Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถแล้วได้ป้ายแดงปลอม  (อ่าน 5829 ครั้ง)
nuom
Newbie
*

like: 0

weapon silver

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 11:56:17 pm »

พอดีจะได้รถแล้วครับ แต่ทางศูนย์บอกป้ายแดง ที่ถูกต้องหมด เลยไม่รู้ทำไงดี รบกวนป๋าๆ แนะแนวทางให้หน่อยครับ ว่าควรทำอย่างไรดี หรือ จะขับไปทั้งๆป้ายปลอมครับ ไม่รู้ว่าจะใช้เวลารอป้าย ขาวนาน แค่ไหน ขอขอบคุณครับ สาธุ
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 06:20:00 am »

อย่าคิดมากครับ..ที่ขับๆ กันอยู่ปลอมเสียส่วนมาก..

ขับให้สนุกครับ อะไรจะเิกิดก็ให้มันเกิด...

ของผมเองปลอมตั้งแต่ออกจากศูนย์แล้ว

ตอนนี้ยังไม่ได้เลย..ได้ตอนไหนก็เอาตอนนั้นละครับ..
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:58:32 am »

................ red heart............ใจ(ตำรวจ)ประสานใจ(คนขับ).............. like............มือ(ตำรวจ)ประสานมือ(คนขับ)....... .......
nuom
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 12:25:06 pm »

ขอขอบคุณป๋า ทั้งสองท่าน เลยครับ สบายใจและครับ   Satu
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 02:06:00 pm »

ของผม...มือ ประสาน มือ อย่างเดียวก่อนเลย.....   Cheesy  ถ้า ตร. ใจประสานใจ ได้   red heart ผมว่า เค้าคงเข้าใจพวกเราดีอ่ะนะ ใครๆ ก็ไม่อยากทำผิดกฏหมายนี่...ใช่มั๊ยป๋า...Huh?... 

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 02:30:16 pm »

ของผม...มือ ประสาน มือ อย่างเดียวก่อนเลย.....   Cheesy  ถ้า ตร. ใจประสานใจ ได้   red heart ผมว่า เค้าคงเข้าใจพวกเราดีอ่ะนะ ใครๆ ก็ไม่อยากทำผิดกฏหมายนี่...ใช่มั๊ยป๋า...Huh?... 
มันคือ...รูโหว่ และชองโหว่...ที่(ตำรวจ)ไครเห็นไครก็ชอบ. like.........ไคร(ตำรวจ)เห็นใครก็รัก(คนขับ)ขึ้นมาทันที red heart
             ปี๊ด ปี๊ด ปี๊ด ปี๊ด.....เข้าซ้ายด้วยคับ
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:18:13 am »

ป้ายแดงปลอมเหมือนกันครับ เซลส์แจ้งว่าป้ายแดงแท้ให้รอเปลี่ยนเมื่อมีปาท่านอื่นมาคืน  (เฮ้อ! กรรม)  แต่ละศูนย์เนี๊ยไม่ทราบว่ามีป้ายแดงแท้กี่ป้ายอ่ะจ๊า) แล้วถ้าจะขอเป็นป้ายขาวเลยนี่! จะได้มั๊ย? นานมั๊ย ขั้นตอนอย่างไร หรือต้องติดต่อไฟแนนซ์  โอ๊ยมึน

ที่นี่!..มีเพื่อน!
noople7
Full Member

like: 68

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:27:53 am »

ของนู๋เปิ้ลก็ได้ป้ายแดงปลอมจาก0ค่ะ แต่ไปยืมป้ายแดงแท้จากเพื่อนค่ะ พอดีว่าเพื่อนซื้อป้ายแดงมาเก็บไว้เอง ค่ายืมป้ายแดงเพื่อนบอกว่า1 เมาค่ะ  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึนไม่รู้เหมือนกันว่าอันไหนดีกว่ากัน ระหว่างค่าปรับกับ1เมา
nuom
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 07:14:49 am »

