Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสมัครเป็นน้องใหม่ปาเจโรหน่อยครับ สอบถามก่อนออกรถด้วย  (อ่าน 4244 ครั้ง)
zong
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:42:06 am »

ดีครับพี่น้องชาวปาเจโร  
ผมมีข้อสงสัยก่อนจะออกรถปาเจโรครับผม
ตอนนี้ผมกำลังให้น้องจองที่อุบลแต่ผมยังไม่ได้ไปดูรถ และจะออกทันที ถ้าถูกใจ แต่ยังไม่ทราบรายละเอียดรถอะไรเลย แต่จำเป็นต้องใช้รถ เลยจะออกอย่างเร็ว ไม่ทราบจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า
ขอฝากเนื้อฝากตัว ฝากหัวใจให้พี่ๆๆท่านทั้งหลายในเวบนี้ช่วยแนะนำตักเตือน ช่วยเหลือด้วยนะครับผม
ข้อคำถามผมคือ
1.  ปาเจโรใช้ดีไหม มีปัญหาอะไรไหม โดยเฉพาะรุ่นเบนซิล เป็นอย่างไรบ้างคนที่ใช้ไปแล้ว เพราะผมจะออกเบนซินไปติดแก๊ส เพราะต้องใช้รถเยอะ
2.  ติดแก๊สที่ไหนอย่างไร sหมายถึงติดตรงตำแหน่งไหน หารูปไม่เจอเลยตัวอย่างไม่มีเลย  และราคาเท่าไหร่ ควรติดแบบราคาเท่าไหร่ ยี้ห้อไรถึงจะดี แบบฉีดหรือแบบดูดดี
3.  ราวหลังคาซื้อที่ไหนราคาเท่าไร ผมอยากติดราวเพราะมันไม่สวยถ้าไม่มีราวหลังคา  และต้องไปติดที่ไหนถึงจะดี หลังคาจึงจะไม่รั่วซึม (กลัวจังกลัวรั่ว กลัวทำไม่ดี)
4.  แรคหลังคาราคาเท่าไหร่ซื้อที่ไหน การจะติดแรคหลังคาต้องมีราวหลังคาใช่ไหมครับ  ผมจำเป็นต้องใส่จักรยานเพราะผมขี่จักรยานประจำครับผมต้องบรรทุกจักรยานไปด้วยทุกที่ทุกเวลา
5.   ขอบคุณพี่ๆๆๆๆชาวปาเจโร ทุกคน
6. ปล.ตอบให้เร็วๆๆๆหน่อยนะครับพุร่งนี้จะไปเอารถทันทีเลย จองไว้แล้ว
zong
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:44:58 am »

มีคนออนเยอะจังเลย  ยังไงช่วยมาตอบให้ผมหน่อยนะคับ และถ้าใครใช้อยู่ช่วยเอาเบอร์มือถือให้ผมหน่อยผมจะโทรไปปรึกษาเพราะผมออกรถเร็วไป ยังไม่ได้หาข้อมูลเลย ปรกติเวลาออกรถผมจะหาขอมูลหลายเดือนมาก แต่นี้จำเป็นต้องใช้รถ ออกเร็วไปหน่อย เลยอยากได้ข้อมูลเร็วๆๆ ขอความกรุณาช่วยด้วย
ขอบคุณครับผม
SANTAFORCE
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:01:30 am »

ยินดีต้อนรับนะครับ แต่ช่วยเปลี่ยนหน่อยได้ไหมครับคำว่าควร  งะมันเป็นคำอะไรนิ55555
ตอบ
1 ใช่ดีไหมมันแล้วแต่คนนะส่วนตัวผมผมว่ามันเป็นรถที่ขับสนุก  ตอบสนองความต้องการได้ ชอบตรงเบาะพับราบไปกับพื้น เบนซิน2.4มันอืดไปหน่อยเวลาออกตัว หรือเปลี่ยนเลนมักจะโดนบีบแตรไล่  ไม่รู้ว่าใช้เฟืองท้ายเดียวกันกับดีเซลหรือเปล่าว ถ้าใช่ก็จะซื้อรถแถมหมามาด้วย โช๊คอัพแตก แต่ก็แก้ไขได้
2 ตำแหน่งติดใต้ท้องตรงยางอะไหล่แทนยางอะไหล่ ควรติดถังโดนัด
3 ไม่ควรเจาะนะครับ ถ้าช่างฝีมือไม่ดีอาจทำให้รั่วได้หรือเป็นสนิม ที่สำคัญไม่มีคานกลางในตัวรถถ้าบรรทุกหนักอาจทำให้เกิดความเสียหายต่อหลังคาได้ มันมีแรคขายที่ยึดติดกับขอบหลังคาจะดีกว่าครับ
ความเห็นส่วนตัวผมมันเป็นรถที่น่าใช้มากถ้าไม่กลัวปัญหา  ถ้าอย่างไรรอกูรูท่านอื่นมาประกอบการตัดสินใจละกันนะครับ

