได้เรียนหนังสือมาสูงเหมือนแม่คนอื่นๆ แม่ผมจบแค่ ป.4 แต่แม่ก็มีความสามารถสั่งย้ายนายตำรวจออกนอกพื้นที่ได้ มีอยู่วันนึงผมขับรถผ่านร้านขายของชำซึ่งทางร้านได้นำยางรถยนต์มาสลับฟันปลาบนถนน ผมได้พูดกับแม่ซึ่งนั่งมาด้วยกันฟังแต่แม่เงียบตลอดทาง พอกลับถึงบ้านแม่จ้างเด็กแถวบ้านให้ไปบอกตำรวจคนที่เคยโดนย้ายแล้วขอกลับมาในพื้นที่ ให้ยกยางรถยนต์ทั้งหมดออกจากถนน โดยให้นายตำรวจคนนั้นยกเท่านั้นห้ามให้คนอื่นช่วย หลังจากวันนั้นตำรวจคนนั้นไม่มาอยู่ในพื้นที่อีกเลย

อ่านแล้วนึกถึงเรื่อง God Father กันเลยทีเดียว... ดอน คอลิโอเน่  Cheesy

ชีวิตช่วงนั้นผมคงเหมือนคนที่ยืนอยู่ด้านหลังตามรูป แต่จุดจบไม่เหมือนกัน

ชื่อคล้ายกันอีก Sunny > สุริยา  Cheesy
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #467 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:21:49 am »

ช่วงเวลาในวัยเรียน เสมือนช่วงเวลาในสนามรบ
ทุกครั้งที่นึกถึง...และทุกวันนี้ที่เห็นเด็กอาชีวะตีรัน ฟันแทงกัน
มันบ่งบอกเงาในอดีตของเราใด้ชัดเจนว่า...ดี หรือ ชั่ว เป็นอย่างไร Cool
Suriya(PaC)
Hero Member

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #468 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:24:47 am »

ตบหัวแล้วลูบหลัง
ก็ไม่มีอะไรครับ ไม่เกี่ยวกับศูนย์บริการบางแห่ง ตบหัวในที่นี้คือช่วงชีวิตวัยรุ่นบางตอนที่อัปยศของป๋าซีที่ได้เล่าไปแล้วซึ่งมีแต่เรื่องรุนแรง เลวร้าย น่าขยะแขยง ส่วนลูบหลังหมายถึงบทส่งท้ายที่อยากบอกว่า สถานที่เรียนบางแห่งอาจกำหนดอนาคตของลูกได้ หากเขาต้องการเรียนในสายอาชีพ ระดับ ปวช. ปวส. อาจต้องพบกับสังคมแนวนี้ ต้องใช้เวลามากกว่า 1,000 วันที่เต็มไปด้วยอันตรายรอบด้านทั้งทะเลาะวิวาท ยาเสพติด อบายมุข

การเรียนสายอาชีพใช้เวลาปวช. 3 ปี , ปวส. 2 ปี และปริญญาตรีต่อเนื่องอีก 3 ปี รวม 8 ปีได้วุฒิการศึกษาปริญาตรี ซึ่งมากกว่าการเรียนมัธยมปลาย 3 ปีและปริญญาตรีปกติ  4 ปี รวม 7 ปีก็วุฒิการศึกษาปริญาตรีเช่นกัน คงไม่มีพ่อ-แม่คนใดที่ไม่อยากลูกจบปริญญาเร็วๆ โดยผลักไปเรียนสายอาชีพ และหวังว่าพ่อ-แม่พอเข้าใจในช่วงเวลาที่สำคัญต่ออนาคตของลูกๆ

