Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 0 กาญจนา บางใหญ่ ใจร้าย  (อ่าน 5829 ครั้ง)
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:31:46 am »

1.เคลมยางอะไหล่แจ้งไว้ 1 อาทิตย์ ----- ปาเข้าไป 2 เดือนบอกไม่มีของ
2.เคลมสีท้ายรถ แจ้งไว้ 1 เดือน ------- อ้างว่ารถเต็ม ปาเข้าไป 2 เดือนเช่นกัน ถามว่า แล้วจะได้ทำเมื่อไหร่ คำตอบที่ได้ โทรเข้ามาถามเรื่อยๆละกัน
3.มารยาท พนักงาน ยอดแย่ (ฝ่ายเคลม)
ทุกวันนี้ได้แต่นั่งกินยาทัมใจ เฮ้ออออออ......

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:39:51 am »

เป็นกำลังใจครับ

รถผมออกจากที่นี่ ตอนนั้นเซลล์บริการดีมาก แถมได้สะใสสุดๆ

แต่การบริการไม่เคยใช้ครับ
เพราะเอารถลงมาสงขลาแล้ว 

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
@KGD
Base on ฿ K-G-D family
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:51:01 am »

1.เคลมยางอะไหล่ ต้องทำใจเปลี่ยน0ที่มีอะไหล่ให้เครมได้มั้ยอย่างนี้ Huh? ป๋าที่รู้ช่วยตอบที
2.ส่วนสีท้ายรถเป็นผมจะไม่เอาไปซ่อมทำสีที่0เพราะช่างที่0ส่วนใหญ่จะถนัดการเลี่ยนชิ้นส่วนแต่ไม่ชำนาญการทำสีหรือวิธีการซ่อมดัดแปลงคับดูว่าจะมีเครื่องมือแพงๆแต่ช่างที่ทำนี่ดิ Huh?
มีประสพการกะเก่งคันเก่าซ่อมห้างงานไม่เนียนแถมคิวนานมากแจ้งวันรับรถแต่พอไปเอาจิงๆยังทำไม่เรียบร้อยต้องนั่งรอเป็นวันๆยังงัยฝีมืองานก็สู้อู่มตราฐานข้างนอกไม่ได้
 yes!!

ID.1183
2.4GLS white
฿Ѿ҉Ʊ₰ǨǦ₫ Chonburi
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:12:15 am »

1.เคลมยางอะไหล่แจ้งไว้ 1 อาทิตย์ ----- ปาเข้าไป 2 เดือนบอกไม่มีของ
2.เคลมสีท้ายรถ แจ้งไว้ 1 เดือน ------- อ้างว่ารถเต็ม ปาเข้าไป 2 เดือนเช่นกัน ถามว่า แล้วจะได้ทำเมื่อไหร่ คำตอบที่ได้ โทรเข้ามาถามเรื่อยๆละกัน
3.มารยาท พนักงาน ยอดแย่ (ฝ่ายเคลม)
ทุกวันนี้ได้แต่นั่งกินยาทัมใจ เฮ้ออออออ......

.....น้ำขิงซักถ้วยนะคับ
              ใจจะใด้ฉบาย ฉบาย... โอ๊ยมึน
seal_lee
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 03:26:02 pm »

ช่างตัวถังที่ศูนย์นี้แย่มากครับ
พนักงานบริการในส่วนซ่อมตัวถังควรไล่ทั้งหมด

ผมเข้าซ่อมตัวถังที่นี่ครั้งเดียว จะไม่เข้าอีกเลย
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 04:59:36 pm »

ของผม เข้าไปสั่งยางขอบโป่งล้อ ได้3วัน
และก็เข้าไปเคลม ทำสีโป่งล้อ 2ข้าง และสีเสริร์ตหน้าขวา ผมถอดให้เขาผมไม่ทิ้งรถ ได้ 1 อาทิตย์ เข้าไป 23 มิ.ย. เสร็จวันที่ 30 มิ.ย.
แต่ศูนย์นี้รถเยอะจริงๆตรับ พนักงานหน้าเขากวนๆ แต่พูดดี

ขอให้เสร็จไวๆนะครับผม

KENG TRIRUNG
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:12:13 pm »

พรุ่งนี้ไปรับรถแล้ว เซลล์บริการที่ดียอดจริงๆครับ(ยอดแย่) อิอิ
Jr. Member
**

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 07:15:02 pm »

เจอโรคเลื่อน จนทุกวันนี้ยังไม่ได้ทำอะไรสักอย่างเดียวเลยครับ ห่วยๆๆๆๆ จิง ไรจิง scorn scorn scorn

champ
ชอบเที่ยว ชอบลุย ชวนด้วยนะครับ
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:31:50 am »

