Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมโดนน็อก  (อ่าน 6190 ครั้ง)
yensira
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 11:04:19 pm »

ผมมีจุดเริ่มต้นคล้ายๆหลายคนคือ ชอบpajero sport แบบไม่มีเหตุผล, เริ่มหาข้อมูลต่างๆสุดท้ายมาจบที่เวปนี้ที่เต็มไปด้วยความอบอุ่นเลยตกลงเป็นสมาชิคบ้านหลังนี้
เริ่มศูึษาข้อดีข้อเสีย,การบริการของศูนย์ต่างๆ จนเริ่มมั่นใจและตกลงที่จะจองโดยเลือกศูนย์์วมิทร์ ไปศูนย์วันที่ 6 มิ.ย.ประทับใจสุดสุดสมคำรำ่ลือ เซลล์มาตอนรับอย่างดี
ไม่ต้องต่อรองกันมากเพราะกำหนดรับรถคือสิ้นเดือน มิ.ย.นี้ตกลงมัดจำไปห้าพันบาท พร้อมกับมาเตรียมเอกสารต่างๆส่งไฟแนนซ์ อาทิตย์ต่อมาก็นัดไฟแนนซ์มารับเอกสาร
วันที่ 14 มิ.ย. ไฟแนนซ์แจ้งผลไม่อนุมัติ เซลส์ดีมากบอกไม่เปนไรพี่เดี่ยวผมจะส่งไฟแนนซ์มาให้ใหม่อีก 2บริษัทโดยผมก็คุยกับเซลส์ว่าสุดท้ายอาจซื้อในนาม หจก. ซึ่งเป็น
ของเพื่อน วันที่ 15 มิ.ย. เซลส์ส่งมาให้ 2บริษัทตามที่คุยกันไว้ ผมรีบติดต่อทันทีโดยนัดหมายได้ช่วงเย็นๆแต่ผมต้องเป็นคนวิ่งเอาเอกสารไปให้เอง พอวันที่ 16 มิ.ย. เซลส์
LINE มาบอกว่าพรุ่งนี้รถจะมาลงที่ศูนย์แล้ว(เราแอบดีใจ) โดยผมก็แจ้งความคืบหน้าว่าไฟแนนซ์ใหม่ผมส่งเอกสารเรียบร้อยแล้วแต่ผลจะรู้วันที่ 20 หรือ 21 มิ.ย.
พอวันอาทิตย์ที่ 17 มิ.ย. เซลส์ LINE มาบอกอีกว่ารถมาอยู่ที่ศูนย์เรียบร้อยแล้ว แต่ผู้จัดการบอกว่าไฟแนนซ์ที่ผมรอผลอยู่ค่อนข้างมีปัญหาอยากให้ซื้อในนาม หจก. โดยอยาก
ให้รีบติดต่อไฟแนนซ์เจ้าแรกเพราะจะอนุมัติได้เร็วกว่า  ผมเลยรีบโทรหาเพื่อนให้เตรียมเอกสารแล้วก็รีบโทหาไฟแนนซ์ โชคดีไฟแนนซ์ทำงานผมกับเพื่อนเลยต้องรีบเอาเอกสาร
ไปส่งทันที แต่ก็มีปัญหาเรื่องเอกสารนิดหน่อยโดยที่ไฟแนนซ์ดูเอกสารเบื้องต้นแล้วก็บอกว่าไม่มีปัญหาน่าจะอนุมัติ แต่ขอให้ส่งเอกสารที่ขาดวันจันทร์ที่ 18 มิ.ย.ก่อนเที่ยง
แล้วจะทำเป็นเคสเร่งด่วนโดยจะรู้ผลช่วงบ่ายๆ ทุกอย่างเป็นไปตามขั้นตอน พอบ่ายสามวันจันทร์ที่ 18 มิ.ย. ไฟแนนซ์แจ้งผลอนุมัติผ่านเรียบร้อยและจะประสานงานกับเซลส์ต่อไป
(ถึงตอนนี้ดีใจมากรถก็อยู่ศูนย์ไฟแนนซ์ก็ผ่านแล้ว) LINE หาเซลส์ขอราคาติดฟิล์ม 3M ราคาสปอยเลอร์ นึกไปเรื่อยว่าจะทำอะไรบ้าง ประมาณบ่ายสามโมงครึ่งเซลส์ LINE
มาบอกรถมีปัญหา มีลูกค้ามาดูรถวันอาทิตย์แล้วจัดไฟแนนซ์ผ่านตัดหน้าพี่ สาบานได้เลยว่าตั้งแต่วางมัดจำเพิ่งเคยได้ยินเป็นครั้งแรกเหมือนถูกน๊อกยังไงยังงั้น ไม่รู้จะอธิบายยังไง
เซลส์บอกกะลังเจรจาอยู่แต่ทางโน้นไม่ยอม(ใครจะยอม ) เลยบอกเซลส์ไปว่าผมก้้ม่ยอม วันที่ 19 มิ.ย. พยายามขอเบอร์ผู้จัดการศูนย์จากเซลส์ เพราะว่าผมไม่เคลียร์กับเหตุการณ์
ที่เกิดขึ้นจะขอคุยกับผู้จัดการศูนย์ เซลส์บอกเดี๋ยวหาให้   รอก่อนนะ   รอแป๊บนึง รอแล้วก็รอ  สุดท้ายก็ไม่ได้คุย  วันที่ 20 มิ.ย. ตัดสินใจโทรเข้าศูนย์บอกขอคุยกับผู้จัดการศูนย์
โอนกันไปโอนกันมาไปจบที่ผู้จัดการฝ่ายขาย ได้คุยกันนานพอควรผลสรุปคือ 1. เป็นนโยบายของบริษัทที่จะยึดถือการอนุมัติจากไฟแนนซ์ว่าของใครอนุมัติก่อนกัน โดนเซลส์จะต้อง
แจ้งให้ลูกค้าทราบตั้งแต่วันจองเพราะนี่คือนโยบายบริษัท 2. เป็นความผิดของเซลส์ที่ไม่แจ้งลูกค้าจะเรียกเซลส์มาคุยให้ 3. รถที่ผมคิดมาตลอดว่ามันเป็นของผมตอนนี้มีลูกค้ามารับ
ไปเรียบร้อยแล้ว 4. จะพยายามหารถมาให้ทันตามกำหนดแต่ยังไม่รับปากแต่ถ้าหารถมาไม่ทันจริงจริงก้็ยู่ที่ผมจะทำยังไง(หวังว่าคงไม่ไปตัดหน้าของใครมาสงสารคนที่ต้องรอ)
สุดท้ายฝากคุณผู้จัดการฝ่ายขายให้นัดผู้จัดการศูนย์ไม่รู้จะสำเร็จหรือป่าวเพราะตอนนี้ผมยังไม่เคลียร์เลยจริงๆ                                                                                                                                                                                                                                                                                                       
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 06:15:40 pm โดย yensira » บันทึกการเข้า
oOvOo
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 12:20:11 am »