ในระดับ ปวช. ตลอดช่วงเวลาใน 1,000 วัน อาจจบการศึกษาแบบร่างกายครบ 32 หรือพิการ หรือเสียชีวิต อาจเกิดขึ้นได้ขึ้นกับบุญกรรมที่ได้สร้างสมไว้ แต่สำหรับลูกของผมที่ผมรักมากที่สุด ผมไม่เสี่ยงแน่นอนเพราะผมผ่านมากับตัวเองไม่ได้ฟังใครเล่ามา ผมเชื่อว่าถ้าแม่ผมรู้ตั้งแต่วันแรก แม่ก็คงไม่ให้เรียนที่เทคนิคไทยสุริยะแน่นอน ถ้ารักลูกอย่างแท้จริงคงไม่มีพ่อ-แม่คนไหนหลับตาได้ลง และผมก็ไม่เข้าใจว่าเรายังมีและส่งเสริมการเรียนสายนี้ทำไม ทำไมไม่เปิดเฉพาะสายสามัญที่มีเรื่องทะเลาะวิวาทน้อยกว่า

เรื่องของผมที่ได้เล่าไปนี้ไม่เคยเปิดเผยที่ไหนมาก่อน คนที่รู้จักผมทุกวันนี้ไม่มีใครได้รับรู้ในเรื่องเลวร้ายนี้เลย ผมยินดีเล่าสู่กันฟังในบ้านนี้เพราะบ้านหลังนี้อบอุ่นและแบ่งปัน อาจใช้ประสพการณ์ของผมเฝ้าดูลูกหลานของท่านได้ ถึงบ้านนี้เคยมีเรื่องไม่เข้าใจกัน แต่ถ้าได้กอดกันแล้วลูบหลังกันอะไรๆก็คงดีขึ้น สำหรับผมเองไม่ต้องการเอาชนะหรืออยู่เหนือคนอื่นๆ หลายคนอาจต้องการแบบนั้น แต่สำหรับผมอาจคิดต่าง เพราะผมถือคติว่าการเอาชนะในสิ่งใดๆก็ตามจะไม่มีใครเลยที่มอบโล่ห์ หรือเกียรติบัตร หรือสร้างอนุสาวรีย์ให้แน่ๆ ถึงชนะในความคิด/การกระทำใดๆเหนือคนอื่น ก็ไม่ได้อะไรตอบแทนนอกจากความสบายใจที่อยู่กับเราได้ไม่นาน แต่ความรัก , ความสุข , การแบ่งปัน , การช่วยเหลือกัน มันอยู่กับผมตลอดไป

สุดท้ายนี้ อันการกระทำใดๆที่ผมได้สร้างความเดือดร้อนในช่วงนั้น บุคคลที่เกี่ยวข้องทั้งโดยตรงและโดยอ้อม ข้าพเจ้าขออภัยและอโหสิให้ข้าพเจ้ากับเพื่อนๆด้วยที่ได้กระทำโดยคึกคะนอง ห้วงเวลานั้นคิดว่าเท่ห์แต่เมื่อโตเป็นผู้ใหญ่ก็รู้สึกว่า สิ่งที่ตนได้ทำลงไปเป็นเรื่องที่น่ารังเกียจ ขยะแขยง ชั่ว และเลวทราม มากที่สุด

ปล.อยากเล่า เรื่องหัวใจให้ฟังด้วย แต่เล่าไม่ได้นะครับ ขอกระทืบให้สนั่น เอ้ยเหยียบให้สนิท

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
thekop07
Hero Member

« ตอบ #469 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:31:55 am »

สังคมแห่งการแบ่งปันที่แท้จริง แม้กระทั่งประสบการณ์อันล้ำค่า ...  good good good

เรื่องหลังคงกระทบเรื่งอความมั่นคงแห่งชาติ ต้องไปฟังเอง กับตัว ห้ามมีหลักฐาน  Cheesy Cheesy Cheesy
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #470 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:53:29 am »