ป้ายแดงปลอมเหมือนกันครับ เซลส์แจ้งว่าป้ายแดงแท้ให้รอเปลี่ยนเมื่อมีปาท่านอื่นมาคืน  (เฮ้อ! กรรม)  แต่ละศูนย์เนี๊ยไม่ทราบว่ามีป้ายแดงแท้กี่ป้ายอ่ะจ๊า) แล้วถ้าจะขอเป็นป้ายขาวเลยนี่! จะได้มั๊ย? นานมั๊ย ขั้นตอนอย่างไร หรือต้องติดต่อไฟแนนซ์  โอ๊ยมึน
ผมว่าถ้าไม่ได้ล็อคเลข น่าไม่น่าเกิน 1 เดือนครับป๋า ให้เร่งกับเซล ครับ 
nuom
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 07:16:44 am »

ของนู๋เปิ้ลก็ได้ป้ายแดงปลอมจาก0ค่ะ แต่ไปยืมป้ายแดงแท้จากเพื่อนค่ะ พอดีว่าเพื่อนซื้อป้ายแดงมาเก็บไว้เอง ค่ายืมป้ายแดงเพื่อนบอกว่า1 เมาค่ะ  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึนไม่รู้เหมือนกันว่าอันไหนดีกว่ากัน ระหว่างค่าปรับกับ1เมา
เป็นผม เลือก 1 เมา กินด้วยกัน ดีกว่าไปเสี่ยง กับพี่ ตำรวจ ครับ 
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 08:27:38 am »

เป็นผม เลือก 1 เมา กินด้วยกัน ดีกว่าไปเสี่ยง กับพี่ ตำรวจ ครับ 

เลือก หนึ่งเมาเหมือนกันครับ ..... เมาก็จอด  พี่จ่า ก็ม่ายจับ.... ยอดเยี่ยม

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:26:33 am »

ตอนเป็นป้ายแดงแท้เหลา โดนเรียกแถวฝั่งธนทีหนึ่ง    เจรจา่กับพี่ตำจรวดไม่อยากเข้าไปที่สน.
พี่ตำจรวดบอกว่า

"เอาใบสั่งไว้เถอะครับเชื่อผม ไปข้างหน้าเดี๋ยวก็โดนจับอีก ไว้ได้ป้ายขาวแล้วค่อยไปเสียค่าปรับ"
ก็เลยได้ขับป้ายแดงแท้เหลาไปเชียงใหม่ ไปหัวหิน ไปไหนต่อไหนจนสบายใจกับใบสั่งหนึ่งใบ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2012, 10:31:51 am โดย Paje » บันทึกการเข้า
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:34:50 am »

มีแต่ป๋าเลือก1เมากันทั้งนั้นเลย  งั้นก็เอ้าขอเมาด้วยคนจะได้ไม่เสียกัน

ปาน้ำตาล
ปาน้ำตาล สาย 2 บางแวก
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 04:38:40 pm »

เอารถออกมาก่อน เดี๋ยวโดนรายอื่นตัดหน้า 555
ของผม ก่อนรถออกตกลงกับศูนย์ ไว้ว่าหากโดนจับจะเอาใบเสร็จมาเคลมตอนคืนป้ายแดง
ทางศูนย์ ok ตามนี้ ปัจจุบันออกรถต้นเมษายน ปัจจุบันป้ายขาวยังไม่ได้รับ
nuom
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:51:36 pm »

เอารถออกมาก่อน เดี๋ยวโดนรายอื่นตัดหน้า 555
ของผม ก่อนรถออกตกลงกับศูนย์ ไว้ว่าหากโดนจับจะเอาใบเสร็จมาเคลมตอนคืนป้ายแดง
ทางศูนย์ ok ตามนี้ ปัจจุบันออกรถต้นเมษายน ปัจจุบันป้ายขาวยังไม่ได้รับ
ป่าครับ ป้ายขาวรอนานขนาด 2 เดือนแล้วยังไม่ได้เลยเหรอครับ  แล้วรอนานเหมือนกันทุกศูนย์ป่าวครับ 
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์