Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเปลี่ยนแต่ลำโพง เป็น DLS R6A อย่างเดียวจะได้ไหม  (อ่าน 5318 ครั้ง)
king ather
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 09:40:00 pm »

ใช้เครื่องเสียงเดิมติดรถตัว alpine แต่เปลี่ยนแค่ลำโพงอย่างเดียวเป็นตัว DLS จะได้ความแตกต่างที่ดีขึ้นไหมครับ
แล้วต้องเปลี่ยนทั้งหมดทุกตัวหรือเปล่า  งบประมาณอยู่ที่เท่าไหร่ครับ เพราะตั้งใจจะไม่ทำอะไรเพิ่มไปกว่านี้แล้วครับ
กลัวบานปลาย  พอจะมีร้านแนะนำไหมครับ โอ๊ยมึน
Kamol - Music Lover
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 03:43:20 pm »

ติดลำโพงอย่างเดียว ได้ครับ 

ฟังเพลงแนวไหนบ้างครับ ยกตัวอย่าง วงดนตรีที่ฟังบ่อยๆ หรือนักร้องที่ชอบ สักสองสามรายครับ

พูดถึง DLS R6A
DLS R6A ผมเคยใช้ครับ เป็นลำโพงที่เน้นฟังเพลงร้อง เสียงกลางดี ฟังสบาย ครับ
ถ้าแต่ปลายแหลมของตัวนี้จะไม่สดใสนัก และ ไม่ใช่ลำโพงที่เน้นเบส

หากต้องการฟังหลากหลายแนว ลองหาตัวเปรียบเทียบดูด้วยครับ
ลองติดต่อน้าหนึ่งครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=6511.0

oxygenSound
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 12:26:37 am »

ใช้เครื่องเสียงเดิมติดรถตัว alpine แต่เปลี่ยนแค่ลำโพงอย่างเดียวเป็นตัว DLS จะได้ความแตกต่างที่ดีขึ้นไหมครับ
แล้วต้องเปลี่ยนทั้งหมดทุกตัวหรือเปล่า  งบประมาณอยู่ที่เท่าไหร่ครับ เพราะตั้งใจจะไม่ทำอะไรเพิ่มไปกว่านี้แล้วครับ
กลัวบานปลาย  พอจะมีร้านแนะนำไหมครับ โอ๊ยมึน

DLS R6A serice ใหม่ ค่อนข้างกินวัตต์ครับ แต่ก็พอใช้ Alpine ขับได้ในระดับหนึ่ง
แต่ที่สำคัญต้องมีการ Damping ที่ดีที่ถูกต้องด้วยครับ จะทำให้ประสิทธิภาพของลำโพงออกมาได้เต็มประสิทธิภาพ
ส่วนแนวเสียง ปลายมาแบบพริ้ว ๆ ดีครับ ควรเปิดหน้า TW ออก อาจติดในตำแหน่งหูช้างได้ครับ
มิทเบสดี หากใช้ amp ดี ๆ เหมือนมี Sub 8" ได้เลยครับ เพราะลำโพงรุ่นนี้ สเป๊คความถี่ต่ำลงทำได้ค่อนข้างดีครับ

Car Stereo
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์