Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยการล้างอัดฉีด  (อ่าน 5757 ครั้ง)
arnong
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 03:11:10 pm »

ใช้รถมาก็เกือบ 1 เดือนแล้ว ช่วงนี้ก็ฝนตกบ่อยเกิ้น ได้แต่เช็ดรถทุกวัน เลยอยากจะถามป๋าๆๆ ว่า

ยังไม่ได้ติดแผ่นใต้ท้องรถ (ส่วนที่มิตซูตัดออก) จะทำการล้างอัดฉีดได้หรือไม่ น้ำจะเข้าไปที่เครื่องยนต์หรือเปล่าค่ะ

เสาร์นี้ว่าจะไปล้างซะหน่อย พร้อมกับไปติด locktech ซะเลย  ขับมาจะ 5 พันโลแระ น้องหมายังไม่ตามมา ขอภาวนาให้ได้ปาปลอมด้วยเถอะ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 03:15:30 pm »

จัดไปครับ ไม่มีผลเสียหาย ส่วนเรื่องล้อคจัดอะไรได้จัดไปก่อนเลย อย่าช้ากับเรื่องพวกนี้ครับ ตอนนี้ล้างอัดฉีดผมเข้าร้านตลอด ๆ แล้วมาเก็บรายละเอียดเอาครับ เคยล้างเองแล้วเมีย  เอ้ย ผบ. งอล  เลยเลิกล้างเองละ 555 (ล้างรถอะไรทั้งวัน สนใจมั่งไหมอะ ลูกเมีย 555)
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 03:24:11 pm »

รีบจัดโดนด่วนเลย...
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 03:42:50 pm »

ใช้รถมาก็เกือบ 1 เดือนแล้ว ช่วงนี้ก็ฝนตกบ่อยเกิ้น ได้แต่เช็ดรถทุกวัน เลยอยากจะถามป๋าๆๆ ว่า

ยังไม่ได้ติดแผ่นใต้ท้องรถ (ส่วนที่มิตซูตัดออก) จะทำการล้างอัดฉีดได้หรือไม่ น้ำจะเข้าไปที่เครื่องยนต์หรือเปล่าค่ะ

เสาร์นี้ว่าจะไปล้างซะหน่อย พร้อมกับไปติด locktech ซะเลย  ขับมาจะ 5 พันโลแระ น้องหมายังไม่ตามมา ขอภาวนาให้ได้ปาปลอมด้วยเถอะ
โดยปกติผมเป็นขยันครับ  ยอดเยี่ยม  แต่ถ้าล้างรถเกิดขี้เกียจขึ้นมา    ก็เลยไปล้างที่ sexy washer ทรู 72...... ......ครับ
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 03:48:06 pm »

ส่วนผมสลับล้างคับ ทั้งล้างเอง+ล้างอัดฉีดแต่จะอัดฉีดเดือนละครั้งคับ... Smiley Smiley Smiley

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
nursey
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:03:59 pm »

ใช้รถมาก็เกือบ 1 เดือนแล้ว ช่วงนี้ก็ฝนตกบ่อยเกิ้น ได้แต่เช็ดรถทุกวัน

ขออนุญาตเสริมเรื่องเช็ดรถหลังฝนตกนะครับ

หลังจากขับรถลุยฝนซึ่งเต็มไปด้วยมลภาวะ ทั้งฝุ่นและคราบโคลน ไม่ควรเช็ดรถ เพราะเสี่ยงจะลากเอาทรายไปกับรถด้วยเหมือนเอากระดาษทรายไปเช็ดรถอาจทำให้เกิดรอยได้

ควรเช็ดต่อเมื่อรถปราศจากสิ่งปกปรกทุกอย่างแล้วซึ่งก็คือเช็ดหลังจากเพิ่งล้างเสร็จใหม่ๆครับ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:26:03 pm »

ผมออกมาสิบเดือน ยังไม่เคยใช้บริการคาร์แคร์เลย

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Bas Na Korat@0618
Jr. Member
**

like: 22

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:31:19 pm »

