Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระยองเข้าเช็คศูนย์ไหนดีครับ  (อ่าน 3908 ครั้ง)
kratop
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 12:20:28 pm »

อยากรบกวนถาม ป๋าๆเจเจ้ๆหน่อยครับว่าที่ระยองเข้าเช็คระยะที่ศูนย์ไหนดีครับเห็นมีอยู่3ศูนย์ รบกวนด้วยครับ Satu
AHHA
Jr. Member
**

like: 7

ID :1594 / ปาระยอง ลำดับที่ 159

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 10:12:51 am »

ผม พึ่งจะเช็ค 1000 โล มา จะเล่าให้ฟัง  ผมออกที่ศูนย์ วิวัฒ มาบ
เซลบอกว่า เชคที่ 1000 โล  ไม่มีค่าใช้จ่าย ไม่ต้องเปลี่ยน น้ำมัน
และ จะจองคิวให้ แต่ผมโทรไป ที่ศูนย์ ก่อน 1 วันเพื่อ confirm
แต่ ไม่มีคนรับสาย  ลอง หลายครั้ง เลยโมโห โทรไปจองที่ มิตซูระยอง
และนำรถเข้าเช็ค ที่ มิตซูระยอง  รถเยอะมาก  แต่ก็เห้นคิวเราบนกระดานอยู่
ห้องรับรองดี  พนักงาน ยิ้มแย้มแจ่มใส บริการดี  เช็คที่ 1000 โลของผมที่นี่เปลี่ยนถ่ายน้ำมัน
และไส้กรอง ผมติดกรองแอร์เพิ่ม  ค่าใช้จ่าย ประมาณ  1800  บาท ถ้าไม่ใส่กรองแอร์ ก็
น่าจะซัก 1200 บาท ล้างรถให้ด้วย  น้ำมันมีให้เลือก  ถ้าเดิมๆ เป็นของเชล กึ่งสังเคราะห์
9XX บาท  ถ้าจะเอาแบบ  สังเคราะห์เต็มๆก็ได้ แต่ถามราคากันเอง ผมไม่ได้ถาม  กรอง + น็อต แหวนอ่าง
ประมาณ  2xx  ศูนย์นี้ ถ้ามีใบรับรถและสั่งงานพร้อมประเมินค่าใช้จ่ายเบื้องต้นให้ลูกค้า ก่อนซ่อม
เหมือน ฮอนด้าละก้อจะ PERFECT มาก  อ้้้อ อีกเรื่อง บัตรเครดิตไม่มี charge  ครับ
อันนี้มาแชร์ ประสบการณ์ ให้ฟัง  ส่วนอีก 2 ที่  มีกระทู้เก่า  กับให้ ป๋าๆ เจเจ้ ท่านอื่นมาแชร์ ละกัน

Cheesy Cheesy
pae1234
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 07:51:14 pm »

ผม พึ่งจะเช็ค 1000 โล มา จะเล่าให้ฟัง  ผมออกที่ศูนย์ วิวัฒ มาบ
เซลบอกว่า เชคที่ 1000 โล  ไม่มีค่าใช้จ่าย ไม่ต้องเปลี่ยน น้ำมัน
และ จะจองคิวให้ แต่ผมโทรไป ที่ศูนย์ ก่อน 1 วันเพื่อ confirm
แต่ ไม่มีคนรับสาย  ลอง หลายครั้ง เลยโมโห โทรไปจองที่ มิตซูระยอง
และนำรถเข้าเช็ค ที่ มิตซูระยอง  รถเยอะมาก  แต่ก็เห้นคิวเราบนกระดานอยู่
ห้องรับรองดี  พนักงาน ยิ้มแย้มแจ่มใส บริการดี  เช็คที่ 1000 โลของผมที่นี่เปลี่ยนถ่ายน้ำมัน
และไส้กรอง ผมติดกรองแอร์เพิ่ม  ค่าใช้จ่าย ประมาณ  1800  บาท ถ้าไม่ใส่กรองแอร์ ก็
น่าจะซัก 1200 บาท ล้างรถให้ด้วย  น้ำมันมีให้เลือก  ถ้าเดิมๆ เป็นของเชล กึ่งสังเคราะห์
9XX บาท  ถ้าจะเอาแบบ  สังเคราะห์เต็มๆก็ได้ แต่ถามราคากันเอง ผมไม่ได้ถาม  กรอง + น็อต แหวนอ่าง
ประมาณ  2xx  ศูนย์นี้ ถ้ามีใบรับรถและสั่งงานพร้อมประเมินค่าใช้จ่ายเบื้องต้นให้ลูกค้า ก่อนซ่อม
เหมือน ฮอนด้าละก้อจะ PERFECT มาก  อ้้้อ อีกเรื่อง บัตรเครดิตไม่มี charge  ครับ
อันนี้มาแชร์ ประสบการณ์ ให้ฟัง  ส่วนอีก 2 ที่  มีกระทู้เก่า  กับให้ ป๋าๆ เจเจ้ ท่านอื่นมาแชร์ ละกัน