ตบหัวแล้วลูบหลัง
ก็ไม่มีอะไรครับ ไม่เกี่ยวกับศูนย์บริการบางแห่ง ตบหัวในที่นี้คือช่วงชีวิตวัยรุ่นบางตอนที่อัปยศของป๋าซีที่ได้เล่าไปแล้วซึ่งมีแต่เรื่องรุนแรง เลวร้าย น่าขยะแขยง ส่วนลูบหลังหมายถึงบทส่งท้ายที่อยากบอกว่า สถานที่เรียนบางแห่งอาจกำหนดอนาคตของลูกได้ หากเขาต้องการเรียนในสายอาชีพ ระดับ ปวช. ปวส. อาจต้องพบกับสังคมแนวนี้ ต้องใช้เวลามากกว่า 1,000 วันที่เต็มไปด้วยอันตรายรอบด้านทั้งทะเลาะวิวาท ยาเสพติด อบายมุข

การเรียนสายอาชีพใช้เวลาปวช. 3 ปี , ปวส. 2 ปี และปริญญาตรีต่อเนื่องอีก 3 ปี รวม 8 ปีได้วุฒิการศึกษาปริญาตรี ซึ่งมากกว่าการเรียนมัธยมปลาย 3 ปีและปริญญาตรีปกติ  4 ปี รวม 7 ปีก็วุฒิการศึกษาปริญาตรีเช่นกัน คงไม่มีพ่อ-แม่คนใดที่ไม่อยากลูกจบปริญญาเร็วๆ โดยผลักไปเรียนสายอาชีพ และหวังว่าพ่อ-แม่พอเข้าใจในช่วงเวลาที่สำคัญต่ออนาคตของลูกๆ

ในระดับ ปวช. ตลอดช่วงเวลาใน 1,000 วัน อาจจบการศึกษาแบบร่างกายครบ 32 หรือพิการ หรือเสียชีวิต อาจเกิดขึ้นได้ขึ้นกับบุญกรรมที่ได้สร้างสมไว้ แต่สำหรับลูกของผมที่ผมรักมากที่สุด ผมไม่เสี่ยงแน่นอนเพราะผมผ่านมากับตัวเองไม่ได้ฟังใครเล่ามา ผมเชื่อว่าถ้าแม่ผมรู้ตั้งแต่วันแรก แม่ก็คงไม่ให้เรียนที่เทคนิคไทยสุริยะแน่นอน ถ้ารักลูกอย่างแท้จริงคงไม่มีพ่อ-แม่คนไหนหลับตาได้ลง และผมก็ไม่เข้าใจว่าเรายังมีและส่งเสริมการเรียนสายนี้ทำไม ทำไมไม่เปิดเฉพาะสายสามัญที่มีเรื่องทะเลาะวิวาทน้อยกว่า

เรื่องของผมที่ได้เล่าไปนี้ไม่เคยเปิดเผยที่ไหนมาก่อน คนที่รู้จักผมทุกวันนี้ไม่มีใครได้รับรู้ในเรื่องเลวร้ายนี้เลย ผมยินดีเล่าสู่กันฟังในบ้านนี้เพราะบ้านหลังนี้อบอุ่นและแบ่งปัน อาจใช้ประสพการณ์ของผมเฝ้าดูลูกหลานของท่านได้ ถึงบ้านนี้เคยมีเรื่องไม่เข้าใจกัน แต่ถ้าได้กอดกันแล้วลูบหลังกันอะไรๆก็คงดีขึ้น สำหรับผมเองไม่ต้องการเอาชนะหรืออยู่เหนือคนอื่นๆ หลายคนอาจต้องการแบบนั้น แต่สำหรับผมอาจคิดต่าง เพราะผมถือคติว่าการเอาชนะในสิ่งใดๆก็ตามจะไม่มีใครเลยที่มอบโล่ห์ หรือเกียรติบัตร หรือสร้างอนุสาวรีย์ให้แน่ๆ ถึงชนะในความคิด/การกระทำใดๆเหนือคนอื่น ก็ไม่ได้อะไรตอบแทนนอกจากความสบายใจที่อยู่กับเราได้ไม่นาน แต่ความรัก , ความสุข , การแบ่งปัน , การช่วยเหลือกัน มันอยู่กับผมตลอดไป

