Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นในการตัดสินใจค่ะ.....  (อ่าน 4129 ครั้ง)
supeena
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:15:09 pm »

ทางศูนย์เค๊าแถมกาบข้างตามรูป(แต่สีดำ) ...ส่วนต่อชายหน้า-หลังถ้าจะเอาเพิ่มเงินอีก 6 พัน (เค๊าบอกต่อชายหน้า-หลังชุดละ 13,000)  ...คิดไม่ออก....คุณสามีไม่ว่างคิด...ออกเงินอย่างเดียว.....เอ๊ะ...ยังงัยดี.......โอนเงินจองไปแล้วด้วย....(กลัวไม่ทันใช้ค่ะ)  ...... ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:52:19 pm »

แล้วใจคุณ คิดว่าไงหละครับ

ไล่ไปอย่างนี้ดีกว่า

กาบข้างที่เขาให้ คุณชอบไม้ครับ เพราะกาบข้างเจ้าปา มีหลายเจ้ามากกกกกกก

ถ้าไม่ชอบ หรือชอบกาบข้างเจ้าอื่นมากกว่า ก็ไปขอเป็นส่วนลดแทนเลยครับ

แต่ถ้าชอบกาบข้างเจ้านี้ คงต้องถามต่อว่า ชอบเฉพาะกาบข้าง หรืออยากได้ทั้งชุด

ถ้าแค่กาบข้าง คงจบ (ผมคิดว่าไม่ใช่ ไม่งั้นคงไม่ถาม)

แต่ถ้าอยากได้ทั้งชุดก็มีสองทางครับ

ทางแรก เพิ่มเงินไปกับ 0 เลย

ทางสอง ไม่เอาของ 0 ขอเป็นส่วนลดแล้วไปติดข้างนอก

อาจจะชั่งน้ำหนักด้วยราคาก็ได้ครับว่า ถ้าเลือกทางสองเนี่ย ถูกกว่าเท่าไร

อ้อ ถ้าเอาที่ 0 ต้องเป็นสีดำเท่านั้นเหรอครับ ..... ผมว่า ไม่ค่อยเข้ากับปาขาวเท่าไร นอกจากคุณจะทำสีดำคาดตรงอื่นๆ ด้วย Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
supeena
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 02:07:27 pm »

แล้วใจคุณ คิดว่าไงหละครับ

ไล่ไปอย่างนี้ดีกว่า

กาบข้างที่เขาให้ คุณชอบไม้ครับ เพราะกาบข้างเจ้าปา มีหลายเจ้ามากกกกกกก

ถ้าไม่ชอบ หรือชอบกาบข้างเจ้าอื่นมากกว่า ก็ไปขอเป็นส่วนลดแทนเลยครับ

แต่ถ้าชอบกาบข้างเจ้านี้ คงต้องถามต่อว่า ชอบเฉพาะกาบข้าง หรืออยากได้ทั้งชุด

ถ้าแค่กาบข้าง คงจบ (ผมคิดว่าไม่ใช่ ไม่งั้นคงไม่ถาม)

แต่ถ้าอยากได้ทั้งชุดก็มีสองทางครับ

ทางแรก เพิ่มเงินไปกับ 0 เลย

ทางสอง ไม่เอาของ 0 ขอเป็นส่วนลดแล้วไปติดข้างนอก

อาจจะชั่งน้ำหนักด้วยราคาก็ได้ครับว่า ถ้าเลือกทางสองเนี่ย ถูกกว่าเท่าไร

อ้อ ถ้าเอาที่ 0 ต้องเป็นสีดำเท่านั้นเหรอครับ ..... ผมว่า ไม่ค่อยเข้ากับปาขาวเท่าไร นอกจากคุณจะทำสีดำคาดตรงอื่นๆ ด้วย Smiley
อ๋อ...กาบสีดำเพราะรถสีดำอ่ะจร้า...อิอิลืมบอก....เค๊าบอกกาบจ้าวนี้ต้นทุนแพง...เลยคิดไปเองว่าคุณภาพน่าจะโอเช....คริคริ...
โจ..คร้าบบ..^_^
Jr. Member
**

like: 6

ID 0308

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 02:15:31 pm »

