Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มระยะเวลาให้ ขโมยอยู่ในรถเรานานขึ้น  (อ่าน 5798 ครั้ง)
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 05:12:29 pm »

เดินเล่นอยู่อาคาร ศรีวรจักร ตากแอร์ หาอุปกรณ์เพิ่มความหล่อน้องปา  เหลือบไปเห็นอุปกรณ์ป้องกันการโจรกรรมร้านหนึ่ง
ความคิดปิ๊ง...... เออหวะ ทำไมเราไม่หาอุปกรณ์ป้องกันเพิ่มเติมไว้ จะวัวหายล้อมคอกแบบ ยางอะไหล่อีกเหรอ อย่างน้อยก้อให้โจรมันลักนานขึ้น
หลังจากฟังคำแนะนำจากคนขายแล้ว ไม่รีรอ จัดมาเลยครับ 2,300 บาท ยี่ห้อ BIZLOCK (กล่องฟ้า)พร้อมระบบตัดสตาร์ท พร้อมกรมธรรม์ 100,000 บ.กรณีรถหาย  joob   ไปหาช่างติดตั้งเอาเอง แต่ถ้าเอาน้องปามาด้วย ทางร้านจะติดตั้งให้พร้อม ราคา 2,700 บาท
หิ้วขึ้น taxi กลับมาแถวบ้าน ให้ช่างบรรเลง มีค่าติดตั้ง 500 บาท ปลอดภัยขึ้นกว่าเดิมอีกนิดนึง

ภาพเมื่อติดตั้งเสร็จครับ ไม่เกะกะอย่างที่คิด

พร้อมระบบตัดสตาร์ท

เป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับเพื่อนๆนะครับ ไม่ได้เป็นการโฆษณาเพื่อเอื้อประโยชน์ กับผู้ใดเป็นการส่วนตัวนะครับ

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
neomazang
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 05:46:14 pm »

มานคืออะไรป๋าคล้ายๆลอคเทคเลย
Jr. Member
**

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 05:48:53 pm »

มานคืออะไรป๋าคล้ายๆลอคเทคเลย
มันคือ visitlock การทำงานเช่นเดียวกันครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 07:49:02 pm »

ฉันต้องทำๆอะไรซักอย่างแล้วววววว

jojomanjung
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:09:51 pm »

like like like

Jojomanjung
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:22:08 pm »

hiหวัดดีครับ ป๋าอิฐ วันนี้ผมก็ไปเดินหาของเล่นที่อาคาร ศรีวรจัก มาเหมือนกันครับผมไปช่วง เที่ยงๆถึงบ่ายโมงกว่าๆครับ ได้ที่ครับที่ครอบไฟเลี้ยวแก้มข้างของปาเจโร่ มาคู่นึงครับ ราคา 550 บาทครับเล้วก็เดินไปดูโช้คค้ำฝากระโปรงที่ ป๋าในแว็บเรา ไปซื้อมาในราคา 600 บาทครับตอนแรกก็ว่าจะเอาเหมือนกันครับแต่ผมดูแล้วตัวโช้คก็ดูดีครับแต่ขายึดมันไม่ค่อยแข็งแรงครับ ที่แก้มมันจับน๊อตแค่ตัวเดียวครับเวลาปิดฝากระโปรงมันจะยุบตัวได้ครับเลยไม่ได้เอามาครับแต่ราคามันถูกดีครับ แล้ว ป๋าอิฐ ไปเดินตอนกี่โมงครับ เสียดายไม่ได้เจอกัน ไม่งั้นคงได้ช่วยกันหาของแต่งกันเพลินเลยครับ Cheesy Cheesy
Bas Na Korat@0618
Jr. Member
**

like: 22

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:26:14 pm »

โอ้ มีล็อคคันเร่งด้วย  yes!!
เสียดายผมลง Locktech ไปแล้ว แต่ก็อุ่นใจได้ระดับนึงเหมือนกัน 
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:41:11 pm »

