Languages
หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33 34 35 36 37 38 ... 60   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GiftShop ป๋าซี(PaC) <<< หยิบสินค้าในร้านได้ฟรี / 1,000 วันอันตราย หน้า 28 >>>  (อ่าน 250066 ครั้ง)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #435 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:19:03 pm »

เพิ่งเข้ามาอ่าน ถึงรู้ว่าป๋าซีจบที่ ไทยสุริยะ บางเขน อ่านแล้วนึกถึงความหลัง
ผมเรียนที่นี่เหมือนกัน แต่เป็นรุ่นที่โด่งดังมากรุ่นผมคือ "ไทยสุริยะ รุ่น 1 " ปี 09 จบปี 11" โดยมี ช.ท.ย. 0943 ปักบนเสื้อหน้าอกขวา
ผมเรียน Eletronic ส่วน 1000 วันนั้นของผมน่าจะหนักกว่าป๋าซี เพราะคู่อริของผมคือ ม.เกษตรฯ จะต้องผ่านเช้าผ่านเย็นทุกวัน

จัดมาเลยครับป๋ายุทธนา ผมอยากฟัง  Cheesy
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #436 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:26:45 pm »

อ.ซี กับ ป๋าตู๋ เหอๆ เขาเรียกว่าเฮฟวีเมทัล แต้ๆเด้อ " ส่วนของผมออกแนวตีกันฉันป่วย ตีหม้อเอาด้วยถึงป่วยก็จะไป " ปูเสื่อรอเช่นกัน อิอิ

0713 คืนถิ่น
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #437 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 05:17:57 pm »

เพิ่งเข้ามาอ่าน ถึงรู้ว่าป๋าซีจบที่ ไทยสุริยะ บางเขน อ่านแล้วนึกถึงความหลัง
ผมเรียนที่นี่เหมือนกัน แต่เป็นรุ่นที่โด่งดังมากรุ่นผมคือ "ไทยสุริยะ รุ่น 1 " ปี 09 จบปี 11" โดยมี ช.ท.ย. 0943 ปักบนเสื้อหน้าอกขวา
ผมเรียน Eletronic ส่วน 1000 วันนั้นของผมน่าจะหนักกว่าป๋าซี เพราะคู่อริของผมคือ ม.เกษตรฯ จะต้องผ่านเช้าผ่านเย็นทุกวัน

จัดมาเลยครับป๋ายุทธนา ผมอยากฟัง  Cheesy
คงต้องขออนุญาตจากป๋าซีก่อนบ้านนี้ของป๋าซีถ้าป๋าซีอนุญาต
อาจจะสลับฉากกับป๋าซี การเรียนที่นี่รอดมาอยู่จนทุกวันนี้ยังประทับใจไม่รู้ลืม

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #438 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 05:22:45 pm »

อ.ซี กับ ป๋าตู๋ เหอๆ เขาเรียกว่าเฮฟวีเมทัล แต้ๆเด้อ " ส่วนของผมออกแนวตีกันฉันป่วย ตีหม้อเอาด้วยถึงป่วยก็จะไป " ปูเสื่อรอเช่นกัน อิอิ
555555555555555555555555555555555555555....6 ถึงป่วยก็ไป........ Wink Wink Wink
noople7
Full Member

like: 68

« ตอบ #439 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 07:35:38 pm »

ชอบสโลแกนของป๋าสุนทรค่ะ  ตกลงยุคนั้นป๋าได้แชมป์ตีหม้อป่าวค่ะ 

เพิ่งจะรู้ว่าป๋าซีเราก็มีฤทธิ์ด้วย 555
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #440 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:56:34 am »

จัดมาเลยครับป๋ายุทธนา ผมอยากฟัง  Cheesy
คงต้องขออนุญาตจากป๋าซีก่อนบ้านนี้ของป๋าซีถ้าป๋าซีอนุญาต
อาจจะสลับฉากกับป๋าซี การเรียนที่นี่รอดมาอยู่จนทุกวันนี้ยังประทับใจไม่รู้ลืม

สวัสดีครับป๋ายุทธนา ผมเจอต้นเหตุที่ทำให้ผมไปโรงเรียนลำบากแล้ว รุ่นพี่สร้างศัตรูไว้เยอะมาก
รุ่นผม ม.เกษตรฯ เค้าไม่ยุ่งกับพวกผม แต่พรรคพวกเคยไปสร้างความเดือดร้อนในมหาลัยฯตอนคาราบาวมาแสดง
ถ้าป๋ายุทธนา มีเรื่องคุยก็เล่ามาได้เลยนะครับ ไว้สอนใจลูกหลาน
ปล.ป๋ายุทธนา เรียนแผนกอิเล็กทรอนิกส์เหมือนผมเลย ทันเรียนกับ อ.ทวี หรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 10:10:58 am โดย Suriya(PaC) » บันทึกการเข้า