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:02:45 am »

1. ทำไมต้องปาเจโร่ -->http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4130.0
2. เรื่องของแก๊ส เข้าไปศึกษาดูในนี้เลยครับ -->http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?board=42.0
3,4. หากด่วนมากก็ให้ศูนย์ติดให้เลยครับ
5. อันนี้พี่ๆ น้องๆ เค้าว่ากันมา -->http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1460.0
zong
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:12:10 am »

ขอบคุณมากครับที่มาตอบให้
คำว่าควร นะผมยังสงสัยว่าผมผิดอะไร ไม่เห็นผิดอะไร แต่พอไปอ่านดูตกใจมากครับ
ขอโทษรขออภัยจริง ๆๆๆครับไม่นึกว่าตัวเองจะพิมพ์ผิดขนาดนัันไม่น่าให้อภัยจริงๆๆๆ
เดียวยังไงผมจะตบกะบานตัวเองเท่าอายุตัวเองแล้วกัน(แต่เราเพิ่งอายุยี่สิบนิ อย่างนี้ก็ไม่ต้องตบเยอะเน๊อะ55555555555)
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:53:31 pm »

ดีครับพี่น้องชาวปาเจโร  
ผมมีข้อสงสัยก่อนจะออกรถปาเจโรครับผม
ตอนนี้ผมกำลังให้น้องจองที่อุบลแต่ผมยังไม่ได้ไปดูรถ และจะออกทันที ถ้าถูกใจ แต่ยังไม่ทราบรายละเอียดรถอะไรเลย แต่จำเป็นต้องใช้รถ เลยจะออกอย่างเร็ว ไม่ทราบจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า
ขอฝากเนื้อฝากตัว ฝากหัวใจให้พี่ๆๆท่านทั้งหลายในเวบนี้ช่วยแนะนำตักเตือน ช่วยเหลือด้วยนะครับผม
ข้อคำถามผมคือ
1.  ปาเจโรใช้ดีไหม มีปัญหาอะไรไหม โดยเฉพาะรุ่นเบนซิล เป็นอย่างไรบ้างคนที่ใช้ไปแล้ว เพราะผมจะออกเบนซินไปติดแก๊ส เพราะต้องใช้รถเยอะ
2.  ติดแก๊สที่ไหนอย่างไร sหมายถึงติดตรงตำแหน่งไหน หารูปไม่เจอเลยตัวอย่างไม่มีเลย  และราคาเท่าไหร่ ควรติดแบบราคาเท่าไหร่ ยี้ห้อไรถึงจะดี แบบฉีดหรือแบบดูดดี
3.  ราวหลังคาซื้อที่ไหนราคาเท่าไร ผมอยากติดราวเพราะมันไม่สวยถ้าไม่มีราวหลังคา  และต้องไปติดที่ไหนถึงจะดี หลังคาจึงจะไม่รั่วซึม (กลัวจังกลัวรั่ว กลัวทำไม่ดี)
4.  แรคหลังคาราคาเท่าไหร่ซื้อที่ไหน การจะติดแรคหลังคาต้องมีราวหลังคาใช่ไหมครับ  ผมจำเป็นต้องใส่จักรยานเพราะผมขี่จักรยานประจำครับผมต้องบรรทุกจักรยานไปด้วยทุกที่ทุกเวลา
5.   ขอบคุณพี่ๆๆๆๆชาวปาเจโร ทุกคน
6. ปล.ตอบให้เร็วๆๆๆหน่อยนะครับพุร่งนี้จะไปเอารถทันทีเลย จองไว้แล้ว

แก้ไขด่วนครับป๋า  ด้านขวามือเรามีคำว่าแก้ไขครับ

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:57:26 pm »

ให้ได้รถมาก่อน อย่างอื่นไม่ยาก ข้อมูลในนี้เพียบ ใจเย็นๆๆ ค่อยๆๆค้นหา มีทุกคำตอบครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 02:49:39 pm »

ผมขอตอบแบบ สั้น...สั้น.. ..ผมพิมพ์ช้า.. grimace.กลัวจะตอบไม่ทันเวลารับรถ.. ....นี่คือคำตอบ.. Smiley.ควมอยาก ควมชอบ ควมพึงพอใจ red heart อยู่เหนือเหตุผล  like
k-autosociety
Newbie
*

