Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองแก้เบื้องต้นพวงมาลัยมีเสียงเวลาหมุน(ลงรูปให้ดูแล้วนะครับ)  (อ่าน 5377 ครั้ง)
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 02:24:50 pm »

มันดังมากดังกว่าคราวก่อนที่เคลมแกนพวงมาลัยไปแล้วอีก(นึกว่าจะต้องเคลมอีกแล้ว) ช่างตรวจเช็คแล้วบอกว่ามีเสียงเพราะจารบีแห้งจัดการให้แล้วก็หาย

ป๋าท่านไหนมีเสียงก็ลองตรวจดูก่อนแล้วลองเอาจารบีทาในกรวยดำๆมันที่นลูดขึ้นลงได้(ถามช่างมาเพื่อมันจะเป็นอีก)ครับถ้าไม่หายค้อยไปเข้า0จะได้ไม่เสียเวลาครับเลยเอามาบอกกาน

ในตัวรถนะครับ ลองเอาเอานิ้วกดดูนะครับมันจะยุบตัวลงได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2012, 10:34:43 am โดย leejoe » บันทึกการเข้า

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 02:31:10 pm »

เสียงที่ว่าเป็นแบบไหนครับ เหมือนยางเสียดสีกัน หรือดังแก็กๆ ครับ
สมาชิกบ้านเราเป็นหลายคน จะได้บอกวิธีแก้ไข ถ้ามีรูปด้วยก็ดีครับป๋าโจ
ขอบคุณมากครับ สาธุ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
leejoe
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 02:49:33 pm »

เสียงที่ว่าเป็นแบบไหนครับ เหมือนยางเสียดสีกัน หรือดังแก็กๆ ครับ
สมาชิกบ้านเราเป็นหลายคน จะได้บอกวิธีแก้ไข ถ้ามีรูปด้วยก็ดีครับป๋าโจ
มันดังทั้ง 2 อย่างเลยอะป๋าซี รูปไม่มีไม่ได้ถ่ายตอนช่างทำอะครับ แต่เคยก้มดูนะมันจะมีกรวยที่ว่าอยู่่ สาธุ

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 07:52:19 am »

มันดังทั้ง 2 อย่างเลยอะป๋าซี รูปไม่มีไม่ได้ถ่ายตอนช่างทำอะครับ แต่เคยก้มดูนะมันจะมีกรวยที่ว่าอยู่่ สาธุ
ขอรูปกรวยที่ว่าได้ไหมครับ ผมจะได้บอกข่าวถึงป๋าๆที่มีปัญหาเรื่องพวงมาลัย

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
leo_echo @158
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 02:22:40 pm »

ช่วงก่อนน้องป่าผม เวลาเลี้ยวซ้าย ขวา จะมีเสียก๊อต ๆ   ติด ๆ กัน  ก็เลยให้ช่าง 0 แก้ให้ใหม่ เห็นว่า ตัวแกนพวงมาลัยไปเสียดสีกับตัว abac ถุงลม จึงมีเสียงดัง

กว่าจะซ่อมให้เล่นวิ่งซะน้ำมันหมดเกือบขีด ทดสอบไปเกือบพัน  เฮอ..ช่าง 0 มิตซูเนี้ย. สรุปแล้ว 3 รอบ กว่าจะเปลี่ยนให้ พอช่างแก้ให้ใหม่ เสียงก๊อต ๆ ไม่ดังแล้ว แต่มีเสียง ฟืดๆ   เวลาเลี้ยวแทน ก็เซ็งๆ  อยู่ในใจ แต่ก็ดีกว่าเก่าแฮะ...คิดบวกไว้ก่อน  Undecided Undecided Undecided

พอแก้พวงมาลัยเสร็จ ดันมีปัญหาแกนไฟตัดหมอกอีก เซ็งโครต นาน ๆ เปิดที พอไปเที่ยวต่างจังหวัด อยู่ในป่ากลางคืน ดังเปิดไม่ติดซะนี้

กลับมาให้ช่างแก้ รู้สึกว่า ช่างจะขันแกนสวิทส์ ให้แน่นขึ้น ทีนี้ ก็ไม่เป็นอีกแล้ว เฮอ...หลายๆ  รอบ Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
gramsai
พิธ 912
Newbie
*

like: 1

พิธ 912

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 08:59:12 pm »

