Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นัดรวมพลปาเจโร  (อ่าน 4080 ครั้ง)
nongsor
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:38:31 am »

อยากรบกวนสมาชิกถึงรถปาเจโรที่มีปัญหาทุกท่าน รวมพลกันขับรถไปที่มิปัญหาไม่ว่าเรื่องอะไร ขับรถพร้อมกันไปที่สำนักงานใหญ่มิตซูบิชิประเทศไทยกันนะครับ พร้อมกับสื่อ ทีวี หนังสือรถ หนังสือพิมพ์  และหน่วยงานราชการที่เกี่ยวข้อง
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:50:56 am »

อ๊ะ...จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก   นึกว่ารวมพลมิตติ้ง ปี 2   
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:16:14 am »

อ๊ะ...จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก   นึกว่ารวมพลมิตติ้ง ปี 2   
คิดเหมือนผมเลย

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:20:10 am »

รบกวนท่านของกระทู้นะคับ...ควรตั้งกระทู้สัก1กระทู้ก็พอนะคับไม่ใช่ตั้งหลายกระทู้ในหลายห้องนะคับ โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
ผมเข้าใจที่ป๋าไม่พอใจmmthแต่อยากให้อยู่ในกรอบ....ขออนุญาติลบกระทู้ที่ตั้งซํ้าซ้อนกันนะคับ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 01:09:56 pm »

joob joob อันนี้ผมเคยเสนอไปแล้ว แต่ไม่มีเวลาตาม และแนวร่วมเท่าไหร่นัก  อยากเสนอว่า เราควรมีตัวแทนรวบรวมปัญหา ทั้งหมด ที่เกิดขึ้นกับ น้องปา เราถ้าเป็นปาข้องแท้จะต้องเจอปัญหาต่าง ๆ แน่ ๆ และอะไรที่เห็นว่าไม่ปลอดภัยต่อชีวติเรา ที่เกิดจากข้อผิดพลาดของ มิตซู รวมถึงคุณภาพการให้บริการของศูนย์ต่าง ๆ แล้วทำเป็นหนังสือไปมอบให้ผู้ใหญ่ของ อาจมีนักข่าวเข้าร่วมเป็นพยานและทำข่าว  โดยไม่ทำให้ผู้ใช้ท้องถนนเดือดร้อน (เราไปก้นได้สักครึ่งก็เดือดร้อนแล้ว)  joob joob
jkhiphop
ชอบอะไรที่ขาวๆ ID : 1248
Jr. Member
**

like: 32

2.5VG Turbo 4WD ขาวมุก 2012 ที่เก่าเรียกน้าต่อ ตอนนี้เป็นป๋าต่อ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 01:20:34 pm »

joob joob อันนี้ผมเคยเสนอไปแล้ว แต่ไม่มีเวลาตาม และแนวร่วมเท่าไหร่นัก  อยากเสนอว่า เราควรมีตัวแทนรวบรวมปัญหา ทั้งหมด ที่เกิดขึ้นกับ น้องปา เราถ้าเป็นปาข้องแท้จะต้องเจอปัญหาต่าง ๆ แน่ ๆ และอะไรที่เห็นว่าไม่ปลอดภัยต่อชีวติเรา ที่เกิดจากข้อผิดพลาดของ มิตซู รวมถึงคุณภาพการให้บริการของศูนย์ต่าง ๆ แล้วทำเป็นหนังสือไปมอบให้ผู้ใหญ่ของ อาจมีนักข่าวเข้าร่วมเป็นพยานและทำข่าว  โดยไม่ทำให้ผู้ใช้ท้องถนนเดือดร้อน (เราไปก้นได้สักครึ่งก็เดือดร้อนแล้ว)  joob joob

เห็นด้วยกับแนวทางนี้ครับ

1. จัดตั้งแม่งานหรือตัวแทน
2. รวบรวมปัญหา
3. ทำหนังสือ
4. เชิญแขก (นักข่าว/สื่อมวลชน)
5. บุก (ไปเฉพาะแม่งานหรือตัวแทน)

จอง 12/1/55  รับ 16/5/55  125 วันแห่งการรอคอย ID : 1248
Gee
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 03:29:09 pm »

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=6647.45

เอากับมาให้่ดูครับ ต้องมีผู้เสียสละเป็นผู้รวบรวมและนำทับครับ  หนับหนุนเต็มที่
papabu
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:34:23 pm »

ทำไมไม่มีเสียงตอบรับจากเลขหมายที่ท่านเรียก.........