ไม่เคยเจอ ว่ามีบริษัทไหน เค้ามีนโยบายแบบนี้ด้วย ป๋าอย่าเพิ่งตัดใจนะครับ
คู่กันแล้ว ย่อมไม่แคล้วกันครับ   เป็นกำลังใจให้นะครับ 

red heart red heart red heart Smiley Smiley red heart red heart red heart
JimmyManU
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 12:39:21 am »

ผมเห็นศูนย์นี้ รถลงเยอะมาก และชอบมาขายด่วนในเวป เพราะไม่ต้องแถมเยอะ(หรือไม่แถมอะไรเลย)เหมาะกับคนต้องการรถเร็วๆ คิดว่าไม่นานก็ได้ครับ ใจเย็นๆแต่ถ้าไม่ได้ก็เปลี่ยนที่ แต่ส่วนใหญ่ก็ เดือนสองเดือนเป็นอย่างต่ำ สำหรับผมเลือกที่จะรอมาเดือนนึงแล่ะกำหนดรับปลายเดือนนี้ on web แล้ว ผมได้ส่วนลดประมาณ 32,000 กับ 2.5GT เป็นค่าผ่อนได้ 3 เดือนเลย ก็เลยรอครับ หวังว่าคงจะได้เร็วๆนะครับ เป็นกำลังใจครับ 
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 07:44:41 am »

