Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถอดจอ  (อ่าน 1944 ครั้ง)
heffalum
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 01:55:34 pm »

รบกวนป๋าช่วยบอกวิธีถอดจอ DVD ในรถให้หน่อยครับ รู้สึกว่าจอสะเทือนเวลาวิ่ง ทำให้มีเสียงดัง อยากหาวิธีที่ทำให้จอแน่นขึ้น
leo_echo @158
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 02:56:16 pm »

ลองดูกระทู้เก่านะครับ  จะมีรูปวิธีถอดให้

แต่หากจะลองถอดเอง ต้องระวังหน่อยนะครับ มันจะมีแกนอยู่ด้านข้างของหน้ากากจอทั้งสองด้าน  ด้านล่างจะมีที่ล๊อคอยู่มุมซ้าย ขวา ให้ใช้การ์ดพลาสติกแข็ง บัตร atm ก็ได้ สอดเข้าไปด้านล่างมุมซ้าย ขวา จนเห็นว่าตัวหน้ากากเด้งขึ้น แล้วเอาการ์ดเสียบลงที่หน้าจอจับให้แน่น ดึงเข้าหาตัวเอานะครับ อย่ายกขึ้นไปด้านบนเด็ดขาด แกนจะงอเบี้ยว งานจะเข้าได้

เวลาประกอบ ก็ให้ใส่เข้าไปตรง เช่นกัน จนมีเสียงดังก๊อบเข้าล๊อค หากใส่ไม่ตรง อย่าจับโยกเด็ดขาด แกนจะเบี้ยว ให้ถอดดึงเข้าหาตัวแล้วใส่ใหม่ครับ

น้องปาผม โดนช่าง 0 งัดขึ้นด้านบน แกนงอเลย ประกอบเข้ายังมีช่องด้านล่างกรอบหน้ากากเบ๋อเริ๋ม เซ็งเลย..ต้องเครมใหม่ครับ Roll Eyes Roll Eyes
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 02:59:41 pm »

ถอดตามอาจารย์ใหญ่ป๋าอ้อดดูครับผม ไม่ยากครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=101.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์