ผมสนับสนุนการรวมตัวกันไปกดดันผู้บริหาร mmth  แต่ก่อนที่เราจะรวมตัวกันเพือแสดงพลังกัน....พวกเราน่าจะนัดกันมิตติ้งกันสักครั้งก่อน เป็นการประชุมกันนอกรอบก่อน 
ตอนนี้ก็ขึ้นอยู่ว่า ใครจะเป็นแม่งานในการหาที่สำหรับการมิตติ้งครั้งนี้  ถ้าป๋าท่านใดพอมี พาวในการหาสถานที่ เสนอมาเลยครับ

เรื่องเรียกร้องเพือให้ได้สิทธิของการเป็นผู้บริโภค ผมว่ามันเป็นผลประโยชน์ของพวกเราทุกคนเลยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 10:40:16 pm โดย papabu » บันทึกการเข้า
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 11:45:57 am »

คงไม่เคืองนะครับ คือผมว่าเกิดขึ้นได้ยาก มันมีปัจจัยมากมาย ควรต้องแบ่งเป็นข้อๆมา แล้วจัดกลุ่ม
ถ้าเรื่องสินค้า ก็ต้องเรียงทุกๆรุ่น คงไม่มีปัญหาในปาเจโรอย่างเดียว ส่วนกรณีของปาเจโร ปัญหาเรื่องอะไรบ้าง ปีไหน รุ่นไหน คงไม่เป็นทุกรุ่น
ถ้าเรื่องศูนย์ ก็ต้องแจ้งรายชื่อมาก่อน บางศูนย์ก็ทำหน้าที่ได้ดีตามกำลัง

ของผมก็มีปัญหา แต่ผมใช้วิธีปรึกษาป๋าๆในบ้านนี้ ซึ่งเก่งๆหลายคน คงไม่ต้องเอ่ยนาม
ปัญหาของผมตอนนี้มีเรื่องเดียว คือขับน้อยไปหน่อย เฉลี่ย 25 กม.ต่อวัน นอกจากลงใต้ อัด 900 กม.ไม่มีพัก ปัญหาของผมคงรวมพลไม่ได้แน่นอน
ปัญหาของป๋ามีอะไรบ้าง น่าจะลองแจ้งสมาชิกในบ้านนี้เผื่อช่วยเหลือได้ เพราะผมเห็นจำนวนกระทู้น้อยน่าจะเป็นสมาชิกใหม่ๆ ลองตามดูปัญหาก่อนดีกว่านะครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
super1199
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 03:41:31 pm »

ผมว่าถ้ารวมกันซัก 10 คัน ไปช่อง 3 น่าจะมีอะไรที่ดีกว่านะครับ 

เอาให้หนัก ไม่สนใจลูกค้า 0 เคยห่วยยังไง ยังเหมือนเดิม   จำได้ตอนไปแคลมโช็ค บอกมาได้ มันต้องมีซึมบ้างปรกติ อ้าว!!  แล้วไอ้สองตัวหน้ามันผิดอะด่ะ มันไม่มีซึม

ผมบอกไปแบบกวนๆ นั้นคุณ แคลมโช้คหน้าหล่ะกัน อีก2-3 วัน เดี๋ยวชวนเพื่อนที่ขับรุ่นเดียวกัน ไปถอดดู ถ้าไม่ซึมคุณต้องเปลี่ยนให้หมดเลยนะ พนักงานเงียบไป

บอกว่าเดี๋ยวถ้าอะไหล่มาจะโทรแจ้ง   ( เบื่อเลยเจอแบบนี้ ) ตอนนี้พวงมาลัยดังกึกๆ ตอนขับถนนไม่เรียบ ยังไม่อยากเข้าไปเลย รถเพื่อนที่ว่าไปชนมา นี่ก็เดือนกว่าแล้ว

คิ้วหน้า( โป่งล้อ ขวา ) ยังรออะไหล่อยู่เลย กรรม!!!!   นี่มันรถใน ปท.นะครับ
papabu
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 04:12:48 pm »

คงไม่เคืองผมเหมือนกันนะครับ....