ไม่เหลือ ... แต่เหนือกว่า

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:14:28 pm »

ยินดีต้อนรับครับ

Sir-Drag-A-Lot

STAND-BY   original group since 1994
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:34:34 pm »

แก้คำผิดให้แล้วนะครับเด๋วจะเลยเถิด

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
zong
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 01:28:41 pm »

ขอบคุณครับที่แก้ไขข้อความให้ครับผม ผมแก้ไขไม่เป็นครับ
เพิ่งเข้ามาอีกที่ก็วันนี้หละ
ผมได้รถมาตั้งแต่วันศุกร์แล้วครับ
ไปรับรถที่อุบลและต้องรีบกลับมาเรียนที่ ม.นครพนม วันเสาร์ตอนตีห้าครับ
ขับรถกลับมา มาเรื่อยๆๆๆรู้สึกว่ารถจะมีปัญหาซะแล้ว
1.  เสียงรถดังข้างหน้าดังแรงมาก และเสียงดังมากๆๆ และดังขึ้นเรื่อยๆๆจนคนข้างนอกได้ยิน  เสียงดังประมาณ  แซดซ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนเวลาเราขึ้นรถโดยสารรถทัวร์ไปกรุ่งเทพฯ  แล้วเสียงเบค ลมหรือเปล่า ดังประมาณนั้นข้างล่างค่อนไปทางข้างหน้า มันคือเสียงอะไรหรือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆต้องแก้ไขอย่างไร โทรไปหาเซลเซลหรือผู้จัดการก็ไม่รับ หรือเขาจะเอารถมีปัญหาให้เราหว๋า
2.  ช่วยบอกเพื่อนๆๆชาวปา  ด้วยว่าอย่าไปซื้อรถที่ศูนย์ มิตซูไทยยนต์ จำกัด อุบล นะครับ เดียวเจอเหมือนผม ให้ผมเจอคนเดียวซะ  ผมปวดหัวมากตอนนี้ ไม่รู้จะแก้อย่างไร
เขาไม่รับโทรศํพท์ผมเลย  ผมว่าจะไปเข้าศูนย์ของนครพนม ครับ แต่ผมก็อยู่ไกล ต้องทำงานด้วย
3.  ผมขับมาเรื่อยๆๆๆ ผมก็คิดไปเรือ่ยๆๆ โมโหด้วย  พอดีเจอหมาเดินดุ่มๆๆๆตัดหน้ารถ  ปา  ผม  ผมบีบแตร  ไล่ หมาก็เฉยๆๆๆๆผมเลยชนเข้าไป ตีลังกาเลย  ดูๆๆจะมีแถวๆๆๆหน้าบางอย่างเสียหาย
คงต้องไปหาประกันใช่ไหมนิ (เพิ่งออกมาเอง)
4.  แล้วศูนย์เขาจะไม่ว่ารถผมเกิดจากการชนหมาหรือที่เสียงดัง ที่จริงมันเสียงดังก่อนชนหมาครับ ชนหมาไม่เกียวเลย
ปวดหัวจังนิ
ทำไงดีนิ
5.  อย่าซื้อที่ศูนย์นี้นะครับผม
มิตซุไทยยนต์ จำกัด  อุบล อย่าซื้อเน้อ  เดี่ยวโดนเหมือนผม
6.  หรือผมจะรีบร้อนซื้อไป  ผมถามวันพฤหัส   ว่ามีรถ วันศุกร์ผมก็ไปรับรถเลยครับ  แต่จะว่าไปมันก็คงตรวจสอบอะไรไม่ได้  เพราะเขาไม่ได้ให้เราขับรถคันที่เราจะเอาลองดู ถ้าไม่ดีไม่เอานิ  เขาไม่ได้ให้ขับใช่ไหม เขาให้เอาเลย ขับมาอีกวันถึงได้รุ้ว่ามีปัญหา
ทำไงดี
7.  ผมต้องรีบใช้รถสองคนครับ เลยเอาเลย ถึงไม่เอาเลย ก็ไม่รู้หรอกว่ารถมีปัญหา
ระบายเยอะไปหน่อย ช่วยมาตอบผมหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับผม
zong
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 03:16:38 pm »

เดียวยังไงผมจะถ่ายน้องปา ผมมาอวดมั่งเน้อ
แต่ผมยังไม่ได้แต่งไรเลยนะครับ
กลังคิดว่าจะไปติดราวข้างบน เพราะผมต้องใช้ใส่จักรยานตลอดเวลา
และว่าจะไปติดแก๊ส เพราะตั้งใจแต่ทีแรก เอาน้องปามาวิ่งงานโดยตรงครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์