ส่วนตัวผม..ไม่ชอบอะไรที่มาติดรถที่เป็นส่วนเกินโดยเฉพาะพวกกาบกับสเกิร์ตไม่ว่าหน้าหรือหลัง..ขนาดตอนออกรถเซลส์ต้องช่วยอ้อนวอนว่าพี่ช่วยรับไปด้วยเถอะเพราะ...ผมก็เข้าใจนะว่าเซลส์ได้ส่วนแบ่งตรงนี้เลยยอมให้ติดสปอยล์เลอร์หลังกับครอบกระจกมาสองอย่าง...เหตุผลหลักที่ไม่ชอบเลยก็คือของพวกนี้ไม่ว่าจะทำสีมาดียังไงก็ไม่มีทางเหมือนและทนเหมือนสีของรถที่ออกมาจากโรงงาน...ใช้ไปซักพักถ้าไม่แตกหักหลุดร่อนสีก็เปลี่ยนต้องมานั่งแกะออกแต่งใหม่อีก Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 02:17:02 pm โดย โจ..คร้าบบ..^_^ » บันทึกการเข้า

พีระ
Full Member

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 03:42:25 pm »

ส่วนตัวผม..ไม่ชอบอะไรที่มาติดรถที่เป็นส่วนเกินโดยเฉพาะพวกกาบกับสเกิร์ตไม่ว่าหน้าหรือหลัง..ขนาดตอนออกรถเซลส์ต้องช่วยอ้อนวอนว่าพี่ช่วยรับไปด้วยเถอะเพราะ...ผมก็เข้าใจนะว่าเซลส์ได้ส่วนแบ่งตรงนี้เลยยอมให้ติดสปอยล์เลอร์หลังกับครอบกระจกมาสองอย่าง...เหตุผลหลักที่ไม่ชอบเลยก็คือของพวกนี้ไม่ว่าจะทำสีมาดียังไงก็ไม่มีทางเหมือนและทนเหมือนสีของรถที่ออกมาจากโรงงาน...ใช้ไปซักพักถ้าไม่แตกหักหลุดร่อนสีก็เปลี่ยนต้องมานั่งแกะออกแต่งใหม่อีก Cheesy Cheesy Cheesy

เหมือนกันเลย แต่เหตุผลของผมมันม้ายตังค์นิ   อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! 

ขอให้ทุกท่าน วาสนา บริวาร ศุภะ เดช รุกขา ลาภะ กดุมภะ มหัทธโณ
http://www.siamtaxaccounting.com
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:02:03 pm »

ขอเป็นส่วนลดดีกว่าครับ เอาไปเปลี่ยนโช๊คทำช่วงล่างดีกว่า ยังไงช้าเร็วก็ต้องเปลี่ยนโช๊คคู่หลังอยู่ดี ไม่ต้องรอให้มันแตกครับ เปลียนไปเลย(ผมทำอย่างนี้ครับ) ขับมันกว่าของติดรถเยอะเลยรับรองขับสนุก  Cheesy (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ) นำเอาไปประกอบการตัดสินใจ หลังจากนั้นหางบสักก้อนเปลี่ยนแม็ก+ยาง โอ้ว!!!!ทีนี้ละน้องปลาสวยสมใจ  Cheesy Cheesy ขอให้ได้น้องปลาไวๆนะครับ  Wink

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:10:05 pm »

ต้องถามใจตัวเองก่อนว่าชอบไหม...ถ้าไม่ชอบขอเป็นส่วนลดแล้วไปเปลี่ยนโช๊คสักชุด Cheesy Cheesy

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Dr. PE No.6
Sr. Member

like: 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 12:12:40 pm »

ชอบมั๊ย อยากได้มั๊ย ถ้าชอบก็เอา ราคานี้น่าจะโอเคครับ... hi

อุปสรรค ไม่ใช่ศัตรูของความสำเร็จ
แต่...เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์