Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถยนต์ใหม่ ต้องระวังเจ้าของศูนย์เรียกไปด่าแบบผู้ดีมีกะตังค์  (อ่าน 8613 ครั้ง)
aunnop24
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 12:28:29 pm »

ตอนซื้อรถมาถามเรื่องจองเลขทะเบียน
M.สุพรรณบุรี บอกได้หมดยอย่างงั้นอย่างงี้
พอออกรถแล้วอยากได้เลข 432 บอกไม่ได้ อีกนาน งั้นขอ 9432 บอกต้องดูก่อน อีก 2 อาทิตย์ บอกให้มาจ่ายค่าจองเลขทะเบียน 4 พันบาท พระเจ้าเลขไม่ได้อ่ะไรเลย ราคาขนาดนี้
พอแฟนผมโวยวายก็ให้เซลมาบอกให่ไปหาจองทะเบียนเอาเอง

เราก็เออไม่เป็นไร เราก็พยายามหาจองเอง ก็มาเร่งให้จดภายในสิ้นเดือน ไม่งั้นจะบังคับจด
พอได้เลขมาก็หาว่าเลขอีกตั้งสองเดือนจะจดได้ไง แล้วอย่างี้ป้ายแดงก็ให้รถคันอื่นใช้ไม่ได้อ่ะดิ ที่สำคัญยังมาพูดว่า"อย่างงี้จะคืนค่าป้ายแดงดีไหมเนี้ย"
ต้องไปเสียออกป้ายใหม่แทนที่จะหมุนให้คันอื่นใช้
รถก็ผ่อนไม่ได้ซื้อสด นี้ค่ารถคันนี้ก็ยังไม่ได้จากไฟแนนท์เลย
สรุปความผิดลูกค้าใช่ไหม ที่ผมเสียดายเงิน 4 พัน ที่ถูกเรียกเก็บ แล้วผมไปซื้อเงินผ่อน
ผมขอโทษ ผมก็ลูกค้าที่ทำให้คุณมียอดขายน่ะเนี้ย ผมก็ลูกค้าเหมือนคนอื่นๆ เป็นเจ้าศูนย์ของพูดมาได้ยังไงแบบนี้ กับลูกค้าได้ไง

ผมจัดระบบศูนย์และการบริการหลายแห่ง ผมก็ยังไม่เคยโทรเรียกลูกค้าไปว่านอกจากเราจะช่วยกันแก้ไขจากปัญหาที่เกิดขึ้นแถมตัวแทนรายนี้ ดูถูกลูกค้าในการซื้อสินค้าแบบสดแบบผ่อนอีก

รับรถมาได้วันเดียว แอร์ก็เสียเครมให้ก็ยังไม่หาย
ป้ายแดงน่ะครับ รถวิ่งมา 7-8 กิโลเมตร ไม่ใช้ 0 โลน่ะครับ
บันไดข้างก็มีรอย ติดฟิมฟ์กรองแสง คงใช้มีดกรีดพลาดไปโดดประตู
ผมยังไม่เคยว่าอะไรหรือขอเครมจนมากไปจากศูนย์

ผมโพสมาเพื่อนแจ้งเพื่อนๆว่ารถขับขี่ดีมาก แต่ศูนย์ตัวแทนน่าจะต้องปรับปรุงในคำพูดที่ดูถูกกันเกินไป และการส่งมอบรถ บริการหลังการขาย

ผมใช้ ปาเจโร่ ซื้อที่สุพรรณบุรี ช่วงน้ำท่วมรอรถเกือบ 6 เดือน แต่แจ้งผมว่า ไม่เกิน 3 เดือน จะได้รับ เป็นไปได้ที่อยุธยาก็มี บริการดีมาก ลูกค้าต้องการอะไรมีปัญหาอะไรโทรแจ้งตลอด ผมไปลองใช้มาเเล้วบริการดีกว่ากันมาก ตัวแทนเหมือนกัน แต่ผู้บริหารต่างกัน

ผมสุดที่จะทนครับ ไม่เคยเจอ เลยต้องรีบบอกพี่ๆน้องๆเพื่อน ว่าซื้อรถปาเจโล่หรือรุ่นอื่น อย่ามาที่สุพรรณ เลย เดี๋ยวลูกค้าจะถูกเรียกไปด่าแบบผู้ดีมีตังค์ ตีสีหน้ายังกับบุยไม่รับครับพี่น้อง MC. ทุกท่าน
aunnop24
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 01:40:20 pm »

