Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าๆ เคยเจอแบบนี้ไหมครับ  (อ่าน 2738 ครั้ง)
Ironman
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:18:10 am »

คือผมจองรถไว้ตั้งแต่กลางเดือนกุมภา ยังไม่ได้รถ ซึ่งทำเรื่องกับทางไฟแน้นผ่านไปเรียบร้อยแล้ว และเมื่อวานทาง ไฟแน้นโทรมา อ้างโน้นอ้างนี่ แล้วบอกว่าจะของวดแรกในวันรับรถเลยได้ไหม เลยตอบไปว่า ไม่เคยเจอไฟแน้นที่บริษัทไหนเขาทำกันแบบนี้ มีแต่เขารับรถไป 1 เดือนแล้วค่อยจ่ายงวดแรก ทางไฟแน้นที่โทรมาก็อ้างโน้นอ้างนี่ ว่าดอกบี้ยธนาคารขึ้น ทำให้บริษัท บร้า บร้า ..... ฯลฯ เลยตัดความรำคาญไป ว่างานยุ่ง แค่นี้นะ

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:32:31 am »

เคยเจอครับ แล้วก็ไม่สนใจไม่ง้อมันครับ ไม่ได้ก็ไม่เอา ไร้สาระกับไอพวกนี้ครับ.. Cheesy Cheesy
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:46:45 am »

ปกติแล้ว หลังจากยื่นเรื่องกับไฟแนนซ์ จะมีระยะเวลา 3 เดือน จะหมดอายุครับ

แสดงว่าหลังจากหมดอายุแล้วดอกเบี้ยมีการปรับขึ้น ทางไฟแนนซ์เลยต้องการให้จ่ายยอด biginning

เพื่อรักษาดอกเบี้ยเดิมไว้ แต่ทางที่ดี อย่าพึ่งไปสนใจ ติดต่อเซลลืก่อนเลย สาเหตุที่ได้รถช้า

ไม่ใช่ความผิดของเรา ให้เซลล์จัดการดีกว่าครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 10:50:25 am »

มีงี้ด้วย ไฟแนนส์ไหนครับเนี๊ยะ แบบนี้ต้องบอกว่า งั้นขอพบผู้จัดการหน่อย...เรื่องคงเงียบ คงเป็นเพราะต้องการไปหมุนก่อนละมั๊ง..
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:01:20 am »

มีจริงครับ เคยมีปะสพการณ์ขนหัวลุกมาแล้ว แต่เงื่อนใขเช่นนี้ส่วนมากจะเป็นการแจ้ง ให้ท่านเจ้าของสินเชื่อทราบล่วงห้นาก่อน  scaredโดยเฉพาะกรณีผู้กู้มีเครดิตน้อย angryหรือรวมกับเครดิตผู้ค้ำแล้ว ก็ยังน้อยอยู่ shame . ตกใจหมดโดยเฉพาะผู้กู้  :)สเตปเม้น หรือการงาน เสี่ยง จะเป็นเฉพาะกรณี ไม่ใช่ทกราย ถ้าดาวมากไม่ว่างานอะไร เงินเดือนเท่าไรก็ ฉลุย ครับ  ยอดเยี่ยมส่วนกรณีของท่าน ไม่แน่ใจว่าไฟแน้นมามุขไหน. ...ข้อมูลที่ผมใด้มาจาก ธนะชาติคับเจ้านาย Cheesy
Ironman
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:17:01 am »

