Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าชาวหาดใหญ่ครับ เช็คระยะ 1 พันกิโลเมตรแรก ศูนย์ไหนดี  (อ่าน 7576 ครั้ง)
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 12:27:53 am »

เสาร์นี้น่าจะครบพันโลแล้วครับ แต่วันเสาร์น่าจะอยู่แถวๆหาดใหญ่ เลยว่าจะเอาเข้าศูนย์ที่หาดใหญ่ .....
พาน้องปาไปที่ไหนดีครับ ระหว่าง จ.วินิต ควนลัง หรือ นิวมิตซู คลองหวะ
ในส่วนของศูนย์บริการ ที่ไหนเข้าท่ามากกว่ากัน หลักๆก็จะให้เช็คน้ำมันเฟืองท้ายด้วย เพราะวันออกรถลืมให้ศูนย์ที่ออกรถเช็คให้
แล้วถ้าเราร้องขอให้ปรับตั้งค่าใน ETAC อย่างเช่น เข้า P ปลดล็อค ตีไฟเลี้ยวนิดเดียว กระพริบสามครั้ง
แบบนี้จะมีค่าใช้จ่ายมั๊ยครับ (ไม่ได้ออกรถจากศูนย์ที่จะนำรถเข้ารับบริการ)

มีอย่างอื่นที่ต้องเน้นตรวจสอบเป็นพิเศษอีกรึเปล่าครับ สำหรับ 1 พัน กม. แรก  big smile
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 12:29:34 am »

ลืมถามไปอีกข้อครับว่า เคสนี้เราวอล์คอินเข้าไปแจ้งเลย รึว่านัดล่วงหน้าไปก่อนดี  Smiley
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 05:42:38 am »

เสาร์นี้น่าจะครบพันโลแล้วครับ แต่วันเสาร์น่าจะอยู่แถวๆหาดใหญ่ เลยว่าจะเอาเข้าศูนย์ที่หาดใหญ่ .....
พาน้องปาไปที่ไหนดีครับ ระหว่าง จ.วินิต ควนลัง หรือ นิวมิตซู คลองหวะ
ในส่วนของศูนย์บริการ ที่ไหนเข้าท่ามากกว่ากัน หลักๆก็จะให้เช็คน้ำมันเฟืองท้ายด้วย เพราะวันออกรถลืมให้ศูนย์ที่ออกรถเช็คให้
แล้วถ้าเราร้องขอให้ปรับตั้งค่าใน ETAC อย่างเช่น เข้า P ปลดล็อค ตีไฟเลี้ยวนิดเดียว กระพริบสามครั้ง
แบบนี้จะมีค่าใช้จ่ายมั๊ยครับ (ไม่ได้ออกรถจากศูนย์ที่จะนำรถเข้ารับบริการ)

มีอย่างอื่นที่ต้องเน้นตรวจสอบเป็นพิเศษอีกรึเปล่าครับ สำหรับ 1 พัน กม. แรก  big smile

ลืมถามไปอีกข้อครับว่า เคสนี้เราวอล์คอินเข้าไปแจ้งเลย รึว่านัดล่วงหน้าไปก่อนดี  Smiley
เข้ามารอคำตอบด้วยคนครับป๋าปุ๊ กำลังคิดอยากจะหาศูนย์บริการไว้ผูกขาดอยู่พอดี แต่ผมจะลอง Random แถว 3 จว.ดูก่อน
ถ้ายังงัย หาดใหญ่น่าจะมีตัวเลือกที่ดีกว่า ส่วน 2 ศูนย์ที่ป๋าว่ามา เป็นศูนย์ใหม่ คิดว่าการบริการคงจะได้อะไรใหม่ๆ (มั้ง)
หรือถ้าป๋าลองเข้าไปแล้ว ฝากเข้ามาแชร์ประสบการณ์กันอีกซักทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับป๋าปุ๊ สาธุ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:10:29 am »

เข้ามารอคำตอบด้วยคนครับป๋าปุ๊ กำลังคิดอยากจะหาศูนย์บริการไว้ผูกขาดอยู่พอดี แต่ผมจะลอง Random แถว 3 จว.ดูก่อน
ถ้ายังงัย หาดใหญ่น่าจะมีตัวเลือกที่ดีกว่า ส่วน 2 ศูนย์ที่ป๋าว่ามา เป็นศูนย์ใหม่ คิดว่าการบริการคงจะได้อะไรใหม่ๆ (มั้ง)
หรือถ้าป๋าลองเข้าไปแล้ว ฝากเข้ามาแชร์ประสบการณ์กันอีกซักทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับป๋าปุ๊ สาธุ