ลองติดต่อเซลล์ของผมดูนะครับ ศูนย์มีนบุรี บริการดี ชื่อนาวิน(เอ) มือถือ 0854451998 บอกว่า อ.สุริยา จาก ม.มหานคร แนะนำมา เผื่อโชคดี
น้องเค้าโอเค ตรวจรถให้ดีมาก ขออะไรนอกใบจองก็ได้

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:09:41 am »

เป็นกำลังใจให้ครับผม  yes!! yes!! yes!! yes!! yes!!
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:18:54 am »

ถ้าเป็นอย่างนี้

ลองมองหาศูนย์อื่นครับ

เป็นกำลังใจให้ป๋าครับ

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:15:20 am »

มีแบบนี้ด้วย..ไม่น่าเชื่อเลย..นี่มันเหมือนมาก่อนได้ก่อนเลย ทำไปได้ในเมื่อเราเองก็แน่นอน 100% เหมือนกันไม่น่าทำกัน นโยบายอะใช่ แต่การปฏิบัติก็ต้องมองกลับมาที่ลูกค้าด้วย..
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:52:05 am »

นโยบายนี้ถ้าบอกกันแต่แรก ก็พอจะรับได้

ไม่ใช่มาบอกตอนรถไม่อยู่แล้ว ชิ
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 11:48:20 am »

[/color]]พอดีวันนี้คุยกับเซล์ลหนึ่งมาว่ามีรถปาขับ2 รุ่นGTสีดำพร้อมออกได้เลย สนใจโทรคุยกับเซล์ลหนึ่งได้เลยนะค่ะ
ส่วนลด+ของแถมก็ตรงลงกันเองขอเยอะๆไปเลยเซล์ลใจดี เบอร์โทร 086-1118199,083-0661228[/b][/color][/url]

ที่มา..id noople 7
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 11:54:06 am โดย ชายอิสระ » บันทึกการเข้า
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 01:21:15 pm »

ใจเย็นนะคับสู้ๆสู้ตาย

Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 01:44:02 pm »

มาเป็นกำลังใจให้ครับ red heart

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
yensira
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 05:05:02 pm »

ผมเห็นศูนย์นี้ รถลงเยอะมาก และชอบมาขายด่วนในเวป เพราะไม่ต้องแถมเยอะ(หรือไม่แถมอะไรเลย)เหมาะกับคนต้องการรถเร็วๆ คิดว่าไม่นานก็ได้ครับ ใจเย็นๆแต่ถ้าไม่ได้ก็เปลี่ยนที่ แต่ส่วนใหญ่ก็ เดือนสองเดือนเป็นอย่างต่ำ สำหรับผมเลือกที่จะรอมาเดือนนึงแล่ะกำหนดรับปลายเดือนนี้ on web แล้ว ผมได้ส่วนลดประมาณ 32,000 กับ 2.5GT เป็นค่าผ่อนได้ 3 เดือนเลย ก็เลยรอครับ หวังว่าคงจะได้เร็วๆนะครับ เป็นกำลังใจครับ 
   ผมรบกวนขอรายละเอียดศููย์ เบอร์เซลส์ และของแถมที่ป๋าได้หน่อยครับ                                                     
yensira
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 08:45:01 pm »

เย็นวันนี้เซลส์ LINE มาบอกผู้จัดการพยามเร่งดำเนินการเรื่องรถของผมให้ส่วมอบตามกำหนดคือสิ้นเดือน
แต่ที่แปลกก็คือ  ผมกลับไม่ดีใจไม่ตื่นเต้นเหมือนก่อนหน้านี้เลยครับ  และขอขอบคุณทุกความคิดเห็นและทุกกำลังใจด้วยใจจริงครับ  สาธุ                                                                                                                                                                               
yensira
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 01:29:26 am »

เหลืออีกแค่สามวันเอง เซลส์เงียบไปเลย สงสัยเราคงหมดทางเลือกแล้วววว                                                            
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2012, 06:16:11 pm โดย yensira » บันทึกการเข้า
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 01:45:22 am »

เหลืออีกแค่สามวันเอง เซลส์เงียบไปเลย สงสัยเราคงหมดทางเลือกแล้วววว                                                        ฝ                      ก       
อีกนิดเดียวเอง...รออีกหน่อยเถอะคับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์