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Suriya(PaC)
Hero Member

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #441 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:11:00 am »

อบายมุข
บรรดาเพื่อนๆของผมมีหลากหลาย มีทั้งพวกขี้เหล้า พวกชอบทะเลาะวิวาท พวกตบทรัพท์(ปากกา Rotting , แว่นตา Raban , หัวเข็มขัด , เข็มปักเสื้อ , แหวนรุ่น ) พวกเล่นการพนัน รวมถึงพวกยาเสพติด(กัญชา) แต่เพื่อนก็คือเพื่อนจะดีจะชั่วต้องคบหากัน เวลาเราอยู่ด้วยกันกลุ่มใหญ่ๆก็มีบ้างที่ทะเลาะกันเอง แต่เราก็มีบ้านหลังเดียวกันทำให้ปรับความเข้าใจกันได้โดยลดพลังในตัวเราลง

ในกลุ่มเพื่อนที่ชอบเล่นการพนัน พวกนี้ก็สอนให้ผมเรียนรู้หลายอย่างสามารถเล่นการพนันได้หลายอย่าง บางครั้งได้เสียกันหนักมาก พอไม่มีเงินใช้ก็มีพรรคพวกจัดหามาให้เสมอ แต่ผมไม่รู้ที่มาของเงิน และทุกวันนี้สิ่งที่ได้ร่ำเรียนมาผมทิ้งมันไปหมดแล้ว

ส่วนเรื่องยาเสพติด ก็มีเพื่อนอยู่ไม่น้อยที่เล่นของกัน ผมก็คลุกคลีอยู่ในกลุ่มนี้นาน เพราะมีขาโหดอยู่ในนี้หลายคนโดยเฉพาะกลุ่มเด็กใต้ ส่วนใหญ่พวกนี้เล่นกัญชา ผมมีเพื่อนอยู่คนนึงถือห่อกัญชาจากลาดพร้าวมาบางเขนใส่ถุงแก็บแก็ปมาแจกจ่ายกันในโรงเรียนโดยไม่มีใครสงสัยเลย ตลอดใกล้ชิดกับกลุ่มนี้มา ลองทายดูว่าผมเกี่ยวข้องกับสิ่งเหล่านี้หรือไม่มากน้อยแค่ไหน

ไอ้ผาง(เด็กสงขลา) คนนี้เล่นกัญชาหนักทั้งพันลำ(บุหรี่ยัดใส้) ทั้งบ้อง เวลามีเรื่องตีกันมันโดนจับประจำ แต่มันไม่เคยโดนจับเรื่องยาส่วนใหญ่โดนข้อหาทะเลาะวิวาท มันโดนจับบ่อยจนซี้กับตำรวจ จากที่มันเมายามากทำให้ขาดความว่องไว วันนั้นมีเรื่องกับคู่อริที่อยู่บนรถเมล์ประจำทาง รถออกตัวไปแล้วมันขว้างหินไปทีหลังปรากฏว่าโดนเต็มๆเลยครับ โดนอาซิ้มแก่ๆที่ยืนบนเกาะกลางถนนที่กำลังข้ามมาฝั่งนี้

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #442 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:29:26 am »

เพื่อเพื่อนอะไรก็ทำได้
ผมมีเพื่อนคนนึงชื่อไอ้หมู ชอบทำอะไรเพื่อเพื่อนเสมอมันชอบแบ่งปัน ทีแรกผมเข้าใจว่าฐานะทางบ้านพอมีพอกิน เพิ่งรู้ภายหลังว่า ที่มันมีเงินบางครั้งมันต้องแลกด้วยเลือด คือมันขายเลือดให้กับโรงพยาบาลแห่งหนึ่ง(ตอนนี้ทำแบบนั้นไม่ได้แล้ว) ยังดีที่ผมไม่ได้รับการแบ่งปันกับไอ้หมูเพราะอยู่คนละแผนกช่าง แต่บางครั้งมันได้เงินมาจากลานสเก็ตที่วัยรุ่นอย่างพวกผมฮิตในสมัยนั้น