เข้าคาร์แคร์ที่ไร ได้แผลกลับมาทุกที  ฮือๆๆ
ตอนนี้หากมีเวลาจะล้างเอง แล้วให้ลูกสาวช่วยเช็ดแห้ง 
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:32:13 pm »

ผมออกมาสิบเดือน ยังไม่เคยใช้บริการคาร์แคร์เลย

แถมจะเปิดคาร์แคร์เองด้วยใช่ไหมป๋าซีของพ้ม  Cheesy
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:33:18 pm »

จัดไปครับ ไม่มีผลเสียหาย ส่วนเรื่องล้อคจัดอะไรได้จัดไปก่อนเลย อย่าช้ากับเรื่องพวกนี้ครับ ตอนนี้ล้างอัดฉีดผมเข้าร้านตลอด ๆ แล้วมาเก็บรายละเอียดเอาครับ เคยล้างเองแล้วเมีย  เอ้ย ผบ. งอล  เลยเลิกล้างเองละ 555 (ล้างรถอะไรทั้งวัน สนใจมั่งไหมอะ ลูกเมีย 555)
Wink Wink Wink อะไรจะเสมอเหมือนเยี่ยงนี้ครับป๋า ผมโดนมาแล้วครับลูกนี้ หงายหลังไปเลย แต่ก็ยังพอเลี่ยงไปเลี่ยงมา ตามประสางูเขียวน้อยๆ ก็บอกว่า "แหม.. เราใช้งานเค้าแล้ว ก็อาบน้ำให้เค้าบ้างนะ"
ลูกน่ะ   red heart red heart red heart ที่สุดอยู่แล้ว ส่วน เมีย  Satu เป็นที่สุด  Cheesy Cheesy Cheesy
ทุกวันนี้ ก็ยังล้างเองเหมือนเดิมครับ แถมมีเครื่องสำอางด้วยอีกนิดหน่อย...

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:37:59 pm »

ล้างเองตลอดครับผม..คาร์แคร์ยังไม่ได้จากผมเลยซักกะบาท..วันใดนึกขี้เกียจล้างก็ไม่ล้างแล้ววันรุ่งขึ้นค่อยล้างครับ แต่ครั้งใดเกิน 2 วันไม่ได้เช็ดล้าง จะได้ยินเสียงแว่วๆมาครับ ว่า ..ดีแต่ขับรถอย่างเดียว รถสกปรกก็ดันทุรังขับไปได้..อิอิ
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 06:54:43 am »

ไม่มีปัญหาหลอกคับผมล้างประจำเลยที่บ้านไม่มีที่ล้างรถคับ ฮือๆๆ

teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 07:07:44 am »

ล้างอัดฉีดเต็มที่  สาม สี่เดือน ผมล้างที  ส่วนใหญ่จะใช้งานครับ ไม่ค่อยได้ล้าง รถใช้มาปีเดียว  ดูภายนอก เหมือนใช้มาสิบปี
Q-ONLY
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:40:39 am »

ล้างไปเลยครับแต่ดูร้านทีดูแล้วเด็กเขาใส่ใจรายละเอียดนิดนึงนะครับแต่ถ้าไม่มั่นใจแล้วจำเป็นต้องล้างก็กำชับให้เด็กเขาระวังเป็นพิเศษหน่อยนะครับ

ทำความดีอุปมาปิดทองหลังพระแม้นไม่มีใครเห็นแต่นานวันเข้าทองมันก็ล้นออกมาเอง
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:43:50 am »

ล้างไปเลยครับแต่ดูร้านทีดูแล้วเด็กเขาใส่ใจรายละเอียดนิดนึงนะครับแต่ถ้าไม่มั่นใจแล้วจำเป็นต้องล้างก็กำชับให้เด็กเขาระวังเป็นพิเศษหน่อยนะครับ
เห็นชอบในกรณีดังกลั่วคับท่าน. lala.....ให้จากใจเอาไป 1 ดอก like
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์