เป็นข้อมูลที่ดีมากครับ ผมก็เพิ่งออกรถที่ วิวัฒน์เหมือนกันแต่เป็นสาขาระยอง ส่วนศูนย์นี้ตอนผมไปลองดูตั้งแต่ก่อนซื้อรถเงียบเหงามาก ไปถึงศูนย์ไม่มีเซลล์อยู่ซักคน ส่วนแผนกซ่อมก็เงียบเหงามากเหมือนศูนย์จะเจ๊งซะมากกว่า  ของผมสงสัยต้องเช็ค1000โลที่ PMY บ้างแล้ว เพราะศูนย์ดูใหญ่ สะอาด กว้างขวาง ดีกว่าศูนย์วิวัฒน์เยอะเลย ตอนออกรถก็ว่าจะออกที่นี่แหล่ะแต่ให้ของแถมน้อยไปนิดก็เลยไปออกที่วิวัฒน์
kratop
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:17:59 am »

ขอบคุณครับป๋า  สาธุผมก็กะว่าจะเข้าที่ศูนย์แยกPMYเหมือนกันครับแต่อยากได้ความรู้จากป๋าๆเจเจ้เพิ่มครับ
พอดีได้ข่าวว่าเป็นเจ้าของเดียวกันNISSANซึ่งโดยส่วนตัวผมเคยใช้นิสสันมา2คันแล้วครับเข้าเช็คมาก็ทุกอย่างโอเคครับเครมง่ายด้วยสมันใช้นิสสันอยู่
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 06:24:22 am »

อย่าลืมโทรจองก่อน...จร้า..

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
kratop
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:29:56 pm »

วันนี้ไปมาแล้วครับป๋า โทรจองคิวได้10.00น. รถเสร็จตั้งแต่12.00กว่าๆไม่มีคนมาบอก เลยเข้าไปถามว่ารถผมเหลือทำไรอีกไหมครับ น้องเค้าตอบว่าเสร็จแล้วค่ะ
ผมนึกในใจนี้ก็บ่ายกว่าแล้วทำไมไม่มาบอกล่ะว่ารถเสร้จแล้วปล่อยให้คอยตั้งเกือบ ช.ม. แต่โดยรวมสถานที่ ช่าง ความสะอาดผ่านครับ ติตรงที่รถเสร็จไม่มาบอกเนี้ยล่ะ
หิวข้าวมากมาก
AHHA
Jr. Member
**

ID :1594 / ปาระยอง ลำดับที่ 159

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:11:05 pm »

วันนี้ไปมาแล้วครับป๋า โทรจองคิวได้10.00น. รถเสร็จตั้งแต่12.00กว่าๆไม่มีคนมาบอก เลยเข้าไปถามว่ารถผมเหลือทำไรอีกไหมครับ น้องเค้าตอบว่าเสร็จแล้วค่ะ
ผมนึกในใจนี้ก็บ่ายกว่าแล้วทำไมไม่มาบอกล่ะว่ารถเสร้จแล้วปล่อยให้คอยตั้งเกือบ ช.ม. แต่โดยรวมสถานที่ ช่าง ความสะอาดผ่านครับ ติตรงที่รถเสร็จไม่มาบอกเนี้ยล่ะ
haha....ก็เขามีขนม  กาแฟ น้ำหวาน ให้กินแล้วไงป๋า   ยังหิวอีกเหรอครับ Cheesy Cheesy Cheesy
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 02:47:18 pm »

เอาเข้าที่0 ระยองเลยครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
เอ้ จะงงมั๊ยเนี่ย....เรายัง งงเลย 
AHHA
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:24:07 pm »

เอาเข้าที่0 ระยองเลยครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
เอ้ จะงงมั๊ยเนี่ย....เรายัง งงเลย 
ระยองมี 3 ศูนย์ครับป๋า
kratop
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 03:38:49 pm »

haha....ก็เขามีขนม  กาแฟ น้ำหวาน ให้กินแล้วไงป๋า   ยังหิวอีกเหรอครับ Cheesy Cheesy Cheesy

เกรงใจอ่ะครับขนวอ่ะถ้าจะให้อิ่มก็คงหมดถาดครับป๋า Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์