สุดท้ายนี้ อันการกระทำใดๆที่ผมได้สร้างความเดือดร้อนในช่วงนั้น บุคคลที่เกี่ยวข้องทั้งโดยตรงและโดยอ้อม ข้าพเจ้าขออภัยและอโหสิให้ข้าพเจ้ากับเพื่อนๆด้วยที่ได้กระทำโดยคึกคะนอง ห้วงเวลานั้นคิดว่าเท่ห์แต่เมื่อโตเป็นผู้ใหญ่ก็รู้สึกว่า สิ่งที่ตนได้ทำลงไปเป็นเรื่องที่น่ารังเกียจ ขยะแขยง ชั่ว และเลวทราม มากที่สุด

ปล.อยากเล่า เรื่องหัวใจให้ฟังด้วย แต่เล่าไม่ได้นะครับ ขอกระทืบให้สนั่น เอ้ยเหยียบให้สนิท
นึกว่านวมิน 50 ซะอีก มันค้นจัง ...ตบหัวแล้วลูบใล้ เอ้ย..ลูบหลัง
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #471 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:54:25 am »

ยังมีเรื่องอีกเยอะ ส่วนใหญ่เรื่องไม่ดีทั้งนั้น
สมัยก่อนผมใจร้อนมากๆ ซึ่งตรงข้ามกับสมัยนี้เลย เย็นสุดๆ เหล็กขูดช๊าบหนึ่งอัน ปืนสองกระบอกทิ้งหมดแล้ว และไม่อยากจะมีมันด้วย

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #472 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:46:29 pm »

สวัสดีครับ  like 382 เป็นหน้าที่
แต่ขอบคุณเนี่ยผมตั้งใจ *-*  อิอิ 
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #473 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 12:50:33 pm »

ไม่ชัยชนะใดที่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตัวเอง สุดยอดครับป่าซี กด like ให้ ตอนนี้กดได้แล้วหลังจากโดนแบนมาหลายวัน
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #474 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:13:31 pm »

ไม่ชัยชนะใดที่ยิ่งใหญ่เท่ากับชนะใจตัวเอง สุดยอดครับป่าซี กด like ให้ ตอนนี้กดได้แล้วหลังจากโดนแบนมาหลายวัน
พี่อู้ดโดนแบนเพราะไปวิ่งใล่ผู้ตัดสิน ในแม็ท BEC เทโรช่ายม้าย
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #475 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:29:54 pm »

กดคืนป๋าอู๊ดเหมือนกัน 

พี่อู้ดโดนแบนเพราะไปวิ่งใล่ผู้ตัดสิน ในแม็ท BEC เทโรช่ายม้าย
ไม่ใช่ป๋าอู๊ดแน่นอน ระดับป๋าอู๊ดไม่มีเตะ ระดับป๋าอู๊ดซัดเม็ดเดียวอยู่ ไม่ต้องไล่เตะให้เหนื่อย

PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #476 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:36:25 pm »

กดคืนป๋าอู๊ดเหมือนกัน 

ไม่ใช่ป๋าอู๊ดแน่นอน ระดับป๋าอู๊ดไม่มีเตะ ระดับป๋าอู๊ดซัดเม็ดเดียวอยู่ ไม่ต้องไล่เตะให้เหนื่อย
จริง คับป๋าซี..........อะ จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
...ปัง...เดียวเอาอยู่  Cool
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #477 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:38:56 pm »

