Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่านลูกระนาดหรือทางขรุขระเหมือนพวงมาลัยหลวมและมีเสียง  (อ่าน 5231 ครั้ง)
aewanyen
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:37:40 pm »

เคยเปลี่ยนแกนพวงมาลัยไปแล้วครั้งนึง แต่ตอนนี้ก็กลับมาเป็นอีก เหมือนแก้ไม่ถูกจุด อาการคือผ่านลูกระนาดหรือทางขรุขระ เหมือนพวงมาลัยหลวม มีเสียงเหมือนโลหะกระทบกันภายใน ครั้งล่าสุดช่างบอกว่าเป็นเรื่องปกติ เข้าศูนย์พระราม 3 อยากให้แนะนำศูนย์ดี ๆ ด้วยครับ ขอบคุณครับ
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:50:16 pm »

มารอฟังด้วยคนครับ สาธุ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:10:32 am »

ไม่น่าจะปกติแล้วล่ะคับ ลองเปลี่ยนศูนย์ดูคับ อาจจะเป็นได้หลายอย่าง
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:27:37 am »

ลองหาศูนย์ดีๆเข้าดูครับ.... Smiley Smiley
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:33:46 am »

อันตรายเลย... ขอบอก... รีบเข้าศูนย์โดยด่วน...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
SANTAFORCE
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:48:52 am »

เปลี่ยนแล้วก็เป็นใหม่ได้ครับผมเปลี่ยนมาสองอันแล้วกำลังจะเครมอันที่สามในเร็วๆนี้ครับ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:52:38 am »

ผมก็เปลี่ยนแกนไปแล้วเช่นกัน..

อีกกรณี อยากให้ลองดูเรื่องโช๊คด้วยนะครับ..

เพราะโช๊ครั่วหรือมีปัญหา อาจทำให้สะเทือนมาถึงพวงมาลัยได้เลยครับ...

ตรวจสอบดูครับ hi
mon_ing_11
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 10:57:21 am »

อาการเดียวกันเลยครับ ตอนแรกเข้าใจว่ายางแข็งไป เติมตามคู่มือก็ดังเหมือนเดิม

รอฟังความคืบหน้าครับ
aewanyen
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:38:45 am »

เปลี่ยนทั้งแกนไป 1 รอบ เปลี่ยนยางรองอะไรซักอย่าง 1 ครั้ง แล้วก็ยกรถขึ้นดูโช็คไม่เยิ้มครับ ตอนนี้ยังพบปัญหาเหมือนเดิมอยากได้ศูนย์ที่เพื่อนสมาชิกเข้าแล้วสามารถแก้ปัญหาได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
mon_ing_11
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 02:55:19 pm »

เปลี่ยนทั้งแกนไป 1 รอบ เปลี่ยนยางรองอะไรซักอย่าง 1 ครั้ง แล้วก็ยกรถขึ้นดูโช็คไม่เยิ้มครับ ตอนนี้ยังพบปัญหาเหมือนเดิมอยากได้ศูนย์ที่เพื่อนสมาชิกเข้าแล้วสามารถแก้ปัญหาได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมสงสัยโช็คกับสปริง ถ้ามีโอกาสก็อยากจะลองเปลี่ยน(แบบยืมเค้ามาใส่ทดลองอ่ะ กลัวเสียเงินเปลี่ยนแล้วไม่หาย)
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 09:35:53 pm »

อาการคล้ายของผมเลยครับ ลองดูครับเผื่อเป็นอีกทางเลือก
 http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1447.msg67980#msg67980

aewanyen
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:45:22 pm »

อาการคล้ายของผมเลยครับ ลองดูครับเผื่อเป็นอีกทางเลือก
 http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1447.msg67980#msg67980

แล้วอาการที่ว่าหายไหม ความคืบหน้าเป็นอย่างไรบ้างครับคุณ birdyman ผมว่าน่าจะใช่อาการเดียวกัน แล้วมันจะเป็นอันตรายต่อการขับขี่รึเปล่าครับ ผมเอาเข้าศูนย์เมืื่อเร็วๆ นี้ หัวหน้าช่างทดสอบแล้วบอกว่าเป็นที่ปีกนก มันมีช่องไฟตรงยางรอง(ตรงไหนผมก็อธิบายไม่ถูก) ตอนนี้รออะไหล่เคลม ผมแจ้งเค้าไปว่าน่าจะเป็นอาการเดียวกันกับสมาชิกท่านหนึ่งในคลับนี้รึเปล่าที่ผมเคยอ่านเจอก็คือกระทู้ที่ทางคุณ birdyman ได้ตั้งกระทู้ไว้ หัวหน้าช่างบอกไม่น่าจะใช่ผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี ความคืบหน้าเป็นอย่างไร จะมารายงาานอีกทีครับ
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 03:56:47 pm »

แล้วอาการที่ว่าหายไหม ความคืบหน้าเป็นอย่างไรบ้างครับคุณ birdyman ผมว่าน่าจะใช่อาการเดียวกัน แล้วมันจะเป็นอันตรายต่อการขับขี่รึเปล่าครับ ผมเอาเข้าศูนย์เมืื่อเร็วๆ นี้ หัวหน้าช่างทดสอบแล้วบอกว่าเป็นที่ปีกนก มันมีช่องไฟตรงยางรอง(ตรงไหนผมก็อธิบายไม่ถูก) ตอนนี้รออะไหล่เคลม ผมแจ้งเค้าไปว่าน่าจะเป็นอาการเดียวกันกับสมาชิกท่านหนึ่งในคลับนี้รึเปล่าที่ผมเคยอ่านเจอก็คือกระทู้ที่ทางคุณ birdyman ได้ตั้งกระทู้ไว้ หัวหน้าช่างบอกไม่น่าจะใช่ผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี ความคืบหน้าเป็นอย่างไร จะมารายงาานอีกทีครับ
จากวันนั้นที่ได้ซ่อมอุดซิลิโคนเจลลงไปในแกนพวงมาลัยแล้ว ใช้ได้ดีจนถึงตอนนี้...................แต่ตอนนี้ ประมาณ1เดือนเห็นจะได้รู้สึกว่าเริ่มดังอีกและ แต่น้อยกว่าตอนที่ยังไม่อุดมากเลย ตอนนี้ต้องขึ้นลูกระนาดนานๆครั้งถึงจะรู้สึกทีครับ รู้สึกว่ามีโลหะกระทบกันอีกแล้ว ไว้ว่างๆจะเอาไปเข้าศูนย์เดิมครับ มิตซูออโตซิตี้ ศรีนครินทร์

aewanyen
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:40:57 pm »

จากวันนั้นที่ได้ซ่อมอุดซิลิโคนเจลลงไปในแกนพวงมาลัยแล้ว ใช้ได้ดีจนถึงตอนนี้...................แต่ตอนนี้ ประมาณ1เดือนเห็นจะได้รู้สึกว่าเริ่มดังอีกและ แต่น้อยกว่าตอนที่ยังไม่อุดมากเลย ตอนนี้ต้องขึ้นลูกระนาดนานๆครั้งถึงจะรู้สึกทีครับ รู้สึกว่ามีโลหะกระทบกันอีกแล้ว ไว้ว่างๆจะเอาไปเข้าศูนย์เดิมครับ มิตซูออโตซิตี้ ศรีนครินทร์

ขอบคุณครับ ของผม หลังจากเข้าศูนย์จะมารายงานความคืบหน้าอีกทีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์