ผมมีน้องที่รู้จักกันอยู่คนนึง เค้าขับไทรทัน อยู่นราฯ
เวลาเช็คระยะ เปลี่ยน นมค. มันขับรถจากนราฯ มาทำถึงปัตตานี
ผมถามมันว่าทำไมไม่เช็คซะที่ นราฯ ก็แค่เปลี่ยน นมค กรองเครื่อง
มันบอกไม่แฮปปี้ศูนย์บริการของนราฯ
ลงทุนซื้อ นมค.มาเอง มาเสียค่าบริการของศูนย์แค่ 200 กว่าบาท
แถมเสียค่าน้ำมัน 6-7 ร้อยเป็นค่าเดินทาง  Cheesy
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:19:11 am »

ปรกติผมก็เข้าที่ควนลัง ขอเสียยังไม่มี แต่ข้อดีก็ยังไม่ปรากฎ   ของ จ.วินิต มีอีกที่ อยู่ ถ.เพชรเกษม ถ้าโทรไปนัดไว้ก่อนก็ดีครับ ช่วงหลังคนใช้มิตซูเยอะ
ส่วนที่ นิวมิตซู คลองหวะ ยังไม่เคยเข้า ว่าจะลองครั้งหน้า 80,000 โล

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:33:31 am »

ปรกติผมก็เข้าที่ควนลัง ขอเสียยังไม่มี แต่ข้อดีก็ยังไม่ปรากฎ   ของ จ.วินิต มีอีกที่ อยู่ ถ.เพชรเกษม ถ้าโทรไปนัดไว้ก่อนก็ดีครับ ช่วงหลังคนใช้มิตซูเยอะ
ส่วนที่ นิวมิตซู คลองหวะ ยังไม่เคยเข้า ว่าจะลองครั้งหน้า 80,000 โล

ดีจร้า ป๋าชำนาญ  รอป๋ามาตอบอยู่นะเนี่ย  red heart red heart
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:40:26 am »

ขอบคุณครับป๋า ..... งั้นงวดนี้ ลองที่ควนลังก่อนดีกว่า  secret_smile
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:08:19 am »

ขอบคุณครับป๋า ..... งั้นงวดนี้ ลองที่ควนลังก่อนดีกว่า  secret_smile
ที่นราฯผมยังไม่เคยเข้าเลยครับ แค่เข้าไปซื้อโลโก้ 2.5 VG Turbo มาแป๊ะหลังตูดน้องปาเมื่อคราวก่อนเอง
ที่ปัตตานี ต้องจ่ายค่าบริการต่างหาก 200 บาท ค่าอะไรหรอป๋า หรือค่าหิ้วนมค.ไปเอง
ถ้าป๋าได้ลองศูนย์ควนลังแล้ว อย่าลืมเข้ามาบอกเล่าเก้าสิบกันอีกทีนะครับ  สาธุ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:12:08 am »

ไปมาครับแล้วครับ
ทั้งควนลัง เพชรเกษม และคลองหวะ...

ส่วนตัวให้
เพชรเกษม ช่างคุยดี แต่ห้องพักรับรองไม่เท่าไร ใกล้บิ๊กซีเอ็กซ์ตร้า

ควนลัง ศูนย์ใหญ่ ช่างก็โอ ห้องพักใหญ่มาก มีมาม่าให้กินด้วย

คลองหวะ ศูนย์ใหม่ อะไรก็ยังใหม่ๆ ห้องพักสวย แต่ช่าง... Cry Cry ไม่ถูกโรคกะผมครับ

ส่วนตัวแล้ว...ที่พอทราบคือ จ.วินิตจะเลินนิ่งให้ฟรีครับ แต่คลองหวะเคยถามในเวปกิมหยง เห็นว่าถ้าเลินนิ่งมีค่าใช้จ่าย
ส่วนการตั้ง ETAC ตอนนั้นไปตั้งที่ศูนย์ควนลังครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:01:21 am »

ทั้งควนลัง เพชรเกษม และคลองหวะ...