มีอยู่วันนึงไอ้หมูมาขอเงินสามสิบบาท จะเข้าลานสเก็ตแล้วได้อะไรมาจะเอามาแบ่งปันให้ผม แต่ผมก็ไม่หวังจะได้อะไรจากเพื่อนปล่อยให้มันเข้าไปหาความสุข ส่วนผมดูแลกิจการลานสเก็ตอยู่ด้านนอก พอหมดรอบไอ้หมูเดินออกมาพร้อมสบัดมือไปมา ผมถามว่าเกิดอะไรขึ้น มันบอกว่าดึงสร้อยมาได้แล้วแต่ครูฝึกในนั้นเฉี่ยวคืนเจ้าของไปแล้ว

pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #443 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:18:13 am »

ในแต่ละมุมที่สัมผัสใด้กับตัวหนังสือที่ป๋าซีเล่ามา
มันเสมือนสิ่งที่บอกดเล่ามันมีชีวิต มันฟืนอดีตขึ้นมาใด้

ยิ่งผมใด้เคยผ่านตรงนั้นมา วีรกรรมเด็ก 2 สถาบัน ช่างเหมือนกับว่า
แกะมาจากพิมพ์เดียวกันเลย ทั้งๆที่เราอยูต่างสถาบันกัน

นี่แหละคับมุมมองของประสพการณ์ป๋าซี ที่น้อยคนที่อยู่นอกวงโคจรแบบนี้
จะรู้ใส้ รู้พุงกัน ถ้าคุณไม่ใด้ผ่านสมรภูมิตีรันฟันแทงกันมา

ทั้งๆที่เจตนาที่พ่อแม่สง่มามิใช่ประเด็นนี้เลยครับ
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #444 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:25:23 am »

นกแก้วนกขุนทอง
พูดถึงไอ้หมู ก็ขอต่อพฤติกรรมของมันอีกหน่อย ไอ้หมูชอบมาโรงเรียนแต่เช้า ข้อดีคือไม่ต้องปะกับคู่อริที่บรรดารุ่นพี่ได้สร้างไว้ อีกเหตุผลนึงคือมันต้องมาสอนนกขุนทองที่เจ้าของโรงเรียนเลี้ยงไว้ตรงข้ามโรงฝึกงาน คำพูดที่มันสอนเป็นบรรดาคำหยาบๆทั้งสิ้น เช่น ไอ้เอี้ย เอ็ดแม่  ณะวิศวกรรมโธา  ฯลฯ ผมไม่รู้ว่ามันสอนนานแค่ไหน แต่ถ้าผมผ่านบริเวณนั้นทุกครั้งผมต้องเดินอ้อมไปทางหน้าโรงฝึกงาน แต่คนที่ไม่รู้จะเดินผ่านกรงนกขุนทองซึ่งมันจะด่าคำหยาบๆออกมาทุกครั้ง
ปล.ถ้าต้องการติดตามตั้งแต่ต้นอยู่หน้า 28
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 10:27:01 am โดย Suriya(PaC) » บันทึกการเข้า

Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #445 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:48:10 am »

น้องกระทืบพี่ / ด่าอาจารย์หัวหน้าแผนกฯ
เรื่องน้องกระทืบพี่ สาเหตุเกิดจากรุ่นน้องบางคนไม่รู้ว่าโรงเรียนเทคนิคไทยสุริยะมีหลายสาขา ทั้งบางเขน ชลบุรี นนทบุรี พิษณุโลก มีอยู่วันนึงรุ่นพี่จากสาขาอื่นมาทำธุระที่สาขาบางเขนกันกลุ่มเล็กๆ

เนื่องจากมีสีเลือดเดียวกัน(ไทยยะ) ทำให้รุ่นพี่จากสาขาอื่นมาเดินในบางเขนอย่างสง่าผ่าเผยแบบไม่ต้องเกรงใจสถานที่ เมื่อเดินผ่านกลุ่มรุ่นน้องที่เข้าใหม่ในสาขาบางเขน ทำให้เรื่องก็เกิดโดยรุ่นน้องกลุ่มนั้นยำบาทารุ่นพี่ซะกองซึ่งไม่รู้ว่าเป็นรุ่นพี่จากสาขาอื่น แต่รุ่นพี่ก็สู้ยิบตาไม่เสียดายที่มีเลือดไทยยะ(หรือป้องกันชีวิตก็ไม่ทราบ)