วันนี้ได้อ่านจนจบแล้วรู้สึกว่า สาเหตุที่ทำให้ผมไปเรียนลำบากเป็นแบบนี้นี่เอง
ผมเรียน สายอาชีวะเหมือนกัน สาขาไฟฟ้า ที่บางปู  เป็นเด็กเรียน  เด็กเทคนิคส่วนมากจะหลีกเลี่ยงเรื่องพวกนี้  เขาก็ฝากรอยที่หลังแขนมา 4 เข็ม
แต่ก้ได้แรงใจมาเยอะจากสาว ๆ เอาซิวะบางนา  และศรีวัฒนา  ย่าน ๆ บางนา  ผมเรื่องนักเลงไม่ยุ่งมุ่งตามสาว ๆ อย่างเดียว
เรียนเสร็จรับจ้อป ซ้อมแอร์ตลอด ๆ 3 ปี  ทั้งเสาร์อาทิตย์และช่วงปิดเทอม เพราะต้องหาเงินค่าเทอมเอง  มาช่วยแบ่งเบาพ่อแม่
เข็มขัด หัวเข็มขัด  โดนขู่เอา  ตลอด  ผมบอกเอาไปเลย  เดี๋ยวจะใช้เชือกผูกแล้ว 555+++  โดนไปหลายเส้น  เงินยี้สิบบาทมันก็เอา กวาดเกลี้ยง เลยชอบเอาเงินไว้ในถุงเท้า  รอดตลอด ๆ เหลือแต่เงินเหรียญ 2.50 บาท ขึ้นรถ 2 แถว สาย 36  จบ ปวช. มาต่อช่างอุตแถว ๆ ลำสาลี่ เพราะไซต์งานเขาย้ายมา เรียนได้ 1/2 เทอม  
ติดสาวรามและงานยุ่งมากมายทำแอร์เต็มตัว
เลยมาเรียนราม ตอนแรก ๆ ก็เรียนแบบง่าย ๆ ขอแค่มี ป.ตรี เลยเรียนรัฐศาสตร์ สักพักรุ่นพี่เรียนนิติข่ม อีกอย่างสาว ๆ ชอบ  ดูคำพูดมีเหตุมีผลจังเลย  เลยย้ายเลย เหตุผลมีแค่นี้  
โด่นข่มอีก.....อย่าย้ายเลยมันยากนะ พี่เรียนมาแล้วหลายปี  ยังไม่ผ่านเลย ต่อหน้าสาว ๆ ยอมไม่ได้  เลยใช้เวลาเรียนน้อยแค่ 3 ปี ก็จบ  ยิ้งเรียนยิ่งชอบทั้งหนังสือและสาว ๆ เลยก้าวหน้ามาจนถึงทุกวันนี้

สมัยเรียน...
ปวช. จะเป็นฝ่ายถูกกระทำ  และหลีกเลี่ยงเสมอ เพราะพ่อ แม่ สอนเสมออย่าไปยุ่ง เรียนไป ไม่ใช่บ้านเมืองเรา เยรู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดี
เลยต้องถูกไล่แทง เลือดสาดมา โดนมา 4 เข็ม สด ๆ ยิ่งเป็นนักเรียนเจ้พยาบาลแกจัดสด ๆ เพราะโดนข้อหาหมั่นใส้ ทั้งที่ในใจเรา  มันไม่ใช่เราทั้งหมด  ฮื้อ ๆๆๆ....*-*
แต่ดีที่มีสาว ๆ ช่วยทำแผลและให้กำลังกายกำลังใจ haha++++
ชีวิตต้องตั้งหน้าทำงาน เราไม่มีเวลาได้เกเรมาก  แต่เพื่อน ๆ ในกลุ่มเกเร  ก็มี  ก้ได้กลุ่มนี้แหละช่วยเหลือ ยังไงก็คือเพื่อน *-*
รู้สาเหตุที่ทำให้พวกผมเดือดร้อนละ  เดี๋ยวต้องไปจัดการ 555+++
สรุป คนเราจะเป็นอะไร ฟ้าเขากำหนดมาแล้ว เชื่อมันในความดี ยึดมั่นในความดี มากน้อยก็มีกันทุกคนต่างกันไป สิ่งเหล่านี้เอง จะประคองเราไปสู่สิ่งที่ดี ๆ จนมีมาถึคงทุกวันนี้  
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #478 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:45:48 pm »

..........ชี วิ ต...ที่ มี บ ท เ รี ย น..........
thekop07
Hero Member

« ตอบ #479 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 02:47:02 pm »

อิอิ เจอหน้าป๋านายเดี๋ยวขอเปิดถุงเท้าดูก่อนเลย  Cheesy Cheesy
หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 31 [32] 33 34 35 36 37 38 39 40 ... 60   ขึ้นบน
  พิมพ์