ของผมเคยเจอปัญหาแบบเดียวกันเมื่อ  15,000 โล  ไปเข้าศูนย์มา ช่างเขาตังให้ไหม่หายครับ  สอบถามได้ความว่า ห้ามปรับระดับสูงต่ำของพวงมาลัย  (ของคุณพี่ลองปรับโยกหาตำแหน่งเดิมดูนะครับ  ผมคิดว่าน่าจะหายครับ)  วิธีการเดินเครื่องยนต์ให้เพาเวอร์ทำงานปรับสูงต่ำทีละนิดแล้วหมุดซ้ายทีขวาทีจนกว่าจะไม่ได้ยินเสียง ก็ต้องอดทนใช้เวลาหาหน่อยละกัน  หากได้ตำแหน่งอย่าได้ปรับพวงมาลัยอีกเป็นอันขาด

พิธ 912
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:52:54 am »

มันดังมากดังกว่าคราวก่อนที่เคลมแกนพวงมาลัยไปแล้วอีก(นึกว่าจะต้องเคลมอีกแล้ว) ช่างตรวจเช็คแล้วบอกว่ามีเสียงเพราะจารบีแห้งจัดการให้แล้วก็หาย

ป๋าท่านไหนมีเสียงก็ลองตรวจดูก่อนแล้วลองเอาจารบีทาในกรวยดำๆมันที่นลูดขึ้นลงได้(ถามช่างมาเพื่อมันจะเป็นอีก)ครับถ้าไม่หายค้อยไปเข้า0จะได้ไม่เสียเวลาครับเลยเอามาบอกกาน
ตำแหน่งที่ว่านี้ อยู่ในห้องโดยสาร หรือห้องเครื่อง ขอรับ
Pong25
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 06:49:55 pm »

striveเป็นเหมือนกันครับรถวิ่งไป4000กม ไปหาoก็ทาจรบีที่ยางหุ้มแกนพวงมาลัยมาให้ กลับมาถึงบ้านดังเหมือนเดิมครับ เซ็งมาก มาเปิดอ่านกระทู้นี้จึงลองทำดู ติดเครื่องแล้วปรับพวงมาลัยขึ้นลง แล้วหมุนซ้ายสุดขวาสุด ปรับขึ้นลงสองสามครั้งก็ใด้ตำแหน่งที่ไม่ดัง ตอนนี้ล็อกใว้แล้วครับ แต่ งง อยู่อย่างว่าให้ที่ปรับพวงมาลัยมาทำไมในเมื่อปรับแล้วมีปัญหาครับผม
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 07:41:25 pm »

ผมพึ่งเปลี่ยนแกนพวงมาลัยมาไม่นาน พอเปลี่ยนเสร็จยังมีเสียงอยู่เป็นแบบยางเสียดสีกัน กลับไปที่ศูนย์ช่างก็ถอดอออกมาใส่ใหม่แล้วบอกว่าเป็นที่ยางหุ้มมันขบกัน พอขับไปซักพักก็จะมีเสียงดังแก๊กๆเบาๆเวลาหมุนพวงมาลัย ก้เข้าไปเปลี่ยน clock spring อีกรอบ....ตอนนี้เงียบกริ๊บแล้วคับ
leejoe
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:36:10 am »

ลงรูปให้ดูแล้วนะครับ

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:50:14 am »

เฮ้อ..สงสัยโรงงานติดตั้งพวงมาลัยปลอมให้รถผ้ม...ไม่มีอาการเลย..
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:18:36 am »

ขอบคุณมากครับ จะลองทำดูครับ...

ปล. ขอบคุณป๋าซีมากเลยครับ ที่โทรมาถามไถ่...
ใจดีจริงๆ หว้งว่าคงได้พบเจอตัวเป็นๆ นะครับ... จะขอกอดสักที...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Bas Na Korat@0618
Jr. Member
**

like: 22

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:24:43 am »

striveเป็นเหมือนกันครับรถวิ่งไป4000กม ไปหาoก็ทาจรบีที่ยางหุ้มแกนพวงมาลัยมาให้ กลับมาถึงบ้านดังเหมือนเดิมครับ เซ็งมาก มาเปิดอ่านกระทู้นี้จึงลองทำดู ติดเครื่องแล้วปรับพวงมาลัยขึ้นลง แล้วหมุนซ้ายสุดขวาสุด ปรับขึ้นลงสองสามครั้งก็ใด้ตำแหน่งที่ไม่ดัง ตอนนี้ล็อกใว้แล้วครับ แต่ งง อยู่อย่างว่าให้ที่ปรับพวงมาลัยมาทำไมในเมื่อปรับแล้วมีปัญหาครับผม

เห็นด้วยอย่างแรงครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์