แบบนี้ควรทำยังไงดีครับ
ค่าป้ายแดงยังไม่รู้เลยว่าจะได้คืนหรือเปล่า
เสียความรู้สึกมาก Wink
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 02:15:08 pm »

ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 02:38:44 pm »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:00:34 pm »

แทนที่จะบริการเราบ้างเล็กๆน้อยๆ พวกเล่นจะฟันหมดทุกอย่าง 
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:14:35 pm »

แย่มาก.........ทำยังไปขอฟรี
เราไปจ่ายเงินนะ  Cry Cry

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
aunnop24
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:22:13 pm »

มีน้องที่ใช้ปาเหมือนกันบอกให้โทรไปแจ้งที่ call center เลย ถ้าโทรไปมันจะช่วยอะไรเราได้มากน้อยแค่ไหนครับ
Titandtuka no.15
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:23:58 pm »

แบนศูนย์นี้เลย ถ้าบริการห่วยก็ไม่ต้องคิดจะมาทำการค้าขายหรอกครับ ไปทำอาชีพอื่นดีกว่านะ ผมว่าอาชีพนี้มันไม่เหมาะแล้ว   อ๋าย!!!!!
aunnop24
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 04:09:02 pm »

ก็คงจะจบกับที่นี้ไปเลยครับไม่เอาอีกแล้วแย่มาก อ้างมาได้ไงว่าแทนที่ป้ายแดงจะได้ให้รถคันอื่นใช้ ศูนย์เลยต้องไปทำป้านใหม่ ถามหน่อย เป็นถึงศูนย์บริการใหญ่โต มีป้ายแดงอยู่ 10 ป้ายหรือไง น้องผมออกมาสด้ามาเป็นชาติยังไม่ท่วงสักคำ น่าเกลีดมากที่จะมาอ้างแบบนี้ไม่พอใจเรื่องจองป้ายตั้งแต่แรก แต่มาพาลเรื่องอื่นแล้วอีกอย่างเราก็ไม่ได้เป็นคนขอยกเลิกด้วย คุณให้เซลคุณมาบอกเราเองว่าทางคุณยกเลิกไปแล้วให้เราหาเอาเองอีกต่างหาก
Osaoka
Full Member

like: 21

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 02:33:25 pm »

จะซ้ือสดหรือผ่อนมันเร่ืองของเรา มาพูดแบบน้ีไม่ถูก แย่มาก
0 ไม่ดีก็เปล่ียนคับ เพ่ือนๆท่ีหาข้อมูลอยู่ก็อย่าเผลอไปจอง 0 น้ีละกัน

บางทีสิ่งที่เราได้มาอาจจะไม่ดีที่สุด แต่ถ้ามันดีและเหมาะสมสำหรับเรา นั่นก็คงเพียงพอแล้ว
poppy159
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 02:42:46 am »

เค้าเรียกว่า "จัญไร" 555+
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:20:34 am »

ใครเป็นคนพูดจาแบบนี้เซลล์หรือ ผู้จัดการ
ถ้าเซลล์พูด จ้างเด้ยกติดยาปากซอย ดักรอเตะปากมันเลย
ถ้าผู้จัดการพูด ชกปากมันเลย เสียค่าปรับที่โรงพัก 500 บาท

KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:09:19 am »

จะซื้อสด ซื้อผ่อน  ไม่เกี่ยวกับเซลล์ หรือศูนย์   เพราะทางบริษัท ก็ได้เงินเต็มจำนวนจากไฟเน้นท์อยู่แล้ว

ที่เหลือคือเราผ่านจ่ายกับไฟเน้นท์     ศูนย์จะเอาเรื่องนี้มาดูถูกลูกค้าทำไม  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 06:46:12 pm »

ท่องไว้นะครับ  มิตซูสุพรรณบุรี มิตซูสุพรรณบุรี  ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
Wichy
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 05:53:05 pm »

เคยเข้าไปคุยกะเซลล์ 5 นาที กลับเลย...
แต่ถ่าย นมค. หรือเช็ค อื่นๆ เป็นไงบ้างครับ...
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์