ผมใช้ตัว 4x4 GT ออกรถยังไม่ทันจะสองหมื่นโล  ก็ต้องเคลมถึง 3 อย่างเวลาใกล้ๆ กัน คือ ประเก็นท้องเกียร์รั่วซึม, โช๊คอัพหลังขวาเคลมเปลียน(หลังซ้ายกำลังตามมารั่วซึมนิดหน่อยไม่ยอมเปลียนให้แค่เช็ดทำความสะอาด), เทอร์โบรั่วเคลมเปลียนลูกใหม่  ปัญหาที่เกิดกับรถปาเจโรทุกรุ่นถ้าเกิดกับสมาชิกที่ไม่ได้มีความรู้เรื่องรถ หรือสามารถตรวจเช็คด้วยตัวเองได้ ก็จะไม่รู้ถึงความบกพร่องของชิ้นส่วนในรถได้เลยครับ  ถ้าจะไปหวังพึ่งให้ทางศูนย์ตรวจเช็คให้คงพึ่งไม่ได้แน่ๆ  ผวเองมใช้รถของมิตซูบิชิมาก่อนหน้าที่จะมาออกปาเจโร่  ไม่เคยมีอะหลั่ย, อุปกรณ์ เสียหายก่อนเวลาหรือในช่วงเวลาประกันหนึ่งปีเลย  พอมาออกรถปาเจโร่ถึงกับอึ้งผิดขาดจากที่เคยใช้รถค่ายนี้มาหลายรุ่น  รู้สึกว่า อุปกรณ์และอะหลั่ยหลายอย่างด้อยคุณภาพอย่างเห็นได้ชัดครับ  ปัญหาที่พวกเราได้เจอกันมา และแก้ไขกันเองได้บ้างนั้นมันเป็นแค่ปลายเหตุที่  ต้นเหตุมันมาจากการขาดความรับผิดชอบของผู้ผลิต เพราะว่าไม่ยอมรับการแก้ไขให้ดีขึ้น ทั้งๆ ที่รู้ปัญหาของสินค้า  ปล่อยให้เป็นภาระของลูกค้ากันเองที่เกิดปัญหาแล้วเข้าไปเคลม(ซึ่งหลายศูนย์ ก็ปัดภาระในการเคลมอะหลั่ย)   อุปกรณ์ที่มีปัญหาหลายๆ ตัวสามารถเป็นอันตรายต่อผู้ขับขี่ ถึงกับเสียชีวิตได้เลย ถ้าเกิดเสียหายในระหว่างการขับขี่ เช่น โช๊คอัพตาย, แกนพวงมาลัยติดขัด, เพลากลางสั่นคลอน ฯลฯ  อุปกรณ์พวกนี้ถ้าเกิดเสียหายตอนที่เราขับความเร็วสัก 120km แล้วละก็ ไม่ต้องหวังพึ่งหลวงพ่อองค์ในในรถทานเลย
สวนตัวผมตอนนี้ไม่ไว้ใจในปาเจโร่ที่ผมขับเต็ม 100% แล้วละครับ  ต้องตรวจเช็คกันก่อนออกรถทุกครั้งที่จะสตาร์ทรถ  ต้องเปิดฝากระโปรงรถเกือบจะทุกวันเลย ต้องเอาไฟฉายส่องในห้องเครื่อง หาจุดรั่วซึม  ความหวาดระแวงแบบนี้ ไม่เคยเป็นมาก่อนสำหรับการขับรถใหม่อายุไม่ถึง 1ปี  ตอนนี้ก็กำลังตัดสินใจจะเปลียนชุดกันสะเทือนใหม่หมดหน้าหลัง เพราะขับไปพัทยาทางมอเตอร์เวย์ ความเร็วแค่ 100-120 วิ่งผ่านเนิน หรือคอสะพาน รู้สึกเลยว่ารถยวบยาบอาการท้ายรถเด้งโยน ซ้ายขาวไม่เท่ากัน  และเวลาเบรคแรงๆ ที่ความเร็ว ร้อยกว่า หน้ายวบมีให้เห็นแล้ว รถยังไม่ทันถึง 20,000km จะต้องเปลี่ยนโช๊คอัพแล้ว  นี่ยังไม่เคยเอาไปลุยทางทุรกันดารเลย(ซื้อ 4x4 หวังเอาไว้ไปลุย ข้ามห้วยเข้าป่า...คงต้องคิดใหม่ซะแล้ว)
มิตซูไทยแลนด์น่าจะเริ่มการแก้ไขอย่างเป้นระบบให้กับผู้บริโภคได้แล้วครับบ  พวกเราก็น่าจะเรียกร้องให้มิตซูไทยแลนด์มองปัญหาที่เกิดขึ้นอย่างจริงใจกับผู้บริโภคได้แล้ว

