Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้จากพี่ เพื่้้อน เรื่อง ไฟ กระพริบ security ที่หน้าปัด น้อง ปา ครับ  (อ่าน 3812 ครั้ง)
omaga7
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 01:46:22 pm »

ขอความรู้ พี่ด้วยครับ ผม พึ่งออกน้อง ปา ใหม่มา  พอดีผมลืม ไปใช้กุญแจ ไข เปิดประตู โดยไม่ได้ใช้ รีโมต ทันใดนั้น ก็มี ไฟ กระพริบที่ หน้าปัด ว่า Security  เป็น จังหวะ แล้วตามด้วย เสีย แตร่ ดัง เป็น ช่วงๆ
   ผม ต้องรีบใช้ remote จึงปิดเสียง ได้ แต่ว่า ไฟ ที่หน้าปัด โชว์ security  ยังกระพริบ อยู่เลย ครับ  ไม่ทราบว่า เป็น เหตุการณ์ ปกติ หรือผม ทำอะไร ผิด ขอความรู้จาก พี่ๆๆ ด้วยครับ  Satu ลืมบอกปา ผม เป็น รุ่น
 2w GT ปี 2011 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2011, 03:12:46 pm โดย omaga7 » บันทึกการเข้า
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 03:26:47 pm »

ไม่ต้องตกใจครับ  อีกเดี๋ยวอาการก็จะดีขึ้น   ยอดเยี่ยม

เป็นปกติของระบบะป้องกัน ครับ   ดูเหมือนว่าจะดี   แต่พวกไม่หวังดียังเอาไปได้ง่ายๆ

boatza
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 03:27:38 pm »

ปกติ ก็แค่เอากุญแจรถไปเสียบที่คอพวงมาลัย เตรียม start บิดสวิท รอให้ไฟถุงลม กับ abs ดับแล้ว start มันก็เค้าสู่ปกตินิครับ good

.*> ผั ว ตั ว อ ย่ า ง <*.
omaga7
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 04:03:58 pm »

ขอบคุณ ครับ  แปลว่า รถรุ่นนี้ มี ระบบกันขโมย มาด้วย ใช้ไหม ครับ เห็นมีคนมาให้ติดกันขโมย เพิ่ม เลย ไม่แน่ใจนะครับ  เพราะ กลัว ว่า ติด เพิ่มจะไปกวน ระบบ ไฟ้ฟ้า ของ ปา เดียว จะ งอ แง อีก ครับ
Akepapah
ปาน้ำตาล บางบอน ID 0107
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 06:38:31 pm »

ขอบคุณ ครับ  แปลว่า รถรุ่นนี้ มี ระบบกันขโมย มาด้วย ใช้ไหม ครับ เห็นมีคนมาให้ติดกันขโมย เพิ่ม เลย ไม่แน่ใจนะครับ  เพราะ กลัว ว่า ติด เพิ่มจะไปกวน ระบบ ไฟ้ฟ้า ของ ปา เดียว จะ งอ แง อีก ครับ

ใช่เลยคับ ไปติดกันขโมยเพิ่มกลัวจะงองแง ผมใช้ล๊อคเทคเพิ่ม ตอนใช้แรกๆเปิดประตูใช้ไขกุญแจอย่างเดียวแตรก็ดังคับ หลังๆถ้าลืมใช้รีโมทเปิด
ประตู ก่อนที่แตรจะดังก็ใช้กุญแจมาไขเปิดมาที่ ON แล้วก็บิดกลับ ไม่มีเสียงแล้ว แต่ปัจจุบันใช้รีโมทอย่างเดียวเลย

เรา รัก น้อง ปา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์