ไม่รู้จะใจร้ายเหมือนๆกันหรือป่าวนะครับ
ผมเอาไปเครมเสกิ๊ตหน้าไฟตัดหมอก บอกสองอาทิตย์เอารถมาซ่อมได้เลย
สองอาทิตย์ไม่มีสัญณาณตอบรับ พอติดต่อกลับไปบอกว่าประกันอนุมัติรอสั่งของ
หายเงียบไปอีกสองอาทิตย์เลยโทรตามอีกพนักงานรับเรื่องบอกว่าให้ช่วยตามเรื่องกับประกันให้หน่อย
ถ้าให้ลูกค้าตามเองจะเร็วกว่าเขาตามให้ ก็เลยขอเบอร์แล้วโทรไปหาเจ้าหน้าที่บริษัทประกัน
เจ้าหน้าที่บอกว่า กำลังจะโทรสอบถามลูกค้าอยู่เลยว่าสั่งเสกิ๊ตมาจากที่ไหนไม่เคยเห็น
ผมเลยบอกไปว่าของที่ผมติดเป็นรุ่นใหม่ประกันเลยอ๋อ แล้วจัดการสั่งให้สามวันได้ของประกันประกันว่าพอได้ของของถึงศุฯย์แล้วจะโทรมาแจ้ง
สามวันของถึงศูนย์จริงตามที่รับปากไว้ แต่ผมลองใจพวกพนักงานของมิสซูสาขานี้ว่าจะโทรมาบอกผมไม๊ ได้เรื่องเลยหนึ่งอาทิตย์ผ่านไปไม่โทรมา
ผมเลยโทรไปถามดูว่าเสกิ๊ตหน้ามารึยัง พนักงาบอกว่าของมาแล้วเข้ามาติดได้เลยใช้เวลาติดสองวัน พอได้เรื่องก็เอารับบริการสองวันผ่านตามวันนัดจะไปรับรถแล้ว
เพื่อความมั่นใจโทรถามดูว่าเสร็จตามนัดหรือปล่าว เจ้หน้าที่บอกว่ายังเลยครับขอเป็นสักวันได้ไม๊กันชนหน้ายังอยู่ในห้องอบสีเลยผมเลยโอเคได้
แต่ผมไม่ได้ไปรับตามนัดกลัวว่าจะไม่เสร็จเลยถัดไปอีกวันโทรเข้าไปถามเหมือนเดิมว่ารถเสร็จยัง มีข่าวดีว่าเสร็จแล้วแต่ต้องรอล้างก่อนประมาณสี่โมงเย็นได้รถ
 ผมเลยบอกไปว่าไม่ต้องล้างเดี๋ยวล้างเองตอนนั้นบ่ายโมง พนักงานเลยบอกว่าถ้าไม่ล้างก็มารับได้เลยครับ ผมเลยไปรับรถใช้เวลาเดินทางครึ่งชั่วโมงถึงศูนย์
ปรากฏว่ารถผมจอดแวววับอยู่แล้ว มันคืออะไรพนักงานเขาถ่วงเวลาไว้ทำไม ผมก็เลยตรวจเชครับรถตามอะไหล่ที่เครมเรียบร้อยแต่สังเกตุเห็นไฟตัดหมอกที่เปลี่ยนใม่เหมือนมีคราบโคลนติดหรือเขาจะเอาของมือสองมาติดให้แต่ผมไม่ติดใจอะไรแค่เปลี่ยนให้เป็นของแท้แล้วไม่แต่กก็พอพอเอาน้ำล้างก็ใสเหมือนเดิม ตรวจเสร็จขับรถกลับบ้านเชคดูอีกรอบ ช่างทำงานได้เนียบดี แต่ขับได้หนึ่งอาทิตย์กระจกหน้าสกปรกเลยกดน้ำทำความสะอาดกระจกปรากฏว่าไม่มีครับท่าน ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรอีกคิดว่าเราคงไม่ได้เติมมันมั้ง กลับถึงบ้านเปิดกระโปรงเติมน้ำที่ฉีดกระจก ปรากฏว่าได้เรื่องอีกแล้วครับท่านเติมเท่าไหร่ก็ไม่เต็มมีน้ำไหลออกมาด้วยที่ด้านหน้ากันชนไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นเดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาเข้าไปเช็คแล้วมาส่งข่าวนะครับ

_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 07:30:10 am »

ลองเปลี่ยน0ไหมคับป๋าเอสใจช่วยนะคับ

Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:03:46 am »

ผมขอโบกมือลา แล้วครับสำหรับศูนย์นี้ ได้ทำการยกเลิกทุกรายการที่ทำการติดต่อกับศูนย์ ย้ายศูนย์ไปที่ผมสบายใจดีกว่า
เสียดายศูนย์ใหญ่โต แต่รับพนักงานแย่ๆ เสียชื่อหมด (โมโหๆๆๆ)

darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:21:34 am »

ผมขอโบกมือลา แล้วครับสำหรับศูนย์นี้ ได้ทำการยกเลิกทุกรายการที่ทำการติดต่อกับศูนย์ ย้ายศูนย์ไปที่ผมสบายใจดีกว่า
เสียดายศูนย์ใหญ่โต แต่รับพนักงานแย่ๆ เสียชื่อหมด (โมโหๆๆๆ)
เคลมศูนย์ที่ป๋าไปออกรถมาดีที่สุดครับ
ผมออกรถที่เดียวกับป๋าครับ เคลมง่ายแต่ต้องเคลมกับหัวหน้าศูนย์บริการนะครับ

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:26:33 am »

เคลมศูนย์ที่ป๋าไปออกรถมาดีที่สุดครับ
ผมออกรถที่เดียวกับป๋าครับ เคลมง่ายแต่ต้องเคลมกับหัวหน้าศูนย์บริการนะครับ
กลับมาบ้านเก่าเราเลยครับ ตอนนี้ ทุกอย่างสบายใจกว่าเยอะ ตอนแรกทาง0 สาย5 ก้อจะทำให้แต่ผมขอเลือกไปที่ 0 กาญจนาเอง แล้วก้อพบกับความผิดหวัง

Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 02:12:17 pm »

ม่ีแต่ 0 แย่ๆมาให้เราเคลียดกันเนอะ แต่เราก็ยังรักน้องปาต่อไป

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
seal_lee
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 01:45:28 pm »

รถผมโดนชนท้าย ผมรอ ๒ เดือน เข้าซ่อมใช้เวลา ๒ สัปดาห์

รับรถกลับมาบ้าน ถึงได้เห็นรอยขัดสีจนเคลือบสีหายไป

มารยาทไม่ต้องพูดถึง   --- ไม่มี

ถ้าไม่จำเป็นไม่ควรเข้าซ่อมตัวถังนะครับ หาที่อื่นดีกว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์