P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 05:56:50 pm »

คงไม่เคืองนะครับ คือผมว่าเกิดขึ้นได้ยาก มันมีปัจจัยมากมาย ควรต้องแบ่งเป็นข้อๆมา แล้วจัดกลุ่ม
ถ้าเรื่องสินค้า ก็ต้องเรียงทุกๆรุ่น คงไม่มีปัญหาในปาเจโรอย่างเดียว ส่วนกรณีของปาเจโร ปัญหาเรื่องอะไรบ้าง ปีไหน รุ่นไหน คงไม่เป็นทุกรุ่น
ถ้าเรื่องศูนย์ ก็ต้องแจ้งรายชื่อมาก่อน บางศูนย์ก็ทำหน้าที่ได้ดีตามกำลัง

ของผมก็มีปัญหา แต่ผมใช้วิธีปรึกษาป๋าๆในบ้านนี้ ซึ่งเก่งๆหลายคน คงไม่ต้องเอ่ยนาม
ปัญหาของผมตอนนี้มีเรื่องเดียว คือขับน้อยไปหน่อย เฉลี่ย 25 กม.ต่อวัน นอกจากลงใต้ อัด 900 กม.ไม่มีพัก ปัญหาของผมคงรวมพลไม่ได้แน่นอน
ปัญหาของป๋ามีอะไรบ้าง น่าจะลองแจ้งสมาชิกในบ้านนี้เผื่อช่วยเหลือได้ เพราะผมเห็นจำนวนกระทู้น้อยน่าจะเป็นสมาชิกใหม่ๆ ลองตามดูปัญหาก่อนดีกว่านะครับ
เหมือนกับ ป๋าซี เลยครับ สงสัยผมจะได้ ปาปลอม หาตำหนิก็ไม่มี หมาก็ไม่มี คงต้องเครมทั้งคันได้ของปลอมมา

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 06:07:34 pm »

จริงๆแล้วเคยมีการรวมตัวกันเพื่อเข้าพบกับทางผู้บริหารของ mmth หลายครั้งแล้ว ซึ่งการเข้าพบในแต่ล่ะครั้งก็จะมีปัญหาคล้ายคลึงกัน บางปัญหาก็ได้รับการแก้ไขที่ดีแต่บางปัญหาก็ไม่ได้รับการตอบสนองเท่าที่ควร ซึ่งในความเป็นจริงก็แน่นอนล่ะคับที่มันไม่มีอะไรที่ดี 100% รถรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นก็มีปัญหาทั้งนั้นมากหรือน้อยก็แตกต่างกันไป ทีนี้ถ้าเราอยากจะรวมตัวกันไปเพื่อเรียกร้องถึงสิ่งที่เราคิดว่าไม่ได้รับความเป็นธรรม หรือไม่ได้รับการแก้ไขจัดการที่ดีจากทาง MMTh ล่ะก็ผมเห็นด้วย แต่น่าจะเป็นการหารือกันก่อนและส่งตัวแทนไปเพื่อเข้าพบอย่างเป็นทางการ...น่าจะดีนะคับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 06:08:34 pm »

เหมือนกับ ป๋าซี เลยครับ สงสัยผมจะได้ ปาปลอม หาตำหนิก็ไม่มี หมาก็ไม่มี คงต้องเครมทั้งคันได้ของปลอมมา
เห็นด้วยอีกเสียงกับความคิดของป๋าอาจารย์ซีคับ
Gee
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 08:42:07 pm »

like  like. เห็นด้วยครับ เอาไงต่อดี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์