Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเดิน-วิ่ง ข้ามสะพานมิตรภาพไทย-ลาว นครพนม  (อ่าน 6463 ครั้ง)
BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 03:58:39 pm »

สวัสดีครับ วันนี้ชาวนครพนมมีงานยิ่งใหญ่ระดับชาติอีกครั้ง เดิน-วิ่งการกุศล  ข้ามสะพานมิตรภาพไทย-ลาว เอารูปมาดูบรรยากาศกันเล้กๆน้อยๆนะครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ภายโดยท่านประธานหอการค้านครพนมครับ

kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 04:11:36 pm »

like red heart red heart red heart สวยงามครับ บเสาไฟก็สวย ของบริษัทฯ ที่ผมทำงานเอง ครับ   www.nesco.co.th    Cheesy Cheesy Cheesy
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 04:30:13 pm »

like red heart red heart red heart สวยงามครับ บเสาไฟก็สวย ของบริษัทฯ ที่ผมทำงานเอง ครับ   www.nesco.co.th    Cheesy Cheesy Cheesy

WOW   งานใหญ่จริงๆ  โคมไฟ  งาม มากๆ ครับ  ป๋ามาศ  ป๋าเล็ก   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
BAMBOO
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 05:04:01 pm »

ผมชอบการออกแบบสะพานที่โค้งสวยครับ รวมถึงโคมไฟที่งดงาม มองไปฝั่งลาวก็เป็นภูเขา  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 09:25:30 pm »

ผมชอบการออกแบบสะพานที่โค้งสวยครับ รวมถึงโคมไฟที่งดงาม มองไปฝั่งลาวก็เป็นภูเขา  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

อยากไปสัมผัส กลิ่นอาย แบบนี้จังครับ ป๋าเล็ก คงต้องวางแผนแบบยาวๆเลย  red heart
เบส_ฉลามชล
Newbie
*

like: 2

เบส ฉลามชล คน ท่าอุเทน ( ถิ่น ไทยญ้อ ) ณ นครพนม

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:35:57 pm »

บรรยากาศสุดยอด .....   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม  อยากกลับไปเที่ยวจังเลย  ......  Cry Cry

ถ้ามีโอกาศไปเที่ยว meeting หนองคาย ว่าจะพาแม่แวะไปเที่ยว นครพนม สักวัน   ไม่รู้ว่างานไหลเรือไฟมีวันไหนครับ  สาธุ สาธุ  ช่วงนั้นไม่ทราบว่าป๋าท่านใด พอจะแนะนำโรงแรมได้บ้างครับ   สาธุ สาธุ

เพราะสังคม..ประเมินค่า..ที่จนรวย
คนจึงสร้าง..เปลือกสวย..ไว้สวมใส่
หากสังคม..วัดค่า..ที่ภายใน
คนจะสร้าง..แต่จิตใจ..ที่ใฝ่ดี
BAMBOO
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 03:25:09 pm »

ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะประมาณช่วงมีตติ้งหนองคายครับ ส่วนโรงแรมถ้าระบุวันมาได้จะขอให้ป๋าปุ๋ตรวจสอบให้นะครับ จะเอาโรงแรมในนครพนมหรือธาตุพนม ป๋าปุ๋ชำนาญครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ปาน้ำตาล
ปาน้ำตาล สาย 2 บางแวก
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 11:56:12 am »

ในสัปดาห์หน้า จะไปรับ ผบ ที่สนามบินและไหว้พระธาตุพนม จะแวะไปดูสะพานดังกล่าวว่าสวยงามจริงหรือไม่
สอบถาม ป๋าเล็ก 0722 สถานที่เที่ยวมีที่อื่นอีกหรือไม่ รวมถึงร้านอาหาร และที่พัก  จ้าปๆด้วยครับ ขอเป็นในตัวเมือง
  ขอบคุณล่วงหน้า
ปุ๊ โมเน่ 0303
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:01:22 pm »

สะพานมิตรภาพ ไทย-ลาว 3 (นครพนม-คำม่วน)

สร้างโดยเงินรัฐบาลไทย จึงออกแบบให้สวยงานตามใจเราต้องการครับ

ส่วนที่ก่อนหน้านี้ เป็นเงินช่วยจากต่างประเทศ เราก็ต้องตามเค้าครับ

ปุ๊ โมเน่ 0303
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:03:05 pm »

ถ้าจำไม่ผิดก็น่าจะประมาณช่วงมีตติ้งหนองคายครับ
ส่วนโรงแรมถ้าระบุวันมาได้จะขอให้ป๋าปุ๋ ตรวจสอบให้นะครับ
จะเอาโรงแรมในนครพนมหรือธาตุพนม ป๋าปุ๋ชำนาญครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์