ส่วนตัวให้
เพชรเกษม ช่างคุยดี แต่ห้องพักรับรองไม่เท่าไร ใกล้บิ๊กซีเอ็กซ์ตร้า

ควนลัง ศูนย์ใหญ่ ช่างก็โอ ห้องพักใหญ่มาก มีมาม่าให้กินด้วย

คลองหวะ ศูนย์ใหม่ อะไรก็ยังใหม่ๆ ห้องพักสวย แต่ช่าง... Cry Cry ไม่ถูกโรคกะผมครับ

ส่วนตัวแล้ว...ที่พอทราบคือ จ.วินิตจะเลินนิ่งให้ฟรีครับ แต่คลองหวะเคยถามในเวปกิมหยง เห็นว่าถ้าเลินนิ่งมีค่าใช้จ่าย
ส่วนการตั้ง ETAC ตอนนั้นไปตั้งที่ศูนย์ควนลังครับ

โทรนัดเรียบร้อยแล้วครับ จ.วินิต ควนลัง  bad smile
เอารถเข้าเช็คที่มิตซู ไมมันตื่นเต้นจังเนี่ย
เคยเอา โตต้าป้ายแดง อีสุป้ายแดงเข้าศูนย์ ก็เฉยๆนะ
สงสัยเสพสื่อในเรื่องชื่อเสียของศูนย์บริการมิตซูมาเยอะไปหน่อย เลยแอบเกร็ง 
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:15:30 am »

ส่วนตัวให้

โทรนัดเรียบร้อยแล้วครับ จ.วินิต ควนลัง  bad smile
เอารถเข้าเช็คที่มิตซู ไมมันตื่นเต้นจังเนี่ย
เคยเอา โตต้าป้ายแดง อีสุป้ายแดงเข้าศูนย์ ก็เฉยๆนะ
สงสัยเสพสื่อในเรื่องชื่อเสียของศูนย์บริการมิตซูมาเยอะไปหน่อย เลยแอบเกร็ง 
อาการเดียวกันเลยครับป๋าปุ๊  Cheesy Cheesy ผมเพิ่งเข้าเช็ค 1,000โล ที่ตานี แต่กำลังจะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเหมือนกัน คิดว่าจะหิ้วไปเอง
ตื่นเต้นตั้งแต่เลือกยี่ห้อน้ำมันเครื่องแล้ว ยอดเยี่ยม ตอนนี้ก็กำลังเลือกศูนย์ที่จะเข้าไปเหมือนกันครับ ถ้าศูนย์ที่หาดใหญ่เข้าท่า ผมก็ยอมที่จะเดินทางไป
ถือโอกาสพาสมาชิกครอบครัวไปเที่ยวด้วยซะเลย  u
บอกตามตรง เมื่อก่อนผมใช้ Honda ก่อนที่จะเปลี่ยนค่ายไปใช้ TOYOTA  การบริการเค้าก็ดีทั้ง 2 ค่าย สำหรับผมตอนนั้น ก็เฉยๆนะครับ คิดว่าศูนย์บริการรถ
ทุกยี่ห้อก็น่าจะเป็นแบบนี้ แต่พอมาใช้น้องปา ซึ่งต้องเข้าไปใช้ศูนย์ Mitsu เสพสื่อซะจนแหยงไปเลย พลอยให้คิดว่า 2 ศูนย์ที่เคยเข้าไปมันถึงขั้นยอดเยี่ยมเลยนี่หว่า Sad
ฝากความหวังให้กับศูนย์ที่กำลังจะเข้า และโชคชะตาของตัวเองซะแล้วหล่ะ  ฮือๆๆ

seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:18:25 am »

Wink Wink
สรุปว่าที่ป๋าปุ๊เลือกควนลังเพราะมีมาม่า ใช่ใหมครับ  oop oop

ในความคิดผมนะ
ผมว่าควนลังนี่จะดีสุดครับ

ส่วนคลองหวะรอให้เก๋ากว่าน่าจะน่าเข้ากว่าครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:38:27 am »

Wink Wink
สรุปว่าที่ป๋าปุ๊เลือกควนลังเพราะมีมาม่า ใช่ใหมครับ  oop oop

ส่วนคลองหวะรอให้เก๋ากว่าน่าจะน่าเข้ากว่าครับ
ล่าสุดไปไม่มีมาม่าแล้วครับ ไอศกรีมก็ไม่มี  ฮือๆๆ คอมพิวเตอร์เสีย ไม้คิวไม่มีหัว   

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 12:44:04 pm »

Wink Wink

ล่าสุดไปไม่มีมาม่าแล้วครับ ไอศกรีมก็ไม่มี  ฮือๆๆ คอมพิวเตอร์เสีย ไม้คิวไม่มีหัว   
ครบเลย...เกิดอะไรขึ้นเนี่ย กะว่าจะเข้าไปกินมาม่าหน่อย... Cry Cry

Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 01:10:03 pm »

Wink Wink

น้ำร้อนมีมั๊ยครับ เดี๋ยวซื้อมาม่าเข้าไปเองกะได้ 
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์