ส่วนด่าอาจารย์หัวหน้าแผนกนั้น มีหัวหน้าแผนกคนนึงชื่อ อ.หมี ซึ่งอาจารย์หมี คนนี้ดุมากพรรคพวกผมมีหลายคนไม่ชอบอาจารย์คนนี้ เหมือนเด็กทุกๆคน ถ้าครูคนไหนดุก็มีฉายาให้เสร็จ ซึ่งเพื่อนคนนึงก็ชื่อไอ้หมี พรรคพวกของผมจะอาศัยจังหวะที่สองคนนี้อยู่ใกล้กัน แล้วก็ด่ากันตรงๆไม่มีอ้อมเลยครับ คำด่าเหมือนที่ไอ้หมูสอนนกขุนทองทุกคำเลย เพื่อนผมที่ชื่อไอ้หมี มันก็รู้ดีว่าเพื่อนๆไม่ได้ด่าว่ามันแม้แต่นิดเดียว แล้วมันก็ชอบเดินใกล้ๆอาจารย์คนนี้เสมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 11:23:46 am โดย Suriya(PaC) » บันทึกการเข้า

P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #446 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:22:35 am »

อ.ทวี สุขอ่ำ หรือเปล่าถ้าใช่ก็รุ่นเดียวกัน และห้องเดียวกันด้วย

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #447 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:25:56 am »

อ.ทวี สุขอ่ำ หรือเปล่าถ้าใช่ก็รุ่นเดียวกัน และห้องเดียวกันด้วย
ผมจำนามสกุลไม่ได้ แต่ อ.ทวี เป็นหัวหน้าแผนกอิเล็กทรอนิกส์ แกพกปืนด้วย อ.เค้ารู้ว่าต่อไปไม่มีระบบไม้เรียว 

Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #448 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:30:24 am »

ไอ้ชายโดนแทง
ไอ้ชายเด็กสงขลา เอกลักษณ์ของมันคือแต่งกายเรียบร้อยมาก ดูสะอาด ใส่เสื้อสีขาว กางเกงสีกรมท่า  สวมรองเท้าหนังสีดำเงา ซึ่งต่างจากผมโดยสิ้นเชิงคือผมใส่เสื้อเชิตแขนยาวพับแขนด้านหลังมีรูปมังกรพ่นไฟตัวใหญ่ ใส่กางเกงยีนส์ สวมรองเท้า Adidas สีขาว

สาเหตุที่มันแต่งตัวดีเพื่อลบภาพเด็กเกเร มันแต่งตัวดีเพื่อให้เจ้าหน้าที่ตำรวจไม่ค้นตัวเพราะมันพกอาวุธติดตัวตลอดเวลา ไอ้ชาย พักอยู่หน้า ม.รามคำแหง มันต้องเดินทางไป-กลับคนเดียว อาวุธประจำกายมันคือปืนลูกซองไว้ป้องกันตัว การเดินทางของมันเสี่ยงที่สุด เพราะมันบินเดี่ยว ผมเลยแนะนำให้มันใส่เกราะอ่อน โดยใช้สมุดปกอ่อนเสียบใสเสื้อด้านหลัง

มีอยู่วันนึง มันมาหาผมพร้อมเสื้อขาดๆ มันบอกว่า ไอ้ซีกูโดนแทงมาหว่ะ เสื้อขาดเลยแต่ไม่เข้า คู่อริจะแทงซ้ำแต่มันดึงปืนออกมาขู่ไว้ พวกนั้นเลยกระโดดรถหนีหมด

Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #449 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:53:04 am »

ห้องมืด
ห้องมืดที่ว่านี้เป็นห้องเรียนของวิทยาลัยแห่งหนึ่งที่อยู่ใกล้กันกับเทคนิคไทยสุริยะ ประตูหน้าต่างของห้องเรียนนี้ใช้กระจกดำ หลังกินข้าวเที่ยงกันแล้วจะมีผู้ชายที่เรียนในห้องนั้นเฝ้าหน้าบันไดห้องเพื่อคอยดูคนแปลกหน้า และอีกคนจะยืนหน้าห้องคอยเก็บเงินคนที่จะเข้าห้องเรียนในช่วงพักเที่ยงแต่ผมจำไม่ได้ว่าเก็บกี่บาท โดยด้านในนั้นมีโชว์โป๊ของนักศึกษาผู้หญิงแค่ถอดเครื่องแต่งกายบางส่วนแล้วเต้นไปมา แล้วผมก็จำไม่ได้ว่านานแค่ไหน แต่ผมชอบโชว์ของพี่แขกมากกว่าทุกๆคน เค้าจัดโชว์วันละคนไม่ได้จัดบ่อย ไม่มีวันโชว์แน่นอน แต่ข่าวการโชว์จะผ่านทางสมาชิก พอหมดรอบก็ถูกเชิญออกจากห้องแต่ผมรู้สึกว่าผมเดินไม่ไหว มันเป็นกิจกรรมหนึ่งที่ทำนอกจากกินเหล้าช่วงพักเที่ยง

หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 29 [30] 31 32 33 34 35 36 37 38 ... 60   ขึ้นบน
  พิมพ์