พอดีค้างอารมณ์มันค้างตั้งแต่เมื่อวาน วันนี้ เลยเข้าไปหาเบอร์ในเวปของไฟแน้น แล้วโทรเข้าไปจะร้องเรียนซะหน่อย โทรไปเจอพนักงาน ก็ตอบคำถามอะไรไม่ได้เลย ผมถามว่าการที่พนักงานของบริษัทโทรมาหาผม แล้วขอให้ผมจ่ายงวดแรกในวันรับรถเนี่ย มันเป็นนโยบายของบริษัทใช่ไหม ก็ไม่ตอบ แต่บอกว่ามันเป็นข้อตกลงกันเองระหว่างฝ่ายการตลาดกับลูกค้า ผมก็ถามย้ำอีก ว่า  มันเป็นนโยบายของบริษัทใช่ไหม บอกไม่มีข้อมูล เดี๋ยวโอนไปให้คุยกับฝ่ายการตลาด ฝ่ายการตลาดก็อ้าง โน้นอ้างนี่ แล้วก็อ้างอย่างที่ป๋า ninui54 บอก บอกว่าตอนนี้ดอกเบี้ยปรับขึ้น ทำให้บริษัทขาดทุน ผมก็บอกว่าตอนทำสัญญา มันไม่มีเงื่อนไขนี้ในตอนทำสัญญา(จ่ายงวดแรกในวันรับรถ) และผมก็บอกว่า เรื่องที่ดอกเบี้ยมันขึ้น ทางบริษัทก็น่าจะมีวิธีการประเมินความเสี่ยงอยู่ก่อนจะปล่อยกู้อยู่แล้ว ไม่ใช่หรอ ระหว่างการสนทนา ก็จะมีคำถามแทรกมาตลอดว่า แล้วพี่จะจ่ายงวดแรกในวันรับรถได้เลยหรือเปล่าครับ จนในที่สุด ถามอีก ผมเลยบอกว่า ผมคุยกับคุณขนาดนี้ แล้วคุณคิดว่าผมจะจ่ายหรอ
สรุป ทางบริษัท ไม่รับรู้อะไรทั้งสิ้น ปล่อยให้ทางฝ่ายการตลาดเป็นผู้ดำเนินการ ขอให้มีแค่ผลกำไรแค่นั้นเป็นพอ ไม่สนใจความรู้สึกของลูกค้า

ไม่ชอบ พยานาค

ปล. โทรไปบอกเซลล์ตั้งแต่เมื่อวาน บอกเดี๋ยวจัดการให้ แล้วเดี๋ยวโทรกลับ ...... เงียบ

Ironman
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:23:23 am »

ผมดาวน์ 40 % ผ่อน 48 เดือน
นอกจาก ผ่อนรถแล้ว
ไฟแน้นยังพยายามเสนอประกันอุบัติเหตุ รวมมากับค่างวด ผมบอกไม่เอา เอา แต่ค่างวดอย่างเดียว ทำประกันกับที่อื่นไว้เยอะแล้ว
aeaw
พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
Newbie
*

like: 1

ID.1638

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:30:01 am »

อะไรที่ไม่ใช่มาตรฐานทั่วไปอย่าไปยอมค่ะป๋า  yes!!  โอ๊ยมึน
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 11:41:12 am »

เรื่องรถผมยังไม่เคย แต่เรื่องบ้านพวกประเมิณขอมา ผมไม่ได้ให้ไป แต่ก็ได้รับอนุมัติตามวงเงินกู้

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 11:07:05 am »

มีคับเพราะผมจ่ายไปแล้วเชลบอกว่าถ้าจ่ายงวดแรกเลยดอกเบี้ยจะลงอีก ก็ประ30กว่าบาทต่อเดือนอะคับก็ประหยัดไปเยอะเหมือนกันนะคับผมเลยตกลงไป
เรื่องประกันก็ทำกับไฟแนนท์คับได้ลดดอกเบี็ยลงอีกผมก็เลยทำไปที่เขาลดให้กับค่าประกันที่ทำบวกลบแล้วเท่ากับจ่ายเงินนิดหน่อยก็คุ้มเหมือนกันนะคับ
ผมชอบของลดแหลกแจกแถมอะคับ Wink Wink Wink

leo_echo @158
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 11:19:23 am »

เรื่องแบบนี้ผมได้จองรถกับโชว์รูมโตโยต้ากาญจนา แถวช่อง 3  โอนเงินจอง ทำสัญญาเรียบร้อย บอกว่าจะได้รับรถทันที่ที่ไฟแนท์ผ่าน

พอไฟแนท์ผ่านก็สอบถามไปกับเชล์ก็ได้รับคำตอบต่างๆ  ๆ นานา อันเป็นนัยว่า รถไม่มี 

จนผ่านไปเกือบ 2 เดือน เลยวันที่ได้ฤกษ์ออกรถ ก็ยังไม่ได้รถ พอไปถามเซล์ที่โชว์รูม ก็ไม่มีคำตอบว่าจะได้เมื่อไหร่

ด้วยความไม่พอใจก็เลยยกเลิก ไม่เอาเงินจอง 5000 คืน เซ้งกับมันจริง ๆ  ๆ

extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์