ติด locktech มั่นใจขึ้นเยอะ

Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:57:50 am »

hiหวัดดีครับ ป๋าอิฐ วันนี้ผมก็ไปเดินหาของเล่นที่อาคาร ศรีวรจัก มาเหมือนกันครับผมไปช่วง เที่ยงๆถึงบ่ายโมงกว่าๆครับ ได้ที่ครับที่ครอบไฟเลี้ยวแก้มข้างของปาเจโร่ มาคู่นึงครับ ราคา 550 บาทครับเล้วก็เดินไปดูโช้คค้ำฝากระโปรงที่ ป๋าในแว็บเรา ไปซื้อมาในราคา 600 บาทครับตอนแรกก็ว่าจะเอาเหมือนกันครับแต่ผมดูแล้วตัวโช้คก็ดูดีครับแต่ขายึดมันไม่ค่อยแข็งแรงครับ ที่แก้มมันจับน๊อตแค่ตัวเดียวครับเวลาปิดฝากระโปรงมันจะยุบตัวได้ครับเลยไม่ได้เอามาครับแต่ราคามันถูกดีครับ แล้ว ป๋าอิฐ ไปเดินตอนกี่โมงครับ เสียดายไม่ได้เจอกัน ไม่งั้นคงได้ช่วยกันหาของแต่งกันเพลินเลยครับ Cheesy Cheesy
ป๋าแสบผมก้อเดิน ช่วงเวลาเดียวกับป๋าเลย ผมไปเริ่มเดินตั้งแต่คลองถม หาซื้อ ท่อแอร์ โซ่ เอาไว้ล็อค ยางอะไหล่ก่อนครับแล้วก้อไปเดิน ศรีวรจักร ช่วงบ่ายโมง เสียดายน่าจะได้เจอกันนะครับ แต่ว่า กิเลสแต่งรถมาเพียบเลย มันเกรงใจตังค์ในกระเป๋าไม่งั้น เสร็จน้องปาอีกหลายรายการเลย ไว้เก็บตังคืแล้วค่อยไปใหม่ อิอิอิ ว่างๆนัดกันไปช็อปปิ้งเหมือน ผบ. กันบ้างดีกว่า 

sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 09:23:45 pm »

ป๋าแสบผมก้อเดิน ช่วงเวลาเดียวกับป๋าเลย ผมไปเริ่มเดินตั้งแต่คลองถม หาซื้อ ท่อแอร์ โซ่ เอาไว้ล็อค ยางอะไหล่ก่อนครับแล้วก้อไปเดิน ศรีวรจักร ช่วงบ่ายโมง เสียดายน่าจะได้เจอกันนะครับ แต่ว่า กิเลสแต่งรถมาเพียบเลย มันเกรงใจตังค์ในกระเป๋าไม่งั้น เสร็จน้องปาอีกหลายรายการเลย ไว้เก็บตังคืแล้วค่อยไปใหม่ อิอิอิ ว่างๆนัดกันไปช็อปปิ้งเหมือน ผบ. กันบ้างดีกว่า 
เหมือนผมเลยครับ ป๋าอิฐ ผมเอารถไปจอดในตึกคลองถมแล้วก็เดินมาที่ วรจัก แล้วเดินกลับไปเดินเล่นที่ คลองถม อีกครับ แหมน่าจะเจอกันนะครับคอเดียวกันไปด้วยกันทีนี้ละช็อปกันเพลินเลยครับ ปรกติผมไปก็จะเอา ผ.บ ไปปล่อยใว้ที่ แพทตินั้ม ประตูน้ำ ครับแล้วผมก็มาช็อปแถว ประทุมวัน วรจักร คลองถมครับ ใว้ว่างๆนัดกันดีกว่านะครับ Cheesy Cheesy
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 12:28:46 pm »

นัดช๊อปกันแล้ว หนุ่มๆ..
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 12:48:42 pm »

นัดช๊อปกันแล้ว หนุ่มๆ..
เห็น สาวๆเขาชอปปิ้งกันพวกเราเอามั้ง ดีเลยครับ

pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 03:55:13 pm »

หวัดดีคับท่านอิฐ  เสียดายในวันและเวลาเดียวกัน  ท่านเดินอยู่ศรีวรจักร
แต่ผมเดินอยู่..จตุจักร..เราก็เลยไม่ใด้เจอกันซักทีนะท่านอิฐ
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 04:10:10 pm »

หวัดดีคับท่านอิฐ  เสียดายในวันและเวลาเดียวกัน  ท่านเดินอยู่ศรีวรจักร
แต่ผมเดินอยู่..จตุจักร..เราก็เลยไม่ใด้เจอกันซักทีนะท่านอิฐ

ไม่เป็นไร ป๋าตู่ จักรๆเหมือนกัน หยวนๆได้ป่าวท่าน

TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:20:28 pm »

ไม่เป็นไร ป๋าตู่ จักรๆเหมือนกัน หยวนๆได้ป่าวท่าน
ป๋าตู่  มุขเยอะจัง อิ ๆ ๆ     
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์